VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua bếp nướng hay nồi nướng, các mẹ tư vấn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 590 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Chả là nhà em hết xào, lại kho, lại luộc, muốn đổi sang món nướng mà em đang phân vân không biết nên mua bếp nướng hay nồi nướng, mà mua của hãng nào thì giá cả phải chăng (tầm khoảng trên 1 triệu tý), và chất lượng tốt các mẹ nhỉ. Các mẹ tư vấn để em mua, ít nữa còn ti toe lên đây trao đổi kinh nghiệm nấu ăn ngon với các mẹ. Thanks các mẹ trước.:Rose:
    Ước một lần làm cơn gió mùa đông
    Nghiệt ngã thổi cho lòng ai tê tái
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 861 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Mình đã mua nồi nướng TQ 650k, Chảo nướng Đức 1200k, nướng thịt xong, đến bữa chồng mình hỏi đây là món gì ko giống rán mà chẳng phải nướng hu hu. có lẽ dùng bếp nướng hay lò nướng sẽ hiệu quả hơn chăng, bạn tham khảo thêm rồi quyết định mua nhé.
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Chời, cái lò nướng có 800-900k thôi, làm được đủ thứ, bạn mua ba cái thứ bếp nồi lẩm cẩm làm gì?
    • 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_yeudau Xem bài viết
    Chả là nhà em hết xào, lại kho, lại luộc, muốn đổi sang món nướng mà em đang phân vân không biết nên mua bếp nướng hay nồi nướng, mà mua của hãng nào thì giá cả phải chăng (tầm khoảng trên 1 triệu tý), và chất lượng tốt các mẹ nhỉ. Các mẹ tư vấn để em mua, ít nữa còn ti toe lên đây trao đổi kinh nghiệm nấu ăn ngon với các mẹ. Thanks các mẹ trước.:Rose:
    Tốt nhất là nhà bạn nên đầu tư một cái lò vi-ba (lò vi sóng) có chức năng nướng. Giá hơi đắt, khoảng trên dưới 2tr đồng tùy theo dung tích và nhãn hiệu, chưa kể vài cái tô đĩa nhựa hay thủy tinh loại có thể dùng trong lò vi-ba.

Lò vi-ba cực kỳ tiện dụng, lại có thể hạn chế việc các món ăn bị mất vitamin hay các chất dinh dưỡng qua quá trình đun nấu thông thường. Với các món nướng thì sử dụng lò vi-ba mất thời gian hơi lâu so với các loại lò nướng chuyên dụng, nhưng thức ăn chín đều và ít bị khô hơn lò nướng.

Chúc vui!
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không gì nướng ngon bằng bếp than!
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Em thì mua cái nôì nương' có 750k thôi mà thây' cũng ok lăm' ạ, bánh thì em chưa nương' nhưng mà nương' sươn` nương' thịt thì đỉnh cưc. kỳ, excellent lăm', ngòai ra cũng có chưc' năng hâp' / rã đông.

Em chả phải mua bát nhưạ đĩa thủy tinh làm gì cho lăng` nhăng`, em làm quả bát inox thì tha hô` mà tông' vào, rẻ lăm'
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Em thì mua cái nôì nương' có 750k thôi mà thây' cũng ok lăm' ạ, bánh thì em chưa nương' nhưng mà nương' sươn` nương' thịt thì đỉnh cưc. kỳ, excellent lăm', ngòai ra cũng có chưc' năng hâp' / rã đông.

Em chả phải mua bát nhưạ đĩa thủy tinh làm gì cho lăng` nhăng`, em làm quả bát inox thì tha hô` mà tông' vào, rẻ lăm'
    Nồi của bạn là hiệu gì vậy mà có cả chức năng hấp/ rã đông, chắc là loại vi sóng có nướng, chứ ko phải lò nướng.

Các Món Nướng bằng lò nướng điện