Bất động sản - Nhà đất

Tổng hợp cách tìm kiếm khách hàng mới. Mời mọi người vào bình luận!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 520 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau 1 thời gian kinh doanh và sưu tập, mình xin tổng hợp những cách tìm kiếm khách hàng mới (nếu mẹ nào còn gặp khó khăn trong việc tìm kiếm khách hàng mới có thể vào đây tham khảo). Những cách tìm kiếm này, mọi người có thể ứng dụng tùy theo đặc điểm của từng nghành nghề.
    Mọi người vào đây thì hãy để lại chia sẻ về những cách mà mình đã ứng dụng, và có hiệu quả đối với ngành của mình hay không. Giúp cho những người khác và cho chính mình hoàn thiện một trong những khâu quan trọng nhất của bán hàng "Tìm kiếm khách hàng".

1. Quảng cáo trên các công cụ tìm kiếm (google adword,..)
    2. Email cho khách hàng tiềm năng.
    3. Hợp tác với những người, công ty liên quan. (VD: sơn nhà hợp tác với nội thất, xây dựng, sàn gỗ,... )
    4. Tham gia triển lãm
    5. Tham gia trưng bày ở trung tâm mua sắm.
    6. Tham gia các sự kiện mở rộng quan hệ.
    7. Tổ chức các buổi nói chuyện và giới thiệu sản phẩm miễn phí.
    8. Phát tờ rơi.
    9. Tổ chức cuộc thi (VD: như trên face có rất nhiều các cuộc thi ảnh)
    10. Tạo blog hay trang web riêng.
    11. Làm cho blog hay trang web của bạn được xếp hạng cao trên các công cụ tìm kiếm (SEO)
    12. Có đội ngũ bán hàng trả theo hoa hồng.
    13. Tiến hành khảo sát và thu thập dữ liệu thị trường.
    14. Trưng bày hàng hóa để thu hút sự chú ý.
    15. Tạo hệ thống quảng cáo truyền miệng.
    16. Tặng quà miễn phí có giá trị.
    17. Để quảng cáo qua bưu thiếp.
    18. Tiếp thị qua điện thoại.
    19. Đến gõ cửa từng nhà.
    20. Viết sách, ebook tự quảng bá cho mình.
    21. Dùng tên tuổi của những người có uy tín trong cộng đồng để thu hút khách hàng.
    22. Tài trợ cho những chương trình có thể thu hút thị trường mục tiêu của bạn.
    23. Tặng áo có in thương hiệu của bạn.
    24. Túi có in logo của bạn.
    25. Quảng cáo qua tin nhắn điện thoại.
    26. Tham gia các câu lạc bộ, tổ chức và các nhóm có cùng sở thích (hoặc nơi các khách hàng tiềm năng xuất hiện)
    27. Mua hay trao đổi cơ sở dữ liệu khách hàng.
    28. Quảng cáo trên báo giấy, báo điện tử.
    29. Quảng cáo trên phim, clip, video.
    30. Quảng cáo trên trang web, diễn đàn, phòng chát.
    31. Quảng cáo qua chữ kí (của mình hoặc người khác)
    32. Quảng cáo qua card visit.
    33. Tham dự các hội chợ.
    34. Tham dự các khóa học, hội thảo.
    35. Quảng cáo qua banner.
    36. Quảng cáo qua facebook (tạo lập các fanpage, add friend các khách hàng tiềm năng)
    37. Quảng cáo qua phông, bạt, áp phích.
    38. Quảng cáo qua các khách hàng cũ.
    39. Quảng cáo qua bạn bè.
    39. Quảng cáo qua tổng đài điện thoại (VD: 1080)

P/S: Sau khi đọc xong bài này, mọi người sẽ ứng dụng cách nào

updating.............
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

rất hay bạn ạ, tham khảo thêm được một số cách

• 520 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AZ21 Xem bài viết
    rất hay bạn ạ, tham khảo thêm được một số cách
    bác có thể để lại comment về những bác đã ứng dụng và định sẽ ứng dụng thêm cách nào

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks bạn, nhiều cách hay và hữu ích lắm. Bên cty mình chuyên cung cấp giấy dán tường và sàn gỗ nên đã áp dụng 3 cách đầu tiên và quảng cáo qua banner còn tham gia hội chợ, triển lãm cũng là ý kiến hay nên có thể sẽ áp dụng trong tương lai

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, em thì em chưa có babay. nhưng em cũng là một nhân viên sale. thấy các mẹ bàn luận sôi nổi về cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả nên em cũng vào chém gió cho vui. em thấy bây giờ để kinh doanh hiệu quả thì nên có cái website để giới thiệu về công ty trước đã. có website rồi thì tùy vào sản phẩm của các mẹ mà làm PR, quảng cáo. em thấy bây giờ quảng cáo trên mạng, đặt banner rất hiệu quả, đặc biệt là dùng SEO và google adword. mẹ nào cần tư vấn thêm về thiết kế website và SEO, Google adword thì các mẹ liên lạc với em qua số điện thoại này . Đinh Nga 01695.304.964 em tư vấn làm thế nào để thiết kế website đẹp, dùng SEO sao cho hiệu quả, nếu em ko đủ khả năng với từ khóa quá khó thì em cũng có thể giới thiệu cho các mẹ công ty chuyên nghiệp. miến phí nha các mẹ
    chúc các mẹ tìm kiếm và xây dựng được nhiều khách hàng tiềm năng ah!
    liên lạc với em qua số ĐT 01695.304.964

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Marketing Bằng Email

Đặc điểm nổi bật của dịch vụ:

Gửi được hàng triệu email cùng một lúc mà không bị spam.
    Kiếm soát được hiệu quả của chiến dịch gửi email, từ đó có phương án điều chỉnh chiến dịch cho hiệu quả nhất.
    Cá nhân hóa nội dung email, bạn có thể chèn tên, ngày sinh hay các thông tin khác một cách tự động từ danh sách có sẵn để gửi trong nội dung email. Điều này giúp cho nội dung email hấp dẫn và gây được thiện cảm hơn với người nhận.
    Là phương pháp marketing với chi phí thấp nhất nhưng vẫn mang lại hiệu quả cao.
    Chủ động về thời gian và ngân sách.

http://support.cuongmanh.com/email-marketing

• 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn Rất Rất nhiều cách để tìm kiếm khách hàng cho mình nữa bạn àh.
    NHƯNG: vấn đề là bạn có bao nhiêu và liệu có đủ tiền để áp dụng hết hay không.? Vấn đề quá nan giải.!
    VẤN ĐỀ LÀ: bạn cần làm gì khi trong tay bạn chỉ có bấy nhiêu tiền để mang lại hiệu quả nhất cho việc tìm kiếm được khách hàng tiềm năng và thuyết phục để lượng khách hàng đó trở thành của mình.!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoahongdo-saigon; 10/07/2013 vào lúc 01:51 PM.

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi cả nhà,
    em vừa mới làm nhân viên sales, nhưng mà em sale xất nhập khẩu nên em đang không biết phảm làm thế nào để tìm được khách hàng ngoại
    các chị có cách nào chỉ giúp em với. em chuyên xuất khẩu chè ra nước ngoài ạ