Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 745K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 177 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đọc thông tin tuyển dụng của NH nào cũng thấy đòi hỏi có kinh nghiệm làm trogn lĩnh vực cần tuyển. Thế thì những người chưa từng làm trong NH, hoặc trong lĩnh vực cần tuyển là bị out luôn vòng loại ah. Thế thì thiệt thòi quá nhỉ:Sigh:. Bởi cũng có người làm tốt mà ko nhất thiết cứ phải đã làm trong NH. Tất nhiên NV mới nào vào chẳng phải có thời gian thử việc, học hỏi, đào tạo....
    Sao cứ đề ra tiêu chuẩn như vậy để làm khó nhau nhỉ

• 216 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoainhap Xem bài viết
    em làm vietinbank. lương thử việc 9tr7
    Nghe chị này nói ... em giật mình vì thấy các chị ở trên chị tầm 5-6tr >_<

• 60 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chứng khoán thì đúng là lên xuống thật..Trước em làm ở Việt Quốc lương môi giới tầm 5tr là trung bình, phụ trách khách hàng lớn thì cao hơn tùy từng người.Trả lương kín nên e cũng không rõ.Thưởng thì chưa làm đến tết nên chưa bít hjx
    Còn ngân hàng thì theo em biết, nó tùy vào tình hình kinh doanh của từng chi nhánh đấy ạ.Ví dụ như Agribank Láng Hạ thì lương khoảng 7tr vì lúc nào cũng có thưởng cộng vào lương, bạn em làm ở đấy mà..Agribank Tây Đô chỗ em làm đợt trước khoảng 5tr5 thôi.Còn seabank thì sure là CN Hai Bà Trưng lúc nào cũng lương thưởng ngon nhất vì chị GĐ rất giỏi

• 117 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

nhìn lương mà ngưỡng mộ kinh
    now I'm trying to get back

• 106 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Híc nhìn lương này ham quá thử việc mà từng này làm có thâm niên chắc phải 2000$.

• 957 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Mình không tin câu này đâu, 100% là không đáng tin tý nào, đúng không các mẹ trong ngân hàng.( ko biết là vị trí nào, chắc phải quản lý chứ không phải nhân viên:Thinking

• 112 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

sao giống thời loạn lạc Mỹ oánh Việt Nam vậy :Silly::Silly: nếu đó là cấp manager hoặc leader có lẽ em tin là đúng, nhưng nếu là staff mà như vậy thì chắc em chạy loạn ko kịp ( xin lỗi nếu em đoán sai )
    Linh tại ngã, bất Linh tại ngã

• 389 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchan Xem bài viết
    Mình không tin câu này đâu, 100% là không đáng tin tý nào, đúng không các mẹ trong ngân hàng.( ko biết là vị trí nào, chắc phải quản lý chứ không phải nhân viên:Thinking
    Đúng rồi ạ. Chắc chắn mẹ nó nhầm lẫn thôi. Em làm ở ngân hàng đây. Và cũng không có chuyện lương lễ tân mà 9x như mẹ nào nói đâu ạ. Dù ở ngân hàng ta hay tây, trong hay ngoài đi nữa!

• 111 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nói đến lương mà thấy ngán, cách đây hơn năm lương được đến 1000USD mà lúc ấy sao thấy lương vẫn chẳng bằng ai, chán công, chán việc, chán công ty rồi bỏ đi. GIờ thì nhàn hơn, ít tiền quá lại ước muốn lương như xưa... Đúng là cái gì cũng có cái giá của nó, không cứ nhìn lương cao là ham được đâu..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mychubby; 09/12/2009 vào lúc 02:12 PM.
    Audit - Tax - Advisory

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có đứa bạn thân, học Kinh tế đối ngoại của Ngoại thương ra, từ Tech nhảy sang BIDV (làm ở trụ sở chính Vincom), chuyên môn của nó là làm thanh toán quốc tế, sau 4 năm đi làm đã mua được nhà chung cư ở khu Giáp Bát, khoảng gần 1 tỷ gì đới <--------- đủ biết thu nhập (= lương + n khoản khác) của ngân hàng ngon thế nèo!:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)