• 30 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 773 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stephanie12 Xem bài viết
    Quần áo nhanh hỏng là như thế nào hả bạn? Mình đang định mua máy sấy nhưng cũng sợ hỏng quần áo như bạc màu, co lại...rồi lấy ra nhăn nheo mất công là lại thì cũng quá tội hic
    Dùng máy sấy không sợ hỏng quần áo đâu bạn à. Mình hôm trước cũng mua 1 cái, dùng thích lắm, quần áo khô bông mà không sợ mùi ẩm mốc, bạn mua lấy 1 cái mà dùng nhé, tiện lắm ý. hihi
    • 504 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

minh thay co may say rat tien, mac du minh o Tphcm nhung co may say thay tien loi vo cung.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ đã sử dụng máy sấy elex EDV 705 cho em xin ý kiến với ạ, hiện nhà em đang sử dụng model này, em chỉnh thử tất cả các chế độ rồi mà quần áo vẫn có mùi như chưa đủ nắng, dù có sử dụng nước xả và sấy ngay sau khi máy giặt giặt xong, có khi phải chỉnh sấy đến 2 lần, nhưng cứ chỉnh 2 lần như thế thì tốn điện lắm ạ. Mà mùi này thì thường sấy xong chưa thấy ngay, nhưng treo vào tủ lấy ra mặc là thấy có mùi liền. Mẹ nào rành thì chỉ giúp em chế độ như thế nào cho quần áo được thơm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pepsikid; 18/03/2014 vào lúc 11:26 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà nào k có nhiều điều kiện thì có thể dùng các loại vừa tiền như komasu(của việt nam), otto(thái lan)...chỉ tầm hơn 1tr thôi, chất lượng khá tốt, Sấy được 10-15kg quần áo. Khi nào k dùng nữa thì gấp gọn cất đi, theo mình thấy là tiện lợi. Loại tủ vuông thì sấy được khối lượng quần áo nhiều hơn so với dạng trụ tròn. Mn chọn mua loại có nhiều thanh để treo móc được nhiều quần áo hơn nhé
    • 73 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Các Mẹ đã sử dụng máy sấy elex EDV 705 cho em xin ý kiến với ạ, hiện nhà em đang sử dụng model này, em chỉnh thử tất cả các chế độ rồi mà quần áo vẫn có mùi như chưa đủ nắng, dù có sử dụng nước xả và sấy ngay sau khi máy giặt giặt xong, có khi phải chỉnh sấy đến 2 lần, nhưng cứ chỉnh 2 lần như thế thì tốn điện lắm ạ. Mà mùi này thì thường sấy xong chưa thấy ngay, nhưng treo vào tủ lấy ra mặc là thấy có mùi liền. Mẹ nào rành thì chỉ giúp em chế độ như thế nào cho quần áo được thơm nhé.

Xem thêm: Máy sấy quần áo
    Nguồn: Webtretho.com
    Mỗi lần sấy bạn cho vào máy thêm 2 tờ giấy thơm của Bonce nữa thì sẽ ó mùi thơm dịu nhẹ rất dễ chịu nhé.
    • 194 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hôm nay mới túm được topic này, nếu đọc được sớm hơn thì mình đã quyết định mua máy sáy chứ không mua tủ sấy. Dùng tủ sấy nguy hiểm quá, nhất là nhà có trẻ con. Hôm qua mình sấy xong, cất quần áo rồi, còn cái áo len còn chưa thật khô nên vẫn treo lại. Thằng bé con nhà mình nghịch đánh rơi cái áo trùm kín quạt sấy, hic, sáng nay dọn nhà mới phát hiện ra thì quạt sấy đã chảy cong queo rồi, áo trùm lên mà nóng thế, may chưa cháy. Thế nên các mẹ mà dùng tủ sấy phải kiểm tra trong quá trình sấy và sấy xong cất luôn cái quạt sấy đi.
    • 171 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ụt Xem bài viết
    Hôm nay mới túm được topic này, nếu đọc được sớm hơn thì mình đã quyết định mua máy sáy chứ không mua tủ sấy. Dùng tủ sấy nguy hiểm quá, nhất là nhà có trẻ con. Hôm qua mình sấy xong, cất quần áo rồi, còn cái áo len còn chưa thật khô nên vẫn treo lại. Thằng bé con nhà mình nghịch đánh rơi cái áo trùm kín quạt sấy, hic, sáng nay dọn nhà mới phát hiện ra thì quạt sấy đã chảy cong queo rồi, áo trùm lên mà nóng thế, may chưa cháy. Thế nên các mẹ mà dùng tủ sấy phải kiểm tra trong quá trình sấy và sấy xong cất luôn cái quạt sấy đi.
    Về vụ dùng tủ sấy với chụp sấy quần áo này đã có rất nhiều vụ cháy xảy ra. Khôgn chỉ cháy đống quần áo treo trong đó đâu nhé, có nhà còn bị cháy luôn cả vật dụng xung quanh và cháy cả nhà nữa. Hôm trước anh bạn mình mới khoe lên Face là mua được cái tủ sấy xong ,hai hôm sau có một anh bạn khác dẫn chứng cho biết ở Hải Dương vừa xảy ra vụ cháy nhà do dùng tủ sấy

P/s: các mẹ dùng tủ sấy và chụp sấy thì khi sấy phải ở gần nó mà trông nhé, đừng có cắm điện vào rồi đi chỗ khác chơi, nguy hiểm lắm
    • 261 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pepsikid Xem bài viết
    Mùi này có do sấy chưa được khô, bạn chọn chế độ Extra Dry ấy.
    • 261 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Valentine_day Xem bài viết
    Mỗi lần sấy bạn cho vào máy thêm 2 tờ giấy thơm của Bonce nữa thì sẽ ó mùi thơm dịu nhẹ rất dễ chịu nhé.
    Dùng giấy thơm thì ko cần dùng nước xả nữa nhưng phải cho đến 5 tờ Bounce 1 lần sấy mới ăn thua chứ 2 tờ sấy xong chả có tác dụng gì.
    • 73 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà mình dùng máy sấy elextrolux,quần áo vừa giặt xong cho sang máy sấy 60 phút là quần áo khô, không bị nhàu, cũng không hề có mùi ẩm
    • 171 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wall1 Xem bài viết
    Dùng giấy thơm thì ko cần dùng nước xả nữa nhưng phải cho đến 5 tờ Bounce 1 lần sấy mới ăn thua chứ 2 tờ sấy xong chả có tác dụng gì.
    Giấy thơm và làm mềm vải các mẹ tham khảo thêm Giấy thơm Tropical Breeze nhập khẩu từ Mỹ - 60000/40 tờ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo giá cả và chất lượng máy sấy quần áo bên mình xem nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hồi trước mình có mua chiếc máy sấy quần áo happy sun ở bên sieuthivananh.com. ở đó chuyên bán máy sây quần áo đó. mình dùng 3 năm rồi mà chưa bị hỏng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình cho thấy , không nên kết hợp máy sấy với máy giặt. Kinh nghiệm là nhà mình mua 2 máy Electrolux kết hợp với sấy (1 máy giặt đồ màu sáng & 1 máy cho màu tối), kết quả là chỉ sau 1 vài lần sấy, cả 2 máy đều hỏng. Gọi Electrolux tới bảo trì, anh thợ cắt phần sấy , lúc này máy lại sử dung được phần giặt.

Hỏi anh thợ nói máy nào có sấy cũng bị hỏng, mà không biết tại sao, chán Electrolux quá, lúc mua Nguyễn Kim chẳng nói gì, mùa mưa ở sài gòn , quần áo không khô, hỏi thì lại bảo máy sấy nào cũng hỏng, mà sửa cũng không được. tốt nhất là lại nhờ ông mặt trời!