VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (version 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 208K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 1,402 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Topic cũ đã tới 1500 bài post nên em lập topic mới để tiếp tục tư vấn và giải đáp các thắc mắc của anh chị em trong diễn dàn webtretho.Xin chân thành cảm ơn!

Topic phần 1: http://www.webtretho.com/forum/f112/.../index101.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 03/03/2010 vào lúc 07:49 PM. Lý do: Thêm link topic cũ
    ĐT:0989976881
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 271 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Chào bác maihung
    bác vui lòng cho em hỏi: em mới mua cái máy lạnh Daikin inverter ( chả biết em viết có đúng ko) 25GV1 giá luôn công lắp đặt 8,4tr. Khi mua, nhân viên tư vấn nói là có chức năng ion khử khuẩn. vậy mà giờ lắp xong em mới phát hiện ( cũng nhờ topic này của bác ) là nó ko hề có chức năng ion này. đã vậy khi mua, vc em đúng là dân gà mờ, nghe nv bán hàng nói công nghệ biến tần sẽ tiết kiệm điện nên mua luôn. Ai dè nếu phòng ko đạt tiêu chuẩn kín thì ko có tác dụng mà còn ngược lại tốn điện thêm. Mà chắc chắn cái phòng của em làm sao đạt chuẩn. vì nghe nói phòng đạt chuẩn ở VN chỉ đếm trên đầu ngón tay. Giờ em lâm vào tình thế tiến thoái lưỡng nan. Sử dụng tiếp thì hoàn toàn ko hài lòng vi ko có chức năng tạo ion như em dự định mua ban đầu. Vì có con nhỏ nên em mới muốn có chức năng này. Trả lại hay đổi cái khác thì họ ko cho. Mua cái khác thì ko thể vì em hết tiền rùi.
    vậy mong bác bớt chút thời gian tư vấn giúp em để em có thể sử dụng cái máy này cho hiệu quả và hài lòng với số tiền đã bỏ ra. Cảm ơn bác nhiều. Mong bác sớm hồi âm cho em.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 271 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

em đành phải xông đất rùi
    vì hồi nãy còn gửi bên topic cũ nen chac bac ko thây

• 698 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygdth Xem bài viết
    Chào bác maihung
    bác vui lòng cho em hỏi: em mới mua cái máy lạnh Daikin inverter ( chả biết em viết có đúng ko) 25GV1 giá luôn công lắp đặt 8,4tr. Khi mua, nhân viên tư vấn nói là có chức năng ion khử khuẩn. vậy mà giờ lắp xong em mới phát hiện ( cũng nhờ topic này của bác ) là nó ko hề có chức năng ion này. đã vậy khi mua, vc em đúng là dân gà mờ, nghe nv bán hàng nói công nghệ biến tần sẽ tiết kiệm điện nên mua luôn. Ai dè nếu phòng ko đạt tiêu chuẩn kín thì ko có tác dụng mà còn ngược lại tốn điện thêm. Mà chắc chắn cái phòng của em làm sao đạt chuẩn. vì nghe nói phòng đạt chuẩn ở VN chỉ đếm trên đầu ngón tay. Giờ em lâm vào tình thế tiến thoái lưỡng nan. Sử dụng tiếp thì hoàn toàn ko hài lòng vi ko có chức năng tạo ion như em dự định mua ban đầu. Vì có con nhỏ nên em mới muốn có chức năng này. Trả lại hay đổi cái khác thì họ ko cho. Mua cái khác thì ko thể vì em hết tiền rùi.
    vậy mong bác bớt chút thời gian tư vấn giúp em để em có thể sử dụng cái máy này cho hiệu quả và hài lòng với số tiền đã bỏ ra. Cảm ơn bác nhiều. Mong bác sớm hồi âm cho em.
    Những cái chức năng nghe hoành tráng nào là tạo oxi rồi ion..vv.chả có tác dụng gì đâu bạn ạ,chỉ là để quảng cáo thôi.

• 2,156 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Chào bác,e đang ở nhà trọ rộng tầm 35-40m2, cao 5m. E sắp sinh e bé nên e muốn đầu tư điều hòa 2 chiều. Vì e ở trọ nên theo bác e có nên lắp máy xịn không hay e lắp hàng TQ. Giá cả và máy thế nào bác tư vẫn giúp e nhé! E mù tịt luôn

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdj Xem bài viết
    Những cái chức năng nghe hoành tráng nào là tạo oxi rồi ion..vv.chả có tác dụng gì đâu bạn ạ,chỉ là để quảng cáo thôi.
    chào bác QUANG DJ . Lại gặp bác TOPIC này . he he

• 1,402 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygdth Xem bài viết
    Chào bác maihung
    Để phân biệt có chức năng tạo Ion hay không thì cách duy nhất là tháo máy ra xem bên trong có một bộ phận gọi là tạo Ion khử khuẩn bên trong máy.Chứ bằng cảm giác hay giác quan thì không thể phân biệt được giữa hai loại máy có Ion và không có Ion.Như bác QuangDJ nói chức năng tạo Ion chỉ đơn giản là hiệu ứng gây tâm lý cho người sử dụng là chủ yếu.Còn để không khí tron phòng luôn sạch sẽ thì ta nên 2 đến 3 tuần vệ sinh lưới lọc bụi của máy một lần,nếu muốn phòng thơm thì có thể xịt ít nước hoa vào lưới trước kh lắp lưới lọc vào máy thì không khí của cả phòng sẽ có mùi thơm đều.

Máy Dakin là một trong những thương hiệu máy lạnh hàng đầu của thế giới vì thế không thể yêu cầu loại máy nào tốt hơn hẳn dòng sản phẩm này.Còn vấn đề sử dụng máy Inverter thì khả năng tiết kiệm điện được phát huy khi mà máy được chạy gần như 24/24 và phòng phải đảm bảo cách nhiệt tốt còn không thì sẽ có tác dụng ngược lại.

• 1,402 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bivabonghn Xem bài viết
    Chào bác,e đang ở nhà trọ rộng tầm 35-40m2, cao 5m. E sắp sinh e bé nên e muốn đầu tư điều hòa 2 chiều. Vì e ở trọ nên theo bác e có nên lắp máy xịn không hay e lắp hàng TQ. Giá cả và máy thế nào bác tư vẫn giúp e nhé! E mù tịt luôn
    Với phòng có diện tích như trên thì bác cần phải lắp điều hòa có công suất 24.000 BTU.Nếu lắp máy xịn tức là xuất xứ (nơi sản xuất Thái Lan,Malaysia) chẳng hạn như Panasonic thì thường có giá vào khoảng hơn 20tr/bộ máy.Còn nếu sử dụng các hãng liên doanh thì giá cả cũng rơi vào khoảng 14tr/máy.Nếu sử dụng các hãng máy điều hòa có thương hiệu của TQ thì giá cả rơi vào khoảng 10tr/máy.Phương án cuối cùng kinh tế và hiệu quả nhất là sử dụng các máy secondhand mức đầu tư cho máy không rơi vào khoảng 7tr/máy.

• 73 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cảm ơn bác chủ top. Theo những tư vấn của bác ở tầng trước. Chia sẻ với các bố các mẹ là hôm qua em đã lắp Daikin 9000BTU, 1 chiều, không inverter, nhập khẩu Thái Lan. Tổng thiệt hại là 6.472.000Đ. Nghe 2 cậu thợ lắp điều hòa nói là hàng Pana đang sốt, lý do là các cửa hàng om hàng. Em có 1 thắc mắc nhờ bác chủ top tư vấn là cơ chế thải nước ra cái ống mềm thoát nước từ cục lạnh là như thế nào? có nhất thiết cứ phải dốc xuống thấp hơn cục lạnh không? Vì em muốn nước đó chảy lên trần nhà mình chứ không chảy sang mái nhà hàng xóm. Thanks bác!

• 1,402 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bốcủacongáimẹ Xem bài viết
    Cảm ơn bác chủ top. Theo những tư vấn của bác ở tầng trước. Chia sẻ với các bố các mẹ là hôm qua em đã lắp Daikin 9000BTU, 1 chiều, không inverter, nhập khẩu Thái Lan. Tổng thiệt hại là 6.472.000Đ. Nghe 2 cậu thợ lắp điều hòa nói là hàng Pana đang sốt, lý do là các cửa hàng om hàng. Em có 1 thắc mắc nhờ bác chủ top tư vấn là cơ chế thải nước ra cái ống mềm thoát nước từ cục lạnh là như thế nào? có nhất thiết cứ phải dốc xuống thấp hơn cục lạnh không? Vì em muốn nước đó chảy lên trần nhà mình chứ không chảy sang mái nhà hàng xóm. Thanks bác!
    Em xin phép được trả lời vào câu hỏi chính của bác.Cơ chế chảy nước của điều hòa loại treo tường 2 cục là cơ chế nước chảy tự do,vì thế đường thoát nước tối thiểu cũng phải ngang bằng với mép dưới của điều hòa cục trong nhà.Vì thế bác muốn cho chảy ngược lên mái là không thể.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)