Bất động sản - Nhà đất

Tìm ngân hàng nhận gửi tiết kiệm vàng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.9K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mình muốn gửi tiết kiệm vàng, vậy có những ngân hàng uy tín nào nhận gửi tiết kiệm theo hình thức này nhỉ. Nếu mua vàng rồng Thăng Long thì gửi đc ở ngân hàng nào?
    Cảm ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 257 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình biết có Agribank, Eximbank, sacombank, SCB, mới đây hình như có Techcombank nữa. Agribank thì phổ biến nhất chính là loại 3A của họ, còn các ngân hàng khác thì loại vàng giao dich phổ biến nhất là SJC.
    YM: huyenntvxhht; ĐT: 0916.0202.58

How good life could be :Rose::LoveStruc::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đã hỏi mấy NH này để gửi cách đây mấy tuần mà ko có NH nào nhận gửi đảm bảo nữa rồi. :Sad:
    • 1,473 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haigau Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Mình muốn gửi tiết kiệm vàng, vậy có những ngân hàng uy tín nào nhận gửi tiết kiệm theo hình thức này nhỉ. Nếu mua vàng rồng Thăng Long thì gửi đc ở ngân hàng nào?
    Cảm ơn các mẹ.
    Gửi tiết kiệm vàng thì đảm bảo nhất là vác tiền ra ngân hàng ACB hoặc Sacombank, họ bán vàng trực tiếp cho mẹ nó gửi tiết kiệm luôn. Theo mình biết thì vàng rồng TL chưa ngân hàng nào nhận. Hiện giờ họ chỉ nhận vàng do ngân hàng họ phát hành hoặc vàng miếng SJC.
    ACB thì ko cho rút trước hạn, Sacombank thì vô tư, chỉ ko được tính lãi thôi.:Smiling:
    • 851 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haigau Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Cảm ơn các mẹ.

Gửi Sacombank thì mình chứ gửi bao giờ, nhưng gửi ở ACB thì mình khuyên là không nên vì bất tiện lắm, thứ nhất không được rút trước hạn, nếu lúc vàng lên nhiều, muốn rút ra bán cũng không được, bất tiện thứ 2 là chỉ được mua bán vàng của ACB,...Mình hay gửi và mua bán ở Eximbank, dễ mua dễ bán, gửi sau 3 ngày là có thể rút ra bán cho ngân hàng luôn, giá cả cũng xấp xỉ thị trường tự do,
    Cuộc đời ngắn tựa gang tay,
    Ngọt ngào không hết đắng cay làm gì
    • 1,023 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Lãi suất gửi vàng là bao nhiêu hả các mẹ?
    • 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình hay gửi ở ngân hàng Phương Nam, lãi suất tương đối cao, khoảng >4%năm, tùy loại kỳ hạn.
    • 148 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình recommend Eximbank, lãi suất và dịch vụ tốt
    • 345 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Ngoài Agribank nhn vàng ca họ sản xuất ra thì các nơi đều nhận SJC hết, mẹ nó nên mua SJC mà gửi, và mình recommend gửi ở Eximbank.
    • 38 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Các mẹ nói rõ cho em về tiết kiệm vàng được ko ạh. Dạo này vàng đang lên quá. Mình gửi có fải tính thời hạn cố định ko ah? Ngân hàng nào được rút gốc linh hoạt và lãi suất ra sao ạh. Lúc mình rút ra thì tính theo giá của ngày rút hay giá của ngày gửi ạh?
    • 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

em thì em mua vàng ở PHú Quý rồi em gửi luôn tại đó, vàng lên em gọi điện bán luôn cho em, rồi dỗi dỗi em cầm chứng minh thư ra lấy tiền, nhanh gọn tiện lợi, lãi suất 025%/tháng. Em lướt trong 2 ngày đc 6.5 triệu. Bán từ sáng,, chiều đi chơi tiện thể qua lấy tiền.
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Tớ hỏi ngu tí. Tớ có nhiều trang sức vàng, ko muốn bán mà cứ cất trong tủ năm này qua năm khác thì tiếc. Liệu có NH nào cho mình gửi lãi suất, nhưng ko được bán mất trang sức của tớ ko nhỉ???:Laughing:
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 630 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trang suc thi k gui tiet kiem dc, chi vang mieng thoi ban nhe.
    • 247 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có chi nhánh của Agribank bán vàng và gửi vàng ở 32 hoàng quốc việt nhé
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiuyen1 Xem bài viết
    Gửi Sacombank thì mình chứ gửi bao giờ, nhưng gửi ở ACB thì mình khuyên là không nên vì bất tiện lắm, thứ nhất không được rút trước hạn, nếu lúc vàng lên nhiều, muốn rút ra bán cũng không được, bất tiện thứ 2 là chỉ được mua bán vàng của ACB,...Mình hay gửi và mua bán ở Eximbank, dễ mua dễ bán, gửi sau 3 ngày là có thể rút ra bán cho ngân hàng luôn, giá cả cũng xấp xỉ thị trường tự do,
    ACB vẫn cho gửi vàng SJC nha bạn, nhưng gửi vàng SJC thì lãi suất sẽ thấp hơn lãi suất vàng miếng ACB 1 chút. Nhưng mà không được rút trước hạn, thời hạn tối thiểu là 3 tháng.
    • joo
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới đi gửi ở ACB về nè, không được rút trước hạn, thời hạn linh hoạt từ 1,2,3,... đến 36 tháng.

Giờ mình mới biết Sacombank và Eximbank cho rút trước hạn???
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình hay ra Ngân hàng Việt Á gửi vàng đấy, nhưng phải theo kỳ hạn thấp nhất là 1 tháng không cho rút trước hạn. Bạn nghiên cứu và xem tại http://www.vietabank.com.vn/.
    • 2,719 Bài viết

• 2,384 Được cảm ơn

vote cho sacombank và eximbank, mua bán lúc nào do mình thoải mái, các mẹ đừng có gửi ngân hàng nào ko cho rút trước hạn nhé, lúc cao mình ko rút bán được thì chán chết :Thinking::cool:
    • 60 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn gửi chỉ đơn giản là nhờ ngân hàng giữ hộ (tránh để nhà bị 'ông trộm' khuân mất) thì nên gửi ở ngân hàng (sacombank, eximbank, ACB, ...)

Còn nếu bạn muốn linh hoạt để mua bán nhanh gọn thì đúng như mẹ bongbeo khuyên, nên mua và gửi luôn tại Phú Quý. Mình thấy giá mua bán vàng SJC của Phú Quý bao giờ cũng hợp lý hơn tất cả các điểm giao dịch khác (tại Hà Nội).
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình hỏi gửi ở Phú Quý có đảm bảo an toàn ko các mẹ? Vì mình thường nghĩ dù sao thì các Ngân hàng cũng yên tâm hơn. Họ phát hành chứng chỉ hay cái gì để chứng nhận quyền sở hữu của mình hả bạn?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3