Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 746K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 534 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Nói chung mấy ổng NH có hơi hám NN cũ thì vẫn hay có chi nhưng được cái ổn định lâu dài, nên thì vào cũng không phải dễ..Còn đã có kinh nghiệm thì cứ NH thương mại CP mà thi ...

Đấy vừa rồi mấy ông NHNN thì bình chân như vại trong khi các TMCP thì định đua nhau tăng lãi suất.......

Nói chung làm nhân viên NH bây giờ cũng căng thẳng, thời gian làm việc nhiều mà lương cũng không cao.....péo các sếp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anh.hai.SG; 16/12/2010 vào lúc 12:23 AM.
    May mà em không xinh nên em không từ chối cho anh cơ hội gặp gỡ

• 212 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình đanh định chuyển qua Nh An Bình, có mẹ nào biết thông tin lương thưởng của An Bình như thế nào chỉ mình với. Thanks nhiều. Hiện mình đang làm cho một Nh TMCP lun.

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthuyha Xem bài viết
    có bạn nào muốn vào biên chế của ngân hàng nông nghiệp không?mình chật vật xin cho con em nhưng bây giờ nó lại quyết định đi đoàn tụ với chồng:Sad:
    Điều kiện để vào biên chế là thế nào vậy ạ?

• 74 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi vị trí kế toán trong trung tâm Thẻ, cụ thể là đối chiếu và hạch toán số liệu của tổ chức thẻ quốc tế chuyển vào cho ngân hàng với ạ, công việc này có khó quá ko, tiếng Anh có đòi hỏi quá nhiều ko ạ, em gái em thì TA ko đc good lắm, chỉ ở mức TB thôi ạ, ai biết thì trả lời giúp em nhé, em cám ơn!

• 465 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

ngân hàng lào việt năm nay thưởng bình quân 18thang lương. lưong bquan phòng thu nợ 8tr.thưởng 18t=18*8=**************** dã man

• 31 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đợt này e có 1 suất vào Vietinbank ở Hà Nội nhé, bố mẹ nào quan tâm thì pm cho em

• 1,130 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stormy_night Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi vị trí kế toán trong trung tâm Thẻ, cụ thể là đối chiếu và hạch toán số liệu của tổ chức thẻ quốc tế chuyển vào cho ngân hàng với ạ, công việc này có khó quá ko, tiếng Anh có đòi hỏi quá nhiều ko ạ, em gái em thì TA ko đc good lắm, chỉ ở mức TB thôi ạ, ai biết thì trả lời giúp em nhé, em cám ơn!
    Cái này tùy NH. Có NH như ACB yêu cầu khá cao, kế toán ko chỉ biết hạch toán vào sổ phụ mà còn phải hiểu luật của tổ chức thẻ quốc tế. Chẳng hạn như xuất hiện 1 khoản debit bất thường thì phải biết đọc tài liệu hoặc đi hỏi để tìm nguyên nhân và cách xử lý (reason code...).
    Tuy nhiên cũng có NH, kế toán chỉ biết duy nhất việc hạch toán. Có gì phát sinh bất thường thì kêu bộ phận nghiệp vụ cho hướng xử lý. Cá nhân mình thấy cách làm này thì kế toán làm như cái máy, chẳng hiểu gì cả và cũng không có cơ hội nâng cao hiểu biết.

Nói chung mình nhận xét công việc kế toán trong Trung Tâm Thẻ không khó và không yêu cầu cao về tiếng Anh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi các chị, e đang làm cho 1 ctck, nhưng ở đây lương hơi chán, đang muốn xin qua NH, e mới nộp hồ sơ vào VIB Bank, vị trí nhân viên hỗ trợ sau giao dịch nguồn vốn, hic, e nộp chứ thật sự cũng k biết vị trí ấy công việc như thế nào, các chị nào biết chia sẻ cho e với, với vị trí ấy thì lương tầm bao nhiu ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babunh2009; 19/12/2010 vào lúc 02:02 PM.

• 465 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

hi các chị, e đang làm cho 1 ctck, nhưng ở đây lương hơi chán, đang muốn xin qua NH, e mới nộp hồ sơ vào VIB Bank, vị trí nhân viên hỗ trợ sau giao dịch nguồn vốn, hic, e nộp chứ thật sự cũng k biết vị trí ấy công việc như thế nào, các chị nào biết chia sẻ cho e với, với vị trí ấy thì lương tầm bao nhiu ạ?
    đây là phòng back office của gm(general market)
    lương tầm 10tr bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 465 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mình đanh định chuyển qua Nh An Bình, có mẹ nào biết thông tin lương thưởng của An Bình như thế nào chỉ mình với. Thanks nhiều. Hiện mình đang làm cho một Nh TMCP lun.
    vị trí nào bạn? theo mình biết phòng quan hệ khách hàng lương cho người chưa có kinh nghiệm tầm 3tr5. allowance khoảng 3-400k nha.
    thưởng tùy năm mẹ nó ạ