Nghề Nghiệp - Việc Làm

Có cách nào để được nghỉ không lương trong cơ quan Nhà nước?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,477 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái help tớ với. tớ trong cơ quan Nhà nước (công chức) nên mấy cái món nghỉ kiểu này hơi bị khắt khe.
    Tớ muốn nghỉ 1 hoặc 2 năm mà chưa tìm ra cách nào để được chấp nhận.

Các mẹ có "mánh" gì thì chỉ giáo cho tớ vài chiêu với!
    TKs!
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong

• Hoa Móng Rồng
    • 44 năm
    Mình thâý việc xin nghỉ không lương trong cơ quan Nhà nước khó lắm.

Nhưng mình biết cũng có trường hợp ngoại lệ; có chị này là chỗ "thân quen cực kỳ" với xếp ở cơ quan, là công chức nhà nước nhưng nghỉ không lương mấy năm rồi, chả việc gì.

• 5,157 Bài viết

• 9,566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Móng Rồng Xem bài viết
    Mình thâý việc xin nghỉ không lương trong cơ quan Nhà nước khó lắm.

Nhưng mình biết cũng có trường hợp ngoại lệ; có chị này là chỗ "thân quen cực kỳ" với xếp ở cơ quan, là công chức nhà nước nhưng nghỉ không lương mấy năm rồi, chả việc gì.
    Mình nghĩ là tùy xếp và từng cơ quan thì đúng hơn. CQ cũ của ax mình đầy người nghỉ ko lương. Ax nhà mình cũng nghỉ ko lương đóng bảo hiểm 2 năm rồi mới bỏ hẳn. Nhưng xếp quý anh ấy nên đồng ý. Còn sau đó xếp mới lên thì ko cho đóng bảo hiểm thế nữa nên hoặc bỏ hẳn hoặc phải đi làm tiếp.
    Chắc Muihech muốn nghỉ ko lương thì phải lobby xếp đó và xếp to hơn nữa. Mà ở cq nhà nước (theo ngu ý của mình) thì hầu như là ko có cái gì mà ko làm được đâu. Không tình cảm thì nhiều ... thứ khác có thể trợ giúp mà. Nhưng nếu xếp mà ghét hoặc biết ý đồ của bạn thì ... onttella:.

• 5,157 Bài viết

• 9,566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Mình nghĩ là tùy xếp và từng cơ quan thì đúng hơn. CQ cũ của ax mình đầy người nghỉ ko lương. Ax nhà mình cũng nghỉ ko lương đóng bảo hiểm 2 năm rồi mới bỏ hẳn. Nhưng xếp quý anh ấy nên đồng ý. Còn sau đó xếp mới lên thì ko cho đóng bảo hiểm thế nữa nên hoặc bỏ hẳn hoặc phải đi làm tiếp.
    Chắc Muihech muốn nghỉ ko lương thì phải lobby xếp đó và xếp to hơn nữa. Mà ở cq nhà nước (theo ngu ý của mình) thì hầu như là ko có cái gì mà ko làm được đâu. Không tình cảm thì nhiều ... thứ khác có thể trợ giúp mà. Nhưng nếu xếp mà ghét hoặc biết ý đồ của bạn thì ... onttella:.
    ý mình là làm thân với xếp hay là làm thế nào đó cho xếp quý mình đó!

• 3,477 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    ý mình là làm thân với xếp hay là làm thế nào đó cho xếp quý mình đó!
    Hiểu hiểu hiểu mà Chè Vàng ơi.

Tớ cũng đang suy tính, nhưng sếp chỗ tớ bôn bôn, khó hiểu, khó đọc suy nghĩ..., tớ đang tính tìm cửa xin cái chứng từ gì đó của BV để báo là mình ốm, hừm hừm
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong

• 1,683 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Tớ muốn nghỉ 1 hoặc 2 năm mà chưa tìm ra cách nào để được chấp nhận.

Các mẹ có "mánh" gì thì chỉ giáo cho tớ vài chiêu với!
    TKs!
    Đã không đi thì thôi, cứ chân trong chân ngoài. Còn đã đi thì............. tiếc gì cái máng sứt Hếch ơi :Smiling:
    Hay chờ đủ tuổi lên lão làng ? :Laughing:

• 2,071 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Hiểu hiểu hiểu mà Chè Vàng ơi.

Tớ cũng đang suy tính, nhưng sếp chỗ tớ bôn bôn, khó hiểu, khó đọc suy nghĩ..., tớ đang tính tìm cửa xin cái chứng từ gì đó của BV để báo là mình ốm, hừm hừm
    Có khả năng thì ra ngoài mở cty riêng, để chân biên chế đó cho mấy em mới ra trường chứ bạn ơi. :Surprise::Surprise::Surprise: Cứ giữ thế thì người khác làm gì còn cơ hội nữa. Nhà nước để làm gì? Chả hiểu!:Sad::RaisedEye Đã phải cạnh tranh với 5C, giờ lại thêm những đối tượng này nữa. bó chiếu!
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:

• 1,683 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Có khả năng thì ra ngoài mở cty riêng, để chân biên chế đó cho mấy em mới ra trường chứ bạn ơi. :Surprise::Surprise::Surprise: Cứ giữ thế thì người khác làm gì còn cơ hội nữa. Nhà nước để làm gì? Chả hiểu!:Sad::RaisedEye Đã phải cạnh tranh với 5C, giờ lại thêm những đối tượng này nữa. bó chiếu!
    Phải giữ lại để các em mới ra trường đừng sa lầy và tìm đúng con đường cho mình chứ :Laughing:

• 2,071 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Sao bác biết là sa lầy? Biết đâu đó mới là con đường tốt của các em đó chứ? Ở ngoài lúc nào cũng đòi kinh nghiệm. Vậy thì các em ấy biết đi đâu?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:

• 1,683 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Sao bác biết là sa lầy? Biết đâu đó mới là con đường tốt của các em đó chứ? Ở ngoài lúc nào cũng đòi kinh nghiệm. Vậy thì các em ấy biết đi đâu?
    Sao bạn có thể khẳng định ở ngoài lúc nào cũng đòi kinh nghiệm ? :Laughing:
    FYR: Hiện nay có rất nhiều Công ty chỉ thích các em trẻ, mới ra trường để đào tạo từ đầu và ký hợp đồng lâu dài, trừ các vị trí quản lý cần chuyên môn cao. VD cty tớ nè.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2