Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bất động sản - Nhà đất

Xin tư vấn kinh doanh cửa hàng tạp hóa.

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 296 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Em đang có số vốn 100triệu và đang có ý tưởng kinh doanh cửa hàng tạp hóa, hiện em đã có mặt bằng 50m2 và 3 tủ kính. Em muốn nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em xem số vốn nhỏ đó có đủ làm không (nếu không đủ để em chuẩn bị vay thêm ạ), và em cần phải làm những thủ tục gì, những khó khăn gì, và lấy mối hàng ở đâu...những ý kiến khác nữa ạ. Nơi em ở là thị trấn nhỏ thôi ạ, và đây là lần đầu tiên em làm kinh doanh nên em rất lo lắng, mong các mẹ chỉ bảo kinh nghiệm, em rất cảm ơn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kapitana; 06/09/2009 vào lúc 08:48 PM. Lý do: viết thiếu
    :570::561::559::553::577:

• 375 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu bạn có mặt băng ko phải thuê thì bạn cứ mở ra, dần dần các mối hàng sẽ tự tìm đến bạn, tuy nhiên bạn nên nói rõ hơn bạn ở đâu, biết đâu trên diễn đàn cũng có mẹ cung cấp hàng tạp hóa nơi bạn sống thì sao
    Chúc bạn thành công nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu các mẹ ở Saìgon thì PM cho mình nhé!

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình bạn nên chọn 1 mặt hàng theo chuyên đề, kinh doanh theo đối tượng khách hàng, ví dụ như các sản phẩm trẻ em
    - thực phẩm dinh dưỡng trẻ em
    - Các sản phẩm cho trẻ: bỉm, tã lót, dụng cụ cho trẻ em bú...
    - quần áo trẻ em...
    - Đồ chơi trẻ em...
    xin các bạn bình luận thêm nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mẹ picpic có ý kiến hay, nhưng căn bản là cần xét đến trong khhu vực đó có cửa hàng chuyên doanh nào ko đã chứ, nếu có rồi thì ta nhảy vào sẽ tương đối vất vả(trứ khi có cái j đó hơn đc họ),còn nếu tỏng khu đó ko có tạp hóa thì ta nhảy tạp hóa!
    tóm lại kinh doanh cần có thiên thời địa lợi nhân hòa!

• 206 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi,
    VC e định mở cửa hàng tạp hóa (bán bánh kẹo linh tinh...) thì cần ít nhất bao nhiêu vốn nhỉ?
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này share em cái...
    Em thanks trước ạ.
    .............♥......↔»Bố Gấu Xấu«↔.......♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Mẹ Mũi To ¦«▒• ´¯)♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Con Vy Sóc¦«▒• ´¯)♥........

Chẳng có gì mất cả!
    Những vì sao lặn xuống để rồi mọc lên sáng hơn ở bờ bên kia!

• 275 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

trước hết là bạn có mặt bằng chưa, có rồi thì ok còn chưa thì phải đi thuê đã rồi hãy tính tiếp theo sơ bộ của mình thì 60T - 100T tất cả tủ, kệ, giá, trang trí cửa hàng, bánh kẹo, đường sũa, bia rượu, nc ngọt, kem .... Nhưng kinh doanh mặt hàng này kô bao giờ bị ế, nhất là vào mùa vụ như tết, trung thu thì kiếm bộn tiền. rooling: ngày nào cũng có người mua,ng ra ng vào tấp nập rất vui kô bị nản chí như các nghề khác. Chúc VC bạn đắt hàng. :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 71 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

có em đây ạ,nhưng em khuyên chân thành là nếu anh chị có tiền thì nên đầu tư làm cái khác ạ.
    2 vc em vừa mới mở được mấy tháng thôi nhưng đã lỗ hơn nửa tỷ rồi ạ:Worried:k có cái dại nào bằng cái dại này,tiền đầu tư thì nhiều nhưng lãi thì lắt nhắt 500,1k.hồi đầu chưa bán thì em tưởng lãi ghê gớm lắm vì nhìn nhiều ng bán đắt hàng rất là ham nhưng có bán rồi mới biết.mà mình bán rẻ thì hầu như k có lãi,còn bán đắt thì chả ai mua,thà ng ta vào siêu thị còn hơn,mà nhất là sale của các công ty,nó ép hàng mình,tỉnh thì k sao nhưng hơi ngu ngu 1 chút thì là thôi ôm 1 đống hàng k biết là có bán được hay k.,đến lúc em thanh lý gọi chúng nó mỏi mồm chúng nó chay mất dép.em đã từng chạy như con điên lên Hàng buồm để tìm ng thanh lý đốg bánh kẹo,chi có tưởng tượng là 1 hộp bánh mình nhập vào >100k,ng ta trả em có 30k nhưng vẫn phải ngậm ngùi bán đấy(p/s thêm cho mẹ nó là em lên đấy buôn dưa lê,các cô trên đấy toàn khuyên là đừng đâm đầu vào làm cái này,bao nhiêu nhà ở HB bây h phải tìm đường khác để kiếm sống đấy ạ)
    nói chung em làm rồi thì em khuyên anh chị là k nên làm nhưng cũng có khi là tùy duyên người bán chị ạ.nếu anh chị chịu khó thức khuya dậy sớm,chấp nhận là tích tiểu thành đại,chi tiêu tiết kiệm và đặc biệt là hi sinh thời gian để quản lý nó thì anh chị có thể làm ạ.và đặc biệt hơn nữa là anh chị phải có sẵn nhà k đi thuê nhé,như thế mới có lời,chứ như vc em ngu k tưởng,đi thuê nhà,làm bao nhiêu coi như là nuôi ng ta
    còn vốn đầu tư thì tùy anh chị thôi,có ít vốn làm nhỏ thì chỉ mất tầm 500tr đổ lại(đây chỉ là tiền hàg thôi nhé,nhà em đổ hơn 1 tỷ vào mà còn thiếu tứ tung hàng).còn nhiều vốn thì bao nhiêu cũng ít ạ.
    vài lời góp ý vậy thôi ạ
    chị còn cần thêm kinh nghiệm gì có thể hỏi em,em có thể mách vài mối lấy hàng ngoài cho chị,lãi cao hơn so với lấy hàng công ty
    thân
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 206 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Xita, chắc mẹ Xita đầu tư làm đại lý lớn, nhà em chắc chỉ làm cái đại lý vừa vừa rồi lên dần chứ chưa huy động đc vốn lớn thế.
    Mà đợt trước mẹ Xita mở ở khu vực nào?
    Em nếu mở thì vẫn phải đi thuê, đang tính thuê cái nhà mặt ngõ, ngõ rộng rộng tý, khu đông dân gần chợ, gần trường học thì dễ bán hơn là mặt đường, phải không nhỉ???
    .............♥......↔»Bố Gấu Xấu«↔.......♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Mẹ Mũi To ¦«▒• ´¯)♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Con Vy Sóc¦«▒• ´¯)♥........

Chẳng có gì mất cả!
    Những vì sao lặn xuống để rồi mọc lên sáng hơn ở bờ bên kia!

• 71 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em mở lớn chị ạ.cửa hàng nhà em chả khác j 1 siêu thị mini cả.cái ngu của vc em là mở ngay ở trần xuân soạn,cái chỗ có nhiều đại lý,bán cạnh tranh nhau ác liệt.
    còn chị đã xđ đi thuê nhà thì em nghĩ tìm chỗ nào đông dân nhưng ít đại lý cạnh tranh với mình là tốt nhất vì k nhất thiết mình mở mặt đường hay mặt ngõ là dễ bán,cái quan trọng là khách mua chỉ cần hơn nhau 500,1k thôi là đã khác rồi,nói chung k có sự cạnh tranh thì càng tốt.mẹ nó cứ tìm hiểu nhé,có gì cần cứ pm cho em,em vẫn còn giữ sđt của các nơi giao hàng.
    chúc mẹ nó thành công
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4