VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Kinh nghiệm mua & sử dụng máy giặt - phần2

Đến trả lời mới nhất
  • 36 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanggiatekniq Xem bài viết
    Bạn thử làm thử một phép tính xem sau khi đã trừ hết giá khuyến mại đi thì giá cuối cùng bạn mua được ở đó là bao nhiêu
    Vẫn lãi bác ạ, bạn ý mua theo trả góp mà. Giá trả góp vậy là ngon rồi!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác nguyendinhthind ơi cho em hỏi
    - Máy giặt lồng ngang có nhất thiết phải cân bằng tuyệt đối không.
    Ban công chỗ để máy giặt nhà em hơi dốc. 2 chân sau của máy giặt không điều chỉnh độ cao được cho nên chiều ngang máy hơi bị nghiêng (khoảng 3-4mm). Em đọc hướng dẫn kèm theo thì không được lót gì ở dưới để làm cân máy.
    - Khi máy chạy, có tiếng kêu phạch phạch phạch đều đặn (trừ lúc giặt lồng nó đảo qua đảo lại).
    Lúc mới mua em để máy trong nhà, thì không nghe thấy tiếng này. Hôm trước em kéo máy ra ban công thì thấy xuất hiện tiếng này.
    // Em dùng máy Electrolux EWF85662 6.5kg

Mong bác hồi âm. Cảm ơn bác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi redmerca; 06/03/2014 vào lúc 11:52 AM.
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redmerca Xem bài viết
    Bác nguyendinhthind ơi cho em hỏi
    - Máy giặt lồng ngang có nhất thiết phải cân bằng tuyệt đối không.
    Ban công chỗ để máy giặt nhà em hơi dốc. 2 chân sau của máy giặt không điều chỉnh độ cao được cho nên chiều ngang máy hơi bị nghiêng (khoảng 3-4mm). Em đọc hướng dẫn kèm theo thì không được lót gì ở dưới để làm cân máy.
    - Khi máy chạy, có tiếng kêu phạch phạch phạch đều đặn (trừ lúc giặt lồng nó đảo qua đảo lại).
    Lúc mới mua em để máy trong nhà, thì không nghe thấy tiếng này. Hôm trước em kéo máy ra ban công thì thấy xuất hiện tiếng này.
    // Em dùng máy Electrolux EWF85662 6.5kg

Mong bác hồi âm. Cảm ơn bác.
    Thực ra máy giặt này ko thiết kế và khuyến cáo để em đặt nghiêng. Theo anh với chênh lệch nhỏ, em thử kê thêm 2 viên gạch lát xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Thực ra máy giặt này ko thiết kế và khuyến cáo để em đặt nghiêng. Theo anh với chênh lệch nhỏ, em thử kê thêm 2 viên gạch lát xem thế nào.
    Cảm ơn anh.
    Thế còn tiếng kêu phạch phạch khi máy chạy, liệu có phải là bình thường không anh. Hay là trong lúc dịch chuyển máy có bị ảnh hưởng gì (em dịch chuyển máy 1 mình, nên em vừa kéo vừa đẩy từng góc)
    • 85 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cảm ơn anh.
    Thế còn tiếng kêu phạch phạch khi máy chạy, liệu có phải là bình thường không anh. Hay là trong lúc dịch chuyển máy có bị ảnh hưởng gì (em dịch chuyển máy 1 mình, nên em vừa kéo vừa đẩy từng góc)
    Bị nghiêng theo chiều ngang thì cũng hơi khó chỉnh nhỉ, bạn thử làm cách cân chỉnh bằng cách vặn cái ốc phía chân trước ra một tí để khắc phục một chân trước đã. Rồi sau đó lót thêm miéng đệm cho chân sau. (nhớ là lót bằng miếng cao su mềm ấy nhé để nó đảm bảo độ nén chặt sau khi lót và không bị trượt khi máy chạy, không bị mục nát về sau như lót giấy). Thử giặt một lần không tải xem sao, hoặc cho đầy quần áo vào. Có khả năng là do máy chạy ít quần áo quá nên lồng giặt bị lệch nên mới có tiếng kêu như vậy. Chứ nghiêng 3-4mm thì cũng không ảnh hưởng nhiều lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác nguyendinhthind cho em hỏi:

Sau khi tham khảo các bài viết của bác, em đang cân nhắc giữa các dòng sau, theo bác nên chọn dòng nào (tài chính của em chỉ cho phép mua máy dưới 10trieu thôi):

- SANYO D700VT
    - LG WD 8600
    - LG WD 9600

Em cảm ơn bác.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo dõi trên diễn đàn mình thấy mọi người thường vote cho LG và Electrolux. Không biết là máy giặt cửa trước của
    Sam Sung có được không? Có ai biết con SS WF8690 NGW không?
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnguyenthanh Xem bài viết
    Bác nguyendinhthind cho em hỏi:

Sau khi tham khảo các bài viết của bác, em đang cân nhắc giữa các dòng sau, theo bác nên chọn dòng nào (tài chính của em chỉ cho phép mua máy dưới 10trieu thôi):

- SANYO D700VT
    - LG WD 8600
    - LG WD 9600

Em cảm ơn bác.
    Thực ra em đang đưa các máy ở các tầm tiền khác nhau (8600-giá 8-8.2tr)-(9600-giá từ 8.7-9tr)-(D700VT giá từ 9.5-9.7tr)

Giá cả cũng phản ánh 1 phần chất lượng, như thế nếu mà em đủ tài chính đến cái nào cao nhất thì mua cái đó.

(nhưng anh thấy nếu thêm 1tr em có sự lựa chọn tốt hơn là 13600 và SS0894; còn ko dc thì em chọn như ở trên)
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyenqn Xem bài viết
    Theo dõi trên diễn đàn mình thấy mọi người thường vote cho LG và Electrolux. Không biết là máy giặt cửa trước của
    Sam Sung có được không? Có ai biết con SS WF8690 NGW không?
    Máy giặt thì em sẽ thấy SS ko thể lại dc LG, SP LG bao giờ cũng dc ưa chuộng hơn SS và người dùng sẽ ngả về chọn LG nếu LG và SS bằng giá.

SS có thế mạnh ở Smartphone và TV hơn.

Ở tầm tiền máy của em chọn, đa số sẽ lấy LG 8600.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra em đang đưa các máy ở các tầm tiền khác nhau (8600-giá 8-8.2tr)-(9600-giá từ 8.7-9tr)-(D700VT giá từ 9.5-9.7tr)

Giá cả cũng phản ánh 1 phần chất lượng, như thế nếu mà em đủ tài chính đến cái nào cao nhất thì mua cái đó.

(nhưng anh thấy nếu thêm 1tr em có sự lựa chọn tốt hơn là 13600 và SS0894; còn ko dc thì em chọn như ở trên)

Em cảm ơn bác nhiều, thực ra thêm 1tr cũng không thành vấn đề nhưng em thấy Nguyenkim nó bán cái LG 13600 tới 13.6tr lận, cái này mà 11tr thì em hốt ngay ạ. (con 9600 nó đã bán 10.6tr rồi.)

Ah mà sao em thấy 2 con này cùng tính năng, chỉ khác màu thôi mà sau giá chênh nhau thế nhỉ :

SANYO AWD-D700VT(N): giá 9.8tr
    http://www.nguyenkim.com/may-giat-sa...-d700vt-n.html

SANYO AWD-D700VT(S): giá 11tr
    http://www.nguyenkim.com/may-giat-sa...-d700vt-s.html
    • 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhờ bác tư vấn cho e cái máy giặt. Yêu cầu: giá < 8tr, tiết kiệm nước, có chế độ giặt nước nóng, cửa trước.
    E cám ơn bác
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau một hồi nc máy giặt và các tư vấn của bác nguyendinhthind em đang nghiêng về chiếc LG 13600, tuy nhiên e search giá tại các tt điện máy thì thấy toàn trên 11 tr, chỉ riêng chỗ này giá 8,2tr. Bác thấy với giá đó có yên tâm về chất lượng máy ko???
    http://touch./home/detail_estore.php...5&iPro=1044877
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác nhiều, thực ra thêm 1tr cũng không thành vấn đề nhưng em thấy Nguyenkim nó bán cái LG 13600 tới 13.6tr lận, cái này mà 11tr thì em hốt ngay ạ. (con 9600 nó đã bán 10.6tr rồi.)

Ah mà sao em thấy 2 con này cùng tính năng, chỉ khác màu thôi mà sau giá chênh nhau thế nhỉ :

SANYO AWD-D700VT(N): giá 9.8tr
    http://www.nguyenkim.com/may-giat-sa...-d700vt-n.html

SANYO AWD-D700VT(S): giá 11tr
    http://www.nguyenkim.com/may-giat-sa...-d700vt-s.html
    Đây em, ko rõ em trong nam hay ngoài bắc nữa:

http://www.yesbuy.vn/product-495/May...-WD-13600.html

Trong nam em lấy Sanyo sẽ rẻ hơn, vì Sanyo sản xuất trong đó. 2 cái Sanyo kia thì giống nhau nhé, giá 9.8tr vẫn còn đắt, còn cái kia chắc là sai giá rồi!
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun_Nghe Xem bài viết
    Sau một hồi nc máy giặt và các tư vấn của bác nguyendinhthind em đang nghiêng về chiếc LG 13600, tuy nhiên e search giá tại các tt điện máy thì thấy toàn trên 11 tr, chỉ riêng chỗ này giá 8,2tr. Bác thấy với giá đó có yên tâm về chất lượng máy ko???
    http://touch./home/detail_estore.php...5&iPro=1044877
    Vô tư, cứ nguyên hộp, bảo hành chính hãng, hàng mới, thì mua, bảo chở về nhà rồi test xong trả tiền, nhưng anh thấy rằng khả năng là giá ảo!

P/s: Nếu có giá đó, em mua dc thì nhắn anh số đt, anh qua anh hốt đôi cái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyendinhthind; 07/03/2014 vào lúc 07:30 AM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanggiatekniq Xem bài viết
    Bị nghiêng theo chiều ngang thì cũng hơi khó chỉnh nhỉ, bạn thử làm cách cân chỉnh bằng cách vặn cái ốc phía chân trước ra một tí để khắc phục một chân trước đã. Rồi sau đó lót thêm miéng đệm cho chân sau. (nhớ là lót bằng miếng cao su mềm ấy nhé để nó đảm bảo độ nén chặt sau khi lót và không bị trượt khi máy chạy, không bị mục nát về sau như lót giấy). Thử giặt một lần không tải xem sao, hoặc cho đầy quần áo vào. Có khả năng là do máy chạy ít quần áo quá nên lồng giặt bị lệch nên mới có tiếng kêu như vậy. Chứ nghiêng 3-4mm thì cũng không ảnh hưởng nhiều lắm
    Em đã kê dọc máy ra thì máy đã cân bằng. Tuy nhiên tiếng ồn thì vẫn còn đó.

- Phút 0:15, khi mới bật máy thì bắt đầu có tiếng

- Lúc giặt máy nó đảo lồng thì không có tiếng

- Lúc vắt lại có tiếng (ngoài tiếng o o của lồng quay)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây em, ko rõ em trong nam hay ngoài bắc nữa:

http://www.yesbuy.vn/product-495/May-Giat-Cua-Truoc-LG-8-Kg-WD-13600.html

Trong nam em lấy Sanyo sẽ rẻ hơn, vì Sanyo sản xuất trong đó. 2 cái Sanyo kia thì giống nhau nhé, giá 9.8tr vẫn còn đắt, còn cái kia chắc là sai giá rồi!
    Em cảm ơn bác nhé.
    Em ở trong Nam ợ, trong Nam 13600 bàn ở các trung tâm điện máy lớn như nguyenkim, thienhoa không có giá 11trieu đâu anh ơi. Công nhận ngoài Bắc hàng rẻ thiệt.

Ở TPHCM có trang web: dienmayrenhat.net bán hàng quá rẻ nhưng không biết có ai đã từng mua ở đó chưa chia sẻ kinh nghiệm với.
    Như LG WD 13600 mà bán có 9.6tr
    Sanyo D700VT mà bán có 8.2tr
    • 1,664 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác nhé.
    Em ở trong Nam ợ, trong Nam 13600 bàn ở các trung tâm điện máy lớn như nguyenkim, thienhoa không có giá 11trieu đâu anh ơi. Công nhận ngoài Bắc hàng rẻ thiệt.

Ở TPHCM có trang web: dienmayrenhat.net bán hàng quá rẻ nhưng không biết có ai đã từng mua ở đó chưa chia sẻ kinh nghiệm với.
    Như LG WD 13600 mà bán có 9.6tr
    Sanyo D700VT mà bán có 8.2tr
    Nếu dc giá đó quá tốt, em call xem có hàng ko!
    • 85 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em đã kê dọc máy ra thì máy đã cân bằng. Tuy nhiên tiếng ồn thì vẫn còn đó.

- Phút 0:15, khi mới bật máy thì bắt đầu có tiếng

- Lúc giặt máy nó đảo lồng thì không có tiếng

- Lúc vắt lại có tiếng (ngoài tiếng o o của lồng quay)
    Mình đã nghe cả hai Video clip của bạn rồi. Có tiếng quẹt quẹt nhẹ khi bắt đầu và kết thúc quá trình quay. Chắc cũng không sao đâu.
    Một lưu ý cho các bạn là model này là model đặt riêng của Pico với Electrolux nên tiết giảm một số chi tiết (ví dụ như vỏ lồng mỏng hơn các dòng máy khác, nếu bạn nào tinh ý thử gõ thử vỏ lồng xem tiếng kêu nó thế nào nhé) để giảm giá thành đánh vào tầm tiền của khách hàng bình dân mà vẫn có máy lồng ngang giặt sạch. Nên tiếng kêu trên không tránh khỏi
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vô tư, cứ nguyên hộp, bảo hành chính hãng, hàng mới, thì mua, bảo chở về nhà rồi test xong trả tiền, nhưng anh thấy rằng khả năng là giá ảo!

Nhân tiện Bác cho em hỏi luôn giữa cái 13600 với cái 14600 khác nhau những gì để em rủ xã đi chọn luôn.
    Em cũng gọi điện đến mấy chỗ giá < 10 tr rồi, đều hết hàng. Đúng là giá ảo nhưng loại 18600 giá 15,1tr thì có được không bác? Với giá đó thì dùng LG hơn hay E hơn ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tun_Nghe; 07/03/2014 vào lúc 03:19 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

like ý kiến của bác. e nghĩ giá gốc còn chưa được như thế nữa ấy. nếu kiểm tra mà đúng hàng chính hãng thì phải nói số bác quá may