VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Có mẹ nào đã dùng tủ lạnh hitachi 4 cửa chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,261 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Tình hình là cuối năm, mình định thay cái tủ lạnh, mình xem các hàng điện máy thì phân vân hai mã này quá, ko biết sử dụng có ok không, có nên mua ko, có gì các mẹ tư vấn cho mình biết nhé :

cái này của Hitachi, 4 cửa, giá tầm 21tr. Hệ thống các ngăn tầng lạnh chưa phân ra rõ ràng như của pana, nhưng được cái làm đá tự động và có hệ thống nước nữa.
    và cái này

cái àny của panasonic, tầm 12 tr, cũng thích lắm, vì cáí ngăn lạnh nó có hệ thống phân ra rõ ràng ở từng ngăn nên tủ lạnh sẽ rất gọn gàng, khoa học.
    nhà em chỉ có 2 vc + 1 em bé nhỏ, tính ra mua cái trên hơi lãng phí nhỉ, nhưng mẫu mã em nhìn ưng ghê , nên cũng lăn tăn quá. Em mong các chị tư vấn hộ em, em cảm ơn rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SHMILU; 20/11/2011 vào lúc 01:33 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

VC mình cũng nghiên cứu vụ tủ lạnh chán chê. Ban đầu định bụng mua SBS hitachi, xong thấy ngăn tủ bé quá (vì bị chia đôi) nên chuyển sang dòng French door. Cũng thích em Hitachi 4 cánh này lắm (kiểu dáng đẹp, làm đá tự động, lấy đá ngoài-mà 21tr thì chưa có làm đá tự động) nhưng vì ngăn đá không chia và ở phía trên nên cuối cùng đã chuyển sang em Sharps 4 cánh (double French door). Ngăn tủ rộng, ngăn làm đông phía dưới và được chia nhỏ tiện dụng. Bạn vào Pico điện máy ở Tây Sơn mà tham khảo, khá nhiều mẫu ở đó.
    http://www.pico.vn/ProductList.aspx?...ter=:100::651:

Chúc bạn sớm tìm đc tủ lạnh ưng ý!
    • 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Mình không có nhận xét gì về 2 tủ mà bạn đưa ra nhưng kinh nghiệm bản thân dùng qua ko ít tủ lạnh là như thế này:
    - Không nên mua tủ có vách chia đôi giữa 2 cánh vì nó làm diện tích tủ hẹp đi, để đồ ko được nhiều. Mình thích loại tủ 2 cánh nhưng khi mở ra thì như loại tủ 1 cánh.
    - Không nên mua loại tủ có vòi nước và đá ở phía ngoài cánh (như hình cái hitachi phía trên) vì một thời gian sau sẽ có hiện tượng mốc bẩn ở vòi rất mất vệ sinh.
    - Nên chọn tủ mà phần freezer nằm ở phía dưới (tiện cho việc xếp đồ đông lạnh).
    Tóm lại, mình thích loại tủ kết hợp của 2 cái tủ mà bạn đưa ra về hình dáng bên ngoài (có bỏ bớt cái phần vòi nước và đá): phía trên là 2 cánh (french door), phía dưới là tủ đá (freezer). Hì, như hình cái tủ này:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Không biết về điện năng thì thế nào ạ? Anh/chị nào xài rồi vào chia sẻ kinh nghiệm thêm với ạ!
    • 1,261 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

cái mà chị mimi&mina nói, hitachi cũng có dạng này :

Cái này tầm 17tr hơn. Phải công nhận mẫu mã hitachi sang thật, cái mẫu đầu tiên của hitachi e nhìn mà mê quá, cảm ơn các chị đã góp ý, để em phải suy nghĩ kỹ hơn trước khi mua.

Mọi người thích ngăn đá dạng kéo chứ em thì coi hitachi và pana. mặc dù hitachi đẹp thật, đặt vào phòng bếp sang lên hẳn, nhưng ngăn đá của hitachi ko phân bố, chia ngăn rõ rệt như pana. Nguyên tầng đông đá của pana, em nhìn mà thích liền, vì mỗi tầng, nó chia rõ lắm, mình rất tiện nhét và phân bố cũng như sắp xếp gọn gàng, khoa học hơn. Còn của hitachi chỉ là 1 cái khay ở giữa để phân 2 tầng. Phải chi 2 nhãn này, kết hợp với nhau thì hay biết mấy.

Tủ sharp có bền ko mẹ thiên bình, nhà mẹ mình dùng TL pana ok lắm, dùng cả chục năm rồi (thời là national), mình mua cái toshiba 3 năm nay mà chán quá, sửa lên sửa xuống mấy lần, nên tính đổi tủ chứ thật ra nhà mình chỉ cần loại 200l là cũng ok rồi. Mặc dù mình cũng ưng kiểu này của toshiba lắm, nhưng vẫn còn ấn tượng xấu đến giờ :
    • 76 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình ko hiểu sao tủ lanh Toshiba nhà bạn lại phải sửa nhiều thế, mẹ mình cũng dùng hãng này 5 năm nay vẫn rất ok (trộm vía .
    Theo mình thấy thì tủ lạnh là 1 vật dụng cực kỳ bền,hiếm khi hỏng lắm! Cứ hàng Nhật mà chọn rồi đến Châu Âu, bí lắm thì hẵng chơi đồ Hàn xẻng (đấy là quan niệm của mình).
    VC mình chọn Sharp vì lý do ngăn đá chia nhỏ + nằm phía dưới, ngăn mát rộng vào để đồ thoải mái thì chi phí cho nó cũng hợp lý. Mình mới đặt hàng thui vì 1 tháng nữa mình mới chuyển về nhà mà.
    Còn nếu mình xông xênh thì mình sẽ chọn ngay 1 em Made in Japan như thế này này:
    NR-F475TM-S_475844.jpg or
    Đây là dòng cao cấp của Nhật, đẹp long lanh luôn. Ox nhà mình nhưng mình ko cho
    Về vụ điện năng thì theo mình hiểu thì tủ lạnh to đương nhiên tốn điện > tủ nhỏ, nhưng mẹ nó yên tâm là cũng ko nhiều lắm đâu, hình như trên dươí 100k/mth (tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng nữa nhé! nhưng tóm lại ko tốn đâu).
    Theo mình mẹ nó nên note ra những mong muốn của mình đv 1 cái tủ lạnh, cái gì là ưu tiên để có cơ sở chọn. Mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng để cạnh tranh nhau mà. Nó mà tích hợp hết vào 1 cái thì nó sẽ ko có lý do để cho ra mẫu mới đâu mẹ nó ạ . Người tiêu dùng như chúng mình fải tự quyết thui
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thienbinh2210; 22/11/2011 vào lúc 09:02 AM.
    • 764 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhắm con hitachi 365l loại có 3 khoang ý, giá tầm gần 15tr.đợi xong nhà thì khuân thôi.
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Mẹ nó sao không tìm hiểu dòng tủ lạnh của GE đó, nó vừa có chức năng làm tươi mới đồ bỏ vào ngăn mát. Muốn hiểu thêm mẹ nó vào link này nè để tìm hiểu, các mẹ cũng đang bàn luận sôi nổi lắm đó. Hàng GE thì có SS, French Door, ...tùy vào mẹ nó thích cái nào, giá cả và chức năng cũng tương tự nhau thôi.
    Link xem thêm nè mẹ nó:
    Mua tủ lạnh
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 206 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Em xài cái Pana 4 cửa, nhưng hình dáng giông giống cái 2 cửa thôi à, chạy êm ru như chết, ít tốn điện. Khoái cái đó. Hitachi nghe đồn cũng ổn. Cơ mà VN mình cũng ít chọn lựa quá, nên chả biết nói thế nào khi chưa xài qua tất cả các loại khác ngoài Pana, Sanyo
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_rua_beo Xem bài viết
    Em xài cái Pana 4 cửa, nhưng hình dáng giông giống cái 2 cửa thôi à, chạy êm ru như chết, ít tốn điện. Khoái cái đó. Hitachi nghe đồn cũng ổn. Cơ mà VN mình cũng ít chọn lựa quá, nên chả biết nói thế nào khi chưa xài qua tất cả các loại khác ngoài Pana, Sanyo
    Dòng của GE cũng có nhiều hãng nổi tiếng mẹ nó như SS nè, Frend Door (ko biết đúng ko) nè, hai cái này thì chất lượng phải nói tốt. Nhà nhỏ bạn mình xài của SS gần 5 năm roài mà cứ như mới mua ấy. Rất tiết kiệm điện nhé, nhà nó 7 người đi chợ 1 lần là ăn cả tuần. Như vậy mới thấy có tủ to tiết kiệm đủ thứ, hihihi
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin lỗi đã spam, nhưng em muốn hỏi, có chị nào có tủ lạnh cũ, muốn thanh lý ko ạ, em muốn mua tủ mới nhưng chưa đủ tiền, đành mua tủ cũ, có chị nào bán thông báo cho em với ạ. liên lạc hộ em qua mail: nguyentuyetna@gamil.com. Cảm ơn các chị nhiều.
    • bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nhà mình dùng cái Hitachi, 4 cửa được 3 năm rùi, mình cực kỳ ưng ý không chê được điểm nào
    • 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc Xem bài viết
    Nhà mình dùng cái Hitachi, 4 cửa được 3 năm rùi, mình cực kỳ ưng ý không chê được điểm nào
    Chay êm không mẹ? Một tháng ngốn hết bao nhiêu tiền điện ạ?
    Em đang xài cái Electrolux mà nó ồn không chịu được, em đang muốn đổi qua cái này ạ. Thanks