VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua gì ở cửa hàng đồng giá DAISO - Nhật - 35K

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59.4K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 4,193 Bài viết

• 2,827 Được cảm ơn

Hôm qua em lượn Daiso, mua được:

- túi đựng lunch box.
    - hộp cơm 2 ngăn.
    - mũ len: thực ra là mũ ng lớn, nhưng em mua cho cu con đội trùm tai, chất len mềm lắm, chưa giặt nên chưa biết thế nào.
    - 1 đôi dép đi trong nhà cho ông xã, cỡ đại ở bên ngoài khó tìm
    - 1 cái rubic để cho bà ngoại ngồi rảnh rỗi vặn vặn
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Còn mình mua được 2 cái rổ nhựa trắng để đồ lót và tất xếp vào trong tủ rất gọn ( hi, học các mẹ bên top nhà người Nhật và Hàn sạch sẽ đấy, rổ màu trắng trông rất sạch đẹp). 1 bộ thìa ,dĩa, đũa cho con ( con gái đi theo còn khoái sờ lần hơn me). khuôn làm bánh susi,
    • 2,394 Bài viết

• 6,555 Được cảm ơn

Mình chỉ vào Daiso để mua chậu trồng cây + mấy dụng cụ linh tinh làm vườn. Thích kiểu dáng chậu ở đây, tuy hơi mắc chút.
    • 190 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Daiso ở đây cũng nhiều đồ linh tinh, với giá 35k thì cũng ko đắt mặc dù ở bên Nhật thì nó đồng giá 100 yên. Nhà e mọi ng thik mấy cái nạo rau củ quả của Nhật nên mỗi lần xài hết lại vào đây mua. Mấy cái rá giổ nhựa với hộp đựng thức ăn của nó 35k/c là rẻ hơn mua ở ngoài rồi. Tinh dầu thì e ko thấy thơm, nhiều mặt hàng made in China hơn là Jp. Có nhiều thứ hay ho ngộ nghĩnh phết mà giá cũng rẻ như chuông gió, đồ lưu niệm, đế đốt tinh dầu hình cú mèo ... có bận e mua cả kính lão về cho bố mẹ thấy dùng vẫn ngon chả vấn đề gì
    Daiso nhà mình ít hàng hơn so với bên Nhật và đa số là made in China thôi. Còn lại nếu biết lựa chọn thì cũng kiếm đc đồ ngon, bổ, rẻ
    Có 1 số shop bán đồ y hệt như ở Daiso, mang tiếng bán hàng gia dụng của Nhật nhưng giá dội lên gấp nhiều lần. Thế nên các mẹ cứ tham khảo vài chỗ rồi hẵng quyết định mua. Riêng e e thấy chỗ này thỉnh thoảng cuối tuần 2 vc đi lượn ngó nghiêng xem có j mới ko rinh về cũng đc
    • 105 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boga_mevit Xem bài viết
    Daiso ở đây cũng nhiều đồ linh tinh, với giá 35k thì cũng ko đắt mặc dù ở bên Nhật thì nó đồng giá 100 yên. Nhà e mọi ng thik mấy cái nạo rau củ quả của Nhật nên mỗi lần xài hết lại vào đây mua. Mấy cái rá giổ nhựa với hộp đựng thức ăn của nó 35k/c là rẻ hơn mua ở ngoài rồi. Tinh dầu thì e ko thấy thơm, nhiều mặt hàng made in China hơn là Jp. Có nhiều thứ hay ho ngộ nghĩnh phết mà giá cũng rẻ như chuông gió, đồ lưu niệm, đế đốt tinh dầu hình cú mèo ... có bận e mua cả kính lão về cho bố mẹ thấy dùng vẫn ngon chả vấn đề gì
    Daiso nhà mình ít hàng hơn so với bên Nhật và đa số là made in China thôi. Còn lại nếu biết lựa chọn thì cũng kiếm đc đồ ngon, bổ, rẻ
    Có 1 số shop bán đồ y hệt như ở Daiso, mang tiếng bán hàng gia dụng của Nhật nhưng giá dội lên gấp nhiều lần. Thế nên các mẹ cứ tham khảo vài chỗ rồi hẵng quyết định mua. Riêng e e thấy chỗ này thỉnh thoảng cuối tuần 2 vc đi lượn ngó nghiêng xem có j mới ko rinh về cũng đc
    Ở SG thì đi mua ở Daiso Phú Mỹ Hưng nhiều đồ hơn là Nguyễn Văn Trỗi. E thay toàn bộ chén bát, đũa thấy dùng tốt mà giá cũng ok hơn so với dùng đồ sứ nặng tay, nóng và dễ vỡ..
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho em hỏi ở Daiso có bán hộp chiết mỹ phẩm ko (để đi du lịch hay công tác không phải mang theo cả lọ kem dưỡng da hay là chai sữa tắm to uỵch đi)?
    • 1,345 Bài viết

• 10,160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh.Tom Xem bài viết
    Hôm qua em lượn Daiso, mua được:

- túi đựng lunch box.
    - hộp cơm 2 ngăn.
    - mũ len: thực ra là mũ ng lớn, nhưng em mua cho cu con đội trùm tai, chất len mềm lắm, chưa giặt nên chưa biết thế nào.
    - 1 đôi dép đi trong nhà cho ông xã, cỡ đại ở bên ngoài khó tìm
    - 1 cái rubic để cho bà ngoại ngồi rảnh rỗi vặn vặn
    Đôi dép đó mình cũng làm 2 đôi, hôm nọ thấy mấy bà ngoài chợ bán y hệt 25K
    • 721 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Em vào Daiso TQT, ghét chỗ gửi xe quá, dốc, lao xuống thấy kinh kinh
    Núi cứ đứng yên đến hiền hòa làm cho mây ngập ngừng không muốn rời xa.....

• 1,522 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

ở đây có bán đũa inox chữ nhật (ko lăn) ko các mẹ ? mà sao em vào trang web daisovietnam.c ko được nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibong6; 15/03/2011 vào lúc 09:43 PM.
    • 388 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

hôm trước em cũng vào lượn, mua được 01 đôi tất, túi đựng đồ trong máy giặt, khay làm sushi ( em về đã làm kimbab thử nhưng không tiện, ở đó cũng có nhiều loại nhưng không bóc ra xem nên không nắm được thế nào), tâm đắc nhất là em mua cái vỉ đập ruồi bằng nhựa, hị, thích hơn cái dính và vỉ tre.
    Mỗi lần vào cứ thích lang thang ở tầng 3, chẳng muốn về dù mua được rất ít:Smiling:, nhà bé nên em không dám tha lôi đồ về.
    TK TRÁI TIM NHÂN ÁI: 0011000556688
    Ngân hàng VCB - Sở giao dịch HN. Chủ TK: Nguyễn Thị Hương Loan

http://www.webtretho.com/forum/f479/

:Rose::Rose::Rose:
    ....
    Trống rỗng...Thế mới biết lòng người!
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em thì thích mấy cái hộp nhựa dùng đc trong lò vi sóng hoặc để thức ăn thừa. Nhựa rất đẹp và made in Japan nên e an tâm dùng :P

Thảm len
    Rổ , chậu ( e ưng lứm )
    Bát đựng nước mắm có nắp nhựa dẻo made in Korea : e bị bệnh hay rót nhiều nc mắm , mà nếu để ko có j đậy mùi bay ra kinh lắm. Có cái này tiện dã man.
    Dao làm cá : sắc và tiện làm cá , vì lưỡi dao nhọn , nhưng thân lại khá mềm , vì thế dùng để lóc thịt cá thì ko bị nát.
    Mà giờ hàng Daiso tăng thành 40k/1sp rồi ạ. Vào đó nhìu cái nếu biết tìm sẽ thấy okie. Còn mấy cái made in China thì e ko bg mua
    • 1,644 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Mỗi lần mình vào Hachi hay Daiso thường thích mấy cái hộp nhựa, rổ nhựa, chén bát xinh xinh, đồ nhựa ở đây nhìn đẹp mà chất lượng cũng ok. Thỉnh thoảng mua được mấy đồ trang trí nhà cửa, chậu cây đủ màu sắc.
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở HN có Daiso không vậy?
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 129 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    Mình biết có 1 cửa hàng 1 giá của Nhật ở phố Trần Quốc Toản, hình như là DAISO. Chỗ đấy là là cao tầng, trên có nhà hàng, mình đến rồi nhưng không nhớ rõ địa chỉ
    • 485 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    Daiso ở 37 Trần Quốc Toản HN bạn ạ.
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em muốn tìm mua mấy cái lọ bé xíu để đựng mỹ phẩm khi đi công tác quá, hôm trước qua Daiso lại chẳng có. Có bác nào biết ở đâu bán ko ạ?
    • Des
    • 5 năm
    • 2,165 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 452010 Xem bài viết
    Daiso ở 37 Trần Quốc Toản HN bạn ạ.
    Chuyển ra TQT rồi, thảo nào hôm trước em chạy ra Giảng Võ ko thấy.

Lần trước em mua ở đó 1 cái giỏ hình tim = inox nhỏ nhỏ bằng bàn tay, đựng các đồ xinh xinh như kẹp tóc, buộc tóc, lược... đặt ở bàn phấn, đáng iu lắm.

Cái thứ 2 là con thỏ hồng cắm điện thoại, cũng đáng iu, lông mượt, mặt xinh, nhìn khác hẳn thú cắm điện thoại bán nhan nhản hàng China. Đợt đó có nhiều hình lắm, chỉ mấy hôm trước khi em mua còn có cả hình con hổ, nhg mấy hôm sau vào tìm lại thì hết mất rồi, tiếc quá!

Ah, em thấy trong đó bán nhiều kính viễn lắm, cho em hỏi là cái đó cả gọng cả mắt kính (có số) luôn ah? Hay chị gọng thôi? và mình phải ra ngoài lắp mắt kính?
    • 2,824 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Các mẹ tiếp tục topic này đi. Hôm qua mình vào kiếm được mấy thứ đồ hay ho, xinh xinh. Thích nhất là cái móc treo tủ quần áo tránh cho các móc áo cứ ngoắc vào nhau, khó lấy ra.
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • 644 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Món day nhất em mua được ở Daiso là cái túi hút chân không đựng quần áo. Nhưng dùng tạm thôi vì hàn VN sao dỏm quá, em mua về đựng chăn màn gối, 1 thời gian 2-3 tháng không khí nó vô lại cũng như ko. Còn túi em mua bên Sing để cả năm trời rồi đâu có bị sao đâu. Mà giờ lên 40k rồi hay sao ấy nhỉ.
    "Sự chung thủy là thứ không thể tin tưởng nhất, trên đời này không có cái gì gọi là chung thủy, chung thủy là bởi vì cám dỗ chưa đủ. Trên đời không có cái gì gọi là chờ đợi, chờ đợi là vì chưa có đủ lợi thế để phản bội"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vi chất dinh dưỡng là gì? Tại sao nó quan trọng?

Vi chất dinh dưỡng là những chất mà cơ thể chỉ cần một lượng rất nhỏ nhưng có vai...

• 10 ứng dụng iPhone tuyệt hảo phụ nữ cần có

Sở hữu iPhone không đơn thuần chỉ là nhu cầu thời thượng mà còn giúp ích cho công việc, cuộc sống...

• Cách làm sạch màn hình TV an toàn

Tôi đảm bảo các mẹ vệ sinh màn hình TV như sau: lấy khăn mềm, nhúng nước, vắt khô, rồi lau. Các bố...

• Xin kinh nghiệm mở cửa hàng đồng giá.

Chào cả nhà! Em đang có ý định kinh doanh cửa hàng đồng giá (khoảng 50k) chuyên các mặt hàng thời trang và đồ chơi trẻ em nhưng không biết có khả quan không? Anh chị nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này cho em xin chút ý kiến. Với mức giá như vậy có được không? Nguồn hàng cung cấp ở đâu? và nên kinh...

• Xin giúp tư vấn giùm về việc mở cửa hàng đồng giá!

Chào các mẹ thông thái! Mình đang muốn mở cửa hàng bán hàng đồng giá ở tỉnh. Mong các mẹ tư vấn giúp mình về các vấn đề sau: -1 là trong cửa hàng đồng giá này mình có thể bán những mặt hàng nào? -2 là nguồn hàng cho những mặt hàng tương ứng -3 là trong 1 cửa hàng đồng giá này mình có thể chia...

• 32 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Từ dạo mình vào Daiso TQT đến gần năm nay rồi không thấy họ cập nhật thêm nhiều hàng, nếu có thì khá ít, và thấy không thích bằng nhiều món cùng loại như hồi trước.
    Chưa tính chi li tới giá cả vội, thì trước đây có khá thứ mình đã mua và ưng ý nhưng tạm thời chưa nhớ ra để kể được. Mình để ý chỗ bán đĩa trắng CD & DVD của hãng TDK made in Japan hịn đã hết trơn mình muốn mua dùng nữa thì lại chẳng thấy nhập thêm về, còn toàn China hay Hongkong ý dân tình bớt lại nay nứt. Có cái hộp để đĩa 10 cái bằng nhựa ok lắm các bác nhé, mình thấy hơn cái túi nhiều về kích thước, hình dáng gọn xinh mà vẫn an toàn, nếu xếp chung trên kệ CD cũng không bị "lạc loài" chút nào, mình muốn ôm nữa mà chả còn.
    Riêng đồ nhựa hay giấy thì các bác sờ đâu trong Daiso chả thấy Japanrooling:, người Nhật nổi tiếng cực kỳ tiết kiệm bằng cách chuyên sử dụng vật liệu tái chế mà, lĩnh vực sở trường của họ rồi! Tớ thấy đồ nhựa Japan lừa mắt ở hình thức và màu sắc nhưng độ bền không cao.
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5