• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.99K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 133 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình định mua cái máy giặt cửa ngang của Samsung, loại 6kg, trong Pico Nguyễn Trãi đề giá gần 6,4triệu. Có mẹ nào đã dùng máy này hoặc máy giặt của Samsung thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Cảm ơn mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự làm 11 món đồ sáng tạo từ những vật dụng có sẵn

Từ những món đồ có sẵn trong nhà, qua vài bước "biến hóa", bạn sẽ có những vật dụng mới vô cùng hữu...

• Các mom giúp em với (máy giặt Bompani cửa trước)

Em mới mua cái máy giặt Bompani cửa trước, loại 5 ký, nhưng hướng dẫn toàn tiếng Ý em không sao đọc được. Có mom nào đã từng dùng loại máy này chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với. Em cảm ơn ạ.

• 10 cách dễ ẹc biến giày cũ thành giày mới

Với một chút biến tấu đơn giản từ đôi giày đã cũ, bạn sẽ có một đôi giày mới độc đáo và lạ mắt....

• Tiêu chí nào để chọn sữa cho con

Chào các mẹ ạ. Tối qua chúng mình có buôn chuyện về việc chọn sữa cho con, với các tiêu chuẩn này...

• Máy giặt Elextrolux cửa ngang

Các mẹ ơi, tớ vừa tậu một con Elex 771, chưa biết sử dụng thế nào cho hiệu quả, ai dùng rồi, có kinh nghiệm mách cho tớ với 1. Nghe nói phải có bột giặt riêng 2. Áp lực nước phải lớn 3. Có mấy chế độ giặt mà tớ chưa biết sử dụng (đã đọc kỹ hd sử dụng rồi) còn gì nữa nhỉ, các mẹ giúp tớ đi

• 1,900 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Mình thì chưa xài samsung, nhưng có xài LG và elextrolux. LG dở lắm. Nên mình nghĩ bạn nên cố khỏang 1tr để mua elex
    • 85 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nếu mua SS thì chọn loại thiết kế mới lồng giặt Kim Cương ko có gì phải lăn tăn suy nghĩ, vắt êm, hiệu quả giặt sạch cao với Double Storm, giảm thiểu bị hư tổn sợi vải nhất trong tất cả các loại lồng giặt khác có trên thị trường (do tổ chức INtertek Hàn Quốc chứng nhận)
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Không biết các bạn khác thế nào, theo mình bạn nên xem công suất tiêu thụ điện của máy nhé. Máy giặt cửa trước hình như tốn điện hơn cửa trên rất nhiều. (Các loại khác ko biết có thế ko, nhà mình dùng Indesit của Ý, công suất tiêu thụ điện cao, thời gian giặt lại lâu nên tốn điện lắm). Máy giặt thì sử dụng thường xuyên mà điện thì tốn, giờ lại sắp tăng giá điện nữa chứ :Crying::Crying::Crying::Crying:.
    Máy nhà mình tầm 800-1500kw/h, trong khi máy nhà mẹ chồng cửa trên chỉ mấy trăm kw/h thôi (mình ko nhớ chi tiết nhưng ít hơn rất nhiều).
    Mà thực tế mình thấy máy giặt nhà mình giặt cũng ko sạch hơn mấy, cái vụ chống nhăn xoắn quần áo cũng ko đáng kể.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Ngân; 27/02/2009 vào lúc 04:14 PM.
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • 3,876 Bài viết

• 17,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Xem bài viết
    Không biết các bạn khác thế nào, theo mình bạn nên xem công suất tiêu thụ điện của máy nhé. Máy giặt cửa trước hình như tốn điện hơn cửa trên rất nhiều. (Các loại khác ko biết có thế ko, nhà mình dùng Indesit của Ý, công suất tiêu thụ điện cao, thời gian giặt lại lâu nên tốn điện lắm). Máy giặt thì sử dụng thường xuyên mà điện thì tốn, giờ lại sắp tăng giá điện nữa chứ :Crying::Crying::Crying::Crying:.
    Máy nhà mình tầm 800-1500kw/h, trong khi máy nhà mẹ chồng cửa trên chỉ mấy trăm kw/h thôi (mình ko nhớ chi tiết nhưng ít hơn rất nhiều).
    Mà thực tế mình thấy máy giặt nhà mình giặt cũng ko sạch hơn mấy, cái vụ chống nhăn xoắn quần áo cũng ko đáng kể.
    Mẹ, là KWh chứ không phải kw/h. :Smiling:
    • 3,876 Bài viết

• 17,681 Được cảm ơn

Có mẹ nào xài máy giặt cửa ngang Fujiyama chưa?
    Ở Thiên Hòa (SG) đang khuyến mãi loại 7 kg chỉ 5T990 thôi. Em tính bê về, không biết chất lượng thế nào?
    • P2P
    • 8 năm
    • 607 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mình thấy máy cửa trước tiết kiệm điện hơn máy cửa trên đấy chứ, nhà mình 2 vợ chồng, 1 bé con, dùng cả tủ lạnh, lò vi sóng, bình nóng lạnh nữa mà hết khoảng 70k tiền điện mà. Hồi trước chưa có tủ lạnh và lò vi sóng, nhưng có người giúp việc ở nhà với bé, mình giặt quần áo hàng ngày mà chỉ hết khoảng 40-50k tiền điện thôi, như thế thì quá tiết kiệm ấy chứ.
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P2P Xem bài viết
    Mình thấy máy cửa trước tiết kiệm điện hơn máy cửa trên đấy chứ, nhà mình 2 vợ chồng, 1 bé con, dùng cả tủ lạnh, lò vi sóng, bình nóng lạnh nữa mà hết khoảng 70k tiền điện mà. Hồi trước chưa có tủ lạnh và lò vi sóng, nhưng có người giúp việc ở nhà với bé, mình giặt quần áo hàng ngày mà chỉ hết khoảng 40-50k tiền điện thôi, như thế thì quá tiết kiệm ấy chứ.
    Ôi trời, bác có nhầm không đấy. Làm thế nào mà hết có 70K tiền điện/tháng được bác giúp em với. Hay nhà bác có thiết bị gì đỡ tốn điện:Sigh::Laughing:
    Điện trong làng bây giờ cũng 650 đồng/số mà.
    @ bác qwerty: Em cứ tưởng kw/h nó giống kwh bác ạ (dốt nát thế là cùng, bác thông cảm, em học vật lý cách đây dễ đến vài chục năm, lại con cái rồi nên toán - lý - hoá quên tiệt cả:Laughing.
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • P2P
    • 8 năm
    • 607 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Ôi trời, bác có nhầm không đấy. Làm thế nào mà hết có 70K tiền điện/tháng được bác giúp em với. Hay nhà bác có thiết bị gì đỡ tốn điện:Sigh::Laughing:
    Điện trong làng bây giờ cũng 650 đồng/số mà.
    Nhà em nhầm thế nào được hả bác, em trả tiền điện hàng tháng mà, tháng mùa hè dùng điều hoà tẹt ga (Bật từ 6h tối đến sáng) cũng chỉ hết 150k tiền điện là cao nhất. Nhưng có thể do nhà em ít người, lại chỉ dùng từ 6h tối trở đi, ban ngày đi làm thì cắm mỗi tủ lạnh chứ có cắm gì đâu, chỉ ở nhà cả ngày thứ 7 - CN thôi nên nó ít thế.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào dùng máy giặt lồng ngang samsung loại mới chưa thì cho ý kiến với chứ em thấy về mặt hình thức thì rất đẹp ko biết chất lượng thế nào
    • 469 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Máy SS lồng ngang thì nhà tớ chưa dùng, nhưng lồng đứng thì dùng rồi. Bền lắm, chạy cũng êm nữa. Nhà tớ trên quê dùng máy SS lồng đứng cách đây hơn chục năm, hình như từ 1996 - 1997 thì phải, tớ cũng chả nhớ chính xác, mẹ tớ giặt chăn màn thoải mái mà mãi mới hỏng cách đây gần 2 năm. Hồi em lồng đứng hỏng, định mua em SS lồng ngang, tớ đi xem em Nano gì gì ấy, chát quá, nên chuyển sang dùng Elex.
    Nhưng theo tớ thấy em SS nhà tớ tốt hơn Sanyo nhiều, còn LG thì khuyên đừng nên dùng
    • 133 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu798409 Xem bài viết
    có mẹ nào dùng máy giặt lồng ngang samsung loại mới chưa thì cho ý kiến với chứ em thấy về mặt hình thức thì rất đẹp ko biết chất lượng thế nào
    Hàng của Samsung thì bao giờ cũng được về hình thức. Chính vì thế mà tớ đã khuân em cửa ngang loại giặt được 6kg về dùng được 7 tháng rồi. Ok hết các bạn ạ. Chỉ có điều là tuyệt đối ko dùng bột giặt thường, chịu khó mua bột giặt cho máy (và cũng nhớ là bột giặt cho máy cửa ngang và lồng đứng cũng khác nhau đấy nhé, nó ghi rõ trên vỏ gói bột giặt) thì sẽ bền hơn. Một lần tớ ngâm cái gối bằng bột giặt tay, quên ko xả bên ngoài, cho luôn vào máy để xả và vắt thì bọt nó ngầu lên kinh dị lắm, bột giặt dành riêng cho máy thì ko bao giờ ngầu lên như thế cả, chắc loại này khắc phục việc tràn bọt vào các chi tiết máy, tăng tuổi thọ cho sản phẩm.
    Một kinh nghiệm nữa là bốn chân đỡ của máy có thể điều chỉnh độ cao, nếu các bạn mua về kê mà bị kênh thì cứ lấy cái tuốc-nơ-vít của nó cho sẵn mà điều chỉnh chân máy dài ra hoặc ngắn đi cho hết kênh, ko nên chèn cái gì hết vì khi máy vận hành, nó tạo ra lực mạnh lắm, những thứ mình kê rất dễ bị suy chuyển đi, ko đảm bảo độ cân bằng cho máy. Một lần tớ kê lại máy, bị kênh, lúc giặt nó kêu như máy trộn bê tông. Sau đó chỉnh lại chân máy thì êm ru.
    Một nhận xét nữa là nó giặt sạch hơn hẳn anh lồng đứng mà ko hại quần áo. Cổ áo sơ mi của chồng tớ sạch bay vết bẩn, (cái này tế nhị chút: đồ lót cũng sạch, trước dùng cửa đứng tớ toàn phải giặt tay riêng). Tớ dùng hơn 7 tháng rồi mà quần áo chưa thấy dấu hiệu hỏng do máy đâu.
    Của bền tại người, các bạn cứ làm đúng theo hướng dẫn của hãng thì đảm bảo là no vấn đề.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P2P Xem bài viết
    Nhà em nhầm thế nào được hả bác, em trả tiền điện hàng tháng mà, tháng mùa hè dùng điều hoà tẹt ga (Bật từ 6h tối đến sáng) cũng chỉ hết 150k tiền điện là cao nhất. Nhưng có thể do nhà em ít người, lại chỉ dùng từ 6h tối trở đi, ban ngày đi làm thì cắm mỗi tủ lạnh chứ có cắm gì đâu, chỉ ở nhà cả ngày thứ 7 - CN thôi nên nó ít thế.
    Nhà bạn nên gọi thợ điện đến chỉnh lại cái đồng hồ đi, nó chạy sai rồi :smile: Nội cái điều hòa không nó cũng đã ngốn quá số tiền ấy rồi. Còn cái tủ lạnh nếu chạy liên tục thì tháng cũng mất tầm 30-40ng (trước nhà em về quê để mỗi tủ lạnh chạy nên thấy thế). Chúc mừng nhà bác nhé. :Applause: