VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua gì ở cửa hàng đồng giá DAISO - Nhật - 35K

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 942 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mấy ưữa vô cửa hàng đồng giá DAISO bán hàng của Nhật - TQ đồng giá 35.000 trên đường Nguyễn Văn Trỗi thấy khách đông quá.

Hàng nhiều quá mà chữ Nhật không nên không biết chọn gì, mua gì, sử dụng như thế nào.

Bạn àno mua rồi chia sẻ kinh nghiệm với. Cám ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chai nhựa làm được nhiều việc hơn bạn nghĩ

Nếu có nhiều chai nhựa trong nhà, đừng vội bỏ đi vì bạn có thể "tái chế" chúng thành các món đồ...

• Ngán ngẩm cửa hàng "đồng giá"

Nhiều hơn hai giá, nói thách, đắt hơn so với giá trị thực…, nhiều khách hàng đã quá ngán ngẩm với những cửa hàng “đồng giá”. Ở TP HCM, đa số những cửa hàng treo bảng “đồng giá”, “một giá” đều là những cửa hàng thời trang. Trên những “tuyến đường thời trang” như Lê Văn Sỹ, Hai Bà Trưng, Huỳnh Văn...

• Xin kinh nghiệm mở cửa hàng đồng giá.

Chào cả nhà! Em đang có ý định kinh doanh cửa hàng đồng giá (khoảng 50k) chuyên các mặt hàng thời trang và đồ chơi trẻ em nhưng không biết có khả quan không? Anh chị nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này cho em xin chút ý kiến. Với mức giá như vậy có được không? Nguồn hàng cung cấp ở đâu? và nên kinh...

• 6 loại ô tô ít hao xăng giá dưới 300 triệu

Đang nghiên cứu xem ô tô nào cũ, dùng tốt, mà giá rẻ, thì thấy vài chiếc cũng được, cũng ổn. Chia...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• 132 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình toàn nhìn hình để đoán nội dung thôi. Chồng mình bảo mấy thứ bán ở đấy bên Nhật bán rẻ bèo mà. Nếu không bạn có thể hỏi nhân viên cách sử dụng cũng không khó lắm. Với lại nếu thích bạn có thể mua về để đấy dẫu sao 35k cũng rẻ mà, hihi
    Trần Thúy Loan, YM: Detectorvn,
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình thấy chẳng mua được gì. Đồ rẻ thật nhưng mua về để toàn chật nhà chả dùng bao giờ.
    • 942 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

thấy 35K là rẻ nhưng mua vài món àl lên tới hàng trăm rồi, mà về chưa chắc đã cần thiết ... Hihi

Thấy tinh dầu 35K /1 lọ cũng rẻ, nhưng không biết mùi mẻ thế nào. Cái đồ dùng để đốt cũng 35K luôn.

Mình thích dụng cụ nhà bếp mà thấy hổng nhiểu, chắc mọi người tò mò khi cửa hàng mới khai trương thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ có vài món lạ, nhưng nói chung đều làm ở TQ và giá thì mắc hơn so với các cửa hàng 100Yên ở Nhật.
    Gửi xe tới 3000đ/lượt!
    • 235 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình thấy không rẻ, ví dụ 1 món giá 35k+3k tiền gửi xe, so sánh với hapro bên cạnh 30-35k là đắt hơn hẳn rồi. Mà daiso thì khó mua đc tới vài món lắm. Đi mòn gót mà không thấy có gì để mua.
    • 305 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Có 1 món duy nhất mà mình vào đó để mua là miếng mút rửa chén bát. Dùng miếng này bền hơn hẳn so với miếng mút của SunLight
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,863 Bài viết

• 13,869 Được cảm ơn

Em thích cái chỗ này, lần mần cũng kiếm được ối thứ hay ho.. Mỗi lần đi em tha về được 5- 6 thứ dớ dẩn nhưng cũng khí hay ạ.

1. Cốc có định mức để đo số gam & ml để làm bánh, oánh kem.

2. Bộ chổi xẻng nhỏ xíu, cái này cọ quẹt khung cửa sổ khá tiện mà giấu đi cũng tiện.

3. Thấy cần gì thì mua nấy... Có những thứ rất cần thiết đấy ạ.

• 2,017 Bài viết

• 6,569 Được cảm ơn

Mình thì mua dao, xà bông giặt cổ áo, kẹp tăm, nắp đậy thức ăn trong lò vi sóng ( đỡ phải lau chùi lò do thức ăn bắn ra) phải in trên hàng hóa Made in Japan. Không biết sao nhưng hàng đúng của Nhật xài sướng. Tính tiện dụng rất cao.
    • 302 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình cũng mua xà bông giặt cổ áo, tinh dầu và bánh hình thú cho bé ăn (bé nhà mình thích lắm...)
    • 73 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mua thùng đựng rác mini để trong phòng ngủ. Mua hộp đựng thức ăn để tủ lạnh
    • 1,475 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

tui mua cái túi lọc trà 44 miếng, vì thấy nó made in Japan nên yên tâm. Các bác có biết chỗ nào khác bán túi lọc trà giá rẻ hơn mà cũng made in Japan thì chỉ giúp nhé.
    http://zaodich.com/forum/f2484/chuyen-friso-gold-gia-re-hon-bat-ky-shop-nao-1933093/#post31453618"
    • 1,949 Bài viết

• 2,950 Được cảm ơn

Các chị ơi, cái cửa hàng này hiện nay còn hoạt động ko vậy? hay nó chuyển đi đâu rồi ạ? Em ko hay qua mạn Giảng Võ.
    • 1,190 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Nó chuyển sang dường Trần quốc Toản rồi bạn ơi. Số cụ thể thì tớ ko rõ, hóng thấy các mẹ nói vậy. Bạn chịu khó qua đó xem sao.
    • 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mình vào đó mấy lần nhưng mỗi một lần mua được cái gọng kính cho bà về lắp mắt viễn hihi ngoài ra hổng thấy có gì để mua
    • 1,016 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndtk Xem bài viết
    Mình cũng mua xà bông giặt cổ áo, tinh dầu và bánh hình thú cho bé ăn (bé nhà mình thích lắm...)
    Chị thấy tinh dầu ở đó dùng thế nào chị? Không biết có phải nguyên chất không nhỉ? Dùng để đốt thôi hay có thể làm đẹp được nhỉ? Nghe 35K cũng ham ham. :Smiling:
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • 163 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình ưng ý nhất là cái giá đựng bát tô và đựng đĩa. Chứa được cả chồng mà có cái chặn không xê xích đi đâu cả, rất gọn.
    • 57 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    tui mua cái túi lọc trà 44 miếng, vì thấy nó made in Japan nên yên tâm. Các bác có biết chỗ nào khác bán túi lọc trà giá rẻ hơn mà cũng made in Japan thì chỉ giúp nhé.
    Mình thấy cửa hàng Hachi Hachi ở Nguyễn Văn Trỗi (gần đường rầy xe lửa) có bán.
    • 1,956 Bài viết

• 7,744 Được cảm ơn

Em thấy bên Hachi Hachi nhiều đồ hơn Daiso nhỉ, hôm trước đọc xong topic sắp xếp đồ theo phong cách Hàn, Nhật đó là chạy vô Hachi Hachi mua đồ hết hơn 600k, mấy món linh tinh bé bé mà gom lại tốn cũng dữ à nha, được cái tiện dụng
    • 1,028 Bài viết

• 2,043 Được cảm ơn

Ở Daiso mình thấy mua cục hút mùi tủ lạnh (made in Korea) sử dụng rất thích (có cả hàng made in China nữa, nhưng mình k khoái đồ China nên ko thử. Trước đây, mỗi lần để sầu riêng (đựng trong hộp, bọc kín bằng nilon) thì mùi sầu riêng ra khắp tủ luôn. Bây giờ thì mình để sầu riêng vô tư, không còn sực mùi trong tủ lạnh nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5