VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Cho xả vải vào máy giặt lúc nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là nhà em có cái máy giặt Electrolux lôg ngang, dùng lâu rồi mà không biết cho nước xả vải lúc nào vì trc đây cho thì thấy cái chỗ đổ nc xả có thông nhau với chỗ để bột giặt mà nhà em hay giặt đêm rồi đi ngủ nên không để ý.
    Hic giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 163 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Huhu, em cũng thế! Toàn phải giặt tay mới dùng nc xả vải, chứ máy giặt thì xả xong nó chả có mùi gì nữa cả. Hepl!!!
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Hiệu quả nhất là cho vào lần xả cuối cùng. Nhưng muốn vậy bạn phải canh chừng.
    • 71 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halangirl Xem bài viết
    Huhu, em cũng thế! Toàn phải giặt tay mới dùng nc xả vải, chứ máy giặt thì xả xong nó chả có mùi gì nữa cả. Hepl!!!
    Ôi sao giống em thế, chi thấy mùi thơm đầy nhà lúc giặt, giặt xong chẳng thấy quần áo thơm.
    • 107 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

:Laughing: Máy giặt cửa ngang em thấy thường có 3 ngăn, là thuốc tẩy (vẽ biểu tượng cái lọ đựng hóa chất), xả vải (có hình bông hoa) và bột giặt; bênh cạnh đó có loại 4, thêm ngăn nhỏ xà phòng nữa để giặt sơ trước khi giặt chính. Nếu để giặt theo đủ chương trình bình thường thì đến lần giũ cuối bao giờ nó cũng trộn với nước xả vải... trừ một số chương trình giặt đặt biệt.
    :cool:
    • 485 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

thế thì đành chịu ạ:Sad:, chờ đến bao giờ nó mới giặt xong
    • 145 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Phần lớn các loại máy giặt bây giờ đều hoạt động automatic, có đủ các ngăn xà phòng, thuốc tẩy, nước xả vải (softener). Bắt đầu giặt thì cho luôn nước xả vào ngăn; khi giặt đến nước thứ 3 thì máy tự động xả trộn lẫn vào nước giặt; không phải canh chừng đâu. Như thế mới gọi là "máy" chứ, tiết kiệm thời gian, công sức cho các bà nội trợ!
    :Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương!:Rose:
    • 485 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

nhưng khi e kéo ngăn ra thì thấy 3 cái chỗ đó đều thông nhau - làm j có cái nào gọi là chốt để mở, khóa lúc xả vải hay bột giặt nhỉ. Chỉ sợ lại hòa chung với nhau, mất công, lãng phí lắm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy k nên để đồ đã giặt qua đêm, dù có dùng nước xả rồi mà để qua đêm thì mùi cũng k còn thơm nữa. Vì cả ngày đi làm chỉ có buổi tối mới làm việc nhà nên em thường giặt lúc nấu cơm tối.... trước khi đi ngủ thì đem phơi luôn.
    • 163 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ui kể cả là như các mẹ nói, em còn cẩn thận tới mức canh đến công đoạn xả cuối cùng, bình thường cho lưng nắp xả vải giặt tay là đã thơm điếc mũi hàng xóm rồi, thế nhưng cho vào máy giặt toàn ba bốn nắp xả đầy, hoặc hoà với ít nước đổ vào lúc sau mang ra fơi mùi như điên ấy! Chả thơm gì!
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nước xả vải là một trong những nguyên nhân làm máy giặt mau dơ rooling:. Nhưng không có nước xả vải thì mình có cảm giác quần áo không được mềm mại cho lắm. Còn mùi thơm thì thôi đành quên đi, đổ nhiều chỉ tốn kém thêm chứ cũng chẳng thơm hơn chút nào. :Smiling:
    Bữa nào nhớ thì mình cho vào nước xả cuối, còn quên thì thôi luôn :Smiling:

Đợt vừa rồi mình có mua chai nước giặt đồ về giặt thử, công nhận là quần áo mềm mại thấy rõ, mùi thơm của xà bông nước này vẫn còn mặc dù mình không bỏ nước xả. Các Mẹ thử xem sao nhé! :Smiling:
    • 461 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Nước xả vải là một trong những nguyên nhân làm máy giặt mau dơ rooling:. Nhưng không có nước xả vải thì mình có cảm giác quần áo không được mềm mại cho lắm. Còn mùi thơm thì thôi đành quên đi, đổ nhiều chỉ tốn kém thêm chứ cũng chẳng thơm hơn chút nào. :Smiling:
    Bữa nào nhớ thì mình cho vào nước xả cuối, còn quên thì thôi luôn :Smiling:

Đợt vừa rồi mình có mua chai nước giặt đồ về giặt thử, công nhận là quần áo mềm mại thấy rõ, mùi thơm của xà bông nước này vẫn còn mặc dù mình không bỏ nước xả. Các Mẹ thử xem sao nhé! :Smiling:
    bạn ơi cho mình hỏi bạn mua nước giặt đồ hiệu gì, giá cả thế nào vậy, thanks
    • 163 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Vâng, chị LiSa chỉ cho mỏi người biết cái nước giặt đồ đó với. Em chưa nghe bao giờ! Dùng thay xà fòng à chị?
    • 2,248 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh2005 Xem bài viết
    nhưng khi e kéo ngăn ra thì thấy 3 cái chỗ đó đều thông nhau - làm j có cái nào gọi là chốt để mở, khóa lúc xả vải hay bột giặt nhỉ. Chỉ sợ lại hòa chung với nhau, mất công, lãng phí lắm
    Chị nói em mới để ý, không hiểu máy nhà em có vậy không nhỉ, tí lên thử xem. Em thì cứ cho bột giặt và nước xả ngay từ đầu, em thấy mùi thơm lắm mà.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

@MEHEOQUAY&HEOMOI & halangirl: mình thấy trong siêu thị có bán nhiều loại lắm nhưng hiện tại mình đang xài chai Essence màu tím tím (hình như của Thái), khoảng 52-53K chai 1000ml. Mỗi lần giặt mình cho khoảng 2 nắp rưỡi. Cái này thay cho xà bông bột, không sợ bột giặt còn bám vào quần áo :Smiling:. Các Mẹ thử xem sao.
    • 1,547 Bài viết

• 2,359 Được cảm ơn

tên nó là gì hả mẹ Lisa ơi??
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama-in-future Xem bài viết
    tên nó là gì hả mẹ Lisa ơi??
    Nó tên là Essence :Smiling:
    • 467 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

e thì làm thế nè ạ. đến nước giặt thứ 3 thì máy nhà e nó kêu tít tít báo hiệu ( k bít máy nhà các mẹ có thế k ^^) thì e lên rút điện ra. thế là trong lồng máy có 1 ít nc. rùi e đổ nc xả vào. để 1 lúc. sau đó cắm máy lại. để ở chế độ vắt. đảm bảo thơm như thường ạ
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan