VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Đun nước siêu tốc tiết kiệm điện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,062 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Tớ thấy nhà bạn tớ mới được tặng một cái bình đun nước siêu tốc, của Nga, khoảng 2lit, đun 4-5 phút thì sôi mà thấy quảng cáo hết có 100 đồng tiền điện. Hàng Nga thì chắc là bền, 100 đồng/2lit nước sôi thì rẻ quá.
    Nhà tớ suốt ngày đun nước sôi, tắm cho con này, rửa cho con này, tráng bình sữa này, tráng đồ ăn cho con này... Tháng gần 2 bình ga luôn.
    Có mẹ nào biết cái này bán ở đâu không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 485 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các hàng bán đồ điện tử điện lạnh đều có đấy. Mình hay mua ở Phố Huế, cạnh hàng bánh mỳ nổi tiếng í. Ở đó có rất nhiều chủng loại, tha hồ lựa chọn.
    Mẹ không thể sống đời, sống kiếp với con được. Người phụ nữ con chọn mới là người sống hết cuộc đời này với con, người đó chăm sóc, yêu thương con, thì mẹ phải cảm ơn người đó, phải thương yêu người đó! --> Tớ rất tâm đắc với câu nói của MC 1 bạn trong WTT này --> mục tiêu phấn đấu của tớ khi có con dâu!

• 1,062 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Tớ cũng có một cái của Philip, nhưng tớ thấy tốn điện cực kỳ.
    Tớ được tặng với giá là 500K đấy. Tớ lại cho người khác rồi.
    Cái tớ cần là cái tiết kiệm điện cơ (nghe nó quảng cáo là tốn bằng 1/4 các bình đun nước bằng điện bình thường khác)

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách đây 2 tháng nhà em có mua bình đun nước của Philips. Lúc đi mua thì nghe mọi người bảo đồ điện của Philips là đỡ tốn điện nhất, thế là mua luôn. Dùng được 2 tháng cũng ko thấy tiền điện tăng lắm ( hehe, chắc mua được cái tốt).
    Mẹ nào muốn mua thì ra Metro đó. Em mua hết 4,3tr, ko nhớ rõ bình bao nhiêu lít nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,850 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Làm gì có cái gì gọi là tiết kiệm điện. Nếu có thì không tuân theo định luật bảo toàn năng lượng à? Rồi ông Jun len xơ để đi đâu?
    Nhà tớ cũng dùng bình đun nước siêu tốc của Phillips đây, ưu điểm là nhanh sôi, tiện vì tự tắt khi sôi, dùng sang đời cái thứ 2 rồi. Nhưng bây giờ con lớn nên cũng ít dùng.
    À, đi nghỉ mát nhà tớ cũng đem theo để pha sữa và ăn mỳ tôm, tiện lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,321 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Shap cũng có mẫu mã rất đẹp, nhưng ko biết có tiết kiệm điện không.:Thinking::Thinking::Thinking:
    Cám ơn vì con đã đến bên mẹ, Hãy ngoan ngoãn phát triển tốt để cùng mẹ cán đích an toàn con nhé. Cả nhà yêu con

- KKC : 01/3/13
    - KKC : 31/3/13

• 176 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bình siêu tốc thì mình nghĩ hiệu năng cao hơn hẳn đun = gas vì gần như toàn bộ nhiệt lượng sinh ra được truyền vào nước, trong khi đun bếp gas thì truyền ra không khí xunh quanh khá nhiều và phải làm nóng ấm đun nữa. Vấn đề còn lại là chi phí thì có thể tính toán được: công suất ấm x thời gian (phút) x đơn giá điện (đ/kwh) /60. Tốt nhất là mua về dùng thử rồi so sánh chi phí tiền điện và tiền gas thôi.:Laughing:. Loại bình này giờ cũng rè, chỉ khoảng 150-200K là có nhiều mẫu lựa chọn. Nhà tớ thì hạn chế dùng gas, vì làm tăng nhiệt độ trong phòng bếp, đa số là điện thôi.
    :Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss::R ose::Rose::Rose:

• 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Nhà mìnhcũng dùng bình siêu tốc của Phillips, loại 1.7l, mua hồi đầu năm là 700K, ở 120 phố Huế, giờ chắc đắt hơn rồi. Mình ko rõ về kinh tế thì có rẻ hơn đun gas ko, nhưng mình thấy tiện hơn, nhanh hơn, và tiền điện thì cũng ko quá đắt. 2 vc mình dùng cả bình nóng lạnh, bình siêu tốc, lò vi sóng, lò nướng, đèn điện máy giặt đủ cả, 1 tháng hết khoảng trên dưới 100K tiền điện. Riêng tháng 7 thì hết tận hơn 200K, đến tháng vừa rồi (t8) còn có 40K tiền điện thôi, mà tháng 8 nhà mình còn dùng nhiều điện hơn t7 (t7 đi nghỉ mát hết 10 ngày rồi), nhưng đang nghi là bọn điện nó ghi láo, kiểu nó cứ 1 tháng thì ghi thật cao, 1 tháng thì ghi thật thấp, thành ra mình phải đóng nhiều tiền hơn. Đang theo dõi xem sao có gì còn xử lý bọn nó.

• 1,031 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Nhà có em bé dùng cái này cực kì tiện lợi mẹ nó ah. Đun nước pha sữa, tráng bình, ăn mì tôm, thậm chí em bé chỉ cần chờ vài ba phút là có một chậu nước ấm để rửa ráy... cái này cực kì tiện dụng. Chẳng biết tốn điện lắm không vì tớ cũng hay dùng, mà mua cũng lâu rồi nên không còn nhớ ngày xưa mình dùng điện bao nhiêu để mà so sánh.rooling: Tớ dùng ấm đun Homepro 1l sản xuất tại Thái Lan thấy rất được.

• 1,031 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

[quote=eucalyptus;2098597]Nhà mìnhcũng dùng bình siêu tốc của Phillips, loại 1.7l, mua hồi đầu năm là 700K, ở 120 phố Huế, giờ chắc đắt hơn rồi. Mình ko rõ về kinh tế thì có rẻ hơn đun gas ko, nhưng mình thấy tiện hơn, nhanh hơn, và tiền điện thì cũng ko quá đắt. 2 vc mình dùng cả bình nóng lạnh, bình siêu tốc, lò vi sóng, lò nướng, đèn điện máy giặt đủ cả, 1 tháng hết khoảng trên dưới 100K tiền điện. Riêng tháng 7 thì hết tận hơn 200K, đến tháng vừa rồi (t8) còn có 40K tiền điện thôi, mà tháng 8 nhà mình còn dùng nhiều điện hơn t7 (t7 đi nghỉ mát hết 10 ngày rồi), nhưng đang nghi là bọn điện nó ghi láo, kiểu nó cứ 1 tháng thì ghi thật cao, 1 tháng thì ghi thật thấp, thành ra mình phải đóng nhiều tiền hơn. Đang theo dõi xem sao có gì còn xử lý bọn nó.[/quote]
    Bác này truyền cho em kinh nghiệm dùng điện cái. Nhà em mùa đông thì còn ít cũng tầm tầm >< 200 khìn. Mùa hè này mới thật kinh khủng thường dao động từ 370-650 khìn tiền điện một tháng. Em dùng cũng nóng lạnh cũng siêu tốc, lò nướng máy giặt...Nhưng em nghi nhiều ở cái điều hòa, bố con nó cứ về nhà là bật, bất kể ngoài trời nắng mưa nóng lạnh> cái điều hòa nhà em hầu như hoạt động từ 7h tối đến 7h sáng hôm sau. Thứ 7, CN thì hầu như 24/24... Có thực là nó tốn đến thế không hả các mẹ

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5