• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 1,090 Bài viết

• 1,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_dinh_doan_son Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Hiện nay mình muốn mua máy tạo độ ẩm để trong phòng điều hoà. Mình được biết máy tạo độ ẩm có các loại như:loại 1: máy tạo ẩm hơi nước ( phun ra nước ), loại 2: máy tạo ẩm hơi sương ( phun ra hơi ), loại 3:máy tạo ẩm mà không phun ra hơi nước, cũng không phun ra hơi sương ( không toả ra gì, mình không biết có đúng không ) nhưng có tác dụng tạo độ ẩm trong phòng.

Theo mình, máy tạo độ ẩm loại 2, và 3 tốt hơn, nhưng mình không rõ nên mua loại nào và của hãng nào, nhờ các mẹ tư vấn giúp mình nhé.

Hôm nọ lên Parkson mình thấy họ đang khuyến mại 1 máy thuộc loại 3, họ niêm yết giá trước khuyến mại là hơn 1triệu ( gần 1,5 triệu ), giờ đang khuyến mại chỉ còn tầm 400K, không biết có mẹ nào thử đến đó mua máy chưa ?

Các mẹ giúp mình nhé.

Mình cảm ơn nhiều!
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ em thêm về loại 1, loại 2 và loại 3 với ạ, loại 3 thì tầm giá khoảng bao nhiêu ạ, với cả trên thị trường bây giờ mua nhãn hiệu nào tốt, và mua ở đâu ạ?

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình vừa mua loại này ơ pico 350k nè trông cũng đẹp mà bảo hành 18 tháng dùng thấy cũng được nhưng mỗi tội vừa lên làm cha mẹ xem giá con này họ khuyến mại có 280k hơi tiếc 1 chút http://www.philiger.com.vn/product.aspx?product_id=222

• 117 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BLCS Xem bài viết
    Mình đang muốn mua một máy tạo ẩm không khí vì dùng điều hòa nhiều quá. Mũi của mình cứ khô khủng khiếp, Khó thở!

Mình tìm trên web có thấy ở đây bán, nhưng không biết thế nào vì thấy giá rẻ quá, chắc là đồ Trung Quốc nên sợ.

Hình của nó đây:

Có mẹ nào đã dùng máy tạo ẩm không khí không, cho mình xin ít kinh nghiệm mua loại gì với!

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Nhà mình cũng dùng cái máy này, nhưng k hiểu sao đợt này bật lên dùng k thấy tác dụng lắm. Trước kia thấy các hạt nước li ti bắn lên, giờ thì chỉ thấy nước sóng sánh và có hơi gió thôi. Không biết như thế có phải là bị hỏng rồi không nhỉ? NHà mẹ nào dùng máy này cho mình xin ít thông tin với.
    À mà có mẹ nào biết chỗ sửa cái máy này không?
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang thấy bên Perfume168 đang có bán loại máy này đó vừa phun sương tạo độ ẩm và có thể cho tinh dầu vào có mùi hương nữa. Thanh khảo ở trang này nè : http://perfume168.com/Production.aspx?category=11