VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Cảnh giác với tai nạn điện do máy nước nóng trực tiếp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mùa đông sắp đến rồi, nhà me Tuti định lắp bình nóng lạnh. Trước đây thấy ông anh dùng loại đun nóng trực tiếp của National đã gần 5 năm thấy rất bền và tiết kiệm điện nên cũng định tìm mua loại đun nóng nhanh trực tiếp bằng điện. Nhưng do bể treo thấp nên sợ không đủ áp lực cho vòi sen nên muốn tìm mua loại có sẵn bơm, không biết có loại của hãng nào tin cậy, giá cả thế nào, mua ở đâu nhỉ ? Nhà các bố mẹ dùng thế nào, có kinh nghiệm gì chỉ giúp. Nhà me Tuti trước đây thấy không có nhu cầu lắm, nhưng bây giờ bé bắt đầu lớn phải lắp rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều hòa hãng nào tốt nhất ?

Hệ thống máy điều hoà không khí trung tâm VRV Nagakawa Việt Nam là dòng sản phẩm dành riêng cho các...

• Cảnh giác với đèn pha xe gắn máy

Chào các Mẹ, Có dạo cứ mỗi khi mình đón công chúa nhà mình về đến nhà là cháu cứ nói : Mắt con bị sao ấy mẹ, nhìn cái gì cũng không rõ cứ lốm đốm. Và mình phát hiện ngay cả mình cũng bị, nguyên nhân là những chiếc xe máy ngược chiều cứ mở đèn pha mà "phan" thẳng vào mặt người ngược chiều. Mình...

• 5 hiểu lầm về sạc pin điện thoại

Gần đây tôi thấy trên facebook hay share cái tin "dùng điện thoại khi sạc sẽ phát nổ" kèm mấy cái...

• Cảnh giác với cháy, chập điện khi vắng nhà

Cảnh giác với cháy, chập điện khi vắng nhà Nguy cơ chập điện, cháy nổ thậm chí hỏa hoạn sẽ rình rập mỗi gia đình nếu chúng ta không rút phích điện ra khỏi ổ trước khi đi xa. Vừa khóa cửa nhà chuẩn bị về quê nghỉ lễ, anh Trần Xuân Nam ở ngõ 192 Kim Giang, Hoàng Mai, Hà Nội chợt nhớ còn chiếc...

• 11 dụng cụ làm bếp làm thay đổi cuộc sống của bạn

Các mẹ có biết muốn mua những dụng cụ làm bếp này thì phải đến đâu không, em muốn mua cho em và để...

• 184 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã mẹ nào dùng bình nóng lạnh đun bằng điện mà nóng ngay trực tiếp chưa? Em muốn mua bình của Panasonic nhưng chưa biết dùng loại này an toàn không? Mẹ nào dùng rồi thì cho em biết kinh nghiệm nhé.
    • 1,088 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Mình muốn mua một máy nước nóng trực tiếp. Cả nhà có ai biết tư vấn giùm nên mua loại nào thì vừa rẻ vừa tiết kiệm điện và hiệu quả nhất. Mình cảm ơn nhiều nhé.
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

CQ cũ của mình cũng dùng loại này nhưng mình ko để ý nhãn hiệu lắm. bạn ra Nguyễn Thái Học hoặc Giảng Võ ... cũng nhiều lắm
    • 632 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em đang định mua 1 máy nước nóng (trực tiếP) nhưng phân vân chẳng biết nên mua loại nào?
    Đọc báo em thấy nhiều tai nạn điện giật từ máy nước nóng làm em lo quá!Không biết nên mua loại nào cho an toàn đây????:Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Các bác giúp em với nhé! Gấp gấp ạ.
    Thanks nhìu nhìu:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metringuyen Xem bài viết
    Em đang định mua 1 máy nước nóng (trực tiếP) nhưng phân vân chẳng biết nên mua loại nào?
    Đọc báo em thấy nhiều tai nạn điện giật từ máy nước nóng làm em lo quá!Không biết nên mua loại nào cho an toàn đây????:Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Loại nóng trực tiếp dùng điện thì bạn phải xem lại đường dây tải điện trong nhà trước đã ... đường dây phải đảm bảo chịu tải cao đạt ít nhất tối thiểu là 25-30A (Đủ chịu tải cho bình cỡ 5KVA) . Tức là dây dẫn phải đạt cỡ 2x8 (8 là đường kính)trở lên .

Ngoài ra để an toàn thì cần có cọc tiếp địa (Cọc đồng thau dài cỡ 1,2m ) hoặc đấu trược tiếp vào hệ thống ống nước công cộng bằng sắt nếu tiếp địa tốt . Nên lắp thêm Atomat tự động ngắt điện khi có sự rò rỉ điện (chọn atomat 30A) , loại này có bán trên thị trường (Khi lắp cũng cần có kiển thức về điện . Bên trong thiết bị có đầu nối đất phòng điện giật . Bạn nên dùng loại dây dẫn 3 lõi và đấu nối đầy đủ theo sơ đồ .

Điều cần lưu ý thứ 3 là áp lực nước phải đủ mạnh thì mới có thể sử dụng , vì lý do an toàn nên thiết bị có tích hợp sẵn 1 van an toàn nếu áp lực nước không đủ thiết bị không thể chạy . Khi đó cần trang bị thêm bơm tăng áp ...

Lưu ý: nên mua loại bình có công suất lớn cỡ 5KVA trở lên thì hiệu suất đun sẽ cao phù hợp cho mùa đông của các tỉnh phía Bắc , các loại nhỏ hơn cõ 3,8KVA chỉ có thể dùng cho các tỉnh Nam Trung Bộ trở vào vì khí hậu trong đó ít lạnh .

(Trước đây mình đã xách 1 bình từ Thái về có công suất 3,8KVA nhưng dùng khi trời chuyển sang Thu rất sướng nhưng khi chuyển sang mùa Đông thì nước không đủ nóng để tắm ... rét lắm :Crying: :Crying: :Crying: Sau này phải mua bình 5,5KVA mới dùng được rooling: )
    ---------------------------------------------------------
    Được biết trên thị trường có loại bình đun trực tiếp dùng ga rất tiết kiệm (Chi phí so với dùng điện cỡ 2/10), 1 năm dùng thoải mái chỉ hết gần 2 bình ga thôi , nếu dùng loại này thì nên mua loại tốt và lắp đặt cũng cần đúng qui trình phòng cháy ... lưu ý là phải thoáng gió cho đường thoát khí kẻo lại bị sự cố chết ngạt do khí thải .... Có một loại bình nóng lạnh dùng ga tích hợp sẵn cả bơm cao áp bên trong rất phù hợp cho nơi có áp lực nước thấp nhưng kích cỡ hơi to hơn 1 chút ... nên tham khảo kỹ khi mua .

Ưu điểm là không phụ thuộc vào điện , chi phí rẻ an toàn không bị điện giật . Nhưng hơi cồng kềnh do có đường dẫn khí thải ... Nên trang bị thêm 1 quạt thông gió thoát hơi nhỏ cho buồng tắm ...

Để an toàn có thể lắp bình nước khí ga này bên ngoài tường buồng tắm và dẫn nước vào thì hay nhất :Smiling:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Chắc nhất bác mua lắp thêm 1 áptomat chống giật loại 15mA(loại xịn cỡ 600.000 đ lâu rồi em ko nhớ rõ). bản thân loại nóng lạnh này đã có 1 áp đi kèm rồi.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại có quảng cáo ở trong này nhỉ? :Thinking:

Xài cái năng lượng mặt trời hình như không ổn lắm... Hôm nào có nắng thì mới có nước nóng, mà trời nắng thì tắm nước lạnh sướng hơn :Laughing: . Hôm nào mưa dầm mưa dề cần nước nóng để không bị cúm thì lại thiếu nắng... :Sad:
    • 1,066 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metringuyen Xem bài viết
    Bạn nên vào những Trung tâm điện máy tham khảo. Có rất nhiều nhãn hiệu cho bạn lựa chọn, mình thấy những sản phẩm sau này họ đảm bảo an toàn cho người sử dụng hơn như có thiết bị giống giật, có hệ thống bơm nước trong trường hợp nước nhà bạn yếu... Nhà mình hiện đang xài bình nước nóng hiệu Aniston, đã xài 4 năm nay vẫn ổn.
    • 632 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cảm ơn các bố mẹ thật nhiều:Kiss: :Kiss: :Kiss: đặc biệt bố Lucky đã chỉ vẽ rất chi tiết:Rose: :Rose: :Rose: . Mình sẽ chú ý những điều mọi người căn dặn.
    Hy vọng mình sẽ mua được một cái máy vừa tốt vừ rẻ vừa an toàn:Thinking: :Thinking: :Thinking: :Laughing: :Laughing:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi cái loại bình gì mà theo anh xã nhà em tả là bật điện lên tắm được ngay. K cần bình to cồng kềnh kiểu cổ nữa. hôm trước e lên Nguyễn Kim xem cũng thấy hay hay. Nhưng k biết chất lượng và độ an toàn thế nào.
    Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là nhành hoa :Rose: , cho con cài lên ngực
    • 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bít tết Xem bài viết
    Em cũng muốn hỏi cái loại bình gì mà theo anh xã nhà em tả là bật điện lên tắm được ngay. K cần bình to cồng kềnh kiểu cổ nữa. hôm trước e lên Nguyễn Kim xem cũng thấy hay hay. Nhưng k biết chất lượng và độ an toàn thế nào.
    Bình ga thì mời bạn tham khảo ở đây :
    :Rose: Lắp bình nóng lạnh bằng gas :Rose:

Xem mấy bài gần cuối đấy ...

Bình điện nóng nhanh thì nhiều loại , có loại có bơm tăng áp đi kèm , có loại có cả Atomat phòng nguy hiểm khi bị giật ... Nhưng bạn lưu yas là khi dùng loại bình điện nóng nhanh thì dây điện nhà bạn phải tốt và to đủ cỡ , vì bình này có công suất khá lớn tầm từ 3,6KVA đến 6KVA (Bình to nóng chậm thì chỉ tầm 2KVA) . Nếu dây điện không đảm bảo thì có thể gây chập cháy và hiệu năng sử dụng điện cũng kém gây tổn hao công suất hữu ích .

Chọn bình nóng nhanh nếu ở Miền Bắc thì công suất càng lớn càng tốt ít nhất cũng phải 5 KVA trở lên , riêng Miền Nam thì chỉ cần loại 3,6 KVA là cũng đủ nóng để tắm rồi ...

Nếu dùng bình nóng nhanh bằng năng lượng ga thì đọc kỹ link trên nhé .....

Tất cả các loại bình nóng nhanh đều mỏng và gọn nhẹ nhưng cần mua thêm bơm tăng áp thì dùng mới tốt và áp lực phun ra vòi mới đảm bảo , nhất là loại có hoa sen đặc biệt phun sương và mát xa ...

Trường hợp nhà cao 4 - 5 tầng và lắp ở tầng thấp có áp lực nước đủ mạnh thì mới không cần bơm - Nếu bạn lắp máy ở tầng áp mái , ngay sát dưới đáy bể chứa nước thì vẫn cần phải có bơm tăng áp lực cho tất cả các loại bình tắm nóng nhanh . onttella:

Với các bình dùng điện để an toàn bạn nên lắp thêm Atomat chống giật có bán sẵn trên thị trường , giá tầm 130 ngàn đến 4 - 500 ngàn tùy vào là của nội hay ngoại , và dòng cắt tối đa là bao nhiêu Ampe ...

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta

Lucky368_TQH 9/2010

• 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Một số tiêu chí khi lựa chọn và quyết định mua bình nóng lạnh :

1/ Áp lực nước :
    - Nước mạnh thì lắp bình loại nào cũng được
    - Nước có áp lực trung bình thì nên mua loại bình to nóng chậm , đương nhiên là cũng cần đầu tư thêm vòi nước "gật gù" để trộn nước nóng và nước lạnh ... loại xịn cũng chẳng rẻ chút nào cỡ tiền triệu đấy .
    - Nước yếu thì cần mua thêm bơm tăng áp ... nhất là nước có bể chứa thấp hoặc bạn lắp máy ở tầng cao nhất áp mái sát dưới đáy bể chứa nước .

2/ Hệ thống dây dẫn điện :
    - Nếu dây dẫn to đủ tải thì có thể lắp loại bình tắm trực tiếp (nóng nhanh) vì loại này hiệu suất sử dụng điện khá cao tiết kiệm năng lượng , dùng đến đâu thì tính tiền đến đó .
    - Nếu dây dẫn kém (hoặc nhà thuê giá điện đắt) hoặc không rõ về hệ thống điện thì nên dùng bình nóng lạnh trực tiếp chạy ga .

Tùy theo nhu cầu và điều kiện cụ thể mà các bạn cân nhắc , nếu lắp bình tắm ga thì chi phí ban đầu thường nhỏ hơn lắp bình điện (ngoại trừ phải mua bình và khóa ga riêng , dây dẫn ga nếu chung với bếp thì không nên để quá dài , nên dùng bình riêng - mỗi khi đổi bình cho bếp thì bạn lại đảo bình mới vào cho tắm ga và như vậy không bao giờ sợ đang tắm hết ga )onttella:

Bình tắm ga có ưu việt hơn bình điện là không bao giờ sợ thiếu nước nóng cho dù nhà đông người và tắm liên tục . :Smiling:

Lưu ý về an toàn:
    + Đối với bình tắm ga cần thiết kế hệ thống thông gió đảm bảo an toàn để khí thải thoát ra ngoài (trang bị thêm quạt thông gió) . Nên lắp bình nóng lạnh dùng ga bên ngoài buồng tắm cho dễ thoát khí , nếu lắm bên trong thì tiện lợi cho việc điều chỉnh độ nóng nhưng cần lắp với độ cao phù hợp để với ray là chỉnh được (đáy bình cách đất khoảng 1,4 -1,6 mét ) nếu có thể thì lắp quạt thông gió cỡ 20x20 ngay bên trên đỉnh bình nóng lạnh , cách đỉnh bình khoảng 25 - 30cm . Quạt thông gió nên mua loại cánh kim loại để chịu nhiệt tốt (mua ở chợ trời giá tầm dưới 100 ngàn ) . Hoặc dùng quạt hút gắn trần nhà :

Nếu dùng loại quạt lý tâm thì ít tiếng ồn hơn .

Cahs tiêu chuẩn nhất là kiếm được loại ống thoát đúng kích cỡ chịu nhiệt để dẫn khí thải ra ngoài , nên lắp theo phương thẳng đứng ... xem kỹ tài liệu hướng dẫn đi kèm) . Cửa nhà tắm yêu cầu kín đáo nhưng vẫn cần có của chớp nhỏ bên dưới chân để thoáng khí và tăng dưỡng khí đối lưu (Một số cửa nhựa đài loan có sẵn).

Mình hiện tại vì khẩu độ chật hẹp nên cũng lắp quạt hướng tâm thông dụng cánh kim loại và lắp với công tắc đóng mở tự động bằng nước mua 50 ngàn tại chợ hòa bình (hàng thay thế của loại bơm nước TQ loại nhỏ , có bán lẻ) . Trong buồng tắm không còn mùi khói ga onttella:

Nên lắp thêm một vòi nước ở vị trí thấp đủ để nước chảy khi mất điện không có bơm tăng áp , như vậy là đang tắm mất điện bạn cũng không lo ngại là thiếu nước nóng . Riêng chuyện này thì bình tắm trực tiếp dùng điện không làm được và khi mất điện bạn chịu khó tắm bằng nước lạnh vậy :Laughing:

+ Đối với bình điện nên mua Atomat chống điện giật (chính xác là điện giật xong thì nó mới nhảy để cắt điện) hoặc loại bình có trang bị tích hợp sẵn Atomat này ... và nên thường xuyên Test kiểm tra sau mỗi 3 tháng (có nút nhấn Test) . Nên trang bị cọc nối đất cho thiết bị tắm nóng lạnh dùng điện nếu toàn bộ đường ống cấp nước trong nhà dùng ống nhựa (bên trong các thiết bị hầu như đều có vị trí bắt dây đất có ký hiệu .

Dù rằng thợ đến lắp nhưng mình nghĩ rằng các bạn cũng cần hiểu biết để giám sát không nên phó mặc cho họ kẻo rồi họ lắp cẩu thả không đúng qui cách dễ gây nguy hiểm xảy ra tai nạn đáng tiếc . Thợ ở Việt Nam mình bây giờ có nhiều thợ làm thuê theo thời vụ giá công chủ trả rẻ mạt , không được đào tạo chính qui nên họ cũng lắp đặt không chuẩn lắm ... Nên các bạn cũng cần lưu ý ! onttella:

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta

Lucky368_TQH 9/2010

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình thấy bình nóng nhanh kô hiệu quả đâu, vì mùa đông miền bắc lạnh lắm, có hôm dưới mười độ, tưởng tượng bao nhiêu điện để nó đc khoảng 27 - 30 độ ngay lập tức, công suất kô thể lớn thế đc. Nhà mình có 1 cái chỉ để dành để rửa bát cho tan giá chứ kô thể tắm đc vì kô đủ nóng.

Bình Gas mình cũng thấy hay vì nóng nhanh lắm nhưng mỗi lần bật tắt cái vòi nghe nó đóng ngắt sốt ruột quá, mà kô biết cái vụ Gas này tốn kém so với điện như thế nào nhỉ? Mình chưa có xài qua mà chỉ có về dưới nhà BMC đang dùng cái này nên tắm thử vài lần thôi.

Hiện nay Ariston có 2 dòng mới là Titechpro (nhà mình đang dùng cái này) và cái gì đó xịn hơn nữa, tráng titan và có bộ chống giật, giá khoảng 1tr8 - 2tr2 thì phải. Dùng cũng ổn lắm, nước nóng bật 5p là tắm đc rồi, kể cả mình gội đầu lâu mà vẫn đủ, nhiệt thì tới tối hôm sau vẫn còn ok (tất nhiên trời kô lạnh quá) Mình vote cho Ariston.
    • 547 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

He he, loại nóng trực tiếp nếu trời quá lạnh, áp lực nước mạnh tắm không sướng thì giảm tốc độ vòi nước lại. Phỏng luôn ấy chứ :Smiling:
    • 823 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

bài này hay quá, mình cũng đang có nhu cầu. Bạn nào biết Ariston cửa hàng chính hãng ở đâu ko nhỉ ?
    • 5,035 Bài viết

• 2,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Mình thấy bình nóng nhanh kô hiệu quả đâu, vì mùa đông miền bắc lạnh lắm, có hôm dưới mười độ, tưởng tượng bao nhiêu điện để nó đc khoảng 27 - 30 độ ngay lập tức, công suất kô thể lớn thế đc. Nhà mình có 1 cái chỉ để dành để rửa bát cho tan giá chứ kô thể tắm đc vì kô đủ nóng.

Bình Gas mình cũng thấy hay vì nóng nhanh lắm nhưng mỗi lần bật tắt cái vòi nghe nó đóng ngắt sốt ruột quá, mà kô biết cái vụ Gas này tốn kém so với điện như thế nào nhỉ? Mình chưa có xài qua mà chỉ có về dưới nhà BMC đang dùng cái này nên tắm thử vài lần thôi.

Hiện nay Ariston có 2 dòng mới là Titechpro (nhà mình đang dùng cái này) và cái gì đó xịn hơn nữa, tráng titan và có bộ chống giật, giá khoảng 1tr8 - 2tr2 thì phải. Dùng cũng ổn lắm, nước nóng bật 5p là tắm đc rồi, kể cả mình gội đầu lâu mà vẫn đủ, nhiệt thì tới tối hôm sau vẫn còn ok (tất nhiên trời kô lạnh quá) Mình vote cho Ariston.
    Hình như nhà mình là cái này, thấy có bộ chống giật, hồi mua cách đây 2 tháng,hình như là 2.1T + lắp đặt + dây dợ linh tinh = 2.4T. Nhưng chả được như Bảo Hiền nói đâu, bật cũng phải 15' mới tắm được đấy (hay ngoài bắc lạnh nên 5' chưa đủ độ :Laughing
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Hình như nhà mình là cái này, thấy có bộ chống giật, hồi mua cách đây 2 tháng,hình như là 2.1T + lắp đặt + dây dợ linh tinh = 2.4T. Nhưng chả được như Bảo Hiền nói đâu, bật cũng phải 15' mới tắm được đấy (hay ngoài bắc lạnh nên 5' chưa đủ độ :Laughing
    Nếu bạn ở ngoài Bắc thì bình nước nóng trực tiếp không đáp ứng được đâu, trước mình có mua cho các cụ ở nhà một cái nhưng không dùng được (do không đủ độ nóng) phải gửi trả lại vì mình ở trong Vũng tàu mà (cái này nhà mình đang dùng thì tốt), bạn nên mua bình nước nóng gián tiếp, chò hơi lâu một chút nhưng nước có đủ độ nóng.
    • 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì vote cho Picenza. Nhà em dùng loại này rất tốt. Chỉ bật 5 phút là tắm được, đã thế nếu hôm nay bật hơi quá thì ngày hôm sau vẫn nóng. Nhà chị em lắp một cái Ariston loại mới nhưng ko tốt bằng cái nhà em.
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ thảo luận vui quá cho mình tham gia với nhé.
    Máy nước nóng trực tiếp: Delta T <=27oC ( t2 - t1 ), Nếu ngày mùa đông nhiệt nước ngoài trời là 8oC, tức là t1 = 8oC -> Max t2 = 35oC.......Trời ơi rét quá. Nói chung bình nước nóng trực tiếp không phù hợp lắm cho nhu cầu sử dụng nước nóng vào mùa đông tại Miền Bắc, chỉ nên lắp nơi rửa bát vì nó rất thuận tiện khi sử dụng. Lưu ý: Công suất từ 3.6 - 5 kw/h ( thông thường = 4.5kw/h ). các sản phẩm có thể kể đến như: Ariston, Selton, Panasonic, sharp, rossi....
    - Máy gián tiếp: Nhìn chung trên thị trường hiện nay có rất nhiều các sản phẩm máy nước nóng gián tiếp như Ariston, Picenza, Ferroli, Rossi, Prime, Appolo, Olimpic, Hera, Nashuta, Kanch,Funiki..... 99% hàng trên có nguồn gốc Trung Quốc. Trong số các mặt hàng trên có Ariston và Ferroli là 2 thương hiệu quốc tế, đặc biệt Ariston có lịch sử phát triển gần 100 năm trong ngành hàng bình nước nóng. Hiện nay sản phẩm này được lắp ráp tại Bắc Ninh nhưng linh kiện thì nhập khẩu từ nhà máy sản xuất linh kiện của Ariston đặt tại Trung Quốc. Hầu hết tất cả các sản phẩm quảng cáo nhập khẩu từ Thai land, châu âu đều là không đúng sự thật. vì tại Việt Nam mình không coi trọng vấn đề vi phạm nội dung quảng cáo kiểu này nên người tiêu dùng là bị thiệt hại hihhii.
    Khi bạn chọn mua sản phẩm máy NN các bạn lưu ý chọn dung tích máy cho phù hợp.
    + 2 người sử dụng: dùng loại 15L
    + 3 người sử dụng: dùng loại 30 L
    + 4 người hoặc sử dụng bồn tắm nên chọn dung tích 40 - 50L.
    Về chủng loại: Mình đồng ý với quan điểm của nhiều bạn Vote cho Ariston, hiện tất cả các sản phẩm của Ariston đều đươc lắp thiết bị ELCB ( Bộ chống rò điện ). Mình đang sử dụng sản phẩm này nên bật mí về số điện thoại dịch vụ sau bán hàng miễn phí của Ariston 18001517 ( Trên phiếu bảo hành có ghi hihhiihi).
    HIện nay vào dịp cuối năm tất cả các hãng bình nước nóng đều đưa ra chương trình khuyến mãi sâu, các bạn lưu ý đi mua nhớ trả giá nhé, càng sản phẩm thương hiệu kém thì các bạn trả giá càng được nhiều so với bảng giá bán lẻ, có sản phẩm có thể bớt được đến 350k đấy.
    Cả nhà ai chưa mua thì đi mua nhé, trời lạnh rồi, tắm nước lạnh ốm thì chít
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3