VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Kinh nghiệm mua & sử dụng máy giặt - phần2

Đến trả lời mới nhất
  • 38 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bác! E đang nhu cầu mua máy giặt cho ông bà ở Hưng yên gấp ạ.với mức tiền dưới 4 triệu ạ.e đang quan tâm ở Nguyễn kim đang sale con sharp 7,5kg ES-Q755EV-H giá 5.9trieu con 3,7.ko biết e nên lấy ko ạ?
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeohd88 Xem bài viết
    em cảm ơn bác!
    em chắc là chọn máy TOSHIBA AW-DC1000CV (WM). Nhưng giờ em mới để ý toàn là máy 9kg, em chỉ muốn mua máy 7kg thôi bác ah. Bác xem giùm em có máy nào k ah? tầm 4-5tr ấy. thanks bác!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ksdiep Xem bài viết
    Đầu tiên tôi cũng nghĩ như bạn, nhà ít người nên mua máy 7 kg thôi, mua 9 - 10 kg lãng phí.
    Nhưng sau khi mua máy 10 kg về tôi mới thấy mình quyết định đúng.
    Hãng sản xuất ghi là 10 kg nhưng thực tế bạn bỏ vào khoảng 5 - 6 kg thì lồng đã đầy rồi.
    Nhất là giặt chăn, ga, đệm, ... mua máy nhỏ phải giặt nhiều lần và không hiệu quả bằng máy to đâu.
    Chính xác là vậy, nếu giặt 9-10kg thì bạn cũng chỉ nhét dc 5-6kg thôi là chật lồng, mà cũng không nên nhét quá 3/4 số cân nặng định mức của máy.

Em cứ đầu tư cái Toshiba kia là ổn. 5tr thì chỉ đầu tư dc máy 8kg thôi (Sanyo S80ZT-S đó)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Anh nguyendinhthind cho em hỏi ngoài 1 chút:
    Em đang muốn mua lò vi sóng cho gia đình 4 người.
    Giá khoảng trên dưới 3 tr thì loại nào tốt nhất.
    Cảm ơn anh!
    Lò vi sóng em lấy Sharp R 219VN hàng Thái Lan, có 1.38tr (31 phố huế) là xài vô tư, bền, dễ dùng. Có điều kiện hơn thì lấy Sharp R 399VN, 2.5tr thì lò to hơn.
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentrang88 Xem bài viết
    Các bác tư vấn giùm em với à.
    Nhà em đang dùng máy giặt lồng đứng của Lg WF-S7617PS, giặt được 7,6kg. Nhưng em thấy giặt ko được sạch, cặn vẵn bám vào quần áo nhiều ạ.
    Em định đổi sang máy giặt lồng ngang, các bác tư vấn cho em nên dùng loại gì, elex được ko ạ. Nhà em có 3 người lớn và 2 trẻ em. tầm tiền em có thể chi ra là 12tr đổ xuống ạ.
    Nếu bạn thích elec thì lấy con 12732, mình mới xem hôm trước giá 11,7 triệu gì đó.
    Còn các dòng khác thì nhờ bác thind tư vấn thêm.
    Em lấy LG WD 14660 (12.2tr) là hợp lý nhất. Bằng ko nếu lấy rẻ hẳn thì qua Sanyo D700VT giá chỉ 9.5tr
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thekid1089 Xem bài viết
    http://hc.com.vn/may-giat-long-dung-...-f85h5hrv.html
    chào bạn nguyendinhthind, mình vừa order con này xong. Bạn cho mình hỏi: khi nhân viên đến lắp đặt rồi chạy thử thì kêu họ cho máy chạy không tải như thế nào để có thể kiểm tra xem máy có vấn đề gì không. Vì mình ở xa trung tâm bán hàng nên có vấn đề gì gọi họ rất mệt
    Xin lỗi nếu câu hỏi của mình ngớ ngẩn
    Giặt thử thì em để chế độ quick, giặt nhanh, vắt cài đặt cao nhất, xem cả chu trình nó giặt tốt là dc (ko có tiếng kêu bất thường, nước vào- thoát ra bình thường.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhduc_cuccungcuame Xem bài viết
    Chào bác! E đang nhu cầu mua máy giặt cho ông bà ở Hưng yên gấp ạ.với mức tiền dưới 4 triệu ạ.e đang quan tâm ở Nguyễn kim đang sale con sharp 7,5kg ES-Q755EV-H giá 5.9trieu con 3,7.ko biết e nên lấy ko ạ?
    Tầm 4tr anh thấy máy giặt như thế là rẻ quá, thực lòng là anh ko hề khuyên lấy. Em nên góp thêm để mua máy tầm 4.9-5tr thì hay hơn, máy giặt cũng dùng khá thường xuyên mà.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Em lấy LG WD 14660 (12.2tr) là hợp lý nhất. Bằng ko nếu lấy rẻ hẳn thì qua Sanyo D700VT giá chỉ 9.5tr
    Em check các siêu thị điện máy thì toàn trên 14tr. Sao anh lại thấy có giá 12.2 cho 14660 nhể???
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lò vi sóng em lấy Sharp R 219VN hàng Thái Lan, có 1.38tr (31 phố huế) là xài vô tư, bền, dễ dùng. Có điều kiện hơn thì lấy Sharp R 399VN, 2.5tr thì lò to hơn.
    Vâng, cảm ơn anh.
    Anh cho em hỏi là con R 399VN(S) và con R 399VN thì con nào dùng tốt hơn.
    Về hình thức em thấy con R 399 VN(S) đẹp hơn nhưng ko biết chất lượng thế nào?
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Anh nguyendinhthind cho em hỏi thêm là sao con máy 14012 nhà em, lúc máy chuyển sang vắt đồ thì em nghe thấy có tiếng như tiếng máy bơm nước hoạt động phía trong.
    • 98 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Anh cho em hỏi
    Em mua máy giặt Toshiba 7kg A800SV được 2 năm, máy có chế độ khóa nắp máy tự động. Nhưng do ở nhà có người không biết. Nên khi máy đang giặt thì mở nắp ra khiến nắp bị gãy nãy.
    Giờ không giặt đuoc, máy cứ báo nắp mở không an toàn.
    Gọi thợ ko sửa đc, chẳng lẽ lại mua máy mới.
    Có cách nào ko anh nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em có 3 người, mức độ giặt bình thường.
    Em muốn mua máy giặt cửa ngang của elex.
    Em đã đọc hết toppic rồi, anh nguyendinhthind tư vấn cho nhiều người con 14012.
    Con này giá cao quá, em ko cố được.
    Anh thind cho em hỏi làm dưới con 14012 thì có con nào nữa không?
    Em đầu tư khoảng dưới 15 tr thôi anh.
    Cảm ơn anh!
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhanhBim Xem bài viết
    Em check các siêu thị điện máy thì toàn trên 14tr. Sao anh lại thấy có giá 12.2 cho 14660 nhể???
    http://www.yesbuy.vn/LG-80/May-giat-21
    http://dienmayrenhat.com/p_detail/10...g-wd14660.html

Trước tết có mấy bạn mua ở yesbuy với giá 12.5tr rồi, sau tết giá có tăng lại, bạn call xem giá tốt là bao nhiêu.
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Vâng, cảm ơn anh.
    Anh cho em hỏi là con R 399VN(S) và con R 399VN thì con nào dùng tốt hơn.
    Về hình thức em thấy con R 399 VN(S) đẹp hơn nhưng ko biết chất lượng thế nào?
    R399 to hơn mà, 33l, đem để đồ thoải mái vô tư hơn. Cái kia có 20l thôi.
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Anh nguyendinhthind cho em hỏi thêm là sao con máy 14012 nhà em, lúc máy chuyển sang vắt đồ thì em nghe thấy có tiếng như tiếng máy bơm nước hoạt động phía trong.
    Em sẽ nghe thấy tiếng bộ đánh xà phòng hoạt động, tiếng đó là bình thường nhé. (nghe như tiếng bơm xi lanh)
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuacc Xem bài viết
    Anh cho em hỏi
    Em mua máy giặt Toshiba 7kg A800SV được 2 năm, máy có chế độ khóa nắp máy tự động. Nhưng do ở nhà có người không biết. Nên khi máy đang giặt thì mở nắp ra khiến nắp bị gãy nãy.
    Giờ không giặt đuoc, máy cứ báo nắp mở không an toàn.
    Gọi thợ ko sửa đc, chẳng lẽ lại mua máy mới.
    Có cách nào ko anh nhỉ?
    Theo anh, em kêu hãng nó xuống sửa, chắc là dc thôi, nếu lẫy ko hoạt động thì họ cũng có cách đấu nối mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyendinhthind; 12/02/2014 vào lúc 10:33 AM.
    • 1,663 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi usb2006 Xem bài viết
    Nhà em có 3 người, mức độ giặt bình thường.
    Em muốn mua máy giặt cửa ngang của elex.
    Em đã đọc hết toppic rồi, anh nguyendinhthind tư vấn cho nhiều người con 14012.
    Con này giá cao quá, em ko cố được.
    Anh thind cho em hỏi làm dưới con 14012 thì có con nào nữa không?
    Em đầu tư khoảng dưới 15 tr thôi anh.
    Cảm ơn anh!
    Vậy em qua LG WD 15660 nhé, hàng LG Thái, giá giờ 14.5tr (vừa mới tăng 1 tr so với trước tết)
    • 2,728 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Nếu mà ko ồn thì em nên lấy LG 15660-12.78tr

Siêu Thị Điện Máy DigiCity Việt Nam - Điện Máy Rẻ Nhất

Elec đi theo hướng dùng bơm tuần hoàn, sẽ hơi ồn một chút, bù lại, vì nước giặt luân chuyển liên tục nên giặt khá sạch đó.
    Cảm ơn bác nhiều
    Loanh quanh 20tr thì em cố được, nhưng tất nhiên rẻ mà tốt thì hay quá. Còn thì chủ yếu em phân vân về hiệu quả và phù hợp thôi. Cơ bản là em cũng có vào xem một trang review về máy giặt, của Mỹ thì phải, dân tình rate cho máy LG cao hơn hẳn Elec mới chết, toàn cho LG 5 sao, trong khi mục bảo hành và một vài mục khác của Elec chỉ được 4 sao.

Nếu tính về giặt sạch, ít nhàu quần áo và bền thì giữa LG và Elec 14012 cái nào hơn ạ, hay là ngang nhau? Với lại động cơ dẫn động trực tiếp thì có gì ưu điểm hơn là dây cuaroa không, hay chỉ êm hơn thôi ạ?

Hôm qua em có vào xem trên trang Digicity thì máy LG 14660 vẫn đề 13,9tr bác ạ.

Nhân tiện, bác gì hỏi mua lò vi sóng, nhà em mua mấy cái từ hơn 1tr đến hơn 2tr, thì em thấy là bền tốt và dễ dùng, chưa bao giờ phải gọi bảo hành.
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em sẽ nghe thấy tiếng bộ đánh xà phòng hoạt động, tiếng đó là bình thường nhé. (nghe như tiếng bơm xi lanh)
    Đúng rồi, em nghe thấy tiếng như tiếng bơm đó.
    Cảm ơn anh nhiều.
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Nhân tiện, bác gì hỏi mua lò vi sóng, nhà em mua mấy cái từ hơn 1tr đến hơn 2tr, thì em thấy là bền tốt và dễ dùng, chưa bao giờ phải gọi bảo hành.
    Bác có thể nói rõ lò vi sóng của hãng nào, mã sản phẩm bao nhiêu không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

R399 to hơn mà, 33l, đem để đồ thoải mái vô tư hơn. Cái kia có 20l thôi.
    Anh ơi, vậy lò vi sóng thì dùng của hãng Sharp là tốt nhất à?
    Nhu cầu nhà em thì cũng bình thường thôi, ko cần nướng đâu anh.