• 3 Lượt chia sẻ
  • 89.5K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng xe yamaha mio classico rồi cho mình hỏi: xe này 100km hết bao nhiêu lít xăng, động cơ có tốt không, cần lưu ý điểm gì khi sử dụng nó.
    Tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn nhìu nhìu

Ký tên: Tu Ti
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình đánh giá: xe này máy xe yếu xìu, mau xuống mã, khi cũ nhìn xấu, xăng bình thường, túm lại nếu chưa mua thì đừng mua, chớ dại mà mua xe cũ thường có nhiều bệnh vặt, tốn tiền bác sĩ
    thân
    Hana:Rose:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hana nhé....
    • 2,374 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Vấn đề là mẹ cháu mua loại nào, vì nó có cả loại Popup đấy. Em đang cưỡi con rùa của Yamaha- cảm nhận là tốt, nhẹ nhàng, cá tính, tốc độ cũng ổn
    • 429 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Em đang đi con xe đó đây này chị ! Em đặt mua từ lúc chúng nó còn quảng cáo chưa có xe cơ ! Nhìn lúc đầu thì đẹp thật ! 2 mẹ con em làm mỗi người 1 cái. Giờ thì chán lắm rồi ! Sau khoảng 4 lần ngã xe thì em chả muốn động đến nó nữa ! Xe đó đi thì yếu mà khi phóng nhanh thì đầu nó nhẹ quá nên lúc phanh là ngã quay đơ ra, Cốp xe thì bé tí chỉ đựng được mỗi cái áo mưa ! Hị hị ! Giờ cái xe của em nhìn như con ngựa ghẻ ấy ! Em chán chả thèm sơn lại nữa, sước khắp xe rồi ! Nếu chị mà mua xe đó thì nên suy nghĩ kĩ đã chị ạ ! Mà nếu mua xe cũ thì nt em để lại cho ! :P
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Tớ cũng đang đi Mio Classico đây. Không hiểu sao ngày trước mình lại mua cái xe này nhỉ:Sigh: , bé tí như cái xe đạp điện í, cưỡi lên như là trẻ con tập đi xe í, chở trẻ con mà đứng đằng trước thì chân nó sẽ bị rung lên bần bật, tức là xe nó không có đầm và vững. Cốp dứoi yên thì bé tẹo, trời lạnh thế này chỉ có mà cong đít lên đạp chứ đừng có hòng mà đề nổ được nhé.
    Can!:Talktothe
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Mẹ mình dùng xe này gần 2 năm rồi.
    Cảm nhận chung là cũng được. Các mẹ chê cũng phải thôi, vì tiền nào của ấy mà lị.
    Cái Mio của mẹ mình chiều nào cũng dong cả nhà gồm: mình, mẹ mình, thằng cu con mình và thằng cu cháu, cộng với thập cẩm đổ bà đi chợ và 2 cái ba lô mùa rét to vật vã của bọn nó nữa. Đi công nhận là chật, nhưng mà vẫn được, còn xăng thì công nhận tốn ra phết.
    Xe mẹ mình chỉ đi loanh quanh đi chợ và đón cháu thôi nên chấp nhận được.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Hí hí, sao các mẹ lại chê nó ghê thế.
    Ưu điểm: nhẹ, không phải è cổ ra dắt.
    Gọn, cho vào bãi xe không bị mấy chú lườm
    Rẻ, nếu dại mồm nó có mất thì đỡ tiếc.
    Rẻ, không phải lo nhiều xem nó có xước sơn không, mưa có vào nó không>
    Chồng tớ cứ gạ tớ mua SCR nhưng tớ không mua đâu. Đi xe này sướng hơn, hợp với đứa vừa lùn, vừa lười như tớ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,001 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

em cũng đồng ý với Thảo Gấu. Nếu trên tiêu chí nhẹ, dân dã thì Mio okie các mẹ ạ. Em cũng đi 1 xe từ hồi mới có xe mà bây giờ vẫn thích đấy.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, mình sẽ nghiên cứu thêm 1 vài dòng khác trước khi đưa ra qđịnh cuối cùng...
    Tu Ti - VNPT
    • 1,469 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

nãy giờ các bạn nói về xe Classico đời cũ thì phải? Tui cũng đang nhăm nhe cái đời mới, nhìn giống vespa . Không biết đã ai đi thử chưa, có khá gì hơn đời cũ không.
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Hí hí, sao các mẹ lại chê nó ghê thế.
    Ưu điểm: nhẹ, không phải è cổ ra dắt.
    Gọn, cho vào bãi xe không bị mấy chú lườm
    Rẻ, nếu dại mồm nó có mất thì đỡ tiếc.
    Rẻ, không phải lo nhiều xem nó có xước sơn không, mưa có vào nó không>
    Chồng tớ cứ gạ tớ mua SCR nhưng tớ không mua đâu. Đi xe này sướng hơn, hợp với đứa vừa lùn, vừa lười như tớ.
    mỗi người mỗi ý thôi
    e đang đi Mio New Pop đây.
    Nó nhẹ nhàng, dễ dắt, dể đạp chống đứng, chỉ cần đúng 1 chân lên chống là nó vào thế ngay.
    Xăng thì e thấy cũng tốn đến thế thôi, đi tay ga mà.
    Tuy nó có caí hộc nhỏ nhưng hộc to cũng ko hay lắm, hộc càng to càng sát maý xe, cho đồ vào cứ nóng bỏng tay.
    Còn về mũ BH thì e cứ móc vào dưới yên xe xong đậy yên lên, trộm vía chưa thấy ai cắt dây nón, hi hi hi.
    Em đã từng chở bé ngồi trước và em trai ngồi sau cùng 1 lúc, chả có vấn đề gì.
    Mà nó đã ra màu trắng kem nhìn xinh lắm cả nhà ạ!
    • 509 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình cũng đang đi chiếc Mio classico Vpop. Chiếc này nhỏ gọn, cổ điển pha lẫn hiện đại rất thích hợp cho những ai có vóc dáng "khiêm tốn" :Smiling: . Đi một mình thì rất đẹp nhưng cả gia đình vợ chồng con cái chất lên chiếc xe ấy thì coi không đặng chút nào ! :Smiling:
    • 581 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Em cũng đang đi xe đấy, cảm nhận của em là ok. Xe k khỏe lắm nhưng cho những người nhỏ nhắn đi rất hợp lý. Nó k quá nặng, lại nhỏ gọn, xăng thì bình thường, k tốn lắm. Em cũng k có ý định đổi xe, đi xe này cho nó lành.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uầy em thik xe này lắm, cả kiểu cũ lẫn Popup! Nhìn rất xinh xinh, nhất là nhẹ nên đứa yếu xìu như em cũng ko sợ xe đè chết! nhưng phải cái dáng em cao cao (>1,6m) ko bít ngồi lên xe trông có buồn cười ko nhỉ?
    • 2,374 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Híc, cao hơn 1,6m thì k ổn đâu cậu ạ, nhìn trông giống như con khỉ đi xe đạp ý.

Thấy vài mẹ chê con Mio, nhưng em vẫn khoái con Mio New Pop nhất vì đúng là nó nhẹ, và em thì cũng chẳng lấy gì làm to tát , em đi cũng được hơn 1 năm rồi, chưa phải đạp lần nào, vẫn đề ngon lành. Hôm đi mua xe, định mua em Attila, Fly hoặc SCR cơ, nhưng mà em còm quá không dắt nổi lên vỉa hè, thế là thôi. Còn việc bị ngã, nếu mình đi không cẩn thận thì đi xe nào cũng ngã thôi ạ. Mà em cũng có ý kiến giống mẹ Thảo Gấu.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Nếu cho em chọn lại nên mua xe nào thì em mua xe Mio, vì mỗi cái đặc điểm nhẹ là em thích. Em nghe chồng mua con NOUVO, bây giờ toàn vứt ở nhà vì nặng quá.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Khà kàh, sáng nay trời lạnh, xe chồng xe số, đắt hơn xe mình, chổng mông lên đạp cho nổ. Xe vợ xe rẻ tiền, đề phát chạy luôn, mặt đầy vênh váo.
    • 3,329 Bài viết

• 4,364 Được cảm ơn

Em đi Mio Maximo từ đầu 2005, đời đầu hay sao í. Cảm nhận là với giá tiền í, thì quá ổn! Em chả biết máy khỏe hơn thì hơn thế nào, chứ em chạy bon bon từ Hà Nội về Tuyên Quang hết 3 tiếng rưỡi tốn gần 1 bình xăng. Thế là ổn đấy chứ ạ?
    Lần sau có bầu, em lại chiến = xe Mio tiếp. Lý do ư: Là xe ga, lại nhỏ nhắn nhẹ nhàng, bầu bí ngồi lên rất phù hợp. Mỗi tội cái thẩm mỹ trông nó hơi... ấy. Em bầu 70kg nên bị bạn nó trêu: Trông như Voi đi xe Kút Kít.
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

chà chà, ko biết các mẹ trong đây đã mẹ nào gặp e chưa, em đây cực kì hoành tráng nhưng cưỡi con Mio New Pop trông cực kì duyên dáng và hấp dẫn nhé. Ka ka ka
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7