• 30 Lượt chia sẻ
  • 217K Lượt đọc
  • 770 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• Mẹ Anh Minh
    Các mẹ ơi, thế có ai biết máy hấp nóng quần áo/khăn tắm không nhỉ? Trời lạnh như thế này tắm cho các bé xong mặc quần áo không ủ nóng thì vẫn sợ bé lạnh. Mình cứ nghĩ giá có cái lồng hấp nào đó cho quần áo ấm lên thì tốt biết mấy.
    • 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tuy chẳng dư dả lắm nhưng phải cố mà mua cho con 1 cái thôi vì mùa đông quần áo lâu khô nhất là hôm nào mưa (năm ngoái quần áo con không có chỗ mà phơi) nhà thì không rộng lắm. Nếu mà ngày nào cũng dùng thì khi trả tiền điện mẹ cháu méo mặt mất.
    Tất cả vì tương lai con em chúng ta thôi. Bố mẹ chịu khó tiết kiệm vậy.

• 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To Mẹ Anh Minh:
    Mẹ Anh Minh ơi trước khi tắm cho bé thì mẹ Anh Minh hong quần áo vào trước máy sấy tắm cho bé ý vừa tiết kiệm mà quần áo của bé lại nóng. Tiện cả đôi đường.

• Mẹ Anh Minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatmit
    To Mẹ Anh Minh:
    Mẹ Anh Minh ơi trước khi tắm cho bé thì mẹ Anh Minh hong quần áo vào trước máy sấy tắm cho bé ý vừa tiết kiệm mà quần áo của bé lại nóng. Tiện cả đôi đường.
    Máy sưởi nhà mình là loại dễ cháy (bằng cái bóng, cháy đỏ như là bếp điện ấy) nên k thể hong quần áo lên đó được.

Viết tới đây nhớ bà ngoại hồi trước hay hong quần áo của mình trên cái mâm đặt trên bếp than củi,.... ôi tớ nghĩ ra rồi, tớ sẽ làm cái bếp ga du lịch nhỏ rồi để cái mâm nhôm lên trên để sấy tạm... hi hi...
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Chị đặt quần áo, khăn tắm lên một cái ghế rồi đặt trước máy sấy là ok rồi, cũng chỉ cần ấm cỡ đấy thôi, chứ nóng bỏng thì lại bỏng da bé mất.
    .................
    • 65 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Một lưu ý khi dùng máy sấy (như Electrolux) là k nên sấy đồ trắng lẫn lộn với đồ màu. Nhiều khi quần áo giặt không bị phai đâu nhưng lúc cho vào sấy đồ trắng vẫn ngả màu ngà ngà, nếu mình bỏ vào sấy ngay sau khi giặt. Còn nếu đã phơi se se rồi thì không sao hết. Nhà có cái máy sấy thích lắm, điện cũng không phải là tốn lắm đâu. Nhà mình tháng mưa phùn sấy quần áo hàng ngày thì tiền điện chỉ cao hơn khoảng 60-70k thôi.
    Mơ, em mơ về con đường nhỏ, xôn xao lối mòn hoa dại nở, chỉ mình em bên anh bên anh...
    • 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gacon giống mình rùi. Mình đang nhờ mọi người tư vấn đây. Ai đã sử dụng rùi mau vào tư vấn cho mình và gacon nào. Về kinh nghiệm mua máy cũng như là sử dụng.
    Cám ơn mọi người nhiều nhiều.

• 183 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatmit
    Gacon giống mình rùi. Mình đang nhờ mọi người tư vấn đây. Ai đã sử dụng rùi mau vào tư vấn cho mình và gacon nào. Về kinh nghiệm mua máy cũng như là sử dụng.
    Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Các chị em ơi,
    Nhà mình dùng máy sấy của Electroluc đã 5 năm rồi, ký hiệu máy là EDE418M hay sao ấy. Hồi mua hình như chỉ khoảng 5,4 hay 5,5 triệu. Đặt ngay lên trên máy giặt của Electroluc, rất tiện. Cách đây hơn chục năm có máy giặt dùng đã tưởng là tiện nhất đến khi có máy sấy mới thầy qui trình giặt giũ quá đơn giản. Giat xong bỏ vô sấy, rồi gấp đồ là xong, khỏi phơi.Mình thấy hiệu quả rất tốt. Ga giường, vỏ gối, khăn tắm, quần áo lúc giặt có dùng nước xả rồi sấy thì vô cùng mềm và thơm, rất sạch. Máy có hai chế độ sấy dành cho đồ cotton và đồ có pha nylon. Các bạn nên đặt ở chỗ có quạt gió hoặc ít nhất là thoáng khí vì khi sấy, máy toả ra hơi nước cũng nóng đấy, nên thiết kế chỗ để đặt ống dẫn khí ra ngoài. Nếu nhà có em bé, dùng vô cùng tiện. MÌnh không gặp hiện tượng như bạn nào đó nói là đồ trắng và đồ màu bị lẫn sang nhau nhưng đồ cotton bị co lại là rất phổ biến. Chẳng hạn có cái áo của mình mặc dài rộng quá mình cho vào máy sấy, nhưng hôm đó bị sấy quá lâu nên sau đó thì cô con gái 12 tuổi mặc được, hay đồ của thằng cu ( nếu là đồ cotton) ai cho rộng quá, muốn cho bé mặc ngay mình cũng giặt rồi cho vào sấy thế là ok - Xin các bạn lưu ý đây là những trường hợp mình cố tình sấy lâu để đồ co lại theo ý muốn. Còn khi dùng bình thường các bạn phải phân loại đồ, chẳng hạn như tất chân 100% cotton thì đừng sấy,kẻo sấy xong - tất của bố sẽ dành cho mẹ hoặc cháu giúp việc đi... Nhưng tựu chung mình vẫn rất ủng hộ máy sấy. Các bạn cứ mua đi, dùng sẽ thấy rất thích. Cần tư vấn gì thêm khi sử dụng cứ liên lạc với mình. Mong các bạn có nhu cầu sẽ chọn được loại máy sấy như ý.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn mua máy sấy quần áo nhưng chưa biết nên mua loại nào. Có mẹ nào dùng rồi tư vấn cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• phải làm gì khi bé vừa ăn vừa xem tivi?

bé nhà mình gần 18 tháng rồi, đã ăn cháo hạt. chém miệng bé ăn cũng được nhưng khổ nỗi phải vừa xem...

• Hỏi về tủ lạnh SBS và máy sấy quần áo

Xin chào mọi ngườiMình đang định mua một cái tủ lạnh SBS hiệu của Mỹ ví dụ như Maytag/Whirlpool/GE và một cái máy sấy quần áo cũng cùng hãng trên là tốt nhất. Nhưng ở HN mình hỏi mấy trung tâm điện máy như Nguyễn Kim/Best Carings/Pico Plaza/HC Plaza thì vẫn chưa tìm được cái ưng ý nhất. Lý do là...

• 1 hũ thủy tinh có thể làm được những gì?

1 hũ thủy tinh be bé có nhiều công dụng hơn bạn nghĩ. Nếu có một hũ thủy tinh, bạn làm được 15 điều...

• Máy hút ẩm và máy sấy quần áo.

chào các mẹ, Mình đang mang thai tháng thứ 5 rồi. Đang ngẫm nghĩ xem đến tháng thứ 8 cần phải mua những gì, nói chung nhờ vào đây nên cũng học hỏi được nhiều. Nhưng có cái này băn khoăn nhờ các mẹ tư vấn giúp. Chả là dự sinh của mình là vào tháng 4 năm 2008, mình đang muốn mua máy sấy khô quần...

• 10 cách làm giảm bức xạ di động

Tôi nghe nói bỏ điện thoại vào túi quần nhiều sẽ dễ bị vô sinh, cũng biết sợ, nên lên mạng tìm hiểu...

• 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebenghe
    Các mẹ ơi, em muốn mua máy sấy quần áo nhưng chưa biết nên mua loại nào. Có mẹ nào dùng rồi tư vấn cho em với.
    Bạn xem ở đây này Máy sấy quần áo
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày