VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Cách sửa chữa quạt sạc và đèn sạc hỏng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các pác nhà Đèn cúp điện luân phiên nên chiếc quạt sạc và đèn sạc đã trở thành vật dụng thân quen với nhiều gia đình... "thời cắt điện".

Để sử dụng sao cho đúng cách, nhằm kéo dài tuổi thọ cho quạt và đèn thì cần chút hiểu biết về nó và giúp nó phục vụ mình tốt hơn - Đó là mong muốn của rất nhiều người sử dụng.

Vì vậy, mình sẽ Tư vấn miễn phí cho người sử dụng - Nếu bạn có thắc mắc gì trong quá trình sử dụng xin vui lòng nhắn tin hoặc gọi điện cho giovatrang.

Nick: giovatrang1
    Lý Thường Kiệt - Hà Đông - Hà Nội
    ĐT: 0948138298

http://images.sieuthitaigia.vn/news/2013/9/30/quat-sac-lepping-san-pham-2-trong-1-tien-ich.png
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pi_glory; 02/07/2014 vào lúc 11:21 AM. Lý do: Đưa lên bài chọn lọc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà anh bán quạt sạc hả cho em hỏi có còn cái Sunca loại có 2 pin không vậy ? Nếu có thì rổ rá thế nào.Em đang muốn mua một chiếc như vậy.Nếu anh có, giá tốt chủ nhật này em sẽ xuống mua !!
    • 190 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cứ tưởng Lý THường Kiệt của Hà Nội 1 cơ, HĐông thì xa quá. Dạo này thủ đô mở rộng tên đường loạn hết cả lên :Sad:
    • 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giovatrang Xem bài viết
    Các pác nhà Đèn cúp điện luân phiên nên chiếc quạt sạc và đèn sạc đã trở thành vật dụng thân quen với nhiều gia đình... "thời cắt điện".

Để sử dụng sao cho đúng cách, nhằm kéo dài tuổi thọ cho quạt và đèn thì cần chút hiểu biết về nó và giúp nó phục vụ mình tốt hơn - Đó là mong muốn của rất nhiều người sử dụng.

Vì vậy, mình sẽ Tư vấn miễn phí cho người sử dụng - Nếu bạn có thắc mắc gì trong quá trình sử dụng xin vui lòng nhắn tin hoặc gọi điện cho giovatrang.

Nick: giovatrang1
    Lý Thường Kiệt - Hà Đông - Hà Nội
    ĐT: 0948138298
    giovatrang ơi, cái quạt sạc hiệu Citizen nhà mình tự nhiên đang chạy thì đơ, cái đèn báo thì vẫn sáng xanh, hichic, nhưng muh quạt thì cóc thèm chạy, có phải nó bị cháy rùi ko? Bác có biết chỗ nào sửa quạt muh gần gần khu Thủ Lệ ko?
    PS: mình rút phích điện muh cái đèn báo vẫn sáng, ko hiểu nó hỏng cái gì nhỉ?
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi&mina Xem bài viết
    giovatrang ơi, cái quạt sạc hiệu Citizen nhà mình tự nhiên đang chạy thì đơ, cái đèn báo thì vẫn sáng xanh, hichic, nhưng muh quạt thì cóc thèm chạy, có phải nó bị cháy rùi ko? Bác có biết chỗ nào sửa quạt muh gần gần khu Thủ Lệ ko?
    PS: mình rút phích điện muh cái đèn báo vẫn sáng, ko hiểu nó hỏng cái gì nhỉ?
    Quạt của bạn đang chạy thì đơ lỗi phần nhiều do ắc quy không còn đủ mạnh để hoạt động. Nếu bạn có thời gian thì mua ắc quy mới (nhớ bảo họ bán cho loại tốt, tuy hơi đắt nhưng thời gian dùng lâu hơn) về tự thay lấy. Bạn nhớ khi thay ắc quy phải đấu đúng cực của nó như khi bạn tháo ra.

Nếu cần bạn cứ nhắn lại nick, mình sẽ Online hướng dẫn bạn.

Gần Thủ Lệ thì mình không biết điểm sửa nhưng bạn có thể mang tới Lô 18 Tập thể Ytế Cầu Giấy, đường đắng sau chợ Trung Hòa (gặp Tuấn - ĐT: 0904581288) mình sửa cho.
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Pác ơi pác có ắc quy quạt Lingqi ko, bi nhiu/chiếc, nhà e mới chuyển vào H.Đông nên em cũng chưa biết Lý Thường Kiệt là đường nào hi hi
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cóc xanh lè Xem bài viết
    Pác ơi pác có ắc quy quạt Lingqi ko, bi nhiu/chiếc, nhà e mới chuyển vào H.Đông nên em cũng chưa biết Lý Thường Kiệt là đường nào hi hi
    HI HI... Bạn tới trước cổng Tòa án TP Hà Đông là thấy P Lý Thường Kiệt mừ (gần khu Công chứng đó).

Quạt của bạn là loại LingQi - Nếu muốn thay ắc quy theo mình nên dùng của Sunca chạy lâu hơn. Giá ắc quy Sunca: 95.000/bình.
    • 523 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Chào bạn trăng và gió, tình hình cái quạt Sunca của mình cũng bị đơ mà đèn vẫn sáng, mình tình cờ đẩy cánh quạt thì nó lại quay vù vù, vài hôm lại đơ, lại thử lấy đà hộ nó nó lại chạy...:Laughing::Laughing::Laughing: không hiểu có phải ắc quy không, nếu cần mua mới thì mua loại nào, như trên bạn nói loại Sunca tốt thì đúng loại quạt nhà mình mà mình mới dùng 2 mùa hè thôi, mỗi mùa hè dùng có vài ngày thôi :Crying::Crying::Crying: nhờ bạn tư vấn giúp có loại ăcquy nào tốt và đắt hơn cũng được.

Cám ơn bạn nhiều.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Chào bạn trăng và gió, tình hình cái quạt Sunca của mình cũng bị đơ mà đèn vẫn sáng, mình tình cờ đẩy cánh quạt thì nó lại quay vù vù, vài hôm lại đơ, lại thử lấy đà hộ nó nó lại chạy...:Laughing::Laughing::Laughing: không hiểu có phải ắc quy không, nếu cần mua mới thì mua loại nào, như trên bạn nói loại Sunca tốt thì đúng loại quạt nhà mình mà mình mới dùng 2 mùa hè thôi, mỗi mùa hè dùng có vài ngày thôi :Crying::Crying::Crying: nhờ bạn tư vấn giúp có loại ăcquy nào tốt và đắt hơn cũng được.

Cám ơn bạn nhiều.
    Hi Hi... mình chỉ nhận là Gió và Trăng thui hổng dám nhận là "trăng gió" đâu.
    Bạn không cho biết sau khi tác động vào cánh quạt nó chạy vù vù nhưng có được lâu ko? Nếu nó chạy lâu vài tiếng tính từ khi sạc đầy thì ắc quy không vấn đề. Bạn tháo nó ra, vệ sinh và cho nó chút dầu(nhớt) hay dầu máy khâu cũng dược(tra vào trục mô tơ) là nó lại phục vụ bạn tốt thôi.

Quạt dùng ít(vài ngày/mùa) cũng không có nghĩa là nó không bị hỏng. Bởi vì các loại quạt này nếu không cần dùng đến thì ít nhất 3 tháng/lần phải bỏ ra cho chạy hết ắc quy sau đó sạc lại và cất đi thì mới bền. Rất nhiều người để lâu khi mất điện mới mang ra dùng vãn hỏng do ắc quy để lâu tự nó xả điện và nếu ko đc sạc thì mau xuống cấp lắm.

Một việc nữa là ngay cả quạt mới mua về vẫn có thể hỏng ắc quy(có thể do ắc quy bị lỗi hoặc lý do chủ quan khác - vì giá của ắc quy chiếm khá lớn trong cái quạt???).

Với ắc quy dùng cho quạt trên thị trường mình không dám quả quyết 100% tốt nhưng theo mình khi thay dùng Sunca loại 4,5Ah hay 5Ah vẫn hơn(loại đúng hãng chứ ko phải nhái).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

accu SUNCA mua tại Phan Bội Châu 80k/chú
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bác ơi cho em hỏi,quạt nhà em mới mua mà dạo này chắc hỏng bộ phận xạc hay sao ấy,cắm điện vào nó mới chạy ạ ( cả quạt va đèn ).Em muốn hỏi nếu em phải mua xạc thì mua ở đâu ạ?Và phải mua loại như thế nào??Bác có online tối không,em về nhìn lại cái quạt chắc bác hướng dẫn thực hành ngay thì mới được ạ.Em cảm ơn

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Bác ơi cho em hỏi,quạt nhà em mới mua mà dạo này chắc hỏng bộ phận xạc hay sao ấy,cắm điện vào nó mới chạy ạ ( cả quạt va đèn ).Em muốn hỏi nếu em phải mua xạc thì mua ở đâu ạ?Và phải mua loại như thế nào??Bác có online tối không,em về nhìn lại cái quạt chắc bác hướng dẫn thực hành ngay thì mới được ạ.Em cảm ơn
    Theo bạn kể thì quạt của bạn bị hỏng ắc quy hoặc do hỏng mạch sạc. Bạn nên mang bảo hành nếu có hoặc sửa lại là dùng được. Mạch sạc thì các cửa hàng bán ắc quy có bán hoặc ra Chợ trời. Nhưng nếu sửa lại thì vẫn tiện hơn vì mạch sạc và đèn được gắn cùng trên bo mạch.

Buổi tối khoảng 20h bạn Online và nhắn cho mình - Mình sẽ giúp bạn.
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Quạt nhà em Sunca cũng thế! Cắm điện thì mới chạy. Ko chạy thì mãi ko báo sạc đầy!

Bác gió và trăng trả lời hộ em cái này với:
    Nếu giá của bác cũng tiết kiệm thế thì e ra nhờ bác sửa - ủng hộ bác luôn. Cả cái đèn nữa. Mà túm lại là bác ở HĐ hay ở chợ Trung hoà vậy?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hannibal Xem bài viết
    Đúng là ắc quy SUNCA có cả giá đó - Nhưng nếu bạn đã từng mua quạt thì bạn cũng đã biết: cùng là quạt Sunca nhưng nơi này nơi kia chênh nhau cả trăm ngàn cũng có và hiệu quả thế nào thì dùng lâu mới biết...
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Quạt nhà em Sunca cũng thế! Cắm điện thì mới chạy. Ko chạy thì mãi ko báo sạc đầy!

Bác gió và trăng trả lời hộ em cái này với:

Nếu giá của bác cũng tiết kiệm thế thì e ra nhờ bác sửa - ủng hộ bác luôn. Cả cái đèn nữa. Mà túm lại là bác ở HĐ hay ở chợ Trung hoà vậy?
    Giá của mình không tiết kiệm được như của pác hannibal đâu.
    Giá mình đưa ra 95.000/bình(có cả công sửa trong đó rùi).
    Mình ở Hà Đông nhưng để tiện cho mọi người: bạn có thể mang qua chợ Trung Hòa - Đứa em mình nó nhận giúp và khi xong bạn chỉ việc qua đó lấy là OK. Còn nếu bạn gần Hà Đông thì qua đó cũng được.
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tôi không phải là thợ sửa bác ạ, tôi dùng quạt hơn 1 năm bị hỏng accu, tháo ra và tự thay thôi. Tôi mua với giá đó nên reply cho mọi người tham khảo
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CHào Bác Gió và trăng!
    Bác cho hỏi Quạt Sunca khi đã hết điện muốn nạp lại cho đầy thì phải xạc trong bao nhiêu lâu (khi để 1bình và cả 2 bình ác quy. loại có dèn và cả đài rađio ấy)
    Rất cám ơn bác
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuvannguyen Xem bài viết
    CHào Bác Gió và trăng!
    Bác cho hỏi Quạt Sunca khi đã hết điện muốn nạp lại cho đầy thì phải xạc trong bao nhiêu lâu (khi để 1bình và cả 2 bình ác quy. loại có dèn và cả đài rađio ấy)
    Rất cám ơn bác
    Đợt trước tớ có mua một cái SUNCA 290B (có radio) khi hỏi người bán câu hỏi tương tự như bạn thì họ bảo sạc tầm 10h.Về nhà thấy ở đáy hộp có tờ hướng dấn sử dụng(Bằng tiếng Anh) bỏ ra đọc thì nó ghi là sạc 12 tiếng thì ác quy sẽ đầy.Như vậy là ông bán hàng nói đúng.Tóm lại bạn cứ sạc tầm 10 dến 12 h là ok ! Khi sạc không sử dụng chức năng nào của quạt và nếu muốn chạy quạt bằng điện lưới thì hãy nhấc bình acquy ra nhé !
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuvannguyen Xem bài viết
    CHào Bác Gió và trăng!
    Rất cám ơn bác
    Quạt Sunca của bạn nếu sạc 1bình thì khoảng 10 đến 12h là đầy còn nếu sạc 2 bình loại đấu song song thì lâu hơn.

Nhưng theo mình thì lần đầu tiên sạc cho ắc quy mới nên từ 18 đến 20 tiếng. Các lần tiếp theo sạc tới khi nào đèn báo(Full) đầy thì để thêm một chút sau đó rút phích điện ra.

Và đúng như pác Tuong phung duoi mua! nói: không nên dùng quạt và đèn khi sạc và ngược lại sẽ nhanh hỏng ắc quy lém.
    • 208 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi một chút về cách sử dụng quạt sạc:
    - mình đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy bảo quạt Sunca dùng được khoảng 5 đến 6 tiếng (loại 2 pin). Vậy mình phải dùng đến hết khoảng 5 tiếng mới xạc điện được à? Nếu mình mới dùng khoảng gần 4h (mình thấy quạt vẫn mát như lúc đầu chứ gió chưa bị yếu đi) thì có sạc được không? Nếu sạc lúc đó thì có bị nhanh hỏng pin không?
    - mình không thấy cái đèn báo sạc đầy ở đâu cả. Bố/mẹ nào chỉ cho mình với. Cái quạt nhà mình chỉ thấy có mỗi cái đèn đỏ (lúc cắm điện sạc là thấy nó đỏ rồi). Mình sạc lúc đầu (k 20tiếng/2 pin) thấy cái đèn đó vẫn đỏ nhưng nghĩ là đủ rồi nên mình vẫn rút điện ra.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3