VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy hút ẩm hàng Nhật nội địa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 619 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Nhà mình ẩm kinh khủng. Thấy mọi người khuyên nên mua máy hút ẩm hàng Nhật bãi dùng còn tốt hơn hàng mới của các hãng made in China nhưng không biết mua ở đâu. Bố mẹ nào biết ở đâu (Hà Nội) bán thì giới thiệu cho mình nhé. Nếu không thì hàng Nhật nội địa mới cũng được. Cám ơn nhiều!
    I could stay awake just to hear you breathing
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 619 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Tìm mãi không thấy hàng Nhật nội địa mới hay cũ cả. Có người lại khuyên mua máy EDISON ED-16B made in Thailand. Không biết đã bác nào dùng máy này chưa và có tốt không ạ???
    • 934 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Đợt trước mình có mua của một bạn bán trên lam cha me đấy. ĐC ở 29A Châu Long thì phải, hôm trước trời mưa dùng thử thấy hút khá nhiều nước.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn có thể tìm ở sieuthihangnhat.com. Anh Long phụ trách, có tất cả các loại hàng gia dụng nội địa Nhật đấy bạn ạ. Mình cũng thích dùng hàng Nhật nội địa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 619 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Cám ơn Hạt Tiêu. Mình lại thấy trên website không có mặt hàng máy hút ẩm.

Cunconyeucuadi oi, bạn cho mình xin số đt của 29A Châu Long nhé. Nếu có cả link bán hàng trên *** nữa thì hay quá. Cám ơn bạn
    • 367 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Sao ko mua dieu hoa nhi, co chuc nang hut am, nong thi bat lanh cung hut am luon
    • 619 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebilon Xem bài viết
    Sao ko mua dieu hoa nhi, co chuc nang hut am, nong thi bat lanh cung hut am luon
    Nhà mình dùng điều hòa của Daikin, rất tốt và êm, nhưng chả tác dụng gì, vì nhà mình là nhà mới làm, ẩm kinh khủng!
    • 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Từ kinh nghiệm sử dụng máy hút ẩm góp ý với các mẹ vài lưu ý khi mua máy hút ẩm. Máy hút ẩm dân dụng thường có 2 kiểu hút ẩm, một là dùng roto kiểu tổ ong và hút ẩm bằng máy nén lạnh giống điều hòa không khí. Máy dùng roto kiểu tổ ong có ưu điểm là có thể hút ẩm ở bất kỳ nhiệt độ và độ ẩm nào, nhược điểm là sẽ tỏa nhiệt trong quá trình sử dụng nên chỉ thích hợp khi sử dụng ở miền bắc trong mùa đông, cuối đông; loại sử dụng máy nén lạnh có ưu điểm là không tỏa nhiệt trong quá trình sử dụng; nhược điểm là không thích hợp khi nhiệt độ môi trường thấp mặt khác còn làm lạnh khi sử dụng nên không thích hợp khi sử dụng trong thời điểm cuối đông, đầu xuân ở phía bắc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 619 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Cuối cùng, mình quyết định mua máy EDISON ED-16B, giá 5t2, chả biết đắt hay rẻ. Tối qua về chạy thử thì thấy nhìn chung là tốt, nhưng máy chạy không được êm lắm- mình không biết các máy khác chạy như thế nào nhưng máy nhà mình chạy thì không êm như điều hòa đâu mà hơi kêu. Máy lại tỏa nhiệt khi chạy nên trời này thì phải bật thêm điều hòa, không thì nóng lắm. Không ngờ nhà mình nhiều nước thế, chạy tí đã được nửa bình rồi. Cám ơn các mẹ đã tư vấn.

Nhờ mod đóng topic giùm ạ.