Bất động sản - Nhà đất

Trao đổi về nhà chung cư khu vực Hà Nội.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 184 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Dạo này chuyên mục Kinh doanh của WTT nảy sinh nhiều nhu cầu trao đổi về bất động sản quá, nào là về chung cư, đât dự án, đất ven đô phía đông, tây, đất ruộng, đất giãn dân, đất đền bù, đất % vv... Rất nhiều Topic mở ra nên rất loãng không tập trung được. Nay Mod xin mở riêng Topic này để các bạn có thể trao đổi về kinh nghiệm mua bán, giá cả, quy hoạch, giấy tờ pháp lý xung quanh mảnh đất, ngôi nhà mình cần mua.

Các bạn có nhu cầu trao đổi bất động sản mạn nào của Hà Nội thì post bài vào topic của khu vực ấy nhé.

Xin lỗi vì đã chen ngang bài viết của bạn.

Dear cả nhà,
    VC em đang rất cần mua chung cư để ở nhưng ko có tiền để mua theo kiểu "chìa khóa trao tay" mà chỉ có thể mua theo kiểu trả tiền theo tiến độ dự án. Do đó, bọn em cần tìm các dự án chung cư đã được phê duyệt và sắp khởi công. Tuy nhiên, qua các sàn giao dịch lại quá nhiều thông tin và tính chân thực thì hơi bị nghi ngờ. Đặc biệt gần đây đã có nhiều người là nạn nhân của các dự án ma.
    Chính vì vậy mà em khẩn thiết kêu gọi các bác nào làm trong ngành xây dựng, nhà đất có thông tin chính xác về các dự án đã được phê duyệt, sắp khởi công thì chia sẻ giúp ạ. Em nghĩ không chỉ mình em cần những thông tin này mà sẽ có rất nhiều người quan tâm. Bên cạnh việc đưa ra tên Dự án, tiến độ nếu các bác còn đưa ra đc ý kiến, phân tích của mình thì tốt quá ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.
    Chúc cả nhà khỏe:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH9; 16/05/2010 vào lúc 12:47 PM. Lý do: Thêm thông tin.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Up cái cho có không khí. Trầm lắng quá!
    • 111 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

có mỗi cái thông tin để kiếm ăn mà cho mẹ thì MGBDS móm hết à :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    HO: ABT,HAG,VIS,CSM,KSH,PVF,VPH,STB,TBC.VSH
    HA: SDB,SSS
    Nhất quyết không bán:Applause::Applause::Applause::Laughing::Laughing:
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi davidnguyen34 Xem bài viết
    có mỗi cái thông tin để kiếm ăn mà cho mẹ thì MGBDS móm hết à :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    :Applause: Chuẩn đấy ạ,vấn đề là họ trả lời bạn xong bạn có mua nhà của họ ko :Laughing:
    • 201 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BIGLADY Xem bài viết
    Dear cả nhà,
    VC em đang rất cần mua chung cư để ở nhưng ko có tiền để mua theo kiểu "chìa khóa trao tay" mà chỉ có thể mua theo kiểu trả tiền theo tiến độ dự án. Do đó, bọn em cần tìm các dự án chung cư đã được phê duyệt và sắp khởi công. Tuy nhiên, qua các sàn giao dịch lại quá nhiều thông tin và tính chân thực thì hơi bị nghi ngờ. Đặc biệt gần đây đã có nhiều người là nạn nhân của các dự án ma.
    Chính vì vậy mà em khẩn thiết kêu gọi các bác nào làm trong ngành xây dựng, nhà đất có thông tin chính xác về các dự án đã được phê duyệt, sắp khởi công thì chia sẻ giúp ạ. Em nghĩ không chỉ mình em cần những thông tin này mà sẽ có rất nhiều người quan tâm. Bên cạnh việc đưa ra tên Dự án, tiến độ nếu các bác còn đưa ra đc ý kiến, phân tích của mình thì tốt quá ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.
    Chúc cả nhà khỏe:Rose::Rose::Rose:
    mẹ nó phải cho thông tin số tiền mình có, khu vực cần ở thì các mẹ mới tư vấn được chứ
    • 292 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về dự án Chung cư Richland Southern 233 Xuân Thủy - Cầu Giấy ko ạ?
    ==========================================
    Việc làm mọi người, miễn phí tất cả
    • 184 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiHoang08 Xem bài viết
    mẹ nó phải cho thông tin số tiền mình có, khu vực cần ở thì các mẹ mới tư vấn được chứ
    Nhà mình đang cần mua Chung cư với các tiêu chí sau: trong trung tâm hoặc gần TT Hà nội, dtích từ 85-100 m2, khoảng từ 1.5 - 1.8 tỉ VND, thanh toán theo tiến độ vì ko có đủ tiền ngay 1 lúc. Thích nhất là ở các khu như Trần Duy Hưng, xa một chút như Hoàng Quốc Việt cũng được, nói chung vẫn phải thuộc các quận nội thành. Thế thui!

Cảm ơn cả nhà. Mong tin.
    • 107 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BIGLADY Xem bài viết
    Nhà mình đang cần mua Chung cư với các tiêu chí sau: trong trung tâm hoặc gần TT Hà nội, dtích từ 85-100 m2, khoảng từ 1.5 - 1.8 tỉ VND, thanh toán theo tiến độ vì ko có đủ tiền ngay 1 lúc. Thích nhất là ở các khu như Trần Duy Hưng, xa một chút như Hoàng Quốc Việt cũng được, nói chung vẫn phải thuộc các quận nội thành. Thế thui!

Cảm ơn cả nhà. Mong tin.
    Mình cũng có nhu cầu y như mẹ nó vậy, có thông tin gì mình trao đổi với nhau nhé. Mình đang quan tâm đến CC 170 Đê La Thành, nghe nói công ty bên Tập đoàn dầu khí làm chủ đầu tư, nhưng không biết thêm gì nhiều. Bạn nào có thông tin gì về khu này không giúp mình với.
    • 1,230 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tớ đọc bài này muộn quá. Bên cty tớ vừa bán xong nhà dự án đợt 2 từ tầng 12 đến 17 của DA Chung cư cao cấp khu vực Cầu Diễn.Giá gốc bán cho CBCNV là 15,6 tr/m2 nếu bán chênh cho người ngoài sẽ chênh 100tr/1 căn.Có các diện tich 80m2, 10m2,120m2 đều chênh giao động từ 80tr-100tr /1 căn tùy hướng và diện tích đóng tiền đọt 1 chỉ có 500tr rùi theo tiến độ công tình nộp tiếp.Sắp tớ Cty mình sẽ bán đợt 3 từ tầng 18 đến 23 nhưng ko biết giá bao nhiêu tiên /m2. Nếu bạn quan tâm thì khi bán đợt 3 tớ sẽ có thông tin chi tiết nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunny412; 19/09/2009 vào lúc 10:26 AM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    Tớ đọc bài này muộn quá. Bên cty tớ vừa bán xong nhà dự án đợt 2 từ tầng 12 đến 17 của DA Chung cư cao cấp khu vực Cầu Diễn.Giá gốc bán cho CBCNV là 15,6 tr/m2 nếu bán chênh cho người ngoài sẽ chênh 100tr/1 căn.Có các diện tich 80m2, 10m2,120m2 đều chênh giao động từ 80tr-100tr /1 căn tùy hướng và diện tích đóng tiền đọt 1 chỉ có 500tr rùi theo tiến độ công tình nộp tiếp.Sắp tớ Cty mình sẽ bán đợt 3 từ tầng 18 đến 23 nhưng ko biết giá bao nhiêu tiên /m2. Nếu bạn quan tâm thì khi bán đợt 3 tớ sẽ có thông tin chi tiết nha.
    Okie, có thông tin j mới thì spam cho mình nhé. Thanks nhiều!
    • 201 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    có thông tin gì thì ẹ nó PM cho mình nhé mình cũng đang quan tâm số ĐT 0989666755
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cả nhà tham khảo căn của tớ ở dưới chữ ký nhé, 120m2. vào tên hợp đồng chính chủ luôn, đóng thành 6 đợt tất cả
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,701 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Nếu có dự án nào dưới 1 tỷ thì các mẹ báo em với nhé. em chỉ có bấy nhiêu t và cũng muốn đóng theo đợt, đợi vài năm nữa lấy nhà cũng được. Tuy nhiên dự án phải thật khả thi. Cảm ơn các mẹ.
    • 112 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi chút, em định mua 1 căn hộ tập thể thanh xuân bắc, tầng 1, của ông chú em, diện tích bé lắm, trong sổ đỏ chỉ có 18m2 thôi, cơi nới ra rộng thêm tầm 30m2, em muốn hỏi triển vọng khu này đầu tư có đc không, em thấy cái đường khuất duy tiến mới mở to, gắn liền đường vành đai 3, giá hiện tại tầm bao nhiêu các mẹ nhỉ, khu này ngay gần chợ, đi vài bước là ra đến nơi.
    Mong các mẹ tư vấn giúp em vì gấp lắm ạ!
    • 185 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chào các bố/mẹ

Mình đang có ý định mua 1 căn chung cư ở Xa La do Mường Thanh xây dựng. Mình đang lăn tăn vài vấn đề muốn nhờ các bố/mẹ tư vấn, đặc biệt là các mẹ đang ở khu Xa La
    - Nguồn nước ở Xa La là nước dự án hay là nước gì, có đảm bảo không ?
    - Khu Xa la gần bệnh viện 103, viện bỏng và hình như là sắp tới gần với bệnh viện K mới xây dựng và gần cả khu nghĩa trang Văn điển. Không biết có sao không nhỉ
    - Mỗi chủ đầu tư ở đây lại có giá bán (giá gốc) chênh nhau nhiều, mình không rõ chất lượng của Mường Thanh hay Phúc Hà như thế nào ?

Mong nhận được ý kiến tư vấn của các bố mẹ, mình mua với mục đích để ở.

Tks all !
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Nguồn nước ở đây do công ty nước sach Hà Đông cung cấp. Bạn tớ làm ở công ty nước sạch Hà Đông bảo thế. Tớ chỉ biết có vậy.
    Về nguồn nước thì yên tâm được bạn ạ.
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói ra thì lại bảo ném đá Xa La Mường Thanh, chứ cái Mường Thanh này nó thi công ẩu lắm. Mình có thằng bạn thi công ở đó bảo có tiền không bao giờ mua nhà ở đây.
    Xa La Phúc Hà hay là Hemisco thì đươc, xây bằng công nghệ mới của Bê tông Xuân Mai nên chất lượng được quản lý từ trong nhà máy đến công trường. Mà nói thẳng ra là sản phẩm của các chủ đầu tư uy tín thì lúc nào chả yên tâm hơn.
    No pain no gain:Laughing:
    Hotline: 0904.836.896
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi đúng là ném đá thật, tớ nghiên cứu và đang phân định mua xala nhưng tớ thấy như sau:
    Phúc hà là cty mới ( con nuôi) của Sông Đà, bé tý tẹo, ko hiểu có kinh nghiệm mấy năm về xây dựng. Phúc Hà chỉ có 2 tòa nhà sát bờ sông, đường vào vòng vèo, ko có các trung tâm dịch vụ, BQL chưa có kinh nghiệm. đang xây móng chưa xong mà đã thu 30%, và đặt cọc 100tr ( như vâyh là 40% đó). Tiến độ đóng tiền 85% trong năm 2010, còn 15% sẽ đóng trong 2 năm tiếp thêo ( các bạn lấy hợp đồng của phúc hà và xa la lai châu mà so sánh, Phúc hà bất lợi cho nhà đầu tư hơp nhiều, các phiếu thu tiền của phúc Hà toàn đóng dấu treo thôi, về mặt pháp lý rủi ro cao). Như vậy, phải ai có nhiều tiền mới mua được, đóng tiền dồn dập quá. Còn bên xala thì có hẳn 1 khu đô thị, trường học, bể bơi...đóng đúng theo tiến độ, tầng 10, tầng 20, tầng 30. Bạn mình mua CT4 bây giờ đang xây đến tàng 3 mà mới đóng 20%. Ko hiểu tơ phân tích như vậy có đúng ko? Thế nên vẫn phân vân chưa quyết định mua chung cư của chủ đầu tư nào?Nhưng so với các khu khác thì xala vẫn ổn hơn, gần trung tâm Hà Đồng, đường Vành đai 3 nối thẳng lên khuất Duy Tiến, Linh Đàm, đường lê trọng Tấn kéo dài đi qua CT4 Xala hoàn thành thì ngon quá, đường nối sang Văn Quán nữa, cách có gần 1km.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongxinhdep; 07/03/2010 vào lúc 09:58 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

các Bác tư vấn giúp đi ạ.

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 108 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

NHư bạn miêu tả khả năng căn hộ này giá trị trường vào khoàng 1,1-1,2 tỉ đó. KHu này chuẩn bị đập để xây mới cho nên giá hơi trên trời nhưng mà có thể mua được nếu có tiền.

Đầu tư: BMI (giá mua10.2 -> mục tiêu chốt 2x) -> cổ tức đều hàng năm trên 10%, BV 30k/1cp cao nhất trong ngành bảo hiểm. Chi nhánh và tài sản đứng thứ 2 sau BVH, thị phần đứng thứ 3 sau BVH và PVI. Tây thu mua ròng rã 3 tháng nay.

REE ( giá mua 17.x -> mục tiêu chốt 4x) -> Ngoài mảng cho thuê văn phòng có dòng diền đều đặn hàng năm từ Etown 1,2. REE còn là cty đầu tư tài chính xuất sắc, năm ngoái giải ngân 1 loạt các cty đang ở đáy như ngành điện, ngầnh than, nước -> toàn ngành hàng thiết yếu không thể thiếu trong cuộc sống. Riêng vụ đầu tư 70tr cp PPC đã mang lại lợi nhuận gần 1000 tỷ cho REE.