• 30 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 785 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 285 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangchyt Xem bài viết
    #kgkvn# bạn nói cũng đúng nhưng cũng ko phải nghiêm trọng hóa quá làm các mẹ lo lắng quá. Khi dùng bất cứ cái gì thì cũng cần cẩn thận thôi, sơ suất tí là hậu quả thôi.
    Thật đấy, mùa đông năm ngoái đã có gia đình ở Hải dương bị cháy nguyên cả mẻ sấy, bén sang tủ gỗ luôn. Vì nguyên lý sấy của dạng tủ sấy này là một cái quạt thổi đằng sau dây may so. Khi treo quần áo ở trên dễ bị bay bùng nhùng và rơi khỏi móc xuống dưới gây cháy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy tủ sấy dùng cũng tiện. vừa rẻ lại nhỏ gọn, dễ di chuyển. lúc nào dùng xong thì cất đi; chứ như mua cái máy sấy về vừa đắt lại tốn diện tích; chỉ thích hợp với gia đình nào có không gian rộng thôi. năm trước vừa lấy otto ở đây dùng cũng tốt
    http://chaika.vn/may-say-quan-ao/
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xài cái Kangaroo thấy em này chạy ngon lắm. Mẹ nó xem ở thử nhé: http://muangay123.com/dien-may/do-di...an-ao-kangaroo
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ đang thích cái tủ sấy Thái Lan vuông ở công ty Trí Hưng mà chưa lĩnh lương, hi hi. Thấy các chị trên diễn đàn mua hàng ở đây dùng mấy năm rồi vẫn tốt nên cũng yên tâm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangchyt Xem bài viết
    #kgkvn# bạn nói cũng đúng nhưng cũng ko phải nghiêm trọng hóa quá làm các mẹ lo lắng quá. Khi dùng bất cứ cái gì thì cũng cần cẩn thận thôi, sơ suất tí là hậu quả thôi.
    Nói chung tốt nhất có điều kiện một chút nên mua máy sấy lồng ngang có xuất xứ rõ ràng. Máy sấy dạng cây hay dạng tủ các bác nói là Thái Lan, Nhật Bản nhưng thực chất toàn hàng Trung Quốc nên độ an toàn rất kém, rẻ và không có nhiều chương trình sấy, khi sử dụng phải hết sức cẩn thận. Những người bán hàng lúc nào cũng nói tốt, an toàn nhưng thực tế phải xem lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quang_provp; 13/12/2014 vào lúc 11:41 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua maý sấy quần áo hiệu nonan

ânccs mẹ ơi,em đang phân vân quá,tháng 12 tới là em sinh rồi ma lúc đó trời lạnh,em muốn mua máy sưởi dầu nhưng thấy mọi người nói nó sưởi không hiệu quả lắm,em thấy người ta quảng cáo máy sấy quần áo nonan,vừa sấy được quần áo lại vừa có chức năng sưởi ấm như máy sưởi,mẹ nào đã dùng rồi hoặc biết...

• Hướng dẫn cách lội nước mùa mưa bằng xe máy ^^!

Rảnh rỗi 1 xíu, nhân dịp trời dạo này mưa nhiều và ngập đường nên tôi chia sẻ 1 chút kinh nghiệm...

• Thực đơn ăn dặm lạ miệng – Nấu siêu nhanh

Nhiều mẹ “than thở” rằng bé cứ nhìn thấy cháo là không chịu ăn vì ngấy. Dĩ nhiên rồi mẹ à, người...

• Chai nhựa làm được nhiều việc hơn bạn nghĩ

Nếu có nhiều chai nhựa trong nhà, đừng vội bỏ đi vì bạn có thể "tái chế" chúng thành các món đồ...

• Bố quay con gái trong máy sấy quần áo

33 năm tù là mức án đề nghị dành cho ông bố nhẫn tâm thường xuyên cho con vào máy sấy. Một người đàn ông tại bang Ohio – Mỹ tên là S'teve McClairin đã bị bắt giam và có thể đối mặt với 33 năm tù giam sau khi y bị bắt với tội danh thường xuyên nhốt cô con gái 7 tuổi vào chiếc máy sấy tại gia,...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với khí hậu thời tiết như ở Việt Nam thì mua cái máy sấy này lãng phí quá mẹ nó à. Đầu tư gần chục triệu mà có khi chỉ dùng khoảng chục lần mỗi năm vì đa số chỉ dùng vào những ngày mưa hoặc khi gia đình có em bé. Mình nghĩ đâu tư cái tủ sấy đa năng là hợp lý nhất. Trước mình mua có hơn 1tr ở công ty Trí Hưng, dùng mấy năm rồi vẫn ổn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi quang_provp Xem bài viết
    Nói chung tốt nhất có điều kiện một chút nên mua máy sấy lồng ngang có xuất xứ rõ ràng. Máy sấy dạng cây hay dạng tủ các bác nói là Thái Lan, Nhật Bản nhưng thực chất toàn hàng Trung Quốc nên độ an toàn rất kém, rẻ và không có nhiều chương trình sấy, khi sử dụng phải hết sức cẩn thận. Những người bán hàng lúc nào cũng nói tốt, an toàn nhưng thực tế phải xem lại.