Nghề Nghiệp - Việc Làm

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 746K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 145 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình có người bạn làm Ngân hàng nước ngoài, kiểu như HSBC, Mizuho Bank ấy. Nhân viên bình thường thôi nhưng lương tháng tầm $700. Thưởng Tết 4 tháng lương, gần $3000. Nghĩ mà thèm. Ngân hàng cổ phần thì lương nhân viên khoảng 5 triệu-8 triệu. Trưởng phòng 12-15 triệu.
    Ôi, có đôi khi thèm như gió đi hoang....:557:

• 1,363 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mein-bo.anh Xem bài viết
    luong bên này thấp nhất trong các hệ thống Ngân hàng việt nam bây giờ. èo thấp lắm
    Èo, vậy mà sao có người lại nói lương khoảng 5tr, thưởng tháng nào cũng có, tết Tây và Ta thưởng nữa :Sad:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh.chi ơi. Bạn em nó mới trúng tuyển bên VIB vô làm "giám sát tín dụng" (hình như là chuyên viên chính) đó. Lương 6tr + phụ cấp thu hút: 1tr5 + phụ cấp cơm và điện thoại: 1tr = 8,5tr/tháng. Nó hỏi em ko biết nó deal lương bị hố ko nữa?? vì nó deal có 8tr mà VIB cho nó lương 8tr5 lun??? Em cũng bó tay ko biết trả lời lun hic....

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

qua tín dụng của NH Phuong Nam đi.

• 1,363 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

em làm bên IT chứ hem fai bên tín dụng hay tài chính gì hết

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mui_tet Xem bài viết
    Hic, em đang động viên ông xã chuyển sang ngân hàng này, lương thưởng thấp lắm hả chị. Em nghĩ là chỉ thấp nhất trong hệ thống các ngân hàng quốc doanh thôi chứ nhỉ. Các bố mẹ nào có thông tin thì confirmed cho em phát.

Riêng vụ lương của VCB mà bác gì vừa nói là thấp thì em khẳng định luôn là không thấp thế đâu nhé. Thử việc 6 tháng thì lương chỉ có 1,8tr (chạy mất 200tr, đã có kinh nghiệm 2 năm làm giao dịch viên ở bank khác rồi nhé) nhưng sau thử việc thì 6tr, chia thưởng quý ra trung bình 13tr/tháng nhé.
    Mạ ơi,mình có đọc nhầm ko nhỉ?chạy mất 200tr để sau 6 th nhận đc 13tr/th?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Giang hồ trong giới NH đồn thổi nhiều năm nay là BIDV lương cao nhất. Lương ở đây là thu nhập, còn lương tính theo tiền công hàng tháng thì cũng tương đương các ngân hàng khác.

Thường các ngân hàng đều có mức lương trung bình nhân viên khoảng 4-7 triệu, tín dụng từ 7-12 triệu, nhân viên các phòng hot như nguồn vốn, ngoại tệ tầm 8-16 triệu, trưởng phòng 14-20 triệu...

Có bạn hỏi chuyên viên khác NV tín dụng ra sao, mình xin trả lời là NV tín dụng rõ ràng là phải làm chuyên ngành tín dụng rồi, còn chuyên viên là chức danh căn cứ vào quá trình công tác, phấn đấu, gọi thế cho oai chứ thực ra là căn cứ vào thâm niên rồi được thành lão hết í mà. Lương chuyên viên thì chắc chắn là sẽ cao hơn 1 vài bậc so với nhân viên cùng vị trí rồi.

Tuy nhiên hiện nay 1 số ngân hàng áp dụng mức lương thỏa thuận, tức là mức lương người ứng tuyển đề nghị mà ngân hàng có thể chấp nhận được. Nên lưu ý các bạn có ý định vào ngân hàng, mà khi phỏng vấn, nhà tuyển dụng có hỏi thì cứ thoải con gà mái mà nói mức lương mơ ước nhé. Nhưng mơ cũng vừa vừa phai phải thôi ko người ta lại bảo ở đời ko biết mình là ai, gạt luôn khỏi vòng chiến đấu thì tèo. Nhưng cũng đừng có rụt rè ái ngại quá. 2 ví dụ điển hình là mấy em xấp xỉ 9x vào bạnk mình tuyên lương thoải thuận 10 triệu, chuyên viên nhiều vị có 8 triệu thôi ợ, ví dụ điển hình khác là 1 em thi vào bank X của mình, hỏi em í muốn lương bao nhiu, em trả lời mong được 3.5 triệu (trước đó em được có 2.5 triệu) trong khi nhân viên mới toe hđ 1 năm của bank mình là 5 triệu, sau 1 năm sẽ được lên tầm 6.5-7 triệu, chưa kể phụ cấp linh tinh.

Còn về vấn đề thưởng thì tùy bank. Như BIDV là bank hay thưởng nhiều (hóng hớt thấy thế) ngoài ra là Vietin cũng có thương hiệu về chi thưởng, Vietcombank thấy có vẻ cũng ok. Nhưng năm nay tin vỉa hè thấy VIBank chơi hẳn 8 tháng lương , Vietin 6 tháng, mình cũng làm bank nên ghen tị quá. Các bố mẹ VIB, Vietin và các Bank khác vào xác nhận cái nhờrooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cute-honey; 21/01/2010 vào lúc 10:42 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 170 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹchuộtbốỉn Xem bài viết
    Em có đứa bạn thân, học Kinh tế đối ngoại của Ngoại thương ra, từ Tech nhảy sang BIDV (làm ở trụ sở chính Vincom), chuyên môn của nó là làm thanh toán quốc tế, sau 4 năm đi làm đã mua được nhà chung cư ở khu Giáp Bát, khoảng gần 1 tỷ gì đới <--------- đủ biết thu nhập (= lương + n khoản khác) của ngân hàng ngon thế nèo!:Thinking:
    chắc bạn này được hưởng chế độ vay ưu đãi cho nhân viên đây muh! ngân hàng mình cũng có chính sách này, lãi suất = 1/2 ls thị trường thoy! Nhìn chung là làm ở ngân hàng nước ngoài lương có cao hơn đó ạ, nhưng thưởng thì chắc khônng bằng ngân hàng trong nước rồi (tầm 3-5 t7 tháng lương thoy!)

• iss
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    các mẹ ơi , cho em hỏi tí ạ ,
    thẻ của em là của agribank nhé , lần cuối cùng em rút tiền thì trong tài khoảng còn 53800 đ ( tiền gốc 50000)
    hôm qua mẹ em có gởi vô 350000 , em đi rút thì k đc , máy báo tiền quá giới hạn... em vấn tin tk thì thấy chỉ còn 397800( bị trừ mất 6000)
    hôm nay e thử in bản sao kê thấy tài khoảng bị trừ mất 6000 tiền CWD , các mẹ cho em hỏi đó là gì vậy ạ?
    chưa bao giờ em bị trừ như vậy ạ
    co may truong hop nhu sau: e co sd dich vu smsbanking ko ? neu co biet dau ho tru phi.
    Thu hai: moi lan e van tin TK tai may ATM khac Agribank phi cua e bi tru la 1650d (nho la moi lan nhe !), moi lan rut tien phi la 3300d.
    Neu em sd SMSBanking moi lan tong dai bao tin nhan TK e tang hay giam em bi mat phi la 500d - neu em chu dong kiem tra TK phi la 1000d.
    Neu con lan tan gi do ? Em vao CN nao cua Ag cung dc xin in cai so phu TK ve ma xem, cai nao chua ro hoi lai luon (mien phi)- chua hieu nua thi goi tin nhan nua iss se giai thich neu duoc.

• 85 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babyeah Xem bài viết
    Em xin thông tin lương TD bên Tech với
    Tầm khoảng 5 tr trở lên. Mới vào thì được 70% lương.
    Mẹ nó hỏi làm gì thế? định chuyển sang tech à?