VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Đun nước siêu tốc tiết kiệm điện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ là khi nào cần nước nóng thì hãy nấu đun sôi siêu tốc rồi dùng, nấu nhanh mà, chứ nấu chưa dùng tới rồi cho vào bình thủy, sắp nhỏ trong nhà cứ quậy linh tinh lại bỏng. Mình đi làm về bận bịu, nấu nước sôi bằng bình đun sôi siêu tốc rồi dùng nấu canh không àh, thấy nhanh nhưng không biết quy ra chi phí thì tiền gas với tiền điện cái nào hơn???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái bình đun siêu tốc Honey'S nhà mình mới mua cách đây vài ngày, dùng pha sữa cho cu tí và chế mỳ tôm cho ông xã mỗi sáng ăn vội khi đi làm trễ.:Laughing:. Coi bộ vậy mà cũng tiện ra trò đấy:Smug:, mình thích nhất là tiết kiệm thời gian, còn điện thì mình cũng không tính nên không biết nó có tiết kiệm không ?:Thinking:
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelove138282 Xem bài viết
    Mình nghĩ là khi nào cần nước nóng thì hãy nấu đun sôi siêu tốc rồi dùng, nấu nhanh mà, chứ nấu chưa dùng tới rồi cho vào bình thủy, sắp nhỏ trong nhà cứ quậy linh tinh lại bỏng. Mình đi làm về bận bịu, nấu nước sôi bằng bình đun sôi siêu tốc rồi dùng nấu canh không àh, thấy nhanh nhưng không biết quy ra chi phí thì tiền gas với tiền điện cái nào hơn???
    Dùng nấu canh, hay hay. Canh mau sôi hơn, tiết kiệm thời gian lại ít hao gas.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như vậy vậy đó. Mỗi lúc đi làm về, cần khuấy sữa cho bé nu thì mình mới dùng bình đun siêu tốc cho lẹ. Mà mấy mẹ đừng sợ tốn tiền điện, thật ra thì sử dụng bình đun sôi siêu tốc không tốn bao nhiêu tiền điện đâu, mà được cái nhanh, khỏe với tiết kiệm thời gian để làm được nhiều việc khác
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo trước, mình lên Đà Lạt thăm nhà bà con. Bình đun siêu tốc là cực kì tiện dụng ở đây, hầu như nhà nào cũng có 1 cái. Trên Đà Lạt lạnh, có bình đun siêu tốc đun lên, chỉ cần 2 phút là có ngay bình nước nóng để pha tắm rồi, chứ không có mà cảm sốt dài dài khi tắm nước lạnh các mẹ nhở.hihi...
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoangmo Xem bài viết
    Dạo trước, mình lên Đà Lạt thăm nhà bà con. Bình đun siêu tốc là cực kì tiện dụng ở đây, hầu như nhà nào cũng có 1 cái. Trên Đà Lạt lạnh, có bình đun siêu tốc đun lên, chỉ cần 2 phút là có ngay bình nước nóng để pha tắm rồi, chứ không có mà cảm sốt dài dài khi tắm nước lạnh các mẹ nhở.hihi...
    Ở Đà Lạt thì bình đun sôi siêu tốc dùng nấu nước pha trà nóng, pha sữa hay những việc khác... Chứ khí hậu lạnh thường xuyên như vậy thì hầu như nhà nào cũng có máy nóng lạnh để tắm.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Đà Lạt thì bình đun sôi siêu tốc dùng nấu nước pha trà nóng, pha sữa hay những việc khác... Chứ khí hậu lạnh thường xuyên như vậy thì hầu như nhà nào cũng có máy nóng lạnh để tắm.
    Bình đun siêu tốc nhà mình dùng cũng được nhiều việc lắm: như nấu nước sôi để tắm,pha sữa, nấu nước nóng để nấu cơm nữa...nhưng mà tốn điện lắm.Hôm trước đun thế nào không biết , giờ không dùng được nữa.mình đang định đi sửa, mà không biết chỗ nào ở Tân Bình có thể sửa được?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benu.yeudau Xem bài viết
    Mẹ nó thử tới 198 LÝ THƯỜNG KIỆT,Q10 xem sao. Ở đó cũng gần Tân Bình đó
    Tình hình là mình đã đi sửa rồi, nhưng mà không sửa được,chắc phải thanh lí em này thôi!:Sad:
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy mẹ cho mình hỏi là hiện giờ có thể mua bình đun mới của hãng nào được? giá cả như thế nào?Mấy mẹ tu vấn giùm mình nhé!:Smiling:
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon248 Xem bài viết
    Mấy mẹ cho mình hỏi là hiện giờ có thể mua bình đun mới của hãng nào được? giá cả như thế nào?Mấy mẹ tu vấn giùm mình nhé!:Smiling:
    tùy hãng, tùy giá tiền à mẹ nó.vô siêu thị điện máy người ta tư vấn cho mình mà
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconme Xem bài viết
    Vào tư vấn ai nói cũng như ai,mẹ nào có kinh nghiệm thực tế thì nói để mọi người biết, mình thì chẳng tin mấy cô bán hàng lắm!
    • 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Năm ngoái cty tớ tặng mỗi người 1 cái bình siêu tốc, mua ở Bigc,hình như rẻ lắm. Hiệu Media gì đó thì phải. Tớ xài thấy tiện lợi vô cùng, vậy mà tháng trước cái thằng kia nó làm bể mất tiêu của tớ. Ôi! Tiếc quá.
    Giờ mỗi lần nấu nước phải nấu bằng gas, vừa lâu lại vừa nóng nữa chứ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoiu12 Xem bài viết
    Vào tư vấn ai nói cũng như ai,mẹ nào có kinh nghiệm thực tế thì nói để mọi người biết, mình thì chẳng tin mấy cô bán hàng lắm!
    Mẹ nó nói thế cũng có lý lắm. Nhưng phải có thì mấy người bán hàng mới dám tư vấn cho mình chứ. Chỉ có điều là đôi khi họ nói....hơi quá sự thật
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdttta Xem bài viết
    Năm ngoái cty tớ tặng mỗi người 1 cái bình siêu tốc, mua ở Bigc,hình như rẻ lắm. Hiệu Media gì đó thì phải. Tớ xài thấy tiện lợi vô cùng, vậy mà tháng trước cái thằng kia nó làm bể mất tiêu của tớ. Ôi! Tiếc quá.
    Giờ mỗi lần nấu nước phải nấu bằng gas, vừa lâu lại vừa nóng nữa chứ.
    mình thấy mẹ nó nên mua bình đun mới đi, như thế tiện lợi hơn đó ,mỗi lần nấu tốn gas lắm,mà mẹ nó nên mua loại tốt để mà dùng nhé!:Smiling:
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mo.no.po Xem bài viết
    Cách đây 2 tháng nhà em có mua bình đun nước của Philips. Lúc đi mua thì nghe mọi người bảo đồ điện của Philips là đỡ tốn điện nhất, thế là mua luôn. Dùng được 2 tháng cũng ko thấy tiền điện tăng lắm ( hehe, chắc mua được cái tốt).
    Mẹ nào muốn mua thì ra Metro đó. Em mua hết 4,3tr, ko nhớ rõ bình bao nhiêu lít nữa.
    Bình đun siêu tốc tới 4,3tr cơp àh? Đắt thế.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconme Xem bài viết
    Mình thấy người bán hàng nào mà chẳng nói tốt cho sản phẩm của mình để bán cho được hàng hả mẹ? Tốt nhất là mẹ nào đã sử dụng rồi thì chia sẻ để cho chị em có thể chọn được cái bình đun tốt nhất nhé.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhung1983 Xem bài viết
    Bình đun siêu tốc tới 4,3tr cơp àh? Đắt thế.
    Mẹ ơi mẹ có nhầm lẫn gì không vậy? chứ bình đun siêu tốc gì mà những 4,3tr? nếu như thế mình thà không xài còn hơn!!! hichic
    • 1,072 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

các bạn chọn mua philip, braun. tefal. 3 hãng này chất lượng rất tốt. tuy nhiên giá thành cao. nếu có thể mua hàng xách tay từ âu châu về là tốt nhất, dùng có 10 năm chưa chắc đã hỏng. nhà mình dùng tefal được 11 năm nay rồi. ko có làm sao hết.
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soi_da Xem bài viết
    các bạn chọn mua philip, braun. tefal. 3 hãng này chất lượng rất tốt. tuy nhiên giá thành cao. nếu có thể mua hàng xách tay từ âu châu về là tốt nhất, dùng có 10 năm chưa chắc đã hỏng. nhà mình dùng tefal được 11 năm nay rồi. ko có làm sao hết.
    Giá thành cao là dao động khoảng bao nhiêu bạn nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư vấn giúp ấm đun nước siêu tốc

mình mới mua ấm đun nước siêu tốc panasonic cr-818 220k nhưng mới đun đc 1 lần thì thấy vỏ ngoài nóng kinh khủng,ở đáy ấm thì thấy những đốm nhỏ. Mình nhớ trước đây mình cũng từng dùng ấm siêu tốc loại khác vỏ nhựa thì ko có hiện tượng trên, ko biết có phải mình mua phải hàng rỏm ko nữa hay hiện...

• Các vật dụng siêu sáng tạo dành cho mèo mà bạn thích mê

Cho dù bạn có nuôi mèo hay không, thì các vật dụng sau đây cũng sẽ khiến bạn thích mê và muốn sở...

• Ho do thời tiết có sinh ra ho có đàm?

Mình có nghe nhiều đến cụm từ kiểu: di ứng thời tiết, ho theo mùa, sổ mũi mùa.... Mình hỏi ngu...

• Đèn SIÊU SÁNG, SIÊU TIẾT KIỆM ĐIỆN có nhà Ai dùng chưa ah?

Sử dụng 38 bóng LED siêu sáng cao cấp .Công suất tổng 2 Wát Được nói là SIÊU SÁNG và SIÊU TIẾT KIỆM ah! Điện áp sử dụng : 220 von , Chuẩn đui xoáy thông dụng http://i240.photobucket.com/albums/ff152/chloctinhhoa/denled.jpg?t=1240470307 Xin tư vấn thêm về chất lượng. Giá đưới 100k/bóng...

• Sáng tạo từ những chai nhựa

Hẳn ai cũng đã coi và ấn tượng, thích thú với clip quảng cáo sử dụng lại chai nhựa nước ngọt của...

• 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soi_da Xem bài viết
    Bạn đâu rồi nhỉ?? Không thấy vào topic tư vấn dùm mình với. Như bạn nói nếu mua hàng xách tay từ châu Âu về nhỡ có hư hỏng thì sao bảo hành được bạn?