• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.71K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Hic, chào các mẹ, chẳng biết có phải kinh nghiêm hay không nhưng cứ post nó vào đây. Hôm nọ ở chỗ tớ mọi người nói chuyện cái máy giặt, hết người nọ đến người kia than phiền về cái tội nó vẫn để dính từng vệt xà phòng vào áo quần đã giặt xong. Tớ thì chả bị thế bao giờ, tại vì tớ không cho xà phòng vào chỗ để của nó mà cứ tống thẳng xuống đáy thùng giặt, xong rồi mới cho quần áo lên trên, thế là ok, các mẹ thấy thế nào? Làm thế có hại gì không nhỉ??? À, tớ dùng máy giặt Sanyo cửa đứng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 158 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Hic, chào các mẹ, chẳng biết có phải kinh nghiêm hay không nhưng cứ post nó vào đây. Hôm nọ ở chỗ tớ mọi người nói chuyện cái máy giặt, hết người nọ đến người kia than phiền về cái tội nó vẫn để dính từng vệt xà phòng vào áo quần đã giặt xong. Tớ thì chả bị thế bao giờ, tại vì tớ không cho xà phòng vào chỗ để của nó mà cứ tống thẳng xuống đáy thùng giặt, xong rồi mới cho quần áo lên trên, thế là ok, các mẹ thấy thế nào? Làm thế có hại gì không nhỉ??? À, tớ dùng máy giặt Sanyo cửa đứng.
    Kinh nghiệm này hay quá, quần áo nhà tớ giặt cũng bị tình trạng thế đấy. Nhiều lần phải lấy ra giặt lại. Mệt quá! Cám ơn bsngoc nhé, để tí nữa tớ thử cách của mẹ nó ngay!
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bột giặt bết vào quần áo chủ yếu có lẽ do các mẹ dùng "quá liều", chứ nhà em chả bao giờ bị thế cả. Vấn đề là máy giặt nó tính toán khối lượng cần giặt và đưa ra mức xà phòng cần cho vào thì các mẹ để bột giặt xuống đáy rồi mới cho quần áo lên trên thì có lẽ chưa hẳn là chính xác, như vậy chỉ thiên về ước lượng quần áo và lượng bột giặt có tính cảm tính. Em chạy máy chặt để nó xoay xoay một lúc tính khối lượng quần áo quy ra lượng nước và lượng bột giặt, sau đó lấy bột giặt hòa ra với một ca nước đổ vào, chả bao giờ bị bết. Ngoài ra, đôi khi em ko cho nhiều như máy giặt yêu cầu, nếu quần áo đó nhẹ, ít bẩn. À, em dùng máy Panasonic, F70G2X, 7Kg, dùng bột giặt Omo Matit khi nào gần đầy một thùng quần áo thì em mới giặt nên có khi cả tuần giặt có 2 lần.
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôm nay máy giặt National của mình có vấn đề. Các mẹ có biết địa chỉ sửa máy giặt tốt ở Hà nội giúp mình với nhé.
    • 2,654 Bài viết

• 3,594 Được cảm ơn

Máy Sanyo cửa đứng thì hình như k0 chỗ đổ xà phòng riêng nhỉ? Trước kia tớ dùng Hitachi cửa đứng cũng bị tình trạng xà phòng k0 tan hết, khắc phục = bằng cách cứ 1 lớp quần áo lại 1 ít xà phòng, k0 đổ xà phòng cả đống vào sau cùng; chờ cho máy đảo hết quần áo ngấm đều nước thì pause khoảng 15' cho xà phòng tan ra. Giờ tớ chuyển sang máy Electrolux rồi, dùng omo matic.
    Tớ thấy dùng các máy cửa đứng, thời gian giặt quá ngắn, 30' - 45', thì xà phòng k0 kịp tan, nên phải pause thêm cho nó khoảng 15' nữa. Máy Electrolux tớ cho chạy full circle, khoảng 2h30, thì xà phòng tan hết là đương nhiên.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em dùng Sanyo có chỗ đổ bột giặt mà.Ban đầu em thấy giặt xong, quần áo dính nhiều vệt xà phòng.Bực lắm.Giờ em cho bột giặt vào dưới chỗ nước chảy trước rồi mới nhét quần áo vào.Thấy quần áo không bị như vậy nữa:Smiling:
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người thử dùng bột giặt nước chưa? Bảo đảm không có bị tình trạng sót lại vệt xà phòng, lại kết hợp cả chất làm mềm vải khỏi cần dùng thêm nước xả.
    Vươn tới ước mơ...
    :Thinking: :Smug: :Smiling:
    ndh_bk@yahoo.com 0983262421
    • 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hungnd Xem bài viết
    Mọi người thử dùng bột giặt nước chưa? Bảo đảm không có bị tình trạng sót lại vệt xà phòng, lại kết hợp cả chất làm mềm vải khỏi cần dùng thêm nước xả.
    Bột giặt nước là bột giặt gì? Mẹ nó có thể cho mình biết không? Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    Trời còn có lúc sao quên mọc.
    Anh chẳng bao giờ quên nhớ em!
    • 934 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Bột giặt nước là bột giặt gì? Mẹ nó có thể cho mình biết không? Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    Nói đúng ra là xà phòng nước. Đó là loại xà phòng ở dạng dung dịch, tương đối đặc, của hãng Mỹ Hảo, có bán ở Metro và các siêu thị. Loại này dùng cho máy giặt thì tránh dc hiện tượng có vệt xà phòng nhưng có vẻ độ tẩy trắng của nó hơi cao.
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 350 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các mẹ , sau một thời gian ngó nghiêng , vợ chồng nhà em đã quyết định mai đi ring về chú Pana FX80 X1 - truyền động trực tiếp. hehehhe.....giá cả phải chăng - tiec là chỉ có 8kg:Angel:
    Giá là: 6.190.000 - khuyến mại bột giặt OMO 3kg...và thêm cái gì nữa thì phải...em kông nhớ ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ongxatuiday; 05/09/2010 vào lúc 11:09 PM.
    • 378 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

trước mình cũng dùng bột giặt và toàn bị đóng cặn bột giặt ở quần áo, từ hồi có nước giặt, mình bb bột giặt luôn. Nhà mình toàn dùng Mỹ Hảo, rẻ bằng 1 nửa omo và 1/3 so với ariel, giặt cũng tốt, nói chung là mình thấy hài lòng. Mỗi lần mua nước giặt mỹ hảo còn đc cả nước rửa bát nữa, thế nên cũng chả bao zờ phải mua nước rửa bát , nhà mình dùng sanyo cửa đứng, nói chung cũng bị nhăn quần áo nz mà cũng ko sao cả
    • 199 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Muốn tan hết xà phòng bột và không còn bị vết dính trên quần áo sau khi giặt, cách đơn giản và ít tốn sức nhất là chọn chế độ giặt ngâm, thời gian ngâm phụ thuộc vào loại và độ bẩn của quần áo.
    Điện - Điện tử - Tự động hóa
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà tớ đang dùng cái Pana cửa đứng dạo này toàn bị dính vết bẩn ở quần áo đã giặt xong rồi. Đại loại là khi giặt lẽ ra những cái bẩn phải trôi đi thì nó lại dinh vài vết lên những quần áo phía trên cùng. Có nhà mẹ nào bị thế không? sửa máy giặt mình phải vác ra hiệu hay gọi người đến nhà sửa các mẹ chỉ giúp mình với nhé. Dạo này toàn để chị GV giặt tay cũng tội
    • 512 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembap Xem bài viết
    trước mình cũng dùng bột giặt và toàn bị đóng cặn bột giặt ở quần áo, từ hồi có nước giặt, mình bb bột giặt luôn. Nhà mình toàn dùng Mỹ Hảo, rẻ bằng 1 nửa omo và 1/3 so với ariel, giặt cũng tốt, nói chung là mình thấy hài lòng. Mỗi lần mua nước giặt mỹ hảo còn đc cả nước rửa bát nữa, thế nên cũng chả bao zờ phải mua nước rửa bát , nhà mình dùng sanyo cửa đứng, nói chung cũng bị nhăn quần áo nz mà cũng ko sao cả
    Bu em dùng nước giặt ấy có thấy quần áo cotton bị bay màu hay nhanh rách không? BT cũng đang muốn đổi sáng loại này cho nó đỡ bị cặn xà phòng giây vào quần áo!

Regards,
    BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • 378 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bactam Xem bài viết
    Bu em dùng nước giặt ấy có thấy quần áo cotton bị bay màu hay nhanh rách không? BT cũng đang muốn đổi sáng loại này cho nó đỡ bị cặn xà phòng giây vào quần áo!

Regards,
    BT
    hi bác, e thấy chưa bay màu j cả, cũng đâu có nhanh rách j đâu. Bác cứ dùng thử đi, e đồ rằng nó cũng chẳng kém j omo đâu, rẻ hơn vì đâu có mất công quảng cáo như omo và ariel
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 512 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Cảm ơn Bu em! BT sẽ "bẩu xã đội trưởng" đi lo ngay vụ này! :Rose:

Regards,
    BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • 966 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em thường cho bột giặt vào ... túi lọc xơ vải của máy giặt, không bị bám cặn, hoặc em cho bột giặt xong, chờ cấp đủ nước thì pause lại độ 15' đến 30'.
    Cho em hỏi là không hỉu sao dạo này cái máy giặt nhà em toàn "cắn" quần áo thôi, giờ chỉ dám giặt đồ ở nhà, đồ đi làm em phải giặt tay, hôm trước bà nội cho đám đồ 2vch đi du lịch về vào máy, nó chém hết cả quần áo của hai vch rồi, huhu. Nhà em đang dùng Panasonic, cho em hỏi là sửa máy ở đâu ạ
    Ba mẹ là cánh đồng cho hạt lúa con trổ bông...
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhaom Xem bài viết
    Nhà tớ đang dùng cái Pana cửa đứng dạo này toàn bị dính vết bẩn ở quần áo đã giặt xong rồi. Đại loại là khi giặt lẽ ra những cái bẩn phải trôi đi thì nó lại dinh vài vết lên những quần áo phía trên cùng. Có nhà mẹ nào bị thế không? sửa máy giặt mình phải vác ra hiệu hay gọi người đến nhà sửa các mẹ chỉ giúp mình với nhé. Dạo này toàn để chị GV giặt tay cũng tội
    Có thể là máy giặt của mẹ nó bị đóng két ngoài lồng giặt rồi. Mẹ nó gọi thợ sửa đến nhà, họ tháo ra rồi làm vệ sinh là sạch ngay.
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của các mẹ thật đáng quý với em sau này. Vì em chưa mua được máy giặt vì kinh tế còn hạn hẹp. Em đang phấn đấu tháng tới mua một cái nhưng không biết mua loại nào để khắc phục những tình trạng trên. máy bền, giặt sạch, tiết kiệm điện, nước, giá cả hợp lý... chắc đó cũng là những kỳ vọng của các mẹ khi mua máy phải không? Em cũng vừa post 1 bài để hỏi về máy giặt nhân tiện đây các mẹ có thể cho em kinh nghiệm nên mua loại máy giặt nào thì tốt không.
    Cảm ơn các me!
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thì thích Toshiba vì vắt khỏe, đường cấp nước chảy nhanh. Không như cái SS ở nhà mẹ đẻ, nước vào chậm và giặt không đc sạch lắm. Toshiba cửa đứng giá cũng vừa phải thôi. Khi giặt cũng như các mẹ ở trên, nước đầy cho quay vài vòng rồi pause khoảng 15', vừa để xà phòng tan, vừa để ngâm cho sạch. Mà cái Toshiba nhà mình 10 năm rồi, còn không có chỗ đổ nước xả, cứ phải canh nước cuối cùng để đổ vào nên cũng hơi mệt:Thinking:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2