VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua gì ở cửa hàng đồng giá DAISO - Nhật - 35K

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 942 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mấy ưữa vô cửa hàng đồng giá DAISO bán hàng của Nhật - TQ đồng giá 35.000 trên đường Nguyễn Văn Trỗi thấy khách đông quá.

Hàng nhiều quá mà chữ Nhật không nên không biết chọn gì, mua gì, sử dụng như thế nào.

Bạn àno mua rồi chia sẻ kinh nghiệm với. Cám ơn nhiều

• 133 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình toàn nhìn hình để đoán nội dung thôi. Chồng mình bảo mấy thứ bán ở đấy bên Nhật bán rẻ bèo mà. Nếu không bạn có thể hỏi nhân viên cách sử dụng cũng không khó lắm. Với lại nếu thích bạn có thể mua về để đấy dẫu sao 35k cũng rẻ mà, hihi
    Trần Thúy Loan, YM: Detectorvn,

• 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình thấy chẳng mua được gì. Đồ rẻ thật nhưng mua về để toàn chật nhà chả dùng bao giờ.

• 942 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

thấy 35K là rẻ nhưng mua vài món àl lên tới hàng trăm rồi, mà về chưa chắc đã cần thiết ... Hihi

Thấy tinh dầu 35K /1 lọ cũng rẻ, nhưng không biết mùi mẻ thế nào. Cái đồ dùng để đốt cũng 35K luôn.

Mình thích dụng cụ nhà bếp mà thấy hổng nhiểu, chắc mọi người tò mò khi cửa hàng mới khai trương thôi.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ có vài món lạ, nhưng nói chung đều làm ở TQ và giá thì mắc hơn so với các cửa hàng 100Yên ở Nhật.
    Gửi xe tới 3000đ/lượt!

• 235 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Mình thấy không rẻ, ví dụ 1 món giá 35k+3k tiền gửi xe, so sánh với hapro bên cạnh 30-35k là đắt hơn hẳn rồi. Mà daiso thì khó mua đc tới vài món lắm. Đi mòn gót mà không thấy có gì để mua.

• 294 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Có 1 món duy nhất mà mình vào đó để mua là miếng mút rửa chén bát. Dùng miếng này bền hơn hẳn so với miếng mút của SunLight
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,761 Bài viết

• 12,941 Được cảm ơn

Em thích cái chỗ này, lần mần cũng kiếm được ối thứ hay ho.. Mỗi lần đi em tha về được 5- 6 thứ dớ dẩn nhưng cũng khí hay ạ.

1. Cốc có định mức để đo số gam & ml để làm bánh, oánh kem.

2. Bộ chổi xẻng nhỏ xíu, cái này cọ quẹt khung cửa sổ khá tiện mà giấu đi cũng tiện.

3. Thấy cần gì thì mua nấy... Có những thứ rất cần thiết đấy ạ.

• 2,018 Bài viết

• 6,535 Được cảm ơn

Mình thì mua dao, xà bông giặt cổ áo, kẹp tăm, nắp đậy thức ăn trong lò vi sóng ( đỡ phải lau chùi lò do thức ăn bắn ra) phải in trên hàng hóa Made in Japan. Không biết sao nhưng hàng đúng của Nhật xài sướng. Tính tiện dụng rất cao.

• 297 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mình cũng mua xà bông giặt cổ áo, tinh dầu và bánh hình thú cho bé ăn (bé nhà mình thích lắm...)