VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Cho mình xin ý kiến về chất lượng xe Honda SH125 Việt Nam sản xuất nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 7.93K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các bố/mẹ,

Mình đang dự định mua xe Honda SH 125 của Việt Nam sản xuất cho anh xã đi nhưng vẫn còn đang do dự vì chưa biết chất lượng thế nào. Vậy bố/mẹ nào đã mua & sử dụng dòng xe này rồi thì cho mình xin ý kiến nhé!

Cám ơn các bố/các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose:
    Mẹ Gấu&Xu
    Me Gau con (TP.HCM)

• 430 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mới mua nên chưa có phàn nàn gì, với lại chưa đi SH cũ nên chả biết ý kiến gì với mẹ Gấu & Xu bây giờ :Sigh: Mua xong rồi anh xã lại bảo là Vespa Grandturismo trông nó cá tính, sang hơn chứ SH bây giờ nhiều quá mới bực chứ, đúng là có voi đòi tiên, đứng núi này trông núi nọ mà.
    PS : Xe này mới tung ra mà bảo đánh giá chất lượng thì làm sao biết rõ , nhất là khi mình đâu phải dân chơi xe! Nhưng mà chưa nghe ai chê đâu mẹ Gấu & Xu à
    Lấy vợ xin anh lấy vợ ù
    Tay em đầy đặn, tối em ru
    Kê đầu anh ngủ “êm hơn gối”
    Mộng đẹp, hiên ngoài gió vi vu.

Lấy vợ xin anh lấy vợ còm
    Bởi vì vừa đủ”một người” ôm
    Nuôi em còn dễ hơn nuôi kiến
    Đỡ tiền ăn vặt, đỡ tiền cơm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Lemyngoc nhé, mà bạn mua bao nhiêu vậy, có phải là 108 triệu không & mua ở đâu. Hồi trưa mình ra hãng để hỏi mua thì hết hàng rồi, muốn mua phải đặt cọc 10 triệu & chờ khoảng 20 ngày sau mới có...
    Me Gau con (TP.HCM)

• 430 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình mua chỉ 105 tr thôi, vì em mình làm ngân hàng cho doanh nghiệp bán xe này vay nên mua xe em mình mua được rẻ hơn vài triệu ( xe nào cũng thế chứ kg phải SH không).Cũng phải chờ 1 tuần ( hình như mua xe Honda ai cũng thế).
    SH màu xanh nõn chuối nhìn rất đẹp và hiện đại...mình thấy màu nâu giờ cũng chỉ phù hợp với lứa tuổi trung niên...tầm trẻ trẻ đi màu xanh, màu trắng là đẹp
    Lấy vợ xin anh lấy vợ ù

• 430 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình mua chỉ 105 tr thôi, vì em mình làm ngân hàng cho doanh nghiệp bán xe này vay nên mua xe em mình mua được rẻ hơn vài triệu ( xe nào cũng thế chứ kg phải SH không).Cũng phải chờ 1 tuần ( hình như mua xe Honda ai cũng thế).
    SH màu xanh nõn chuối nhìn rất đẹp và hiện đại...mình thấy màu nâu giờ cũng chỉ phù hợp với lứa tuổi trung niên...tầm trẻ trẻ đi màu xanh, màu trắng là đẹp
    Lấy vợ xin anh lấy vợ ù

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 403 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Các chị đừng mua màu đen màu nâu, ban đêm đi ko đẹp và xe dơ 1 chút là nhìn cũ ngay, mau xuống màu lắm. (theo quan điểm của em và gia đình, bạn bè em cũng thấy vậy - nhưng theo ý thích của mỗi người nữa, có người rất thích màu đen :Battin ey: ) SH VN mới thì chạy tốt ko có gì phàn nàn, nhưng về sau thì đương nhiên ko bằng SH nhập, dàn mủ (nhựa) em thấy cũng xấu hơn, xe ngắn hơn 1 chút, nhìn có vẻ nhỏ hơn. Bạn em đang chạy thấy tốt và ai cũng khen nhưng nó phàn nàn xe ko mạnh bằng, chạy tốc độ mạnh xe hơi rung nhẹ và lắc, ko bit có phải tùy chiếc ko nữa, nhưng phụ nữ ko ai chạy 80,90km/h nên yên tâm về chất lượng. Nhưng nếu ai đã chạy SH nhập mà chạy SH VN sẽ thấy cực kì khác nhau, đó là vì tiền nào của đó, SH VN rẻ hơn gần 1/2 mà, em ko có ý khen chê nhưng em đã chạy và cũng cảm nhận chút ít về sự khác biệt, cũng giống như AIR BLADE VN và Thái, 2 lốc máy khi chạy cái thì im ru và lướt nhẹ, cái thì kêu và bị khựng lại. Em nghe thêm tin là SH VN năm 2010 ra đời mới 150 nên 125 sẽ giảm, các chị chờ được thì năm sau sẽ rẻ hơn nhiều ạ, vì cuối năm ai cũng muốn có xe đẹp nên có khi hết hàng và tăng giá. Vài dòng chia sẽ cùng các chị.

• 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGOC HUYNH 2009 Xem bài viết
    Các chị đừng mua màu đen màu nâu, ban đêm đi ko đẹp và xe dơ 1 chút là nhìn cũ ngay, mau xuống màu lắm. (theo quan điểm của em và gia đình, bạn bè em cũng thấy vậy - nhưng theo ý thích của mỗi người nữa, có người rất thích màu đen :Battin ey: ) SH VN mới thì chạy tốt ko có gì phàn nàn, nhưng về sau thì đương nhiên ko bằng SH nhập, dàn mủ (nhựa) em thấy cũng xấu hơn, xe ngắn hơn 1 chút, nhìn có vẻ nhỏ hơn. Bạn em đang chạy thấy tốt và ai cũng khen nhưng nó phàn nàn xe ko mạnh bằng, chạy tốc độ mạnh xe hơi rung nhẹ và lắc, ko bit có phải tùy chiếc ko nữa, nhưng phụ nữ ko ai chạy 80,90km/h nên yên tâm về chất lượng. Nhưng nếu ai đã chạy SH nhập mà chạy SH VN sẽ thấy cực kì khác nhau, đó là vì tiền nào của đó, SH VN rẻ hơn gần 1/2 mà, em ko có ý khen chê nhưng em đã chạy và cũng cảm nhận chút ít về sự khác biệt, cũng giống như AIR BLADE VN và Thái, 2 lốc máy khi chạy cái thì im ru và lướt nhẹ, cái thì kêu và bị khựng lại. Em nghe thêm tin là SH VN năm 2010 ra đời mới 150 nên 125 sẽ giảm, các chị chờ được thì năm sau sẽ rẻ hơn nhiều ạ, vì cuối năm ai cũng muốn có xe đẹp nên có khi hết hàng và tăng giá. Vài dòng chia sẽ cùng các chị.
    Cám ơn mẹ Ngoc Huynh 2009 nhé! Xe SH 150 đã bắt đầu bán ra thị trường rồi đó, giá cũng khá đắt 121.990.000 (đã bao gồm VAT), tuy nhiên mình phải trả thêm 5% thuế trước bạ xe và mua bảng số xe nữa thì tính ra cũng tầm 130 triệu. So với xe nhập thì không thấp hơn bao nhiêu (khoảng 170 triệu). Mình đã đăng ký được chiếc 150 màu bạc rồi, chắc khoảng nay mai đi nhận xe nhưng thấy không hứng thú gì lắm. Chủ yếu là ông xã vui thôi à. Dù sao cũng rất cám ơn mẹ nó đã góp ý :Rose::Rose::Rose:.

Mẹ Gấu&Xu
    Me Gau con (TP.HCM)

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dòng xe phân khối lớn thì các mẹ nên mua 150 mà đi, e khuyên chân thành đừng mua 125, đi mấy ì lắm. E đây này mua xe nhập hẳn hoi, chưa đầy 1 tuần phải tiễn e 125 đi để đổi sang e 150, đi hoàn toàn khác biệt . Bảo sao giá 125 và 150 chênh nhau nhiều thế .
    YH: nhungle117 :Rose: 0909.102.111

• 603 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemyngoc Xem bài viết
    Mới mua nên chưa có phàn nàn gì, với lại chưa đi SH cũ nên chả biết ý kiến gì với mẹ Gấu & Xu bây giờ :Sigh: Mua xong rồi anh xã lại bảo là Vespa Grandturismo trông nó cá tính, sang hơn chứ SH bây giờ nhiều quá mới bực chứ, đúng là có voi đòi tiên, đứng núi này trông núi nọ mà.
    PS : Xe này mới tung ra mà bảo đánh giá chất lượng thì làm sao biết rõ , nhất là khi mình đâu phải dân chơi xe! Nhưng mà chưa nghe ai chê đâu mẹ Gấu & Xu à
    xe piaggio thì cá tính rồi, giờ tên là gts giá 134tr. Mình nghĩ nếu >30 thì đi xe này chứ SH trông thanh niên quá

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh co y kien nhu the nay ,ban minh co mua 1 e ahi125 nhap y ,chay rat ngon ko thua gi 150nhap y,hon han 150 cua vn ,minh khuyen may ban nen chon mua 125 dung xe nhap thi tot

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2