VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy ủi quần áo bằng hơi nước

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 92.7K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Alô, các mẹ biết tuốt ơi, mình thấy bên ngoài có bán cái máy như thế, hàng của Hà Lan thì phải (hỏi rồi mà quên rồi), chỉ cần treo cái áo lên và dùng cái máy đó chải lên (kiểu như máy hút bụi ấy, mình chỉ hình dung theo lời tả của người bán hàng và hình vẽ ngoài thùng máy thôi). không biết đã có ai xài cái máy này chưa vậy thì cho vài đường kinh nghiệm với, có tiện lợi ko? sao mà mình ngán nhất là cái dzụ ủi đồ, ngán khủng khiếp luôn, chỉ muốn tìm cách nào để làm cho nó trở thành convenient nhất có thể được. Ai có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho tui với nhe! merci đùng đoàng!!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em thì chưa dùng nên chẳng chia sẻ được kinh nghiệm gì rồi nhưng cũng bon chen tí. Em cũng đã từng nhìn thấy ngưòi ta ủi đồ bằng cái máy đó, rất là nhẹ nhàng , nhanh và đẹp nữa, chắc là sẽ đỡ mệt hơn cách là thông thường.

Có ai đã dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm đi vì em cũng đang thích mua một cái đây. Em xem trên báo thấy quảng cáo của HOmedisc là 2,4 triệu đấy, của chị xem là bao nhiêu?
    .................
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mình xem là khoảng 1tr7 Hoà ạ, hơn 1 tí, cũng "méc" nhưng nếu mà làm cho việc ủi đồ dzui dzẻ hơn thì bấm bụng nghiến răng 1 tí cũng được nhỉ?? ui, tui mong co ai đã từng xài qua quá!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Có tui đây, mua rồi nhưng chả dùng mấy. Cái loại máy này chỉ tiện cho việc là quần áo vest, nhung, dạ thôi chứ quần áo mặc hàng ngày là chả thấy xi nhê gì cả, tui đứng là mỏi cả tay mà vẫn thấy nó nhăn không à. Mà sao cái lúc xem demo lại thấy hay thế không biết, cái em bán hàng em ý là đúng là hết nhăn thật.

Máy này có 2 loại, một loại dùng cho gia đình và một loại dùng cho nhà hàng, khách sạn. Cái loại cho gia đình hình như là 1,6tr-1,7tr gì đó.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chị Nhung ơi, chị mua của loại gì? Còn hôm em xem là xem ở trong Vincom không phải là hàng bán demo mà là CH quần áo chúng nó dùng đấy chứ. Nếu là không phẳng thì chán nhỉ.
    .................
    • 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Chị Nhung ơi, chị mua của loại gì? Còn hôm em xem là xem ở trong Vincom không phải là hàng bán demo mà là CH quần áo chúng nó dùng đấy chứ. Nếu là không phẳng thì chán nhỉ.
    Mua của bọn Homedics ở đối diện Nhà sách Tiền Phong trên đường Nguyễn Thái Học ý Hoà ơi. Hay tại chị không biết dùng nhỉ? Từ hôm mua về là có mỗi mấy lần thôi.
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cái máy mà me2congai nói là máy phun hơi nước đa năng. NGoài tác dụng ủi đồ còn dùng để giặt thú nhồi bông, chùi cửa kính, chà toilet, giặt bàn ghế sofa... Vì máy có bộ dụng cụ nhiều chức năng nên ứng dụng đa dạng như vậy. Hàng Việt Nam ráp do công ty Hoàn Mỹ phân phối giá từ 650,000 thì phải. Mình cũng đang nghiên cứu để mua 1 cái đấy.
    Be Au/SGN
    • B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghe nói có bàn là hơi (không phải bàn là đổ nước vào xong phun hơi đâu) mà là hoàn toàn là bằng hơi ấy! Nghe đâu như treo đồ lên giá chuyên dụng, xong xì xì hơi lên... Đồ rất phẳng, đẹp, không sợ hỏng phom hay lì mặt vải do tay nghề kém! Nhất là nghe đơn giản thế có vẻ yên tâm, giao cho người giúp việc là đồ tơ tằm cũng được các mẹ nhỉ?!! (lười mà :3: )
    Có ai đã dùng rồi không? Và ai biết đồ nào tốt, giá cả thế nào, mua ở đâu thì cho mình biết với!
    Rất cám ơn!
    • 1,550 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cái bàn là hơi này trông như cái máy hút bụi ấy chị ah. Treo quần áo lên mắc rồi đưa bàn là qua lại y như hút bụi vậy, quần áo sẽ thẳng đẹp lắm. Loại này ở các cửa hàng thời trang rất hay sử dụng, vì nó vừa nhanh vừa tiện mà lại đẹp nữa. Trước em đặt mua ở bên TQ kia nhưng cách đây mấy năm rồi nên k nhớ rõ giá cả, sau này k bán quần áo nữa thì cũng k nhớ thanh lý cho ai rồi. Hiện nay em thấy ở Tràng Tiền plaza có bán loại đấy, và chắc là các cửa hàng đồ gia dụng cũng có đấy chị.
    Bi zonzon
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn dùng loại này rồi thì thấy có phù hợp với điều kiện gia đình không? Mình thấy ở HN có một loại hay quảng cáo trên báo giá từ 700K trở lên. Mình rất ngại là quần áo nhất là vào mùa hè, nhưng không biết có nên mua không vì chưa dùng bào giờ. Ai dùng rồi thì cho ý kiến nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dangtrongsan hơi bị chắc lép đấy mua đi
    • 1,793 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

To cuncon123
    Bạn dùng rồi thấy loại nào tốt thì ới nhãn hiệu lên để bà con mua đi.
    Cảm ơn bạn trước.
    Anh
    • 151 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&J
    Mình nghe nói có bàn là hơi (không phải bàn là đổ nước vào xong phun hơi đâu) mà là hoàn toàn là bằng hơi ấy! Nghe đâu như treo đồ lên giá chuyên dụng, xong xì xì hơi lên... Đồ rất phẳng, đẹp, không sợ hỏng phom hay lì mặt vải do tay nghề kém! Nhất là nghe đơn giản thế có vẻ yên tâm, giao cho người giúp việc là đồ tơ tằm cũng được các mẹ nhỉ?!! (lười mà :3: )
    Có ai đã dùng rồi không? Và ai biết đồ nào tốt, giá cả thế nào, mua ở đâu thì cho mình biết với!
    Rất cám ơn!
    He he, hoi dau nam anh giai nha to tha ve 1 cai ban la hoi cua Princess, hi huc loi may cai ao ra la thu, duoc khoang 30 phut buoc vao phong mo hoi nhe nhai bao: "Cung duoc, nhung ma hoi nuoc bay ra nhieu, nong lam"!
    Cuoi cung thi cai ban la ay chi sd duoc co moi lan do, bay gio xep xo rui, co me nao can dung minh de lai cho???
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Có phải chị định hỏi về cái bàn ủi này không? Máy ủi quần áo bằng hơi nước

Các mẹ đã bàn tán ở đây lâu rùi.
    Một ngày mới nắng lên!
    • B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chobe ơi, em là có dễ không? Sao chị thấy có một mẹ khác nói không là được hàng mỏng mùa hè? Hay là mẹ ấy không biết cách là nhỉ?
    Ngày mai là một ngày mới!
    • 151 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi B&J oi, em nhan duoc message cua chi rui, em muon truc xuat no di lam, nhung ma anh giai nha em cu khu+ khu+ doi giu lai, de "mua dong la` complet" Em thay o Trang Tien Plaza va Vincom co ban day chi a, chi thu len do xem sao. Ah, cai ban la hoi nay la quan ao mong nhu do to tam rat hop day chi a!
    • 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe QC máy là hơi nghe hấp dẫn quá, hàng Mỹ giá 1.6T, đang muốn mua một cái nhưng không biết thực tế sử dụng ntn. Có bác nào dùng rồi cho em xin ít kinh nghiệm với, em xin cảm ơn trước.
    • 161 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dùng loại là hơi chuyên dụng giồng ở các cửa hàng thời trng thì không tốt lắm đâu các mẹ ạ, vì ở cửa hàng em (áo cưới) có 1 cái nhưng là không được thẳng lắm vì hơi nước phun ra hơi yếu. Còn cái loại ở nhà em đang dùng là loại PERFECT CLEANER- máy làm sạch bằng hơi nước giống loại BE-AU nói đó nhưng em thấy đề là AMERICAN mà. loại này được QC trên tivi ý, loại này dùng là quần áo thì rất thích vì hơi nước phun rất mạnh mỗi tội mỗi lần là phải chờ nước sôi hơi lâu. OX em mua về bảo để là bộ vest mà ông ý có là đâu toàn bảo vợ là thôi nên từ hồi mua đến giờ dùng khoảng 5 lần, năm nay chưa bỏ ra dùng lần nào cả. Bây giờ bỏ xó rồi vì mỗi lần là phải chờ nước sôi ngại lắm mà mình thì bận con mọm. mẹ nào có nhu cầu thì để em hỏi OX xem có dùng nữa không em để lại cho chứ đó ổng có là đâu toàn bắt vợ là thui, mệt lắm!
    • 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyễn hoàng anh
    Dùng loại là hơi chuyên dụng giồng ở các cửa hàng thời trng thì không tốt lắm đâu các mẹ ạ, vì ở cửa hàng em (áo cưới) có 1 cái nhưng là không được thẳng lắm vì hơi nước phun ra hơi yếu. Còn cái loại ở nhà em đang dùng là loại PERFECT CLEANER- máy làm sạch bằng hơi nước giống loại BE-AU nói đó nhưng em thấy đề là AMERICAN mà. loại này được QC trên tivi ý, loại này dùng là quần áo thì rất thích vì hơi nước phun rất mạnh mỗi tội mỗi lần là phải chờ nước sôi hơi lâu. OX em mua về bảo để là bộ vest mà ông ý có là đâu toàn bảo vợ là thôi nên từ hồi mua đến giờ dùng khoảng 5 lần, năm nay chưa bỏ ra dùng lần nào cả. Bây giờ bỏ xó rồi vì mỗi lần là phải chờ nước sôi ngại lắm mà mình thì bận con mọm. mẹ nào có nhu cầu thì để em hỏi OX xem có dùng nữa không em để lại cho chứ đó ổng có là đâu toàn bắt vợ là thui, mệt lắm!
    Mỗi lần chờ nước sôi là bao lâu hả mẹ Hoàng Anh, thế thì mỗi lần là mình sẽ là tất cả những bộ quần áo cần là rồi treo lên tủ.
    Mình cũng đã thích bàn là hơi nước dạng này từ lâu rồi vì thấy ở các cửa hàng bán quần áo đều sử dụng rất tiện và nhanh. Nếu mẹ Hoàng anh không sử dụng nữa thì để lại cho mình nhé. Mình cảm ơn.
    • 161 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gửi Me bent: Mỗi lần chờ nước sôi để dùng được thì hơi lâu mẹ Bent ạ, mất khoảng 3-4 phút gì đó. Mình thấy lâu vì dùng bàn là thường quen rồi nên thấy nhanh hơn. Máy của mình là loại làm sạch đa năng, vừa giặt vừa là quần áo.