VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Ấm điện sắc thuốc bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,993 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Xin chào..
    Mình đang định mua siêu sắc thuốc điện cho mẹ mình vì thấy mẹ mình sắc bằng siêu sành bếp than cứ mỗi 1 lần sắc mất tới 5 tiếng, mà ngày fải sắc những 3 lần thì quá cực. Mình nghe nói siêu điện của Trung Quốc ko được tốt mà giá thấy cũng lung tung wa'. Bạn nào biết siêu sắc thuốc điện hiệu gì tốt thì chỉ cho mình nhé (ở Saigon). Xin cảm ơn nhiều..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,603 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon
    Xin chào..
    Mình đang định mua siêu sắc thuốc điện cho mẹ mình vì thấy mẹ mình sắc bằng siêu sành bếp than cứ mỗi 1 lần sắc mất tới 5 tiếng, mà ngày fải sắc những 3 lần thì quá cực. Mình nghe nói siêu điện của Trung Quốc ko được tốt mà giá thấy cũng lung tung wa'. Bạn nào biết siêu sắc thuốc điện hiệu gì tốt thì chỉ cho mình nhé (ở Saigon). Xin cảm ơn nhiều..
    Mua siêu của Hàn Quốc ấy, đảm bảo thuốc đúng liểu và quan trọng là không lo bị cạn quá hoặc còn nhiều nước quá, năm ngoái nhà mình mua là 1,1tr. CÒn giờ thì không rõ. dùng thích lắm.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 515 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Uh, mình cũng mua cho mẹ cái của Hàn Quốc sau kinh nghiệm đau thương của 2 cái ấm TQ, năm kia mua của DAEWO 1,6 tr, dùng phê dã man luôn. Năm ngoái mua hộ đứa bạn cái ấm của HQ 850K - không nhớ mác ( siêu thị bán 1140K), dùng cũng tốt lắm. Năm này tớ cũng đang định mua thêm một cái của HQ cho nhà dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh minh yêu
    Uh, mình cũng mua cho mẹ cái của Hàn Quốc sau kinh nghiệm đau thương của 2 cái ấm TQ, năm kia mua của DAEWO 1,6 tr, dùng phê dã man luôn. Năm ngoái mua hộ đứa bạn cái ấm của HQ 850K - không nhớ mác ( siêu thị bán 1140K), dùng cũng tốt lắm. Năm này tớ cũng đang định mua thêm một cái của HQ cho nhà dùng.
    Thế năm ngoái bạn mua ở đâu vậy, cho mình biết địa chỉ với. Mình cũng đang tìm mua 1 cái cho mẹ mình.

• 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua 1 ấm điện sắc thuốc bắc, nhưng không biết mua loại nào thì tốt, mua ở đâu, bao nhiêu tiền...
    Các mẹ có biết thì chỉ cho mình với !
    Cám ơn rất nhiều! :1:
    • 1,635 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chị mở topic này à? nhà em dùng ấm đất, sắc trên bếp than. Ấm điện em thấy nó sôi sùng sục, không tốt lắm.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống
    Mình đang muốn mua 1 ấm điện sắc thuốc bắc, nhưng không biết mua loại nào thì tốt, mua ở đâu, bao nhiêu tiền...
    Các mẹ có biết thì chỉ cho mình với !
    Cám ơn rất nhiều! :1:
    Chị Hải ơi, em vừa mới mua tức thì 1 cái, chỉ có của TQ thì phải chị ạ, 115K, chắc ở HN rẻ hơn đấy, chị lên Hàng Khoai xem, em chả biết loại nào tốt hay dở, cứ nói với người bán hàng là muốn mua loại tốt, mà nó tốt hay không tốt là ở cái dây điện chị ạ.
    Em dùng được vài ngày thấy cũng ổn, mặc dù nói là nó sôi ùng ục nhưng cũng phải 4-5 tiếng mới sắc xong 2 bát thuốc chị ạ.
    Chị mua sắc thuốc cho Cún hả???
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Mua loại của HQ tốt hơn nhiều hàng TQ , nồi điện TQ sôi mạnh quá và rất nhanh hỏng, đun lại lâu nữa,tôn điện lắm. Nhà mình dùng nồi HQ, khoảng trên dưới 1000k gì đó ( mình ko nhớ rõ vì mua lâu rồi mà ông nội lại đi mua hộ), có hẹn giờ, sau đó giữ ở chế độ ấm. Ông nội cháu dùng mấy năm nay rồi, đun suốt ngày mà vẫn chạy tốt.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo
    Mua loại của HQ tốt hơn nhiều hàng TQ , nồi điện TQ sôi mạnh quá và rất nhanh hỏng, đun lại lâu nữa,tôn điện lắm. Nhà mình dùng nồi HQ, khoảng trên dưới 1000k gì đó ( mình ko nhớ rõ vì mua lâu rồi mà ông nội lại đi mua hộ), có hẹn giờ, sau đó giữ ở chế độ ấm. Ông nội cháu dùng mấy năm nay rồi, đun suốt ngày mà vẫn chạy tốt.
    Tớ cũng đang phải sắc thuốc bắc để uống đấy. Cái loại ấm của Tàu màu xanh xanh cỡ 100k gì đó nhanh hỏng lắm, nhà tớ mua 2 cái mà chỉ dùng được vài lần là hỏng. Có loại gì đó của Việt Nam liên doanh, giá khoảng trên 300k, được bảo hành 1 năm, thấy bảo tốt lắm. Nhưng mà nhà tớ vẫn thấy tiếc xiền nên hôm CN vừa rùi mới mua một cái ấm của TQ, thấy bảo là loại cao cấp, 150 ( ), bảo hành 3 tháng thui. Nhưng trông nó cũng chắc chắn hơn nhiều cái loại màu xanh xanh mà nhà tớ vẫn dùng.
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình.
    Nhà mình hay dùng nên mua của liên doanh vậy, nồi HQ như của mehuungo thì đắt quá. Thế mẹ yêu Bi biết nồi liên doanh mua ở đâu không, chỉ chỗ cho mình với?
    @Mommi , Nhớ HN: chị định mua để sắc cho bà nội Bống, vì hôm đi cắt thuốc cho Bống thấy nhiều người khen là ông KL cắt thuốc cho người già cũng tốt. Mua ấm điện vì không có thời gian mà sắc em ạ. Còn thuốc của Bống chị sắc bếp ga, vì thuốc trẻ con lấy có 1 chén con nên không sắc bằng ấm điện được.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Oái, hóa ra có nhiều loại vậy cơ à? Em đi hỏi mấy chỗ toàn chỉ đưa ra loại của TQ, thế là mua vậy, híc, biết thế mua loại của VN liên doanh nhưng mà chả biết ở đâu bán
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình.
    Nhà mình hay dùng nên mua của liên doanh vậy, nồi HQ như của mehuungo thì đắt quá. Thế mẹ yêu Bi biết nồi liên doanh mua ở đâu không, chỉ chỗ cho mình với?
    Chị ơi, nhà em ở Cầu Giấy nên em xem ở một cửa hàng gần nhà em chị ạ. Nếu chị cũng gần đấy thì em về xem số nhà rồi báo cho chị nhé.
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi
    Chị ơi, nhà em ở Cầu Giấy nên em xem ở một cửa hàng gần nhà em chị ạ. Nếu chị cũng gần đấy thì em về xem số nhà rồi báo cho chị nhé.
    Ôi thế hả? Nhà chị cũng ở Cầu Giấy đây. Em hỏi giúp chị nhé. Cám ơn em nhiều lắm :1:
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Ôi thế hả? Nhà chị cũng ở Cầu Giấy đây. Em hỏi giúp chị nhé. Cám ơn em nhiều lắm :1:
    Sorry chị vì mấy hôm em không vào topic này nên k biết chị hỏi, bgiờ em mới trả lời chị đây, k biết chị còn cần nữa không . Số nhà bán mấy loại ấm đấy là 235 Cầu Giấy chị ạ (nếu chị đi từ Cầu Giấy thì nó ở bên tay trái). Chị nhìn từ ngoài đường vào, thấy một nhà bày toàn mấy cái ấm màu nâu vàng, đích thị là nó đấy chị ạ. :4:
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Sorry chị vì mấy hôm em không vào topic này nên k biết chị hỏi, bgiờ em mới trả lời chị đây, k biết chị còn cần nữa không . Số nhà bán mấy loại ấm đấy là 235 Cầu Giấy chị ạ (nếu chị đi từ Cầu Giấy thì nó ở bên tay trái). Chị nhìn từ ngoài đường vào, thấy một nhà bày toàn mấy cái ấm màu nâu vàng, đích thị là nó đấy chị ạ. :4:
    Cám ơn em gái nhiều lắm. Chiều nay về chị sẽ đi mua luôn.
    • 780 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Tớ cũng đang phải sắc thuốc bắc để uống đấy. Cái loại ấm của Tàu màu xanh xanh cỡ 100k gì đó nhanh hỏng lắm, nhà tớ mua 2 cái mà chỉ dùng được vài lần là hỏng. Có loại gì đó của Việt Nam liên doanh, giá khoảng trên 300k, được bảo hành 1 năm, thấy bảo tốt lắm. Nhưng mà nhà tớ vẫn thấy tiếc xiền nên hôm CN vừa rùi mới mua một cái ấm của TQ, thấy bảo là loại cao cấp, 150 ( ), bảo hành 3 tháng thui. Nhưng trông nó cũng chắc chắn hơn nhiều cái loại màu xanh xanh mà nhà tớ vẫn dùng.
    Các mẹ dùng sắc thuốc TQ thấy thế nào chứ em thấy hơi ghê vì hàng này 100% NK lậu từ biên giới về nên ko ai đảm bảo là làm theo tiêu chuẩn gì cả? mà với cái giá 100K thì e nghĩ cũng khó có thể làm bằng các chất liệu tốt được. Nếu tốt chắc đã kô mau hỏng thế.

Nhà em năm kia năm kìa gì đó , cũng đun 100 thang thuốc mà phải thay 3-4 cái nồi loại này với bốn cái que đun mới xong đấy.

Hôm em lên viện Y học DT ở NBK gặp mấy bác GS thấy các bác ấy nói em sợ luôn từ ấy: sắc thuốc muốn tốt và giữ được dược tính thì kô nên dùng cái đồ kia vì thứ 1 là thành phần vỏ đất kô đảm bảo là thanh khiết do làm đại trà tại bgiới với công nghệ thấp - thứ 2 là có 1 số loại có que đun bằng kim loại trực tiếp ở trong bình đun thì coi như bỏ 2/3 công dụng - thứ 3 là thời gian đun và ngắt kô đảm bảo chính xác nên khó đảm bảo chất lượng... bác ấy bảo bao chế thuốc chữa bệnh mà thế thì vứt - kô đùa với bệnh tật được mày ra chỗ này, chỗ kia mà mua cái bình của HQ mà dùng cho đảm bảo -

Thế là em chào vĩnh biệt luôn cái hàng TQ ấy và đi sắm quả bình HQ với giá 1,2tr thì phải. Dùng hơn 2 năm sắc đến 200-300 thang thuốc rồi - nhà em được cái thích thuốc bắc hay sao ấy mà cả bà nội, bà ngoại và em cùng dùng thay phiên liên tục - mà nó vẫn chạy tốt ổn định được thì cũng mừng.

Được cái yên tâm là loại này đun hoàn toàn cách biệt và kín trong bình thuỷ tinh nên sạch sẽ và kô có tạp chất, bã riêng, nước riêng nên cũng đỡ sợ khi uống. Cái này nó lại có thể đặt chế độ đun theo thời gian để có lượng thuốc nhiều hay ít (lấy 2 hay 1 bát cốt) hoặc hẹn giờ đun hay hâm nóng nên hay quên như em cũng đỡ khổ.

Sau này em mới biết là 1 công ty ở HN đang độc quyền nhập khẩu về VN và phân phối - nên ai biết thì có thể mua tại cty họ rẻ hơn khoảng 100-200K so với đang bán ở siêu thị bên ngoài. Nói chung em thấy hài lòng với cái SP này và đúng là tiền nào của ấy các mẹ ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cunbonghe; 02/01/2007 vào lúc 09:51 PM.
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbonghe
    Sau này em mới biết là 1 công ty ở HN đang độc quyền nhập khẩu về VN và phân phối - nên ai biết thì có thể mua tại cty họ rẻ hơn khoảng 100-200K so với đang bán ở siêu thị bên ngoài. Nói chung em thấy hài lòng với cái SP này và đúng là tiền nào của ấy các mẹ ạ.
    Thế mẹ nó cho tớ xin cái đ/c với.
    Khiếp nghe mẹ nó tả tớ lại sợ cái ấm TQ quá
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ toàn quảng cáo, chả thấy nói mua ấm ở đâu cả ...Cho mình cái địa chỉ mua ấm HQ đi. Ngoài chỗ cầu giấy còn chỗ nào không !!!!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi Xem bài viết
    Nhà mình cũng đang xài 1 cái loại 100k, đã bị hư nhưng sửa lại dể lắm, cứ tháo lấy con sensor nhiệt mang theo ra chợ điện tử NHật Tảo mua con sensor 185 độ 5A về gắn lại là xài ngon (giá 7000đ) nhớ gắn sensor chặt với đáy ấm
    • 135 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ cũng đang có nhu cầu mua ấm sắc thuốc nhưng Đọc cả Topic cũng chưa tìm ra được địa chỉ mua. Vậy mẹ nào có địa chỉ loa lên cho cả nhà biết với. Thanks các mẹ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3