Nghề Nghiệp - Việc Làm

Cho em hỏi về Tập đoàn truyền thông quốc gia Việt nam-VNNC group

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chẳng là em đang tìm việc để đi làm, mà em thấy tập đoàn này tuyển rất nhiều NVKD, những 50 người lận. Mà em tìm google ko thấy có nhiều thông tin về Tập đoàn này lắm. Các chị nào đã và đang làm ở đây có thể cho em những kinh nghiệm khi làm việc ở đây không ạ?
    Ví dụ như là tập đoàn này có uy tín không? CÔng việc này có dễ làm không, mà sao lại tuyển nhiều lần và tuyển nhiều người như thế?(tuyển nhiều người và tuyển liên tục như thế có nghĩa là người ta vào làm rồi lại ra đi) và em có thể tìm hiểu về công ty ở web nào ạ?
    Em cảm ơn!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e có thể gọi điện hoặc đến tận nơi . A thấy có địa chỉ mà

• 160 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nhân viên kinh doanh thì bây giờ ở đâu cũng tuyển bạn à! Thời buổi kinh tế khó khăn, người ta tuyển nhân viên kjnh doanh để bán đc nhiều sản phẩm. Thường thì tuyển nvkd cũng không cần kinh nghiệm nữa. NVkd khá vất vả, nên vào đi làm rùi lại nghỉ làm là chuyện bình thường. Nếu bạn mới ra trường, chưa có kinh nghiệm đi làm bao giờ thì làm nvkd cũng là dịp để bạn trau dồi kỹ năng giao tiếp, kinh doanh, rèn luyện đức tính kiên trì, bình tĩnh, cẩn thận, tỉ mỉ đấy. Tớ cũng mới ra trường, cũng có kinh nghiệm làm thêm, đang tìm việc chính thức, tớ chỉ chia sẻ những gì tớ được biết qua những người đi trc và bản thân tớ tự rút ra thui. Hi vọng giúp ích được bạn! ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giangxiu; 14/06/2012 vào lúc 08:02 PM.

• 1 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đến tìm hiểu công ty này, và cũng tham gia làm một thời gian, sau đây mình có 1 số lưu ý:

1. Đây không phải là tập đoàn, nó là công ty cổ phần, "tập đoàn truyền thông.." là cái tên tự chọn của họ, đc đổi từ tên cũ của 1 công ty in ấn, bạn có thể xem ở đây
    2. Công ty ko biết dựa trên 1 số quan hệ nào, đứng ra tổ chức các chương trình (hầu hết các công ty truyền thông đều như vậy) và việc của các bạn là kêu gọi tài trợ của doanh nghiệp cho các chương trình đó, tuyển vô tội vạ, tuần nào cũng tuyển.
    3. Khi gọi điện mời tài trợ, các bạn ko đứng trên danh nghĩa công ty, mà xưng là từ bộ này, bộ nọ, như cục chính trị QDND việt nam, bộ lao động thương binh xã hội...., để yêu cầu được nói chuyện với các lãnh đạo doanh nghiệp, thực sự, vấn đề này, không biết có phải là mạo danh và vi phạm pháp luật không?
    4. Bạn hưởng thu nhập trên doanh thu kêu gọi tài trợ, lương thử việc là 2tr, sau đó lương cứng sẽ phụ thuộc vào doanh thu.

Nhìn chung, đây không phải là công ty truyền thông của nhà nước, chỉ là công ty truyền thông bình thường (bé tý, mới thành lập đc 1 năm) tổ chức đc 1 vài sự kiện và gần như tất cả nhân viên kinh doanh khi gọi điện đều tự xưng là đến từ Cục này cục nọ, nghe rất hoành tráng, nếu đây là mạo danh cơ quan chức năng, thì cần nghiêm trị. còn lương bổng, thì thấp.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e vừa được gọi hẹn phỏng vấn ở công ty này xong. haiz`. Theo ý kiến m.n e nên đi pv k ạ?

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mai bạn cũng đến pv à?
    Mai họ cũng gọi mình đến pv.
    nếu bạn còn đó thì ol lại cho m.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mai t cũng đi pv ai có yh cho mình làm quen với thank ^^!

• 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenmiss Xem bài viết
    e vừa được gọi hẹn phỏng vấn ở công ty này xong. haiz`. Theo ý kiến m.n e nên đi pv k ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ducthienbg288 Xem bài viết
    Mai bạn cũng đến pv à?
    Mai họ cũng gọi mình đến pv.
    nếu bạn còn đó thì ol lại cho m.
    Người dc gọi đến pv thì rất nhiều bạn ak. Có 3 vòng pv và vòng cuối cùng là phòng TĐG. Mai mình cũng đến, anh Cường trả lời đt dạo này hay bận t7 nên thường k có mặt, mình tên Sơn. Mọi thắc mắc ở đó các bạn có thể hỏi mình.

P/s: Mọi người đến số 445 Đội Cấn đi thẳng hẳn vào trong sẽ thấy chỗ để xe. K phải vào cái tòa nhà HN Group đâu k ông bảo vệ ngoài lừa lên tầng thượng gửi xe đấy

Yahoo: hoangsonlb
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangsonlb; 03/08/2012 vào lúc 09:45 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng được goị pv vào ngày mai. Lúc xem thông tin thấy 50 người cũng thấy lạ. Mai lại còn 1 cuộc pv vào lúc 9h 30 nữa. Mà chỗ đó mình đã qua vòng 1. Hic.... Nếu mà tình hình có >300 ng pv mà lấy 15 người (lần này pv chắc có >1500 người) và mỗi tuần lại pv 1 lần thì thôi lần sau pv VNNC ko là chả kịp pv bên kia.

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangsonlb Xem bài viết
    Người dc gọi đến pv thì rất nhiều bạn ak. Có 3 vòng pv và vòng cuối cùng là phòng TĐG. Mai mình cũng đến, anh Cường trả lời đt dạo này hay bận t7 nên thường k có mặt, mình tên Sơn. Mọi thắc mắc ở đó các bạn có thể hỏi mình.

P/s: Mọi người đến số 445 Đội Cấn đi thẳng hẳn vào trong sẽ thấy chỗ để xe. K phải vào cái tòa nhà HN Group đâu k ông bảo vệ ngoài lừa lên tầng thượng gửi xe đấy

Yahoo: hoangsonlb
    Có những 3 vòng phỏng vấn hả anh? Vật bọn em phải mất 3 ngày mới lên phỏng vấn mới được tuyển dụng vào nhân viên chính thức của công ty à? Thía làm sao bọn em chờ được vậy anh?

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4