Bất động sản - Nhà đất

Những người cùng kinh doanh Amway vào chia sẻ nhé!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 288 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonghuycuong Xem bài viết
    Nhờ chị giải thích giùm em mấy clip này giùm cái
    http://www.youtube.com/watch?v=Vr_dERJqsHk
    http://www.youtube.com/watch?v=J-60F...feature=relmfu

http://dantri.com.vn/c7/s223-429422/...i-viet-nam.htm
    * Theo thống kê của Euromonitor năm 2010
    Cái tổ chức Euromonitor ở Peru hả chị?
    Chị có tiền thì cứ tha hồ mà sài hàng hiệu chả ai cấm đó là quyền của chị. Đừng nghĩ mình có tền thì ngon mà khinh thường người khác ăn nói cẩn thận giùm. Ai đang mê sảng ai đang tâng bốc sp
    Tôi nhắc Peru vì bạn tỉ thí cái tỷ lệ tôi đưa ra đến từ Peru. Trong khi đó, đó là thống kê mà bất cứ ai làm network marketing đều biết như bài học vỡ lòng.
    Tuy nhiên, nói chung Network Marketing ở VN, theo như những người AW ở đây thì còn lừa đảo, tệ hơn ở Mỹ nhiều. Vì ở Mỹ, bét ra họ còn dành 30 phút (một kịch bản) để nói chuyện câu khách... còn các bạn ở VN cười khẩy vào cái 30 phút... thì một là chưa thuộc bài, hai là cắt bớt công đoạn, và ba là lừa đảo chính hiệu, vì mời khách mà khách chưa hiểu đó là cái gì, mà đã xui người ta ký...
    Có tiền hay không có tiền cũng vậy thôi, đời lên voi xuống chó lúc nào không ai hay, tôi kiếm tiền chân chính nên tôi không có gì phải hổ thẹn cả. Ngay từ đầu, bạn đã phủ đầu về IQ của tôi, xin lỗi bạn, tôi ở Mỹ sống và làm việc nhờ IQ của tôi, nên không phải về VN bán AW...
    Còn ai cứ mở miệng ra là AW ở Mỹ ở Úc dùng đầy, khắp nơi.... có chỗ đứng trên thế giới... Bọn nó cài chân rết vào để bán hàng cho những nơi nghèo khó thôi bạn à...
    Nhưng vấn đề ở đây là, mọi người vào tranh luận, để cho những người chưa từng tiếp xúc với kiểu đa cấp biết mà tránh xa... Thực ra mọi người cũng hiểu rõ rồi, các bạn cứ vào website xin việc làm xem... có bao nhiêu sinh viên đang cần tìm việc làm bán hàng đã vội hô khẩu hiệu ngay từ đầu: Không bán hàng đa cấp. Còn bao nhiêu phần trăm khác, chắc họ không nói, nhưng sẽ không chấp nhận làm loại công việc này... Đã nghèo rồi sao lại đưa nhau vào con đường bế tắc... đi làm việc gì đó khác có phải có ích hơn không.... đỡ tốn thời gian.
    Còn bạn đưa ra mấy cái link trên youtube để làm gì? ai mà chẳng post được vài cái đểu trên youtube??? Tôi sống ở đất làm phim, và tôi cũng làm việc với nhiều dân trong ngành... Kỹ năng kỹ xảo của Mỹ nó tối tân lắm bạn ạ. Biết là bốc phét, nhưng vẫn tròn mắt lên xem... đấy là người có kiến thức, nói gì đến chuyện bạn đưa cho những người chưa được mục kích lần nào... thì họ sẽ phục sát đất thôi... như thế cũng có thể gọi là lừa đảo gián tiếp đấy...

• 183 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Còn bạn đưa ra mấy cái link trên youtube để làm gì? ai mà chẳng post được vài cái đểu trên youtube??? Tôi sống ở đất làm phim, và tôi cũng làm việc với nhiều dân trong ngành... Kỹ năng kỹ xảo của Mỹ nó tối tân lắm bạn ạ. Biết là bốc phét, nhưng vẫn tròn mắt lên xem... đấy là người có kiến thức, nói gì đến chuyện bạn đưa cho những người chưa được mục kích lần nào... thì họ sẽ phục sát đất thôi... như thế cũng có thể gọi là lừa đảo gián tiếp đấy...
    Tất cả các clip trên YTB chị nói đều là công nghệ như chị nói hết. Vậy báo mạng việt nam cũng vứt hết, Cái tổ chức đánh giá Euromonitor cũng bỏ luôn hả?
    Cái doanh số của dòng Artistry trên toàn cầu gần 2 tỷ US (2010) cũng là báo cáo giả hả chị? Giải thích giùm em với?
    - Nhất vợ nhì giời
    - Gia đình là số 1, thương nhất bà xã ^_^...
    SDT: 0909.613.669
    vuong_cuongvc@yahoo.com
    http://www.youtube.com/watch?v=Vae9-...=LL6832RQgJNL4

• 587 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Cãi nhau làm gì cho mệt hả bố nó? Mình làm cứ làm! ai chọc cứ chọc! Chạy cho gẫy que gẫy gậy thì hết chọc gậy bánh xe ngay!
    Có những người để bảo vệ quan điểm của mình thì sẵn sàng bác bỏ tất cả những thứ mà đã được mọi người công nhận hết mà!

• 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị Vandang23 thật may mắn vì được sống ở Mỹ một đất nước phát triển đứng vào hàng bậc nhất trên thế giới, còn VN thì em cũng không biết đang đứng ở bậc thứ bao nhiêu.
    Em không được may mắn sống ở một đất nước phát triển toàn diện như Mỹ, nhưng cũng được may mắn sống ở Nhật Bản vài năm, Ở Nhật Bản từ hệ thống giao thông, pháp luật, ý thức con người tất cả đều khác hẳn Việt Nam, mấy người bạn em hồi bên đó nói Việt Nam phát triển sau Nhật Bản khoảng 100 năm, bản thân em cũng nghĩ vậy. Biết bao giờ mình mới có tàu điện CaoTốc giống như shinkansen để đi, nên khi sống ở Nhật em cũng ước VN mình phát triển được như Nhật Bản. Ở Nhật rất ít xe máy 2 bánh, thỉnh thoảng thì em có nhìn thấy vài con mô tô, nhưng về VN thì toàn thấy xe máy 2 bánh của Nhật sản xuất và vào lúc kẹt xe chị sẽ thấy xe của hãng honda, suzuki, yamaha..... và tại sao Nhật nó không mang mấy cái xe này bán cho Mỹ, Anh, Pháp mà toàn bán cho các nước đang phát triển như Việt Nam. (em nói chuyện ngoài lề tí)
    Quay lại vấn đề mà diễn đàn đang bàn luận, Chị đang may mắn được sống ở Mỹ, với mức thu nhập khá ổn
    Còn VN mình vãn là nước đang phát triển, và người thu nhập thấp, và thu nhập trung bình cũng còn nhiều lắm, và đối với một số gia đình thì các sản phẩm của AW cũng được coi là một loại sản phẩm cao cấp rồi đó chị ạ. Biết bao giờ VN mình mới được như Mỹ. Và nếu lấy đời sống ở Mỹ mà so sánh với VN mình thì chêch lệch lắm chị ạ
    Em cũng là một NPP của AW, em đang làm thêm công việc này và thực sự vào topic này em mong muốn được học hỏi từ những người thành công trong lĩnh vực BHDC, Bản thân chị cũng biết BHDC là không xấu, nó xấu chẳng qua vì một số cá nhân làm cho nó biến tướng đi thôi. AW ở VN có nhiều kiểu lắm (kiểu Mỹ - THái - Việt; Mỹ - Trung Quốc - Việt; Mỹ - Nhật - Việt.....)
    Nhưng nếu như làm đúng thì đó cũng là một công việc tốt, và mất nhiều công sức mới có được thành quả, ở lĩnh vực nào cũng vậy có người thất bại, có người thành công nếu tất cả mọi người làm AW đều thành công thì mọi người bỏ đi làm AW hết. Thì lấy ai làm những việc khác như kế toán, lái xe taxi, kỹ sư, bác sĩ....
    Nếu ai thấy không phù hợp thì họ sẽ tự dừng lại, chị là người thành công vậy nếu như thực sự muốn xây dựng diễn đàn mong chị hãy chi sẻ những thành công của chị cho mọi người học tập
    Còn tranh luận về BHDC tốt hay xấu em nghĩ không cần thiết, vì bản thân người trong cuộc họ tự biết nhìn nhận vấn đề, nếu họ thấy không phù hợp thì họ sẽ tự dừng lại. Tranh luận lạc đề thì chỉ làm diễn đàn sáo rỗng thêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonghuycuong Xem bài viết
    Tất cả các clip trên YTB chị nói đều là công nghệ như chị nói hết. Vậy báo mạng việt nam cũng vứt hết, Cái tổ chức đánh giá Euromonitor cũng bỏ luôn hả?
    Cái doanh số của dòng Artistry trên toàn cầu gần 2 tỷ US (2010) cũng là báo cáo giả hả chị? Giải thích giùm em với?
    Đừng đem 2 tỉ ra dọa bà con chứ. Đó chính là thủ đoạn lừa của người đi bán hàng đa cấp. Nghe rất choáng, cho những người đang không có tiền. Vì họ không giải thích, trong 2 tỉ đó, bạn và những người nai lưng ra làm ngày đêm được bao nhiêu tiền? Bao nhiêu trong 2 tỉ đó là hàng mua xong để đấy (của những người nhỡ ký để đi bán hàng), còn đừng quan trọng hóa cái tổ chức Euromonitor, nó cũng là một trong hàng ngàn tổ chức thôi, có những tổ chức lấy tên international, nhưng thực ra chỉ có vài ba mống... Báo mạng, kể cả báo viết, thì lên một bài, hai bài, khó gì đâu bạn...

• 587 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Với Mrs Vandang thì cái gì được gọi là giá trị nhỉ? thu nhập 20k$/tháng của OX bạn chăng?
    Bởi vì từ đầu tới giờ thấy mọi giá trị, con số thì đều đc bạn nói rằng nó là kỹ xảo, chỉ là 1 trong số abc... xyz, nó là ảo giác, là lừa! Thế thì cái gì là thật?
    Cứ cho là tỷ lệ hàng hóa bị bỏ xó trong cái tổng doanh số 2 tỷ đó là lớn! Vậy thì những người ôm hàng năm 2010 sẽ làm gì vào năm 2011? Bởi vì nếu ôm hàng là thâm hụt vốn, thiệt hại về kinh tế! Vậy thì hãy chờ xem năm 2011 nó sẽ như thế nào? Và từ bao nhiêu năm nay, nếu như năm nào cũng có 1 tỷ lệ rất lớn trong doanh số bán hàng của AW là "để đấy" như bạn nói. Thì NPP của AW lấy gì sống? Con số 2 tỷ $ chắc với bạn là không lớn! nhưng ở 1 vài chỗ nào đó, nó có thể đè chết 1 cơ số người đấy!

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu-huonggiang Xem bài viết
    Chị Vandang23 thật may mắn vì được sống ở Mỹ một đất nước phát triển đứng vào hàng bậc nhất trên thế giới, còn VN thì em cũng không biết đang đứng ở bậc thứ bao nhiêu.
    Em không được may mắn sống ở một đất nước phát triển toàn diện như Mỹ, nhưng cũng được may mắn sống ở Nhật Bản vài năm, Ở Nhật Bản từ hệ thống giao thông, pháp luật, ý thức con người tất cả đều khác hẳn Việt Nam, mấy người bạn em hồi bên đó nói Việt Nam phát triển sau Nhật Bản khoảng 100 năm, bản thân em cũng nghĩ vậy. Biết bao giờ mình mới có tàu điện CaoTốc giống như shinkansen để đi, nên khi sống ở Nhật em cũng ước VN mình phát triển được như Nhật Bản. Ở Nhật rất ít xe máy 2 bánh, thỉnh thoảng thì em có nhìn thấy vài con mô tô, nhưng về VN thì toàn thấy xe máy 2 bánh của Nhật sản xuất và vào lúc kẹt xe chị sẽ thấy xe của hãng honda, suzuki, yamaha..... và tại sao Nhật nó không mang mấy cái xe này bán cho Mỹ, Anh, Pháp mà toàn bán cho các nước đang phát triển như Việt Nam. (em nói chuyện ngoài lề tí)
    Quay lại vấn đề mà diễn đàn đang bàn luận, Chị đang may mắn được sống ở Mỹ, với mức thu nhập khá ổn
    Còn VN mình vãn là nước đang phát triển, và người thu nhập thấp, và thu nhập trung bình cũng còn nhiều lắm, và đối với một số gia đình thì các sản phẩm của AW cũng được coi là một loại sản phẩm cao cấp rồi đó chị ạ. Biết bao giờ VN mình mới được như Mỹ. Và nếu lấy đời sống ở Mỹ mà so sánh với VN mình thì chêch lệch lắm chị ạ
    Em cũng là một NPP của AW, em đang làm thêm công việc này và thực sự vào topic này em mong muốn được học hỏi từ những người thành công trong lĩnh vực BHDC, Bản thân chị cũng biết BHDC là không xấu, nó xấu chẳng qua vì một số cá nhân làm cho nó biến tướng đi thôi. AW ở VN có nhiều kiểu lắm (kiểu Mỹ - THái - Việt; Mỹ - Trung Quốc - Việt; Mỹ - Nhật - Việt.....)
    Nhưng nếu như làm đúng thì đó cũng là một công việc tốt, và mất nhiều công sức mới có được thành quả, ở lĩnh vực nào cũng vậy có người thất bại, có người thành công nếu tất cả mọi người làm AW đều thành công thì mọi người bỏ đi làm AW hết. Thì lấy ai làm những việc khác như kế toán, lái xe taxi, kỹ sư, bác sĩ....
    Nếu ai thấy không phù hợp thì họ sẽ tự dừng lại, chị là người thành công vậy nếu như thực sự muốn xây dựng diễn đàn mong chị hãy chi sẻ những thành công của chị cho mọi người học tập
    Còn tranh luận về BHDC tốt hay xấu em nghĩ không cần thiết, vì bản thân người trong cuộc họ tự biết nhìn nhận vấn đề, nếu họ thấy không phù hợp thì họ sẽ tự dừng lại. Tranh luận lạc đề thì chỉ làm diễn đàn sáo rỗng thêm.
    Tớ đồng ý với ý kiến của bạn. Chỉ mạn phép mấy điểm sau:
    1. Ở Mỹ chạy xe Nhật nhiều lắm bạn ạ, bọn tôi không chạy xe Mỹ vì vừa nặng nề, vừa hao xăng, dù xe Mỹ rẻ hơn xe Nhật.... Còn nhu cầu ở đâu có thì họ bán thôi, ở Mỹ, đường rộng, đi xa, nên chạy xe máy không tiện, nhưng nếu đi đâu cũng loanh quanh thì có lẽ họ cũng mua xe máy, xe mô tô để chạy.
    2. Hô hào hàng AW được dùng ở Mỹ nhiều lắm là đánh lừa khách hàng, vì ở Mỹ dùng AW từ lâu lắm rồi, vài chục năm về trước, còn bây giờ, tập trung lại toàn dân nhập cư để bán đi những nước kém phát triển...
    3. Thành công ở bán hàng đa cấp, là may mắn, là đầu tư nhiều thứ, và mất mát nhiều thứ, và cái được không bằng một phần của cái mất, chứ không phải là cứ đi tuyên truyền ẩu, tung hô những điều mình chưa biêt, như thế là đánh lừa khách hàng...
    Bán hàng đa cấp không xấu, nếu hiểu rõ, và đừng tung hô cho những gì mình không biết. Nhưng mất thời gian và không được gì... tôi chỉ muốn chia sẻ vậy thôi.

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zaique Xem bài viết
    Với Mrs Vandang thì cái gì được gọi là giá trị nhỉ? thu nhập 20k$/tháng của OX bạn chăng?
    Bởi vì từ đầu tới giờ thấy mọi giá trị, con số thì đều đc bạn nói rằng nó là kỹ xảo, chỉ là 1 trong số abc... xyz, nó là ảo giác, là lừa! Thế thì cái gì là thật?
    Cứ cho là tỷ lệ hàng hóa bị bỏ xó trong cái tổng doanh số 2 tỷ đó là lớn! Vậy thì những người ôm hàng năm 2010 sẽ làm gì vào năm 2011? Bởi vì nếu ôm hàng là thâm hụt vốn, thiệt hại về kinh tế! Vậy thì hãy chờ xem năm 2011 nó sẽ như thế nào? Và từ bao nhiêu năm nay, nếu như năm nào cũng có 1 tỷ lệ rất lớn trong doanh số bán hàng của AW là "để đấy" như bạn nói. Thì NPP của AW lấy gì sống? Con số 2 tỷ $ chắc với bạn là không lớn! nhưng ở 1 vài chỗ nào đó, nó có thể đè chết 1 cơ số người đấy!
    Năm 2011 thì lại có những con dời khác ôm hàng bạn ạ, còn 2010 thì vẫn ôm hàng để đó thôi. Tôi đã từng thấy nhiều nhà để đồ chất đầy garage rồi bạn ạ. Nhất là những nhà có khoảng vài ngàn người bán hàng dưới tay mình. Còn bạn đừng đem 20k ox tôi ra làm gì cho nực cười, con số đó không phải là lớn đâu, nếu bạn bỏ ra 18 giờ làm việc một ngày trong 2 năm liền...

• 587 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Tớ đã và đang làm việc 18h/ngày từ 3 năm nay rồi bạn ợ!

• 183 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Năm 2011 thì lại có những con dời khác ôm hàng bạn ạ, còn 2010 thì vẫn ôm hàng để đó thôi. Tôi đã từng thấy nhiều nhà để đồ chất đầy garage rồi bạn ạ. Nhất là những nhà có khoảng vài ngàn người bán hàng dưới tay mình. Còn bạn đừng đem 20k ox tôi ra làm gì cho nực cười, con số đó không phải là lớn đâu, nếu bạn bỏ ra 18 giờ làm việc một ngày trong 2 năm liền...
    Em chào thua kiểu lý luận của chị luôn.... 2 tỷ đô mua hàng về rồi chất đống bỏ đi, Đó chỉ là 1 dòng sp. Vậy là 9,2 tỷ US năm 2010 của chị cũng cho vào garage luôn. Vậy thì đối với chị toàn bộ số liệu chỉ là con số 0 Thật tuyệt vời cho lý luận của chị

Em làm AW chả mất gì tới 18 giờ trên ngày. 8 tiếng vẫn làm việc công ty bt còn tối làm 2-3 tiếng (tuần 2-3 buổi) AW thôi. Chả việc gì áp doanh số cho mình cho mệt

To NPP AW: Với những bạn đang làm NPP minh nói 1 câu Đừng bao giờ chữ hàng mà lên điểm ^_^. Cứ tàn tàn làm :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuonghuycuong; 07/06/2011 vào lúc 10:54 AM.
    - Nhất vợ nhì giời
    - Gia đình là số 1, thương nhất bà xã ^_^...
    SDT: 0909.613.669
    vuong_cuongvc@yahoo.com
    http://www.youtube.com/watch?v=Vae9-...=LL6832RQgJNL4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)