• 30 Lượt chia sẻ
  • 220K Lượt đọc
  • 773 Trả lời

• 603 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaminh
    Bạn xem ở đây này Máy sấy quần áo
    Những máy này em thấy đắt tiền quá. Em thấy có loại máy sấy dạng cây có cái bạt phủ ấy (Kiểu này nhưng của Hàn Quốc http://www.homemart.com.vn/home/prod...62&cat=0&page= không biết đã mẹ nào dùng chưa? chất lượng ntn?
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Các bạn cứ mua đi, dùng sẽ thấy rất thích. Cần tư vấn gì thêm khi sử dụng cứ liên lạc với mình. Mong các bạn có nhu cầu sẽ chọn được loại máy sấy như ý.
    Có em đây bác ơi, em cũng vừa mua 1 cái, chưa kịp đọc hướng dẫn sdụng vì mua trong CH miễn thuế nên cái cataloug của nó toàn tiếng Anh nhìn ngại quá. Em muốn hỏi là cái máy này để ở ngoài sân có đc ko ạ ?(sân nhà em có mái che nhưng mưa nắng vẫn đến nơi) với lại nếu để trên máy giặt thì có sợ bị nặng ko ạ? Bác giải đáp hộ em vứi. Cảm ơn bác nhiều :4:
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ hatmit
    Ai sử dụng máy sấy quần áo chia sẻ cho em kinh nghiệm với. Nhà em định mua máy sấy quần áo vì có trẻ em nhưng chưa biết là ntn và giá cả nữa. Hôm trước em đi Metro có bán nhưng chỉ có mỗi loại Electroluc thôi mà giá là 6.200.000 đồng.
    Mình nghe mọi nguời bảo là dùng thích nên hôm nay đã mua rồi. Mua trong CH miễn thuế chỉ có 245USD thôi mà hàng sx tại Anh hoặc Ý. Tối nay về xài thử rồi sẽ báo cáo tình hình sau nhé :1:
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 279 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình nghe mọi nguời bảo là dùng thích nên hôm nay đã mua rồi. Mua trong CH miễn thuế chỉ có 245USD thôi mà hàng sx tại Anh hoặc Ý. Tối nay về xài thử rồi sẽ báo cáo tình hình sau nhé :1:
    Mẹ Nga Minh mua được rẻ thế, về xem tình hình thế nào rồi cho mọi người biết với nhé. :1: :3: Có cho mọi người mua ké được ko???
    Mình bị lều báo núp ở wtt bêu danh vì tin liên quan đến E 102 ở trong mì tôm. http://www.webtretho.com/forum/f26/a...g-mang-837488/
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Loại này nhà mình đang dùng, hàng sản xuất tại Ý, giá cả hợp lý.
    Máy này dùng rất thích nhất là trong những ngày này. Sử dụng thì chẳng có gì đâu, cửa hàng có tờ tiếng Việt mà, mà tiếng Anh thì cũng đơn giản.
    Tóm lại là máy có 3 nút, tính từ trái qua phải, nút đầu tiên là bấm khởi động, nút thứ hai là sấy nóng nhiều hay ít, nút thứ 3 là thời gian hẹn giờ, đơn giản không ấy mà. Khi lắp đặt máy thì bạn nhớ lắp thêm ống thoát nhé, ống thoát đặt trong túi lưới, tháo túi lưới ra sau đó lắp vào máy. Mình tả lộn xộn quá không biết bạn có hiểu không?

Loại này giá rẻ mà mình thấy dùng cũng được, nó rẻ hơn vì là hàng miễn thuế và tính năng của nó cũng ít hơn Electrolux, loại của Electrolux có cả sấy nóng và làm khô quần áo bằng quạt mát còn loại này chỉ có sấy nóng thôi, tính năng ít nên giá rẻ hơn mà. Nhưng dùng mình thấy thích lắm, nói chung là rất ưng ý.
    Hôm qua mình giặt cả cái chăn to, giặt xong cho vào máy sấy, tối ngủ thơm phúc, con mình rất thích.
    Anh
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti dang xit
    Loại này nhà mình đang dùng, hàng sản xuất tại Ý, giá cả hợp lý.
    Máy này dùng rất thích nhất là trong những ngày này. Sử dụng thì chẳng có gì đâu, cửa hàng có tờ tiếng Việt mà, mà tiếng Anh thì cũng đơn giản.
    Tóm lại là máy có 3 nút, tính từ trái qua phải, nút đầu tiên là bấm khởi động, nút thứ hai là sấy nóng nhiều hay ít, nút thứ 3 là thời gian hẹn giờ, đơn giản không ấy mà. Khi lắp đặt máy thì bạn nhớ lắp thêm ống thoát nhé, ống thoát đặt trong túi lưới, tháo túi lưới ra sau đó lắp vào máy. Mình tả lộn xộn quá không biết bạn có hiểu không?

Loại này giá rẻ mà mình thấy dùng cũng được, nó rẻ hơn vì là hàng miễn thuế và tính năng của nó cũng ít hơn Electrolux, loại của Electrolux có cả sấy nóng và làm khô quần áo bằng quạt mát còn loại này chỉ có sấy nóng thôi, tính năng ít nên giá rẻ hơn mà. Nhưng dùng mình thấy thích lắm, nói chung là rất ưng ý.
    Hôm qua mình giặt cả cái chăn to, giặt xong cho vào máy sấy, tối ngủ thơm phúc, con mình rất thích.
    Em mới liếc qua thui nhung hình như máy nhà em cũng có cả quạt gió ý (vì nhìn thay hình cai quạt). Máy nhà em hiệu Indesit loại 6kg. Tối nay để chồng em nghiên cứu kỹ hơn rồi báo cáo với các bác sau vậy :1:
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ối mẹ nó ơi, nó sấy được cả cái chăn to à. Thú thật mình cũng chưa tưởng tượng được cái máy sấy thì tiện lợi cỡ nào, vì nhà mình chật, bi h vác thêm về 1 cái máy sấy nữa thì phức tạp quá. Cơ mà những hôm giời nồm thế này, có máy sấy quần áo cũng khoái. Nhểy,
    À cái máy mua hàng miễn thuế hiệu gì thế mẹ nó? Để tui lượn qua nghía chút :4:
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    ối mẹ nó ơi, nó sấy được cả cái chăn to à. Thú thật mình cũng chưa tưởng tượng được cái máy sấy thì tiện lợi cỡ nào, vì nhà mình chật, bi h vác thêm về 1 cái máy sấy nữa thì phức tạp quá. Cơ mà những hôm giời nồm thế này, có máy sấy quần áo cũng khoái. Nhểy,
    À cái máy mua hàng miễn thuế hiệu gì thế mẹ nó? Để tui lượn qua nghía chút :4:
    Hai loại nhé: Indesit (6kg, trông bé hơn, sx tại Anh) và Bompani (5kg, trông to hơn, kém nổi tiếng hơn, sx tại Ý) đều 245USD. Máygiặt Bompani thì mình đang dùng thấy rất ok còn máy sấy thì ko biết. Thấy các bác ở đây bảo có thể để chồng lên cái máy giặt cửa ngang đc (đối với nhà nhỏ ý)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,413 Được cảm ơn

Cửa hàng miễn thuế ở sân bay hở các bác? (hay là cửa hàng miễn thuế ở biên giới?). Mà bác ngaminh thì ở HN hay SG vây? À, quên nghe bác tả thì chắc đang ở HN trời mới nồm thế này. Không biết cửa hàng miễn thuế ở SG có không nhỉ?!
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Hai loại nhé: Indesit (6kg, trông bé hơn, sx tại Anh) và Bompani (5kg, trông to hơn, kém nổi tiếng hơn, sx tại Ý) đều 245USD. Máygiặt Bompani thì mình đang dùng thấy rất ok còn máy sấy thì ko biết. Thấy các bác ở đây bảo có thể để chồng lên cái máy giặt cửa ngang đc (đối với nhà nhỏ ý)
    Lúc mình mua thì chỉ có Bompani không có loại Indesit như bạn nói.
    Nhà mình thì để riêng không chồng lên máy giặt đâu, chồng lên máy giặt mình thấy nó không an toàn thế nào ấy.
    Sấy được một cái chăn to, to là theo kích cỡ của mình thôi, tóm lại là loại chăn Hàn Quốc mà có lớp bông mỏng bên trong ý, chứ không phải là chăn lông giầy khự của Trung Quốc đâu, mà sấy độ 1h30, sau đó lại mở ra và lật lại, vì nếu không bác có để đến 2h thì có chỗ vẫn hơi ẩm ẩm còn có chỗ lại khô quá.
    Theo em là nhà bác chật thì nên mua máy sấy, vì những hôm trời nồm thế này có mà giăng quần áo khắp nhà, mà những hôm trời nắng to thì cũng không có chỗ mà phơi chăn.
    Cái chăn mà mình nói ấy, mùa hè nắng to phơi cả ngày mới khô mà cũng phải lật đi lật lại chứ không phải để nguyên mà khô được.
    Nói chung là mình thấy rất thích máy sấy.
    Anh
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

À mequangcoi ơi, nhà mẹ nó mà chật thì em nghĩ mẹ nó nên mua máy vừa giặt vừa sấy, mỗi tội em thấy nó hơi đắt hiệu gì thì cũng trên dưới 1000$, với lại có máy giặt rồi mà mua loại này cũng hơi phí, máy giặt cũ phải cho hoặc bán lại thôi.
    Anh
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

À mequangcoi ơi, nhà mẹ nó mà chật thì em nghĩ mẹ nó nên mua máy vừa giặt vừa sấy, mỗi tội em thấy nó hơi đắt hiệu gì thì cũng trên dưới 1000$, với lại có máy giặt rồi mà mua loại này cũng hơi phí, máy giặt cũ phải cho hoặc bán lại thôi.
    Trong CH miễn thuế Giảng Võ có máy cả giặt cả sấy cũng hiệu Indesit chỉ có 485USD hoặc 530USD thôi (tùy theo vòng quay) trông cũng long lanh và chi chít nút
    :4:
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trong CH miễn thuế Giảng Võ có máy cả giặt cả sấy cũng hiệu Indesit chỉ có 485USD hoặc 530USD thôi (tùy theo vòng quay) trông cũng long lanh và chi chít nút
    :4:
    Nhà mình cũng đang dùng cái máy giặt hiệu Indensit - Ý, giặt thì sạch thật nhưng mà sao nó kêu dã man thế, mỗi lần vắt nó rít lên như tiếng máy bay trực thăng ấy. Ko biết là mình số hẩm hiu mua phải đúng cái máy có vấn đề hay máy hiệu Indesit nó thế Vì nhà đứa bạn dùng cái máy y chang thì nó nói cũng có tiếng rít nhưng ko to như máy nhà mình. Nhưng có hôm nói chuyện với mấy chị bán hàng trong CH miễn thuế thì các chị ấy cũng kêu là mấy cái máy Indensit nó rít kinh khủng lắm
    Vậy nên mẹ nào định mua thì nên cân nhắc nhé.

Mình cũng đang định mua máy sấy quần áo, các mẹ dùng loại nào tốt thì tư vấn giúp nhé. Ngaminh dùng máy sấy Indensit thấy thế nào, nó có nhiều chế độ sấy ko, công suất ntn, lúc sấy nó có phát ra tiếng gì khó nghe ko
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Huong Giang
    Mình cũng đang định mua máy sấy quần áo, các mẹ dùng loại nào tốt thì tư vấn giúp nhé. Ngaminh dùng máy sấy Indensit thấy thế nào, nó có nhiều chế độ sấy ko, công suất ntn, lúc sấy nó có phát ra tiếng gì khó nghe ko
    Đúng rồi, hom qua mình cũng thấy nó kêu to dã man, cũng đang địnhkêu ca mà quên mất. Ko biết nhà bác kia dùng Bompani có khá hơn ko
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Đúng rồi, hom qua mình cũng thấy nó kêu to dã man, cũng đang địnhkêu ca mà quên mất. Ko biết nhà bác kia dùng Bompani có khá hơn ko
    Nhà em máy sấy để ở ban công, cửa kính đóng kín nên cũng không để ý là nó có kêu to không nữa.
    Nhưng em nghĩ máy sấy lồng ngang thì nó sấy vừa nhiệt vừa quay li tâm nên chắc chắn nó phải có tiếng động chứ, để em về để ý kỹ lại xem nhé.
    Em thấy máy giặt Electrolux nhà em khi chạy nó cũng kêu nhưng không to lắm, máy sấy Bompani thì cũng same same vậy thôi, chứ kêu to dã man thì là như thế nào (ý em là độ to của nó ấy).
    Anh
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

[QUOTE=Nguyen Huong Giang]Nhà mình cũng đang dùng cái máy giặt hiệu Indensit - Ý, giặt thì sạch thật nhưng mà sao nó kêu dã man thế, mỗi lần vắt nó rít lên như tiếng máy bay trực thăng ấy.

Trời ơi, rít lên như tiếng máy bay trực thăng thì chịu làm sao thấu bác ơi.
    Em phục bác thật đấy.
    Anh
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebenghe
    Những máy này em thấy đắt tiền quá. Em thấy có loại máy sấy dạng cây có cái bạt phủ ấy (Kiểu này nhưng của Hàn Quốc http://www.homemart.com.vn/home/prod...62&cat=0&page= không biết đã mẹ nào dùng chưa? chất lượng ntn?
    Mình cũng thấy quảng cáo loại này có 2 loại NANON và JEC xuất sứ không rõ ràng , giá chỉ 850-900k thôi. Qua bạn nào đã dùng loại này rồi thì mách với.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe các mẹ tả quả máy sấy Indesit em phê quá, muốn đi khuân 1 cái về dùng cho sướng cái đời, chứ nhà em quần áo phơi đến cả tuần mà chẳng khô nổi. Nhất là quần áo của con gái, toàn phải lấy bàn là để là hoặc lấy bếp điện để sấy thôi, farmer k chịu được.
    Nhưng vấn đề là cái máy sấy đó có tốn điện không các bác???
    Chứ như cái máy sưởi ấm em đang dùng thì nó ngốn điện quá trời.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Giới thiệu cho các ông bố bà mẹ một loại máy sấy nữa hiệu Paykel & Fisher của New Zealand, đại lý ở phố Nhà Thờ cùng bên với nhà hàng Ý. Giá hình như độ 6tr VN. Mình đang dùng cái đó bên này, đồng thời đã sắm cho ông bà nội trong SG 1 cái và ông bà ngoại ở ngoài HN 1 cái.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Các mẹ ơi, nghe các mẹ tả quả máy sấy Indesit em phê quá, muốn đi khuân 1 cái về dùng cho sướng cái đời, chứ nhà em quần áo phơi đến cả tuần mà chẳng khô nổi. Nhất là quần áo của con gái, toàn phải lấy bàn là để là hoặc lấy bếp điện để sấy thôi, farmer k chịu được.
    Nhưng vấn đề là cái máy sấy đó có tốn điện không các bác???
    Chứ như cái máy sưởi ấm em đang dùng thì nó ngốn điện quá trời.
    He, he cái này thì phải đợi cuối tháng có hóa đơn tiền điện thì mới trả lời được nhé :4: