VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Máy ảnh Canon dòng nào tốt các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Chào các chị ạ! Tình hình là tháng sau em sinh bé nên muốn mua 1 chiếc máy ảnh KTS Canon chụp cho thích! Em chỉ chụp ảnh theo kiểu Auto rồi lưu vào máy hoặc rửa ra cỡ 10 x 15 là cùng thôi nên cũng ko cần dòng nào chuyên nghiệp quá, chỉ cần ảnh đẹp nét, máy bền và giá cả hợp lý là được ạ. Canon có nhiều loại quá, A, ISUS, IXY....loạn hết cả lên, em ko biết chọn dòng nào, máy nào cả. Các chị tư vấn giúp em nhé, em cảm ơn các chị nhiều! :LoveStruc:
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

- hình rửa 10x15 thì bất cứ máy nào từ 3MB là đáp ứng được hết.

- IXY và IXUS là như nhau bạn ạ, khác tên chỉ là do 1 cái sản xuất cho thị trường Nhật, 1 cái cho thị trường ngoài Nhật.

- Về cá nhân mình thì chọn dòng A, vì chụp đẹp, nhiều tính năng. Tuy nhiên nếu dùng cho gia đình thì bạn nên chọn IXUS cho nó đơn giản, lại thời trang.

--> tóm lại, bạn cứ ra cửa hàng, lấy máy ảnh Canon nào IXUS rẻ nhất (mới 100% nhé) là được rồi.

Lưu ý là khi chụp em bé (< 2 tuổi) thì bắt buộc phải tắt đèn flash đi nhé vì đèn flash rất mạnh đối với mắt em bé vốn còn yếu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,280 Bài viết

• 4,704 Được cảm ơn

Nhà em dùng IXY 900IS 7.1 hơi bị đẹp luôn, ngày xưa nhờ sếp mua ở Nhật nên khỏi lo chất lượng:Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua Canon A590 IS đi mẹ, ảnh đẹp khỏi chê luôn mà giá có 149$ thôi !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 19/09/2009 vào lúc 02:13 PM. Lý do: Sửa thành font tiếng Việt có dấu
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm nọ em mớ lập Top nên mua Canon hay Nikon. Qua nhiều lời khuyên của các anh chị thì nên mua Canon nên cuối cùng em đã tậu dc 1 em Canon Powershot E1 giá 3.020.000 VND

Em vừa mua xong sáng nay, về test thử tì thấy chất lượng máy củng ổn, chất lượng ảnh cũng được. Dưng mà e nghe nói là phải biết chỉnh máy thì mình mới chụp được những bức ảnh đẹp.

Anh chị nào biết thì chỉ em với ạ.

Em xin chân thành cảm ơn :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

trước tiên bạn cứ để chụp auto đi cái đã cho quen máy, rồi sau đó vào www.vnphoto.net để tìm hiểu thêm về nhiếp ảnh cơ bản, sau đó rồi mới chỉnh máy. Máy chỉ là phương tiện thôi, quan trọng là mình
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbt2009 Xem bài viết
    trước tiên bạn cứ để chụp auto đi cái đã cho quen máy, rồi sau đó vào www.vnphoto.net để tìm hiểu thêm về nhiếp ảnh cơ bản, sau đó rồi mới chỉnh máy. Máy chỉ là phương tiện thôi, quan trọng là mình
    em hay lên trang www.xomnhiepanh.com thấy mấy anh chị trên đấy chụp đẹp lắm ạ. Em thích nhất là mấy tấm ảnh về sinh hoạt đời thường.

Em chụp nhưng thấy vẫn chưa thỏa mãn vì màu ảnh vẫn hơi bạc bạc chứ ko đậm đà như các anh chị ấy chụp ạ.:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 21/09/2009 vào lúc 05:47 PM.
    • 32 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn cứ lôi quyển Hướng dẫn sử dụng kèm theo máy ra tìm hiểu các tính năng của máy (hoặc có thể tải tại đây), dần dần sẽ tìm ra được cách chụp được bức ảnh ưng ý. Bên mấy diễn đàn ảnh đó phần lớn họ đều dùng máy xịn cộng với trình độ chụp cao nên chất lượng ảnh đẹp của họ rất đẹp mà bạn.
    Bạn có thể tham khảo thêm các kỹ thuật chụp ảnh ở đây nhé! :Smiling:
    http://www.aha.vn/diendan/viewthread.php?topicId=2245
    http://www.aha.vn/diendan/viewthread.php?topicId=2251
    • 190 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    em hay lên trang www.xomnhiepanh.com thấy mấy anh chị trên đấy chụp đẹp lắm ạ. Em thích nhất là mấy tấm ảnh về sinh hoạt đời thường.

Em chụp nhưng thấy vẫn chưa thỏa mãn vì màu ảnh vẫn hơi bạc bạc chứ ko đậm đà như các anh chị ấy chụp ạ.:Sad:
    Ở trên đấy đa phần là các bác chuyên nghiệp, máy ống kính rời DSLR cả ngàn đô. Chụp xong rồi còn phải dùng Photoshop chỉnh sửa chán chê nữa thì ảnh mới đẹp được bạn ạ. Máy PS giá rẻ thì chủ yếu chụp ảnh gia đình, lưu niệm là chính thôi, khó sáng tác nghệ thuật lắm.
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaquier Xem bài viết
    Ở trên đấy đa phần là các bác chuyên nghiệp, máy ống kính rời DSLR cả ngàn đô. Chụp xong rồi còn phải dùng Photoshop chỉnh sửa chán chê nữa thì ảnh mới đẹp được bạn ạ. Máy PS giá rẻ thì chủ yếu chụp ảnh gia đình, lưu niệm là chính thôi, khó sáng tác nghệ thuật lắm.
    mình cũng đã xem qua mấy cái test photo của dòng Powershot E1. Thấy cũng đẹp và khá PRO ạ

Download original : Canon Powershot E1 test photo (Warning: approx. 5.0MB file size!)

Download original : Canon Powershot E1 test picture (Warning: approx. 5.4MB file size!)

Download original : Canon Powershot E1 photo (Warning: approx. 5.7MB file size!)

Download original : Canon Powershot E1 pictures (Warning: approx. 5.4MB file size!)

Download original : Canon E1 test photo (Warning: approx. 6.1MB file size!)

Download original : Canon E1 test picture (Warning: approx. 5.8MB file size!)

Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 21/09/2009 vào lúc 10:53 PM.
    • 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi ! tư vấn giúp em với
    Sắp tết rồi, tranh thủ hàng điện tử đang giảm giá em định mua cái máy chụt hình kỹ thuật số hiệu canon để tết cả nhà đi du lịch chụp hình cho vui. Mà em không biết máy nào tốt, em định mua 1 cái giá khoảng 5 triệu thôi. các chị nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé. cảm ơn các chị nhiều
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có cái CANON IXUS xài tàm tạm, chất lượng hình ảnh ko đẹp bằng SONY cũ nhà em => Không biết do em có biết canh chỉnh máy ảnh có OK không nữa hic
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em đang dùng Canon IXY 3000IS đây chị.
    Em nhờ chị bạn mua ở Nhật, giá dạo trước là 315USD.
    Nói chung là chất lượng tốt, mẫu mã được, chụp buổi tối vẫn ổn, pin sạc điện... Tuy nhiên là màn hình hơi bé.
    Em thấy chị nên mua máy ảnh của Canon hoặc Sony thôi chứ đừng mua của hãng khác. Như đứa bạn em tiếc tiền vào Pico sắm 1 em Samsung chất lượng không ổn mà cứ mỗi lần chụp lại đi mua pin mất mấy chục k.
    Chúc chị tìm được máy ảnh ưng ý
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hồi xưa đi đâu cũng vác cái máy ảnh chụp suốt ... Bây giờ có khoảng 10.000 tấm nên lười xem lại lắm. Rửa ảnh ra thì tốn tiền quá nên thôi.

Thế là em đi mua 1 cái khung ảnh kỹ thuật số về nhà làm slideshow lật lật trông cũng vui ra phết đấy ah hihihi
    • 360 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Hải Nam Xem bài viết
    Em đang dùng Canon IXY 3000IS đây chị.
    Em nhờ chị bạn mua ở Nhật, giá dạo trước là 315USD.
    Nói chung là chất lượng tốt, mẫu mã được, chụp buổi tối vẫn ổn, pin sạc điện... Tuy nhiên là màn hình hơi bé.
    Em thấy chị nên mua máy ảnh của Canon hoặc Sony thôi chứ đừng mua của hãng khác. Như đứa bạn em tiếc tiền vào Pico sắm 1 em Samsung chất lượng không ổn mà cứ mỗi lần chụp lại đi mua pin mất mấy chục k.
    Chúc chị tìm được máy ảnh ưng ý
    Đồng ý với bạn này, chỉ mua Canon thôi, hình rất đẹp.

Tớ sang Singapore năm ngoái, bụng bảo dạ nhất định chỉ mua Canon thôi, thế mà bị một anh người Hoa dụ mua cái Olympus 8.0, vừa vui vẻ bỏ tiền mua, vừa ấm ức không phải cái Canon mình đã dự định, họ bán hàng tài lắm, bạn đừng để dụ như mình... Có 5triệu là có máy Canon đẹp rồi.

===***===***===
    Mẹ thích nhất ôm con vào lòng rồi thơm lên má con.
    • 171 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hgxuan Xem bài viết
    Các chị ơi ! tư vấn giúp em với
    Sắp tết rồi, tranh thủ hàng điện tử đang giảm giá em định mua cái máy chụt hình kỹ thuật số hiệu canon để tết cả nhà đi du lịch chụp hình cho vui. Mà em không biết máy nào tốt, em định mua 1 cái giá khoảng 5 triệu thôi. các chị nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé. cảm ơn các chị nhiều
    Với tầm tiền 5t bạn có thể mua con Canon IXUS870is (IXY920is) tầm 250$.

Tham khảo hình chụp từ con này ở link dưới

Canon IXY DIGITAL 920 IS - キヤノン - カメラ - 写真共有サイトhotohito
    Chỉnh sửa lần cuối bởi asahinguyen; 28/12/2009 vào lúc 05:16 PM.
    • 347 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asahinguyen Xem bài viết
    Với tầm tiền 5t bạn có thể mua con Canon IXUS870is (IXY920is) tầm 250$.

Tham khảo hình chụp từ con này ở link dưới

Canon IXY DIGITAL 920 IS - キヤノン - カメラ - 写真共有サイトhotohito
    Mình cũng đang dùng máy này, kiểu dáng thời trang,màn hình rộng, ảnh rửa ra đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecuanhi; 29/12/2009 vào lúc 08:50 AM.
    • 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cảm ơn các anh, chị đã tư vấn giúp em. Chúc cả nhà mình luôn vui và tràn đầy hạnh phúc!
    • 528 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ồi ồi mẹ riêng Canon thì dòng EOS là đẹp nhất ạ, em thề đấy.
    nguyện đi theo con đường hành xác & tiết dục....
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hihi, máy canon mà loại compact thì dòng G là vô đối
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4