VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Ấm điện sắc thuốc bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,977 Bài viết

• 2,203 Được cảm ơn

Xin chào..
    Mình đang định mua siêu sắc thuốc điện cho mẹ mình vì thấy mẹ mình sắc bằng siêu sành bếp than cứ mỗi 1 lần sắc mất tới 5 tiếng, mà ngày fải sắc những 3 lần thì quá cực. Mình nghe nói siêu điện của Trung Quốc ko được tốt mà giá thấy cũng lung tung wa'. Bạn nào biết siêu sắc thuốc điện hiệu gì tốt thì chỉ cho mình nhé (ở Saigon). Xin cảm ơn nhiều..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon
    Xin chào..
    Mình đang định mua siêu sắc thuốc điện cho mẹ mình vì thấy mẹ mình sắc bằng siêu sành bếp than cứ mỗi 1 lần sắc mất tới 5 tiếng, mà ngày fải sắc những 3 lần thì quá cực. Mình nghe nói siêu điện của Trung Quốc ko được tốt mà giá thấy cũng lung tung wa'. Bạn nào biết siêu sắc thuốc điện hiệu gì tốt thì chỉ cho mình nhé (ở Saigon). Xin cảm ơn nhiều..
    Mua siêu của Hàn Quốc ấy, đảm bảo thuốc đúng liểu và quan trọng là không lo bị cạn quá hoặc còn nhiều nước quá, năm ngoái nhà mình mua là 1,1tr. CÒn giờ thì không rõ. dùng thích lắm.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 521 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Uh, mình cũng mua cho mẹ cái của Hàn Quốc sau kinh nghiệm đau thương của 2 cái ấm TQ, năm kia mua của DAEWO 1,6 tr, dùng phê dã man luôn. Năm ngoái mua hộ đứa bạn cái ấm của HQ 850K - không nhớ mác ( siêu thị bán 1140K), dùng cũng tốt lắm. Năm này tớ cũng đang định mua thêm một cái của HQ cho nhà dùng.
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh minh yêu
    Uh, mình cũng mua cho mẹ cái của Hàn Quốc sau kinh nghiệm đau thương của 2 cái ấm TQ, năm kia mua của DAEWO 1,6 tr, dùng phê dã man luôn. Năm ngoái mua hộ đứa bạn cái ấm của HQ 850K - không nhớ mác ( siêu thị bán 1140K), dùng cũng tốt lắm. Năm này tớ cũng đang định mua thêm một cái của HQ cho nhà dùng.
    Thế năm ngoái bạn mua ở đâu vậy, cho mình biết địa chỉ với. Mình cũng đang tìm mua 1 cái cho mẹ mình.

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua 1 ấm điện sắc thuốc bắc, nhưng không biết mua loại nào thì tốt, mua ở đâu, bao nhiêu tiền...
    Các mẹ có biết thì chỉ cho mình với !
    Cám ơn rất nhiều! :1:
    • 1,632 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chị mở topic này à? nhà em dùng ấm đất, sắc trên bếp than. Ấm điện em thấy nó sôi sùng sục, không tốt lắm.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống
    Mình đang muốn mua 1 ấm điện sắc thuốc bắc, nhưng không biết mua loại nào thì tốt, mua ở đâu, bao nhiêu tiền...
    Các mẹ có biết thì chỉ cho mình với !
    Cám ơn rất nhiều! :1:
    Chị Hải ơi, em vừa mới mua tức thì 1 cái, chỉ có của TQ thì phải chị ạ, 115K, chắc ở HN rẻ hơn đấy, chị lên Hàng Khoai xem, em chả biết loại nào tốt hay dở, cứ nói với người bán hàng là muốn mua loại tốt, mà nó tốt hay không tốt là ở cái dây điện chị ạ.
    Em dùng được vài ngày thấy cũng ổn, mặc dù nói là nó sôi ùng ục nhưng cũng phải 4-5 tiếng mới sắc xong 2 bát thuốc chị ạ.
    Chị mua sắc thuốc cho Cún hả???
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Mua loại của HQ tốt hơn nhiều hàng TQ , nồi điện TQ sôi mạnh quá và rất nhanh hỏng, đun lại lâu nữa,tôn điện lắm. Nhà mình dùng nồi HQ, khoảng trên dưới 1000k gì đó ( mình ko nhớ rõ vì mua lâu rồi mà ông nội lại đi mua hộ), có hẹn giờ, sau đó giữ ở chế độ ấm. Ông nội cháu dùng mấy năm nay rồi, đun suốt ngày mà vẫn chạy tốt.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo
    Mua loại của HQ tốt hơn nhiều hàng TQ , nồi điện TQ sôi mạnh quá và rất nhanh hỏng, đun lại lâu nữa,tôn điện lắm. Nhà mình dùng nồi HQ, khoảng trên dưới 1000k gì đó ( mình ko nhớ rõ vì mua lâu rồi mà ông nội lại đi mua hộ), có hẹn giờ, sau đó giữ ở chế độ ấm. Ông nội cháu dùng mấy năm nay rồi, đun suốt ngày mà vẫn chạy tốt.
    Tớ cũng đang phải sắc thuốc bắc để uống đấy. Cái loại ấm của Tàu màu xanh xanh cỡ 100k gì đó nhanh hỏng lắm, nhà tớ mua 2 cái mà chỉ dùng được vài lần là hỏng. Có loại gì đó của Việt Nam liên doanh, giá khoảng trên 300k, được bảo hành 1 năm, thấy bảo tốt lắm. Nhưng mà nhà tớ vẫn thấy tiếc xiền nên hôm CN vừa rùi mới mua một cái ấm của TQ, thấy bảo là loại cao cấp, 150 ( ), bảo hành 3 tháng thui. Nhưng trông nó cũng chắc chắn hơn nhiều cái loại màu xanh xanh mà nhà tớ vẫn dùng.
    • 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình.
    Nhà mình hay dùng nên mua của liên doanh vậy, nồi HQ như của mehuungo thì đắt quá. Thế mẹ yêu Bi biết nồi liên doanh mua ở đâu không, chỉ chỗ cho mình với?
    @Mommi , Nhớ HN: chị định mua để sắc cho bà nội Bống, vì hôm đi cắt thuốc cho Bống thấy nhiều người khen là ông KL cắt thuốc cho người già cũng tốt. Mua ấm điện vì không có thời gian mà sắc em ạ. Còn thuốc của Bống chị sắc bếp ga, vì thuốc trẻ con lấy có 1 chén con nên không sắc bằng ấm điện được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5