Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 746K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 195 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi da_nau Xem bài viết
    Em gái mình đang tuổi cặp kê, có 1 anh làm ở Vietinbank theo đuổi, trông anh đấy nông dân ko tả được, đi 1 cái xe máy cũ rích, chưa kể đoạn còn đen và xấu. Cả nhà mình nhăn nhó, chả nhẽ làm ngân hàng lại nghèo thế à? Có mẹ nào biết về lương và thưởng bên đó ko? Em mình thì ko để ý chuyện đấy, nó chỉ chê xấu thôi, nhưng được cái tốt bụng. Còn mình thì cũng muốn biết xem kinh tế thế nào.
    Chị này nói kì quá, chê ng ta k tiếc lời như thế rồi đi hỏi thu nhập. Nếu ng ta làm đc 1000$/M thì chị cũng nhắm mắt đưa chân à?
    Ba là cây nến vàng... mẹ là cây nến xanh... con là cây nến hồng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 100 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi lương của chuyên viên nhân sự trong ngân hàng rơi vào khoảng nào ah? em đang theo đuổi nghề nhân sự và mong muốn dc làm việc trong tổ chức tài chính như ngân hàng. em cũng muốn tham khảo. Em cảm ơn các chị nhiều!!!
    And that you'll make a better me
    Everyday I love you....:Kiss:

• 400 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi da_nau Xem bài viết
    Em gái mình đang tuổi cặp kê, có 1 anh làm ở Vietinbank theo đuổi, trông anh đấy nông dân ko tả được, đi 1 cái xe máy cũ rích, chưa kể đoạn còn đen và xấu. Cả nhà mình nhăn nhó, chả nhẽ làm ngân hàng lại nghèo thế à? Có mẹ nào biết về lương và thưởng bên đó ko? Em mình thì ko để ý chuyện đấy, nó chỉ chê xấu thôi, nhưng được cái tốt bụng. Còn mình thì cũng muốn biết xem kinh tế thế nào.
    Làm Vietin vị trí gì và chi nhánh gì chị ơi
    Mong cả nhà đọc tâm sự của em
    http://www.webtretho.com/forum/f187/...cua-em-566630/

Phương pháp súc ruột thải độc tố
    http://www.webtretho.com/forum/f69/p...doc-to-555180/

• 803 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

bạn đi pv HSBC mà nói HSBC là ngân hàng của Trung thì bạn out cái chắc, tìm hiểu lại đi nhé!
    bạn mới ra trường thì đừng bao giờ mơ đến vị trí tín dụng hoặc KDNH của HSBC nha, ở ngân hàng trong nước thì may ra.
    nói chung là hiện tại bạn lo học cho tốt đi, đừng lo lắng chuyện đi làm chi cho mệt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi winter90 Xem bài viết
    Em hiện tại là sinh viên năm 3 ngân hàng. Các mẹ có ai biết lương khởi điểm dành cho sinh viên mới ra trường bên tín dụng hoặc kinh doanh ngoại hối của ngân hàng HSBC, Shihan là bao nhiêu ko ạ? Em nghe nói có bạn ra trường làm HSBC bên dịch vụ thẻ lương ban đầu 600$ nhưng thông tin này cũng nghe lan man ở đâu nên không biết có đúng hay không.
    Cho em hỏi bên Shinhan nếu biết tiếng Hàn sẽ có ưu thế vượt bậc hơn không ạ, hay tiếng hàn cũng chỉ như một điểm cộng thôi. Em rất thích tiếng Hàn và đang cân nhắc lợi hại để đi học một trong ba tứ tiếng: tiếng Hàn, tiếng Trung hoặc tiếng Nhật. Theo em biết là Hàn có Shinhan, Trung có HSBC, Nhật có Mitubishi, Bank of Tokyo. Trong ba ngân hàng này thì ngân hàng nào có môi trường làm việc tốt và thu nhập cao nhất ạ. Rất mong sự tư vấn của các mẹ ạ.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là em có đứa bạn đang muốn thi vào ngân hàng Liên Việt, các chị ở đây có ai biết thông tin gì về ngân hàng này (môi trường làm việc, mức lương thưởng) thì nói giúp em với ạ. Em cảm ơn trước nhé.

• 52 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi May_girl Xem bài viết
    bạn đi pv HSBC mà nói HSBC là ngân hàng của Trung thì bạn out cái chắc, tìm hiểu lại đi nhé!
    bạn mới ra trường thì đừng bao giờ mơ đến vị trí tín dụng hoặc KDNH của HSBC nha, ở ngân hàng trong nước thì may ra.
    nói chung là hiện tại bạn lo học cho tốt đi, đừng lo lắng chuyện đi làm chi cho mệt.
    Mặc dù trụ sở chính của HSBC hiện tại đặt ở London nhưng ngân hàng này khai sinh tại Hồng Kông, lấy tên theo thành viên góp nhiều vốn nhất là The Hongkong and Shanghai Banking Corporation. Link đây ạ http://vi.wikipedia.org/wiki/HSBC
    Theo em biết là như vậy, nếu có chỗ nào không đúng thì chị sửa lại giùm em với. Còn em nói "Trung có HSBC" ý nói đến ngôn ngữ chứ không nói đến quốc gia. Bây giờ vào HSBC vẫn ưu tiên cho người biết tiềng Trung ạ. Em cũng biết thi vào HSBC là chuyện rất khó, nhưng khó nên phải cố đấy ạ. Còn em nghe nói văn hóa tuyển dụng của HSBC vốn thích tuyển người mới ra trường để dễ "đồng hóa". Hằng năm vẫn thấy về trường em tuyển đấy ạ. Em cũng gặp nhiều anh chị khóa trên mới ra trường vào đó làm luôn rồi ạ, tất nhiên mấy anh chị đó rất giỏi, cả về chuyên ngành lẫn tiếng anh.
    Em cũng đang cố gắng học hành đây, bài vở bù đầu nhưng cũng phải cố gắng mà học thêm tí ngôn ngữ ra trường cho nó nhiều cơ hội với yên tâm hơn. Nhưng mà dạo này bận quá, nên chắc sẽ chỉ tập trung học tiếng anh thôi. Cám ơn chị đã góp ý cho em.

• 483 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

dúng đấy ec chồng biết tiếng trung đang làm vị trí tín dụng ở ngân hàng này, khi xin vào đây nó có kinh nghiệm 1 năm làm ở NH trung quốc (mình we6n tên rồi), mình nghĩ bạn lại học NH, học thêm tiếng trung thì có lợi thế, nhưng nếu khi đi thực tập bãn xin thực tập tại 1 ngân hàng nào đó, sau đó apply vào đây chắc cũng ok(ec mình không học ngân hàng nhé-nó học khoa tiếng trung-trường DH NN-tin học) mình nghĩ cộng thêm chút xíu may mắn là ok. chúc bạn có hướng đi tốt và chúc bạn thành công.

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

1 năm trước thì mình thực tập tại VietinBank Chi nhánh trên Hoàng Quốc Việt tại phòng Tín Dụng khách hàng vừa và nhỏ thấy người thấp nhất cung 9tr3,còn thằng bạn mình cũng VietinBank lương chính (mà cũng mới làm được 4-5 tháng) là >9tr,làm nhân viên bên C.ty Quản lí và khai thác nợ của VietinBank.không biết chi nhánh chỗ khác thế nào?có thể những chỗ ấy doanh số khá thì lương ắt là phải cao rồi,có làm có ăn mà!

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kangto Xem bài viết
    Vừa rùi có bác nào thi vào ngân hàng chính sách ko? Cũng sắp có kết quả rùi. Bác nào biết tinh hình thu nhập bên đó tn ko? mình đang có hai hướng, một là vào làm ở NHCSXH, hai là đi làm giảng viên đại học.Mình đang phân vân quá. Bác nào biết tìnhhình thu nhập bên đó tn, nói cho mình với để còn quyết định. Cảm ơn nhiều!
    Hehe!Ngân hàng chính sách có khác,chậm và chắc.Mình thi từ lâu lắm rồi mà chả thấy thông tin phản hồi gì.Thấy bảo nếu có thì thông báo lên website của NH mà!làm bên ấy bắt kí hợp đồng 5 năm,mà nếu làm ở Huyện thì được mãn nhãn tham quan phong cảnh làng quê=>May mà vừa được tuyển dụng bên NHCP,vị trí CVQHKH.Hết ước mơ cống hiến cho quê hương

• 52 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrcaocuong Xem bài viết
    1 năm trước thì mình thực tập tại VietinBank Chi nhánh trên Hoàng Quốc Việt tại phòng Tín Dụng khách hàng vừa và nhỏ thấy người thấp nhất cung 9tr3,còn thằng bạn mình cũng VietinBank lương chính (mà cũng mới làm được 4-5 tháng) là >9tr,làm nhân viên bên C.ty Quản lí và khai thác nợ của VietinBank.không biết chi nhánh chỗ khác thế nào?có thể những chỗ ấy doanh số khá thì lương ắt là phải cao rồi,có làm có ăn mà!
    Trên 9 triệu là lương hay tổng thu nhập vậy anh? Mới ra trường 4, 5 tháng vậy có nhiều quá không nhỉ? Em nghe có người nói lương ngân hàng mới ra trường đâu cũng 3, 4 triệu hà.