VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Có nên mua xe đạp điện???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình định mua cho mẹ mình 1 cái xe đạp điện, vì bà không biết đi xe máy. Trời nắng thế này mà bà cứ phải đạp xe đi đi về về ngày 4 lần, mặc dù cơ quan cách nhà chỉ hơn 1km thôi, chắc cũng mệt lắm. Động viên bà tập xe máy mãi mà không được vì bà cứ sợ.
    Nhà bố mẹ nào đã dùng xe đạp điện rồi, tư vấn cho mình xem có nên mua không? Mua của hãng nào là tốt? Sử dụng và bảo quản có đơn giản không? Có tốn điện lắm không?...
    Cảm ơn các bố các mẹ nhiều.

• 185 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littleboo Xem bài viết
    Mình định mua cho mẹ mình 1 cái xe đạp điện, vì bà không biết đi xe máy. Trời nắng thế này mà bà cứ phải đạp xe đi đi về về ngày 4 lần, mặc dù cơ quan cách nhà chỉ hơn 1km thôi, chắc cũng mệt lắm. Động viên bà tập xe máy mãi mà không được vì bà cứ sợ.
    Nhà bố mẹ nào đã dùng xe đạp điện rồi, tư vấn cho mình xem có nên mua không? Mua của hãng nào là tốt? Sử dụng và bảo quản có đơn giản không? Có tốn điện lắm không?...
    Tôi đã được sử dụng free ít hôm (sửa chữa hộ mà). Sử dụng và bảo quản cũng yêu cầu khá nghiêm ngặt một chút. Cũng không tốn điện. Có thể mua của Yamaha, ASAMA. Còn việc nên mua hay không là tùy thuộc vào nhu cầu gia đình bạn.

• 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình vừa search được ít thông tin: xe đạp điện ngày nào cũng phải xạc pin, không đi cũng phải xạc. Nếu dùng thường xuyên thì 6 tháng thay acqui 1 lần (700-800.00đ). Việc sửa chữa bảo dưỡng cũng gặp nhiều khó khăn. Không thể đi được nếu trời mưa vì nước mưa ngấm vào mạch điện sẽ gây chập.
    Thế này thì phiền phức quá nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi littleboo; 23/04/2009 vào lúc 11:44 AM.

• 185 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

<P>
    Mình vừa search được ít thông tin: xe đạp điện ngày nào cũng phải xạc pin, không đi cũng phải xạc. Nếu dùng thường xuyên thì 6 tháng thay acqui 1 lần (700-800.00đ). Việc sửa chữa bảo dưỡng cũng gặp nhiều khó khăn. Không thể đi được nếu trời mưa vì nước mưa ngấm vào mạch điện sẽ gây chập.</P>
    <P>Thế này thì phiền phức quá nhỉ?
    </P>
    <P>&nbsp;Thông tin này có rất nhiều chỗ không chính xác đối với một xe đạp điện có chất lượng trung bình trở lên (cho phép mình tự PR tí nhé: mình đã sửa chữa được bộ điều khiển của xe, tay ga, và chuyên chế tạo nạp ắc qui). Mình không bán, không&nbsp;quen biết ai làm về xe đạp điện và cũng không PR cho xe đạp điện đâu nhé. Tùy thuộc vào nhu cầu mà bạn mua hay không mua thôi.</P>

• 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình vừa search được ít thông tin: xe đạp điện ngày nào cũng phải xạc pin, không đi cũng phải xạc. Nếu dùng thường xuyên thì 6 tháng thay acqui 1 lần (700-800.00đ). Việc sửa chữa bảo dưỡng cũng gặp nhiều khó khăn. Không thể đi được nếu trời mưa vì nước mưa ngấm vào mạch điện sẽ gây chập.
    Thế này thì phiền phức quá nhỉ?
    Cái này mình confirm đúng nè, mình có một chiếc xe đạp điện hiệu Yamaha, mỗi khi hư gì thì y rằng phải è cổ ra đạp đến chỗ chuyên sữa, mà đạp khi không có điện thì chao ôi:Sad:

• 35 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng định mua một cái cho con gái mình đi học năm năm nay cháu học lớp 10, mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn nhé . cám ơn các mẹ.keke

• 131 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

cô em chồng tớ có cái , nói chung là đi cũng sướng lắm , mỗi tội dắt bộ thì hơi nặng ( cảm giác như nặng hơn cả xe máy , chắc vì nó gọn nên mình cảm giác thế ) , nhưng lúc xe hết điện thì còng lưng ra đạp khổ lắm .

• 127 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng có xe đạp điện, đi gần năm nay rồi thấy rất thích và tiện, chưa hỏng lần nào, mỗi lần sạc điện đi được 50km.

• TLK
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đang đi xe đạp điện nè.
    Mình thấy cũng dc. Hồi đầu mới mua thì đi khoảng 30 km mới phải sạc. Bây giờ, sau nửa năm thì 15 km là phải sạc rồi; k phải vì hết điện mà vì cảm thấy xe đi k khỏe nữa. Mỗi lần sạc khoảng 1 tiếng.
    Mình vẫn đi trời mưa, k sao cả. Trộm vía mọi thứ vẫn OK. Chỉ ghét là k có giảm sóc thôi.
    Mình đi xe ASAMA.(Hồi mua có khuyến mại cái đài rất xinh, về con gái thik lắm)

• 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hic, e thì e khuyên các mẹ không nên mua, e đi học năm cấp 3 bằng xe đạp điện vì nhà e xa quá, mà mỗi lần leo lên xe là 1 lần chán, điện chẳng đủ đi đâu xa mà vừa đi vừa lo hết, acquy thay thì đắt nữa, tóm lại k nên mua các mẹ ạ

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2