• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Em đang có ý định mở 1 hiệu thuốc nho nhỏ hihi nhưng mới là ý tưởng thôi ạ vì em chưa biết gì về lĩnh vực này hết, từ việc xin giấy phép, nơi cung cấp thuốc, các kinh nghiệm buôn bán ..... Bố mẹ nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này tư vấn giúp em với. Em cám ơn rất nhiều
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lbdf.lilypie.com/1XNdp7.png[/img][/link]

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thi hoc duoc ra day, co the lo dc giay to, nguon hang, chi thieu von thoi! Minh hop tac nhe, co gi lien lac voi minh theo so 0912622384

• 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Bạn ở đâu? Mình ở SG
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lbdf.lilypie.com/1XNdp7.png[/img][/link]

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang nung nấu ý định mở nhà thuốc mà chưa thực hiện được. Có bác nào biết bây giờ giá thuê bằng dược để mở hiệu thuốc là bao nhiêu ko ạ?

• 139 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý mở nhà thuốc, mình ở HN, Mẹ nào có cùng ý tưởng thì aloo. ym: chiti000

• 3,082 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Tớ đây đã từng kinh doanh lọai hình này. Chia sẽ với các mẹ thông tin mà tớ biết, không biết hiện tại có thay đổi gì không , cái này các mẹ nào đang kinh doanh cho thông tin thêm nhé :

Giấy phép mở nhà thuốc : người đứng tên là Dược Sĩ Đại Học. ( nếu bạn là dược trung thì buộc phải thuê bằng để mở tiệm, theo quy chế nhà nước dược tá dần nâng cấp lên dược trung sau này họ không chấp nhận bằng dược tá nữa )

Giá thuê bằng Dược Sĩ ( cách đây 3 năm nhé ) : 3.5 triệu / 1 tháng , còn giá hiện tại thì mình không nắm rỏ vì mình cũng đã chuyển nghề từ đó, hihi. Giá cũng tùy thuộc vào lọai hình bạn mở là nhà thuốc hay là công ty

Lưu ý nếu các bạn thuê bằng DS thì nên làm hợp đồng lâu dài 3 – 5 năm, ghi rỏ trong thời hạn hợp đồng không được tăng giá tiền thuê, hoặc nếu tăng thì phải là khỏang thời gian bao lâu mới được tăng và chỉ tăng bao nhiêu phần trăm thối.

Nêu rỏ trường hợp khi muốn sang nhượng thì DS phải hợp tác, ….v….v…các điều khỏang ràng buộc để DS không trở mặt làm ảnh hưởng đến quyền lợi của bạn

Tránh trường hợp giống như tớ những năm trước , cứ 3 tháng DS yêu cầu tăng giá 1 lần trong khi tớ lại có bé nhỏ, không người trông coi tiệm cứ đóng cửa suốt mà DS lại yêu sách thấy ghét quá nên tớ sang lại luôn. Nghĩ lại cũng tiếc, 6-7 trong nghề giờ sang hẳn nghề khác rồi….hic…hic….vẫn còn yêu nghề lắm sẽ quay lại khi tuổi xế chiều hehe…

Khi bạn đã thuê được bằng DS thì DS này họ sẽ lo phần giấy phép mở nhà thuốc bạn không cần phải đi, mình chỉ lo phần mặt bằng thôi, vì bên sở y tế họ sẽ cho người kiểm tra mặt bằng. Khi kiểm tra các bạn nhớ gởi bì thư cho họ, buộc các bạn phải có quầy kệ tủ

Về phần nguồn thuốc thì dễ lắm : các bạn cứ ra khu chợ sĩ thuốc ở Quận 10, hay quận 11 ( đường 3/2 ) gần Phú Thọ Hòa đó : cứ vào đó mua thuốc, nghề dạy nghề thôi, chú yếu mình phải lanh lẹ so giá và chọn nơi cung cấp với giá hợp lý.

Vài thông tin cho các bạn tham khảo, có gì thắc mắc cứ hỏi tớ sẽ trả lời trong sự hiểu biết của tớ, hihi…
    Má thương 2 con trai nhất . :Rose: :LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 141 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng muốn mở hiệu thuốc mà không biết bắt đầu ntn?Trao đổi với nhau nhé!

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh toan vao mang bang dt nen viet hoi lau. Minh o hn, ngoai nay hien gio thue bang thi chi khoang 2t thoi, quan trong nhat la tim dia diem hop lly, minh la nguoi trong nganh, cung dang co y dinh mo hieu thuoc, me nao muon hop tac thi lien lac voi minhnhe!

• 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bác Thanhđh ơi. em cũng đang có ý định mở hiệu thuốc, em ở Hn. em cũng có bằng sơ dược thui. mong được gặp bác để bàn bạc kinh doanh được ko?

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình tham gia với, mình đang định mở lâu rồi nhưng vì tìm địa điểm khó quá. Mọi người đang mách mở ở khu mỹ đình hoặc Trung Hoà. Các bác nào định mở cho mình tham gia với

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2