VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy ủi quần áo bằng hơi nước

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 95.4K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 161 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em đang có nhu cầu mua 1 cái để chuyên ủi đồ voan, thun và lụa, drap giuong mẹ nào có thì PM cho em nhe. Thanks.

A, em vừa mua một cái bàn ủi hơi nước Phillip CG4420, ủi quần tây và sơmi cực kỳ thích, chỉ cần 1 đường là thẳng băng lại không bị bóng và đăc biệt là không bị 2 ly như những bàn ủi mà em dùng trước đây. Nó đây nè, em cũng mua của 1 mẹ trên WTT đó
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng mua 1 bàn là đứng kiểu này, dùng đúng 1 lần rồi thôi, ko phải vì nó ko tốt mà vì nhà chật, nên hơi tốn chỗ.
    Tớ mua cái bàn là hơi nước của Kenwood dùng cũng thích lắm
    • 136 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienbiec Xem bài viết
    Em đang có nhu cầu mua 1 cái để chuyên ủi đồ voan, thun và lụa, drap giuong mẹ nào có thì PM cho em nhe. Thanks.

A, em vừa mua một cái bàn ủi hơi nước Phillip CG4420, ủi quần tây và sơmi cực kỳ thích, chỉ cần 1 đường là thẳng băng lại không bị bóng và đăc biệt là không bị 2 ly như những bàn ủi mà em dùng trước đây. Nó đây nè, em cũng mua của 1 mẹ trên WTT đó
    Em cũng đang muốn mua 1 cái bàn là hơi nước. Em thay nhieu nguoi dung hang phillip noi la chat luong tot nhung phai mua duoc cua chinh hang (vì giờ nhiều hàng made in TQ lắm, thật giả lẫn lộn ko biet dau ma lan).
    cac me da mua dung roi tu van giup em voi. cam on cac me truoc nhe
    • 161 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim2010 Xem bài viết
    Em cũng đang muốn mua 1 cái bàn là hơi nước. Em thay nhieu nguoi dung hang phillip noi la chat luong tot nhung phai mua duoc cua chinh hang (vì giờ nhiều hàng made in TQ lắm, thật giả lẫn lộn ko biet dau ma lan).
    cac me da mua dung roi tu van giup em voi. cam on cac me truoc nhe
    Cái của mình mua là made in Singapore, thấy xài tốt
    • 746 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Nhờ các bạn có kinh nghiệm sử dụng vui lòng chỉ giáo giùm mình có nên mua bàn ủi hơi nước cây đứng không? Ủi có thẳng quần áo không ạ? Thật sự là mình lười ủi quần áo nhất trong các việc nên muốn rinh một cái lắm mà còn lăn tăn. Mua hiệu nào dùng tốt ạ ? Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose:
    • 1,943 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hic hic, đừng mua chị ạ, nó chỉ là được các vải day như kiểu là vải bò, hoặc dạ thui, chứ sơ mi thì hic hic là chán lắm. Nhà em từng rinh về 1cái ở melinh plaza, hỏi các em bán hàng thì là cái gì cũng được, ui trời ơi nhưng mà mang về thì , ko thể là nổi áo sơ mi đâu. Mang ra đổi gấp. mà tức lắm, cú nghĩ đến mà tức mê linh plaza mình đi hết mất trăm nghìn tiền xăng mà phải nói gẫy lưỡi nó mới cho đổi, mà nhân viên của nó cứ tư vấn là sơmi là cũng được
    Nói chung để là chị cứ mua bàn là hơi nước mà dùng, của philip ý
    • 746 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Nhờ các bạn có kinh nghiệm sử dụng vui lòng chỉ giáo giùm mình có nên mua bàn ủi hơi nước cây đứng không? Ủi có thẳng quần áo không ạ? Thật sự là mình lười ủi quần áo nhất trong các việc nên muốn rinh một cái lắm mà còn lăn tăn. Mua hiệu nào dùng tốt ạ ? Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose:
    • 1,943 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hic hic, đừng mua chị ạ, nó chỉ là được các vải day như kiểu là vải bò, hoặc dạ thui, chứ sơ mi thì hic hic là chán lắm. Nhà em từng rinh về 1cái ở melinh plaza, hỏi các em bán hàng thì là cái gì cũng được, ui trời ơi nhưng mà mang về thì , ko thể là nổi áo sơ mi đâu. Mang ra đổi gấp. mà tức lắm, cú nghĩ đến mà tức mê linh plaza mình đi hết mất trăm nghìn tiền xăng mà phải nói gẫy lưỡi nó mới cho đổi, mà nhân viên của nó cứ tư vấn là sơmi là cũng được
    Nói chung để là chị cứ mua bàn là hơi nước mà dùng, của philip ý
    sao c mở nhieu topic the,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dung day, me no dung mua ban la loai nay vi minh da trot mụa 1 cai ve xep xo o nha day. No ko la phang dc ao, quan dau, nhat la quan cua ong xa can la ly. La do len da thi dc, nhung những đồ đo có là mấy đâu.
    • 172 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng muốn mua 1 cái nhưng lượn lờ mấy siêu thị điện máy chưa thấy cái nào ưng ý, toan mấy hãng Princess, home touch sản xuất tại Trung quốc. Nhà đứa bạn em có một cái của Nhật, secondhand nhưng dùng thích lắm. Lên đây hóng các mẹ lại càng không giám mua. Có ai biết ở đâu bán bàn là hơi đứng của Nhật không ạ.
    • 287 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

ha ha, mình cũng từng bị lừa bời quang cáo nhưng kịp thời sửa sai ngay.

Đó là cái Tobi , nó quá yếu và ko hề ủi được như quảng cáo ! Đem trả lại ngay sau 24 h ( siêu thị đầu CMT8 cho phép trả trong 3 ngày )

Rút ra 1 kinh nghiệm : đồ china làm bao giờ củng ăn gian công suất nên nó trở thnàh thứ vô tích sự, loại bàn ủi này ở Mỹ rất đắt ( 500 USD ) thì mới ủi được như quảng cáo.

Túm lại: chớ dại mua đồ China
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diamond88 Xem bài viết
    ha ha, mình cũng từng bị lừa bời quang cáo nhưng kịp thời sửa sai ngay.

Đó là cái Tobi , nó quá yếu và ko hề ủi được như quảng cáo ! Đem trả lại ngay sau 24 h ( siêu thị đầu CMT8 cho phép trả trong 3 ngày )

Rút ra 1 kinh nghiệm : đồ china làm bao giờ củng ăn gian công suất nên nó trở thnàh thứ vô tích sự, loại bàn ủi này ở Mỹ rất đắt ( 500 USD ) thì mới ủi được như quảng cáo.

Túm lại: chớ dại mua đồ China
    Tớ đồng ý cả hai tay với bạn ko nên mua đồ China và cũng ko nghe quảng cáo. Cứ nghe quảng cáo rồi có ngày nhà mình thành cái kho để hàng cho các Cty quảng cáo mất.
    • 174 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mẹ nào đã dùng bàn là hơi nước rồi thì tư vấn cho em loại khoảng gần 1tr dùng có được không? Phillips chẳng hạn...
    Hiện tại em đang dùng cái Phillips của TQ. Là khô thì còn được, là hơi cứ bị chảy nước, cú điên :mad:
    Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhiều!
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi, em muốn mua cái bàn là hơi nước dạng đứng, chị nào đã dùng rồi thì comment cho em với. Các chị mua với giá bao nhiêu vậy? Tư vấn cho em với
    Many thanks các chị!
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình hỏi bàn ủi đứng ở Quảng Châu chỉ khoang 700k thui
    • 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các Chị cho em hỏi? Em muốn mua 1 chiếc Bàn là hơi thay cho Bà là cũ của em nhưng em không biết mua Bàn là hơi của hãng nào thì tốt? Và mua bàn là đứng có dùng được không? Các Chị nào biết đã và đang dùng tư vấn giúp em nhé.
    • 832 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Mình ở Sài Gòn mình muốn hỏi có bạn nào biết nơi nào sửa cái ủi đồ hơi nước loại đứng khong vui lòng chỉ giúp mình nhé .cám ơn nhiều
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trên tivi quảng cáo loại bàn ủi hơi nước, kg giống như cách ủi đồ thông thường của mình, chỉ cần để hơi xa quần áo, cho hơi nước qua là đồ thẳng ngay, rất nhanh, tiết kiệm thời gian.
    Có bạn nào biết chổ nào bán rẻ mà chất lượng hông? chỉ mình với.
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jessica79 Xem bài viết
    Mình thấy trên tivi quảng cáo loại bàn ủi hơi nước, kg giống như cách ủi đồ thông thường của mình, chỉ cần để hơi xa quần áo, cho hơi nước qua là đồ thẳng ngay, rất nhanh, tiết kiệm thời gian.
    Có bạn nào biết chổ nào bán rẻ mà chất lượng hông? chỉ mình với.
    hic hic hic, mình cũng đang có nhu cầu giống bạn nì

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các Bố, các Mẹ,
    Em đang tìm một bàn là hơi để dùng thay cho chiếc bàn là cũ (là bằng nhiệt). Mong các Bố, Mẹ có kinh nghiệm sử dụng bàn là hơi vào đây chia sẻ và cho ý kiến với ạ. Nên mua loại nào, cách sử dụng và bảo quản ra sao?
    Tặng hoa cho mọi người nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:!