VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy sấy, máy giặt Nhật nội địa ở Hải Phòng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.18K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Em ở Hải Phòng, sáng nay rảnh nên ra thăm đường Lương Khánh Thiện, Phạm Ngũ Lão, ngó nghiêng cái máy sấy quần áo, hàng cũ của Nhật.

Tiện đây post lên để các anh chị tham khảo. Ai thấy hợp túi tiền thì có thể xuống Hải Phòng mua, hoặc nhờ ai mua giúp thì tùy. Buổi sáng rảnh thì em đi xem hộ giá cả cho.

Sáng nay đã tham khảo các loại máy sấy quần áo. Những loại này đều là model cũ (em nghĩ model mới thì chắc là phải trông giống máy giặt cửa ngang).

Giá thì từ 1,9 triệu đến 2,2 triệu tùy cửa hàng. Có một cửa hàng hét giá 3,5 triệu, chắc là đời mới. Mỗi tội kô có máy ảnh để post hình lên. Hỏi ra thì họ bảo hàng đảm bảo, có bảo hành.

Ngoài ra em thấy có nhiều máy giặt cửa ngang rất đẹp. Đẹp hơn hẳn các loại cửa ngang hiện nay bán ở Việt Nam. Cái này em không hỏi giá vì em chỉ có nhu cầu tìm máy sấy. Hình máy giặt thì na ná cái này:

Cũng thấy cả tủ lạnh side by side to tướng. Nói chung nhiều hàng lắm. Ai có nhu cầu gì thì nhắn em đi xem hộ cho.

Vì kô có ảnh nên em post tạm hình sưu tầm. Các hàng ở Lương Khánh Thiện có máy sấy gần giống như ảnh bên dưới (chỉ khác là nó cũ hơn, bẩn hơn, không thể trắng trẻo, sang trọng như trong ảnh). Nhà anh chị nào đã dùng loại này chưa. Có phải thay thế đồ gì không, hay cứ thế là rước về xài? Em đi mua mà không rõ nên chọn thế nào cho tốt. Đã thế, bảng điện tử toàn tiếng Nhật (cái này thì không ngại lắm).

Chỉnh sửa lần cuối bởi Chui ra từ nách; 17/02/2008 vào lúc 02:24 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 252 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn ơi mình muốn tìm máy sấy cửa ngang để đặt lên máy giặt mà, bạn hỏi giúp mình xem thế nào nhé, giá dưới 3tr thì tốt. Cám ơn bạn, khi nào có thông tin thì mình về HP lấy.
    • 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely babe Xem bài viết
    Bạn ơi mình muốn tìm máy sấy cửa ngang để đặt lên máy giặt mà, bạn hỏi giúp mình xem thế nào nhé, giá dưới 3tr thì tốt. Cám ơn bạn, khi nào có thông tin thì mình về HP lấy.
    Máy sấy ở dãy phố này thì giống như hình em up đấy. Toàn bộ là cửa ngang mà, lồng quay, trông nó bé và mỏng hơn máy giặt cửa ngang, để trên máy giặt tốt. Giá thì 1 triệu 9 (trông cũ nhất), còn lại 2 triệu đến 2 triệu 2 thì ngon hơn. Chị nhìn lại ảnh trên mà suy ra nhé. Tất nhiên là không thể long lanh như cái hình đấy được đâu.

Còn loại giống y 100% như máy cửa ngang thì không thấy có. Loại đấy chỉ có mua mới thôi. Những hơn 6 triệu đấy.
    • 750 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    Em ở Hải Phòng, sáng nay rảnh nên ra thăm đường Lương Khánh Thiện, Phạm Ngũ Lão, ngó nghiêng cái máy sấy quần áo, hàng cũ của Nhật.
    Chui ra từ nách ơi, mấy cái máy hàng second-hand ở đó nhìn bóng bẩy lắm, chắc chắn là đã được make up cẩn thận rồi. Nhà tớ mua cái máy giặt National đời cũ, của một bác đánh hàng thẳng từ tàu về lắp ráp, trông bẩn bẩn chứ k ngon được như thế đâu. :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 25/05/2009 vào lúc 09:28 AM.
    -------------------------------------------
    Quê hương
    • 1,186 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Lion King Xem bài viết
    Chui ra từ nách ơi, mấy cái máy hàng second-hand ở đó nhìn bóng bẩy lắm, chắc chắn là đã được make up cẩn thận rồi. Nhà tớ mua cái máy giặt National đời cũ, của một bác đánh hàng thẳng từ tàu về lắp ráp, trông bẩn bẩn chứ k ngon được như thế đâu. :Smiling:
    Đúng là họ phải make up chứ. Nhu cầu làm đẹp mà. Chỉ có điều không rõ có thay đồ gì bên trong chưa. Cái đó mới đáng quan tâm. Nhưng thấy họ nói có bảo hành và hàng đảm bảo.

Em đang phân vân quả máy sấy tầm 6 triệu của Elec và Fisher. Tại dùng cả năm thì sẽ khênh luôn, nhưng dùng mỗi mấy tháng trời nồm nên chỉ muốn mua loại rẻ cho qua ngày đoạn tháng.

Thế nhà chị mua hàng ở bác nào? Có tốt không? Giới thiệu cho em đi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết

Tiện đây post lên để các anh chị tham khảo. Ai thấy hợp túi tiền thì có thể xuống Hải Phòng mua, hoặc nhờ ai mua giúp thì tùy. Buổi sáng rảnh thì em đi xem hộ giá cả cho.

Chui ra từ nách ơi, mình đang muốn mua máy giặt cửa ngang mà máy mới bây giờ đắt quá, không biết ở HP còn bán mấy cái máy đấy không nhỉ?
    • 361 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoyeukonao Xem bài viết
    Chui ra từ nách ơi, mình đang muốn mua máy giặt cửa ngang mà máy mới bây giờ đắt quá, không biết ở HP còn bán mấy cái máy đấy không nhỉ?
    Tớ mua máy giặt cửa ngang có cả sấy hiệu TOSHIBA (model 2007) ở Hải phòng là 9500K . Vận chuyển, lắp đặt, chạy thử miễn phí . Sau 3 ngày nếu không có gì trục trặc thì mới trả tiền . Nếu muốn biết thêm các chủng loại hàng Nhật 2nd hand khác thì gọi anh chiến: 0903211926
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 25/05/2009 vào lúc 09:29 AM.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Uyên Bống Xem bài viết
    Tớ mua máy giặt cửa ngang có cả sấy hiệu TOSHIBA (model 2007) ở Hải phòng là 9500K . Vận chuyển, lắp đặt, chạy thử miễn phí . Sau 3 ngày nếu không có gì trục trặc thì mới trả tiền . Nếu muốn biết thêm các chủng loại hàng Nhật 2nd hand khác thì gọi anh chiến: 0903211926
    Bạn vui lòng cho xin địa chỉ để tôi nghé thăm được không? Đồ Nhật tôi cũng hay dùng lắm. Nhà đang thiếu vài thứ đồ nếu cửa hàng có thì mua luôn.
    Cảm ơn trước.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 25/05/2009 vào lúc 09:29 AM.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình cũng mua máy giặt ở đấy............trông mẫu mã bình thường nhưng chạy 5 năm êm ru.......giá thì chỉ bằng 1 đến 2 phần 3 .........
    đầu tiên hơi e ngại nhưng dùng thấy ngon thật
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang cần mua em máy giăt hàng Nhật bãi loại to nếu cố thể bạn xem hộ mình dược không?
    • 327 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình cũng có nhu cầu này, bạn nào có thông tin chia sẻ với!
    • 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Mình thì đang tìm tủ lạnh, ưu tiên tủ Hitachi. Ai có mách mình với nhé . Thanks!
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vừa gọi điện đến cửa hàng ở Phạm Ngũ Lão,ông ấy hét giá 4,5 triệu.Hic,đắt như mua máy mới,ma có 5kg.Có lẽ phải đến tận nơi mặc cả,hazzz....
    • 86 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Nhà mẹ nào sử dụng máy giặt cửa ngang có sấy nội địa Nhật vào comment cho em với bà con biết tí thông tin với ạ. Đặc biệt là chức năng sấy có ổn không. Nhà em đang nghiên cứu tính rước 1 em mà vẫn phân vân quá. Đồ này hàng cũ đã mười mấy triệu rồi mà dùng không biết thế nào chưa có ai comment cả. Em thấy thường máy giặt kèm chức năng sấy thì phần sấy không được khô lắm. Các mẹ vào comment giúp em để em quyết định với ạ. Nếu sấy không khô lắm thì em làm con máy giặt LG với 1 con máy sấy Elex giá tiền cũng tuơng đương nhau. Em cảm ơn cả nhà ạ.