Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 746K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm ngân hàng cũng cực lắm đâu có dễ , mình không biết khối tín dụng thì thế nào chứ bên giao dịch viên và kho quỹ thì về trễ lắm, làm ở PGD thì đỡ hơn nhưng làm bên chi nhánh thì về trễ lắm. 6h30 mới ra khỏi là sớm lắm rồi, đa số là trễ hơn.

Lương cũng không cao như mọi người nghĩ, công việc thì cũng không nhàn hạ cho lắm. Lương bên MSB giao dịch của mình tầm 5 tr - 6 tr, còn kho quỹ thì 3 - 4 tr, tín dụng thì tùy theo cá nhân hay doanh nghiệp từ 6 - 9 tr và theo doanh số của từng tháng nữa, không phải tháng nào cũng đc như thế.

• 1,130 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Theo mình thì ko nên vào làm GDV ở NH, vì công việc chắc chắn tối mắt tối mũi (KH ra vào nườm nượp mà), về trễ, dễ bị KH vô cớ gây chuyện v.v.. Làm ở phòng ban hội sở vừa ko phải tiếp KH, vừa đúng giờ là biến (dĩ nhiên trừ NH nước ngoài), CN mà hối thì cứ bảo họ: "theo quy trình abc, theo quy định của xyz... chưa giải quyết xong", còn họ giải thích với KH thế nào thì tùy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,167 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_c0n Xem bài viết
    Làm ngân hàng cũng cực lắm đâu có dễ , mình không biết khối tín dụng thì thế nào chứ bên giao dịch viên và kho quỹ thì về trễ lắm, làm ở PGD thì đỡ hơn nhưng làm bên chi nhánh thì về trễ lắm. 6h30 mới ra khỏi là sớm lắm rồi, đa số là trễ hơn.

Lương cũng không cao như mọi người nghĩ, công việc thì cũng không nhàn hạ cho lắm. Lương bên MSB giao dịch của mình tầm 5 tr - 6 tr, còn kho quỹ thì 3 - 4 tr, tín dụng thì tùy theo cá nhân hay doanh nghiệp từ 6 - 9 tr và theo doanh số của từng tháng nữa, không phải tháng nào cũng đc như thế.
    Hu hu lương 5-6tr thì đâu có phải là cao và như mọi người đồn thổi đông tiền như ngân hàng, lại còn đi sớm về muộn thế thì chít e, ai đưa đón con cho cơ chứ. E được người quen bảo muốn xin vào ngân hàng làm giao dịch or kho quỹ thì mất >140tr cho ngân hàng Tech và Agri đó ạ. Nhưng e ko có xiền :Nottalkin:

• 84 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi virus_la05 Xem bài viết
    E bon chen vào góp chuyện với cả nhà tý ạ. Số là em đang làm Pr/Marketing ở 1 cty của Vinaconex nhưng đợt gần đây không chịu nổi nhiệt nên xin thôi và trúng vào Tín dụng của ACB rùi. Cv cũ của em ngày nào cũng sớm nhất là 6h hơn mới đc về ( trong khi quy định của cty là 5h), còn thường thường thì là 7h, 7h30, muộn hơn là 8h30, 9h cũng không ít, cá biệt có những hôm họp hành tới tận 10h, thậm chí 11h30 đêm. Cuối tuần thường fai đi công tác xa vì sếp e bảo "Ko đi công vào ngày làm việc". Cuối tuần nào ko đi công tác thì lại có việc fai đến cty làm đến tận tối mịt mới về.
    Em tải ko nổi nên hy vọng vào NH sẽ đỡ vất hơn, mong có thời gian còn dành cho gia đình. Nhưng e chưa có tý kinh nghiệm gì. Nhờ các bác tư vấn giúp em với! CÁi mục tiêu quan trọng nhất của e bh là: Đi làm đến 5h30,6h thôi là đc về nhà, cuối tuần được nghỉ ngơi. Các bác xem cái nghề tín dụng & môi trường ở ACB liệu có đáp ứng đc ko ạ?
    mình nghĩ là làm ACB đỡ vất vả hơn công việc cũ của bạn đấy, nhưng mà chắc cũng vất vả hơn cái mục tiêu bạn đặt ra một tí.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao bạn không thử pv đi, mình cũng tự xin thôi cũng ko khó lắm đâu. Bên Tech về cũng trễ lắm, theo mấy anh chị ở đây thì bên Tech lương cũng ko cao. Bên agri mình thấy đc hơn vì nếu làm PGD thì về sớm lắm, mà Agri chủ yếu là PGD thôi ít chi nhánh lắm. Tuy nhiên mức độ làm việc ở NH lớn nào cũng đều cao cả.

Bạn có kinh nghiệm rồi nên ko nghĩ cao nhưng mình mới ra trường thì mức lương như vậy là khá lắm rồi. Tuy nhiên giờ giấc làm việc mệt quá. Hi vọng sau này sẽ được về sớm hơn.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà. mình đang băn khoan quá. Mình đang làm cho Hdbank, cũng vẫn đang thử việc thôi, nhưng lại có thông báo trúng tuyển bên GPbank. mình thật sự ko biết bên nào tốt hơn để lựa chọn nữa. có ai biết thông tin j thì chia sẻ với mình nhé!

• 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo thông tin của mình thì HDbank lương cũng ổn lắm. Còn môi trường làm việc thì không biết thế nào

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ nếu bạn chưa có gia đình hay là đã học xong bằng cấp thì hễ làm bank còn không thì làm bên hành chánh sẽ tiện cho việc gia đình và học hơn. Nếu bạn làm PGD thì đỡ hơn chứ làm ở chi nhánh thì bên khối dịch vụ khách hàng và giao dịch sẽ về rất trễ.

HD theo mình biết lương cũng tốt lắm, môi trường làm việc đa số nhân viên trẻ nên cũng năng động và thoải mái.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà đã chia sẻ cho mình. mình đang làm HDbank, thấy môi trường dễ chịu lắm, nhưng 1 vài người thân lại khuyên mình chuyển sang GPbank, vì thấy bảo GP thì quy mô và thưởng cao hơn (còn lương thì cũng ngang nhau thôi). mình thì quen bên này rồi, đi cũng tiếc lắm, sợ môi trường bên GP khắc nghiệt quá, chịu không nổi. nhưng không đi thì sợ bỏ lỡ cơ hôi. hic. mình chưa có gia đình và đã học xong rồi, cũng chưa có ý định học lên tiếp. cả nhà đóng góp ý kiến cho mình nhé. mình đang phân vân lắm!

• 1,130 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Mình có nhỏ bạn mới xin vào HDbank, nghe kể là lương cao nhưng thưởng ít lắm. Chẳng biết thế nào vì mình ko thân lắm nên ko hỏi cụ thể dc