VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Có nên mua Tivi khuyến mãi cuối năm không các mẹ ơi???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cuối năm các chương trình khuyến mại nào cũng rất hấp dẫn. Ông xã em hay xem bóng đá nên muốn đổi TV, mua 1 cái TV led 42' để ngoài phòng khách, cái cũ cho vào phòng ngủ. Thấy các siêu thị điện máy tung tin giảm giá khuyến mại em cũng ham lắm nhưng chẳng biết mua ở đâu thì tốt. Mấy cái đồ điện tử này không cẩn thận, bỏ tiền ra mua rồi lấy phải cái hàng bị lỗi mà tối ngày đi bảo hành cũng mệt lắm. Ngày trước em bị dính cái máy giặt thế nên sợ lắm rồi Em đang tham khảo thị trường. Nên mua ở đâu giá cả tốt, hàng đảm bảo mà dịch vụ sau bán hàng tốt các chị nhỉ?:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự làm 11 món đồ sáng tạo từ những vật dụng có sẵn

Từ những món đồ có sẵn trong nhà, qua vài bước "biến hóa", bạn sẽ có những vật dụng mới vô cùng hữu...

• Bé chỉ ho về đêm

Các mẹ ơi. Tình hình là em thấy khó hiểu lắm. Bé nhà em, chỉ đêm mới ho thôi, chứ ngày bé không có...

• Em có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ mũi không các mẹ ơi???

Năm mới, chúc các bố, các mẹ nhà ta luôn luôn trẻ trung, xinh đẹp và thành đạt nhé. Các bố mẹ giúp em với. Em đang cực kỳ lăn tăn không biết có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ mũi không. Chả là, về tổng thể thì em khá dễ coi, nhưng riêng cái mũi thì xấu ơi là xấu, vừa tẹt, vừa to, đầu mũi cứ tròn...

• Có nên mua chung cư 113 trung kinh ko các mẹ nhỉ

chẳng là nhà em cần mua 1 chung cư, không hản là cần ngay nhưng vì em muốn mua để ở nên em cũng phải xem xét nhiều thứ những chung cư cao cấp mà mai sau ở phải trả tiền dịch vụ đắt quá cũng oải lắm ạ hôm trước em xem có cái C land ở CT3 mỹ đình đang xây giá gốc 30 nhưng mà phí dich vụ của nó viết...

• 10 vật dụng gia đình giúp chúng ta đỡ vất vả

Mỗi ngày, chúng ta có hàng trăm việc lặt vặt để hoàn thành. Vì vậy, sự tiện lợi luôn được đặt lên...

• 250 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Zu hay chọn cái hợp ý rồi yêu cầu nhân viên cho mình xem niêm phong và bung hộp trước mắt mình, muốn cẩn thận hơn nữa thì ký vào máy đã chọn để khi họ chở sản phẩm đến mình nhận đúng máy đó là được, ở các TTTM lớn cứ hỏi rõ nhân viên tư vấn là SP còn máy fullbox hay chỉ còn hàng trưng bày là họ nói thật mà

Trước giờ Zu hay mua TV, máy giặt, tủ lạnh ở các siêu thị như Pico hay Topcare đều ổn nên cứ đâu có chương trình khuyến mãi hấp dẫn hơn là Zu chọn, còn giá thì sêm sêm thôi, nếu thấy chênh rẻ hơn nhiều thì nên gọi điện đặt trước khi đến vì nhiều khi họ down giá để thu hút sự chú ý của KH chứ thực ra rẻ mà kho đâu có hàng
    • 161 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Kinh nghiệm là tham khảo mẫu và giá của mấy loại đang có khuyến mại ở mấy siêu thị lớn rồi search google, kiểu gì cũng sẽ có giá rẻ hơn. Tôi cũng đã mua 1 cái full HD như thế, giá gần 10tr, rẻ hơn ở Pico được 500.000 đ, có giấy bảo hành chính hãng đàng hoàng, dùng mấy năm nay vẫn chưa vấn đề gì cả. Bán hàng qua mạng hay điện thoại thì bớt đi được chi phí thuê mặt bằng và quảng cáo, giá rẻ hơn là phải.
    • 5,542 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Dòng EX600 series của Sony tại Việt Nam chỉ có đúng 2 model 32 (13,9 triệu đồng) và 40 inch (25,9 triệu đồng). Cả hai đều sử dụng công nghệ màn hình LCD đèn chiếu LED, hỗ trợ độ phân giải hình ảnh Full HD, đi kèm công nghệ xử lý hình ảnh Bravia Engine 3 mới nhất.
    Mình cũng đang ngó nghiêng em này, vì em ấy vừa túi tiền. Nhưng mình tưởng là em nó là LCD chứ nhỉ
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 2,813 Bài viết

• 13,447 Được cảm ơn

Đồ điện tử Sam Sung bảo hành kém lắm, tránh xa nó ra. Cách đây 3 năm mình có mua một cái đầu DVD của SS hồi đó là loại đắt hình như gần 3 tr dùng chưa được 1 tháng thì hỏng mang đến mấy trung tâm ủy nhiệm thì mãi không xong cuối cùng phải mang xuống trung tâm của hãng ở đường Láng gặp quản lí chửi nhau một trận mất gần tháng mới xong.. Mang về vứt xó vì kén đĩa chả xem được..

• 48 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình thì mua 1 cái LCD ở Caring đây này, dùng được đúng hết thời gian bảo hành 1 vài tháng thì nó hỏng màn hình, bó tay, bây giờ gọi hãng đến nó bảo tiền thay gần bằng tiền mua cái mới.
    chắc số mình đen vớ ko biết vớ phải cái chúng nó treo trưng bày thì mới nhanh hỏng thế.
    Định tết này mua cái mới đây, nhưng nói về quê cũng chẳng ai xem nên cứ lững lờ chưa mua, cũng đang coi chỗ nào uy tín chút.Có đứa bạn giới thiệu qua Wonderbuy mua vì nó cũng mới mua ở đó cái đầu DVD với cái tủ lạnh cho ba má nó thì phải.Qua tết ghé đó coi thử.:Battin ey:
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

@chủ topic: Bạn muốn mua tivi à? Mình thì ko quan tâm đến các Trung Tâm Điện máy cho lắm! Mình chỉ quan tâm đến chất lượng hàng mình sẽ mua mà thôi! Nếu như mua tivi thì mình chỉ chọn Sony hoặc Panasonic vì theo mình biết hai hãng này có bóng đèn hình bền nhất. Còn nua máy giặt thì mình chọn Sharp và Electrolux vì mình đánh giá dàn cơ của hãng này cực bền. Có mua tủ lạnh thì mình chọn Hitachi hoặc Sharp vì nhà mình xài qua 10 năm ko hề hấn gì! .... Đây là kinh nghiệm mà mình đã dùng qua sản phẩm! Còn bảo hành của các hãng này thế nào thì mình ko biết vì chưa bao giờ mình đi bảo hành sau khi mua, chỉ xài đến khi hư thì bán ve chai thôi chứ ko biết dịch vụ bảo hành ra sao cả! :Battin ey:
    • 1,876 Bài viết

• 2,447 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là lượn web trước để so sánh. Năm nay mình ko có nhu cầu sắm đồ điện tử nên ko bit giá thế nào. Vào hóng các mẹ, bit đâu lại nổi hứng mua sắm.
    Mình bây giờ chỉ mong sắm cái mãy ảnh xìn xịn để chụpa nhr con cho nét thui. Hì..hì...
    • 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Pico là sự lựa chọn tốt bạn nhé. Mẹ nó tham khảo ý kiến của mẹ Zo là ok rùi. không lo lắm đâu.
    • 266 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    @chủ topic: Bạn muốn mua tivi à? Mình thì ko quan tâm đến các Trung Tâm Điện máy cho lắm! Mình chỉ quan tâm đến chất lượng hàng mình sẽ mua mà thôi! Nếu như mua tivi thì mình chỉ chọn Sony hoặc Panasonic vì theo mình biết hai hãng này có bóng đèn hình bền nhất. Còn nua máy giặt thì mình chọn Sharp và Electrolux vì mình đánh giá dàn cơ của hãng này cực bền. Có mua tủ lạnh thì mình chọn Hitachi hoặc Sharp vì nhà mình xài qua 10 năm ko hề hấn gì! .... Đây là kinh nghiệm mà mình đã dùng qua sản phẩm! Còn bảo hành của các hãng này thế nào thì mình ko biết vì chưa bao giờ mình đi bảo hành sau khi mua, chỉ xài đến khi hư thì bán ve chai thôi chứ ko biết dịch vụ bảo hành ra sao cả! :Battin ey:
    Ôi may quá mình trúng cả 3. Mình xài cái máy giặt Electrolux và cái tủ lạnh Sharp cũng khoảng 14-15 năm rùi, và giờ vẫn đang xài. Còn cái tivi Sony thì mới xài có 4 năm cũng chưa biết, nhưng mình nghĩ chắc LCD cũng chẳng bền mấy chứ ko phải loại kia thì bền hơn. Đang muốn đổi tủ lạnh mới vì thấy nó nhỏ quá, hồi đó mua 220 lít đã là to lắm rùi, ai cũng nói có 2 vợ chồng mà mua gì tủ to, mà ox thì đi vắng suốt, thế mà mình đựng vẫn chật nứt. Nhà đứa em có 4 người ở nhà suốt tủ có 180 lít mà rộng thênh thang vì chả để gì mấy. Mình đi đâu về mà mở tủ lạnh ra ko có gì thì khó chịu lắm...:Sad:
    @ bạn chủ top: mình thấy mua TV thì ko nên mua hàng trưng bày, vì hàng này đã hoạt động nhiều nên tuổi thọ bóng hình giảm, thế nên luôn phải lấy hàng mới.
    • 48 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Pico là sự lựa chọn tốt bạn nhé. Mẹ nó tham khảo ý kiến của mẹ Zo là ok rùi. không lo lắm đâu.
    Em thì chưa có mua ở Pico, chỉ mua ở Nk, có người cũng tư vấn cho em nên mua ở Wonderbuy í.
    mà hình như cũng có nhiều mẹ ko quan tâm đến việc mua ở TT nào thì phải, cái quan tâm là nó thuộc hãng nào thôi. Nếu vậy thì liệu có an tâm ko hả CM?
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

đầu năm mới mở hàng mua sắm luôn đi chị chủ top ơi, chị có thể đến Wonderbuy mua cũng được đó, bạn bè em hay đến đó mua TV nhièu lắm, hôm trước em cũng mới mua cái máy giặt Sanyo rồi.Chỗ này hàng tốt, còn BH thì máy chưa có vấn đề j nên em chưa có Bh.hehe