Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 745K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 179 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nói chung là công tác nhân sự của bank ko tốt. Những ng đứng đầu bộ phận nhân sự chỉ chăm chăm lo cắt lo giảm chứ ko thấy bảo vệ quyền lợi j cho ng lao động cả ( đừng nói đó là trách nhiệm của công đoàn nhé ). Bank mất công đào tạo ra 1 đội ngũ cán bộ nhưng sau đó ko tận dụng đc họ mà để họ ra đi cũng ko hề lưu luyến j, sau đó bưng 1 loạt ng từ nơi mới về lại phải mất 1 thời gian để làm quen lại từ đầu. Với lý do là có làn gió mới để thay đổi x,y,z...ngụy biện, vì đã bao giờ làn gió cũ được có cơ hội thổi ra đâu mà. Phũ lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• AZE
    • 4 năm
    • 116 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

@ me_be_Bi: Em hoàn toàn đồng ý với mẹ. Nhân sự NH là cả 1 vấn đề.. Bên BVB, còn kêu nhân sự hơn cơ ạ. Ý kiến xong thì lại vẫn đâu vào đấy.
    Theo em được biết, Nhân sự trong các NH được chia thành 3 mảng: Lương - Chế độ lao động - Tuyển dụng.

Bản thân em chịu nhiều uất ức đối với công tác nhân sự nên em hiểu.

Nếu các bạn trẻ thực sự thích và mong muốn làm NH, mong các bạn đừng vội chán nản và bỏ cuộc, người được tuyển dụng không phải là người thực sự xứng đáng và phù hợp với công việc hơn các bạn đâu.

Mọi nơi đều không hoàn hảo mà.

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Bi_be Xem bài viết
    Nói chung là công tác nhân sự của bank ko tốt. Những ng đứng đầu bộ phận nhân sự chỉ chăm chăm lo cắt lo giảm chứ ko thấy bảo vệ quyền lợi j cho ng lao động cả ( đừng nói đó là trách nhiệm của công đoàn nhé ). Bank mất công đào tạo ra 1 đội ngũ cán bộ nhưng sau đó ko tận dụng đc họ mà để họ ra đi cũng ko hề lưu luyến j, sau đó bưng 1 loạt ng từ nơi mới về lại phải mất 1 thời gian để làm quen lại từ đầu. Với lý do là có làn gió mới để thay đổi x,y,z...ngụy biện, vì đã bao giờ làn gió cũ được có cơ hội thổi ra đâu mà. Phũ lắm.
    You này nói cơ bản đúng là công tác nhân sự của bank không tốt. Toàn đi lo giật người của nhau về vá víu, chính sách thì ngân hàng nhỏ đi cop nhặt của ngân hàng lớn, có dùng người nội bộ và đào tạo nội bộ đâu mà tốt. Cái này thế giới nó gọi là "ăn xổi" đó, không có chiến lược dài hạn. Y chang cái nền kinh tế VN, nhìn vào là thấy loạn cào cào, doanh nghiệp nào cũng thấy chơi kiểu "ăn xổi", ít quan tâm đến quyền lợi của nhân viên và khách hàng. Nhân viên mà vì khách hàng không khéo lại bị sếp chửi là ngu, làm ảnh hưởng lợi nhuận ngân hàng. Nói chung là lừa nhau cả làng.
    Nhưng ngược lại tôi thấy có nhiều ngân hàng nhân sự họ ít biến động hoặc biến động thì có người kế thừa ngay như ACB. Một điều quan trọng là nhân sự thay đổi nhiều hay ít là do người đứng đầu nữa, đặc biệt tổng giám đốc hoặc chủ tịch HĐQT. Nếu anh chơi đẹp với nhân viên như trả lương cao, thưởng cuối năm tốt thì nhân viên sẽ cố gắng làm tốt, không mất gì phải đi đâu cho mệt. Về khoảng này tôi thấy có bầu Hiển ( SHB) và bầu Tâm( Navibank ) là có vẻ ok. Lương SHB ở Đà Nẵng làm khoảng 3 năm là 10 tr, lương tp Navi là 15 triệu. Cuối năm thưởng 3,4 tháng là bình thường dù có lúc kế hoạch chả ra gì?. Vậy là sống tốt rồi.

• 56 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naive_man Xem bài viết
    Trong buổi gặp gỡ nhà đầu tư nhân dịp năm mới Tân Mão, ông Phạm Huy Hùng –Chủ tịch HĐQT
    Lương bình quân của cán bộ nhân viên Vietinbank là 1300 USD/người/tháng. Mức lương rất hấp dẫn để thu hút nhân lực giỏi. Trong năm 2011, CTG sẽ cơ cấu đội ngũ nhân sự để có nhân sự chất lượng cùng với đầu tư công nghệ để tăng sức cạnh tranh với các ngân hàng khác.

mọi người xác minh hộ em tin này ah. Thanks
    Không sai đâu bạn ạ, đây là thu nhập bình quân/tháng/năm (lương + tất cả các khoản thưởng trong năm, bao gồm cả thưởng Tết) và là mức bình quân của tất cả mọi người cộng vào chia ra, tức là từ Chủ tịch đến lao công quét dọn. Mình chỉ ko chắc đây mức bình quân cho toàn hệ thống (bao gồm cả trụ sở chính và tất cả các chi nhánh), nhưng chắc cũng đúng đấy vì nhiều chi nhánh làm ăn hiệu quả lương cao lắm.

• 102 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

oài, NH của mình hôm nay là 25 âm rồi, khối người về quê rồi mà không có 1 đồng tiền thưởng lận lưng nè. quyết định cũng chưa có chứ nói gì có tiền. Điên lắm.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&C Xem bài viết
    MB là Maritime Bank hả bạn? Bạn mình được thưởng 4-5,5 tháng lương mà cộng với công đoàn thưởng 2tr cho người làm trên 1 năm, 6th-1 năm thì 1tr còn dưới 6th là 5ook.
    MB là ngân hàng quân đội, Maritime Bank hay MSB là ngân hàng hàng hải. Nếu vậy thì MSB năm nay thưởng tốt quá đó chứ ^.^

• 258 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, có bác nào làm bên Vietbank không ah? Chia sẻ cho em ít thông tin với như chế độ, lương bên Kiểm toán NB thì như thế nào ah? :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình có ai làm ở TienPhong Bank hoặc biết chính sách lương thưởng của TP ko ah? Em đang quan tâm tới NH này mà ko biết chế độ thế nào, nhân viên tín dụng lương khoảng bn và năm nay thưởng thế nào ạ? Giúp em với, many thanks ah

• 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter_in_hanoi Xem bài viết
    Không sai đâu bạn ạ, đây là thu nhập bình quân/tháng/năm (lương + tất cả các khoản thưởng trong năm, bao gồm cả thưởng Tết) và là mức bình quân của tất cả mọi người cộng vào chia ra, tức là từ Chủ tịch đến lao công quét dọn. Mình chỉ ko chắc đây mức bình quân cho toàn hệ thống (bao gồm cả trụ sở chính và tất cả các chi nhánh), nhưng chắc cũng đúng đấy vì nhiều chi nhánh làm ăn hiệu quả lương cao lắm.
    Mình cũng nghĩ lời tuyên bố này là không sai, vì trung bình cộng của những người có mức lương trên trăm triệu với những người có mức lương vài triệu thì cũng ra được con số này lắm chứ. Tuy nhiên các bạn đừng nhìn vào con số này mà cho rằng những ai được làm ở Vietin là sướng nhé! Điều này hoàn toàn phụ thuộc vào tình hình làm ăn của từng chi nhánh, có những chi nhánh làm rất nhàn nhã mà lương lại cao ngất trong khi cũng có những chi nhánh làm đầu tắt mặt tối nhưng lương lại thấp tè. Mình nói thế vì mình đang khóc hận do đã lựa chọn vietin mà bỏ BIDV, hic... Chuyện là thế này ạ! Nhỏ bạn mình làm ở PGD của 1 chi nhánh ăn nên làm ra nên lương trung bình hàng tháng của nó khoảng 8tr, tết vừa rồi thì được 30tr. Trong khi chi nhánh của mình thì lương hàng tháng chỉ khoảng 5-6tr, tết rồi được 10tr (nhưng chỉ cho nhận 7tr, còn 3tr sau tết mới chi tiếp). Mình mới vào làm chưa được 1 tháng nhưng thật sự là đang muốn bỏ của chạy lấy người đây! Thời khóa biếu trong 1 ngày làm việc của mình là thế này ạ! Sáng làm việc từ 8h (nhưng 6h45 thì phải có mặt để đi xe đưa rước rồi) đến 12h30 hoặc có khi trễ thì 12h45 mới được ăn cơm, ăn xong thật nhanh thì ra làm tiếp đến 7h tối, có hôm bị lệch tiền thì 9h45 mới ra khỏi cửa (về đến nhà 11h vừa mệt vừa đói ăn qua loa tí cơm là chỉ muốn lăn ra ngủ). Trong khi đó nhỏ bạn mình làm ở PGD của 1 chi nhánh khác thì giờ làm việc y như bên BIDV (mình có nhỏ bạn làm ở đây nên biết), sáng làm từ 7h30 đến 11h30 nghỉ trưa ăn cơm đến 1h làm việc lại, chiều làm tới 4h30 thì sập cửa, hoàn tất chứng từ xong thì nó được về, nó bảo nhiều khi 5h là nó đã yên vị ở nhà! Hic, nghe mà tủi thân quá xá! Thêm nữa, sáng thứ 7 nó làm xong buổi sáng thì về còn bên mình thì phải ở lại xử lý chứng từ tới chiều mới được về. Lúc trước mình chọn Vietin cũng bởi tưởng là chi nhánh mình cũng ngon lành như cn nó nhưng vào làm mới thấy thật là thảm họa, biết vậy làm bên Bidv cho rồi, lương thấp hơn một tí nhưng không bị vắt kiệt sức như bên này. Bây giờ mình đang rất buồn và chán nản vì quyết định sai lầm của mình, đến nỗi mình chẳng có hứng thú để mà dọn dẹp nhà cửa đón Tết nữa! Chắc qua tết mình phải tìm đường khác thôi! Mà mình không hiểu mấy ông sếp ở cn mình nghĩ thế nào nữa, chẳng lẽ họ nghĩ bọn mình là những cái máy chạy hoài không biết mệt hay sao á. Haizzz.
    Mà thôi, tết cũng sắp đến rồi, mình xin chúc cả nhà mình ăn Tết thật vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 621 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

tin giờ chót , đang có khoảng 200 triệu tiền VND , mệnh giá 20k , mới keng ! ai cần thì alo mình nhé ! 0909 970 977