Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 745K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 240 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi lương ở seabank, vị trí chuyên viên nhân sự khoảng bao nhiêu và môi trường làm việc có tốt ko ạ?

• 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cám ơn chị.Nhưng chương trình học của em học hoàn toàn bằng tiếng Anh chứ không phải học bằng tiếng trung,liệu có lợi thế gì ko hả các mẹ?Giúp em với,với cả em cũng chỉ định apply BIDV chi nhánh Yên Bái thôi.Ox em đang làm trên đấy mà,có mẹ nào có thông tin nữa,chia sẻ giúp em với nhá.
    Lương thử việc và lương chính tại chi nhánh đó,hoặc các chi nhánh của BIDV như thế nào ạ.Mong các mẹ giúp em với.Em cám ơn nhiều,mong tin các mẹ lắm lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebefrank; 14/05/2010 vào lúc 08:04 PM.

• 198 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

có mẹ nào biết lương Nhân viên giao dịch của Ngân hàng Nông nghiệp là bao nhiêu ko ah? thanks

• 1,023 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

cho em hỏi 1 câu với ạ, hiện tại em sắp ra trường nhưng lại ko học về khối ngân hàng, chỉ đang học thêm cái bằng tại chức ngân hàng nữa thôi, cơ mà 2 năm nữa mới ra trường cái bằng đó. em rất muốn làm ở ngân hàng, ko hiểu sao mà rất thích môi trường làm việc đó, em nghĩ xin vào cũng khó. ko biết các ngân hàng có nhận sinh viên vào làm ko lương ko ạ. em muốn bước đầu quen với môi trường và công việc, ko quan trọng lương hướng.

• 63 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@heobongutit: mình thấy TienPhongBank có tuyển SV thực tập đấy, kiểu làm việc ko hưởng lương như bạn nói, bạn có thể apply vào xem sao. Sau đó, những người này sẽ đc giữ lại luôn nếu có khả năng và NH có chỉ tiêu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 328 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebefrank Xem bài viết
    Các mẹ ơi.Giúp em với,
    Tình hình là em đang học thạc sỹ tài chính ở Đài Loan .Đến hè này là em bảo vệ xong rồi,em định xin vào chi nhánh BIDV làm.Có mẹ nào biết,liệu với bằng thạc sỹ của em và em thành thạo cả 2 ngoại ngữ tiếng anh và tiếng trung có được ưu tiên gì không?Và cách người ta tuyển thế nào.có phải đi cửa sau không các mẹ.Và khoảng thời gian nào thì họ nhận hồ sơ xin việc.
    Các mẹ Làm ơn giúp em với,lương thử việc và lương chính của em được khoảng bao nhiêu
    Có mẹ nào biết cố gắng vào commen giúp em với nhá
    Em cảm ơn nhiều nhiều lắm
    BIết tí chút trả lời cho mẹ này
    BIDV là ngân hàng nhà nước ( chuẩn bị CP kiểu hình thức cho có) nên lương tính theo hệ số. Nếu bạn vào được đúng vị trí phù hợp với ngành học thì được tính lương thạc sĩ(m ko làm nhà nước nên ko bit hệ số thạc sĩ là bao nhiêu)
    CT tính lương thế này nhé: HS x lương cơ bản x (2 ->4 lần) tuỳ làm đâu
    Lương thì cũng ko hẳn là cao nhưng hay có chia, có thưởng. Linh tinh bèo nhèo cũng tầm 70-80tr/năm ( đây là mức đại học nhé)
    Đã vào NHNN thì đừng hỏi kiểu lương thử việc bao nhiêu chính thức bao nhiêu, nó theo quy định của nn hết, cái chính là thêm.ưu tiên xét thi tuyển thì bằng ở nước ngoài được ưu tiên hơn đấy. Chả có cái gì goi là khoảng tg nào nhận hồ sơ xin việc cả, cần thì người ta tuyển,1 là giỏi thực sự 2 là chạy thì mới vào được. Muốn vào thì chịu khó theo dõi thông tin tuyển dụng đi, đăng đầy đấy thôi.
    Xin chào, anh bạn mexico:Laughing:

• 159 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn em (ra trường 2009, chưa đi làm đâu) vừa qua thử việc ở BIDV, lương hơn 7tr, em chẳng thấy theo hệ số gì cả
    Các chị cho em hỏi làm ở GP bank thì bộ phận phòng ban nào ngon lành ạ

• 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mình có lịch hẹn sắp đi phỏng vấn vào ngân hàng. Em mình đi làm khá lâu rồi giờ xin chuyển sang thôi. Đang băn khoăn không biết người ta sẽ hỏi những gì để chuẩn bị trước. à, nó xin vào phòng tín dụng của ngân hàng. Mẹ nào có kn chia sẻ hộ mình giúp nó chút nhé. Cảm ơn các mẹ.

• 228 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Có bạn nào biết về mức lương thưởng, phúc lợi vị trí chuyên viên của Ngân hàng An Bình không? giúp mình với mình đang quan tâm.
    Cảm ơn các bạn nhiều.

• 1,345 Bài viết

• 3,048 Được cảm ơn

Tình cờ hôm nay mò mẫm vào topic này của các mẹ. Em mình đang muốn chuyển sang ngân hàng làm nên cũng mình cũng rất quan tâm đến mức lương NH.

Hiện nay em mình làm doanh nghiệp, lương bình quân đã 10,5tr / 1 tháng rồi. Vì thế nếu chuyển sang NH phải lương +thưởng thật cao , em mình mới quyết định đi vì chỗ làm hiện nay đã quá ổn. Chỉ có điều chỗ em mình đang làm cơ hội thăng tiến =0 .

nghe cac mẹ nói NH lương thấp , vất vả mà oải quá.

Với thông tin ít ỏi mà mình biết được thì thu nhập ở ngân hàng tùy từng NH, tùy chi nhánh trong cùng 1 hệ thống thu nhập đã khác nhau rồi. Bạn mình làm ở Vietinbank lương tín dụng là ~ 10triệu. Thưởng (phân chia lợi nhuận) cuối năm tầm 30-40triệu.

Mình chỉ biết thế thôi. Xem ra việc em mình đi khỏi cty sang ngân hàng lúc này có vẻ nan giải quá.