VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy giặt Elextrolux cửa ngang

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 255 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1,316 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Misaki nhé. Đồ nhà mình chủ yếu là cotton, như thế mình chọn chế độ giặt là Cotton rồi bấm chọn Option Quick à?
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tí. Có mẹ nào dùng nước giặt OMO Matic ko? Em cứ sợ đổ vào chỗ đựng xà phòng thì nó sẽ trôi xuống luôn ngay khi mình đóng vào. Tại em hay dùng chế độ Pre-wash nữa nên hơi phân vân khi sử dụng nước giặt. HIchic
    • 1,875 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Đa số nước yếu thì các mẹ dùng nước giặt ý, chứ ko chắc ăn là bột giặt nó vón cục ở khay luôn.
    nhà em nước khỏe em cũng giặt bằng nước giặt! Xà phòng em sợ vón cục lắm! Nhà các mẹ có dùng thêm nước xả vải ko ạ? em giặt khăn tắm xong cứng đơ giờ muốn nó mềm mại một chút thì có khi phải dùng thêm nước xả đúng ko ạ? ai có kinh nghiệm zụ này giúp em với! em cảm ơn ạ!
    • JIM
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Máy elec nhà mình dạo này bị lỗi E10 liên tục mà mình không biết xử lý như thế nào? có ẹm nào có kinh nghiệm không chỉ mình với.
    • 228 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

sợ giãn đồ tì các mẹ cứ mua cái túi giặt ch vào. nhất là áo len ko bao giờ xuống áo.
    • 1,664 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JIM Xem bài viết
    Máy elec nhà mình dạo này bị lỗi E10 liên tục mà mình không biết xử lý như thế nào? có ẹm nào có kinh nghiệm không chỉ mình với.
    E10 là lỗi thiếu nước hoặc áp lực nước quá yếu, nhà mẹ nó nước yếu quá, mua thêm bơm tăng áp hoặc giặt vào giờ nào nước nó đủ ý.
    • 1,664 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    nhà em nước khỏe em cũng giặt bằng nước giặt! Xà phòng em sợ vón cục lắm! Nhà các mẹ có dùng thêm nước xả vải ko ạ? em giặt khăn tắm xong cứng đơ giờ muốn nó mềm mại một chút thì có khi phải dùng thêm nước xả đúng ko ạ? ai có kinh nghiệm zụ này giúp em với! em cảm ơn ạ!
    Mấy máy dòng mới chắc ko sợ đâu, VD mấy dòng EWF 14821; EWF 10932;... thì nó có tính năng đánh xà phòng như của Samsung quảng cáo đó. Mình dùng qua nước giặt Ariel thấy nó nhiều bọt quá, cũng ko thấy sạch và thơm hơn Omo xanh cho máy cửa ngang. Hôm nào hết Ariel thử nước Omo xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, nhà em 3 tầng 1 tum, để bồn nước trên mái tum, để máy giặt ở sàn bên dưới thì liệu áp lực nước có đủ không nhi? Nhà em dùng em lồng ngang LG 7990 ạ.
    • 228 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà e dùng EWF10751, sao giặt thì máy chỉ rít thôi nhưng vắt thì không khác gì cái cối xay đá. Kêu điếc cả tai ạ.
    Tất cả vì tương lai con e chúng ta!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kilu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhà e dùng EWF10751, sao giặt thì máy chỉ rít thôi nhưng vắt thì không khác gì cái cối xay đá. Kêu điếc cả tai ạ.
    Mẹ này giống mình, mình cũng mới tậu một cái về, khi nó vắt nghe kinh hồn lun. Mình gọi cty tới bảo hành, nó bảo kêu vậy là bình thường. Mình chẳng bít các máy khác bình thường có vậy không, mún kiểm tra mà ko bít làm sao. Mẹ nào đang xài dòng này mà ko bị rít cho mình biết với
    • 1,316 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình vụ này với: Máy giặt nhà mình là Elec, mua đượợc nửa năm thôi nhưng khoảng 3 tháng gần đây thì có hiện tượng nước tràn vào ô đựng nước xả vải và cứ ở nguyên trong đó. MỖi lần giặt , khi kéo ngăn chứa bột giặt và nước xả ra thì ngăn chứa nước xả đầy nước, nước xả vải thì còn nguyên trong ngăn. Thế là bị làm sao hả các mẹ?
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 469 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Máy này nhà em có 7kg, lần nào em để quần áo vào 2/3 là chồng em cũng gào rú lên là quá kg, bắt em chỉ đươc để quần áo 1/2 lồng thôi
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng máy electrolux model EWF10932, ngon lành cành đào, thơm tho, sạch sẽ, giặt êm. Mình dùng nước giặt Omo xanh và nước xả Comfort. Đang băn khoăn không biết dùng nước tẩy hay nước giặt gì cho chế độ prewash (giặt ngâm) ? Có nên dùng nước giặt cùng loại với giặt chính không ?
    • 1,664 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zobishi Xem bài viết
    Nhà mình đang dùng máy electrolux model EWF10932, ngon lành cành đào, thơm tho, sạch sẽ, giặt êm. Mình dùng nước giặt Omo xanh và nước xả Comfort. Đang băn khoăn không biết dùng nước tẩy hay nước giặt gì cho chế độ prewash (giặt ngâm) ? Có nên dùng nước giặt cùng loại với giặt chính không ?
    Chế độ prewash bạn dùng nước giặt cũng dc, nhưng chế độ này chỉ thực sự cần thiết với đồ quá bẩn. Với đồ công sở bình thường, hay quần áo mặc 1-2 lần rồi thay thì ko cần thiết lắm.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Chế độ prewash bạn dùng nước giặt cũng dc, nhưng chế độ này chỉ thực sự cần thiết với đồ quá bẩn. Với đồ công sở bình thường, hay quần áo mặc 1-2 lần rồi thay thì ko cần thiết lắm.
    Cảm ơn bạn.

Ông bà nhà mình vốn có truyền thống ngâm đồ qua đêm rồi mới cho vào máy giặt vì cho rằng như thế mới sạch. Thực ra ông bà cũng có phần đúng vì máy giặt trước của nhà mình là loại Toshiba lồng đứng, đã từng phải sửa dây curoa, giặt vò cứ giật giật, không được mạnh mẽ cho lắm. Gần đây chuyển sang Electrolux, ông bà có vẻ tâm phục khẩu phục hơn với chế độ giặt của máy lồng ngang. Lại có thêm prewash, về hướng dẫn ông bà cách sử dụng nếu còn lăn tăn muốn tiếp nối "truyền thống ngâm giặt" , để ông bà càng thêm yên tâm về độ sạch của quần áo mà không cần phải ngâm tay trong tiết trời giá lạnh này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zobishi Xem bài viết
    Cảm ơn bạn.

Ông bà nhà mình vốn có truyền thống ngâm đồ qua đêm rồi mới cho vào máy giặt vì cho rằng như thế mới sạch. Thực ra ông bà cũng có phần đúng vì máy giặt trước của nhà mình là loại Toshiba lồng đứng, đã từng phải sửa dây curoa, giặt vò cứ giật giật, không được mạnh mẽ cho lắm. Gần đây chuyển sang Electrolux, ông bà có vẻ tâm phục khẩu phục hơn với chế độ giặt của máy lồng ngang. Lại có thêm prewash, về hướng dẫn ông bà cách sử dụng nếu còn lăn tăn muốn tiếp nối "truyền thống ngâm giặt" , để ông bà càng thêm yên tâm về độ sạch của quần áo mà không cần phải ngâm tay trong tiết trời giá lạnh này.
    Thời tiết mùa đông này, bạn nên chọn chế độ giặt nước nóng (khoảng 40 - 60 độ C) cho máy. Máy sẽ đun lượng nước 3 - 4 lít cho nóng lên để hòa xà phòng. Như vậy xà phòng sẽ tan nhanh hơn và thấm vào các kẽ vải để đánh bật vết bẩn tốt hơn.
    Chế độ Prewash chỉ dùng khi quần áo bị bẩn quá thôi, chứ bình thường thì chỉ nên chọn chế độ Cotton giặt là êm ái rồi. Nên chọn đúng chương trình giặt cho từng loại quần áo tương xứng, như vậy quần áo sẽ sạch hơn và ít bị nhàu nhĩ hơn. Ví dụ như: Cotton - len - Jeans ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)