Bất động sản - Nhà đất

Nhà mặt đường, gần 3 trường học nên kinh doanh gì các bố mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 125 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nhà em gần 3 trường học (cấp 1, 2, 3) nhưng dân cư chỗ em cũng thưa lắm. Em đang tính mở hàng kinh doanh gì đó (mẹ em sắp về hưu) nhưng mà chưa biết kinh doanh gì. Các bố mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em được không ạ? Mẹ em thì thích bán kem nhưng mà ở xung quanh nhà em khá nhiều nhà bán kem rồi. Cảm ơn các bố mẹ nhiều.

• 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mở quán potocopy đảm bảo nhanh chóng lấy lại vấn lớn lắm
    Đầu tư ít nhưng hiệu quả cao

• 174 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kinh doanh đồ ăn, nhất là ăn sáng í, bọn trẻ con thường hay ăn ở gần trường cho tiện

• 641 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Theo em nên bán đồ lưu niệm... mấy thứ linh tinh mà long lanh đẹp đẽ ấy. Nhà mặt đường gần 3 trường, thuận lợi quá rồi chị rooling:
    Beauty is a treasure but graciousness is priceless

• 455 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cho em thuê lấy xiền .hì:Battin ey:

• 1,247 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Tâm lí của bọn trẻ rất thích ăn vặt. Mình thấy nhà gần trường thì nên bán nước uống, bánh mì, mì gói, bánh kẹo các loại, làm yaourt, chè các loại cho vào chén nhựa nhỏ bỏ vào tủ lạnh,... giống như căn tin í. Nhưng việc này phải có người phụ với bà vì một mình sẽ xoay sở không kịp vào giờ ra chơi. Sắm vài cái bàn, ghế nhựa nữa là ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,593 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em2010us Xem bài viết
    Nhà em gần 3 trường học (cấp 1, 2, 3) nhưng dân cư chỗ em cũng thưa lắm. Em đang tính mở hàng kinh doanh gì đó (mẹ em sắp về hưu) nhưng mà chưa biết kinh doanh gì. Các bố mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em được không ạ? Mẹ em thì thích bán kem nhưng mà ở xung quanh nhà em khá nhiều nhà bán kem rồi. Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
    Bán Hồng trà sủi bọt, trà sưã, sirô đá...và phiá trước bán thêm những món ăn lặt vặt.

• 2,593 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebest Xem bài viết
    Mở quán potocopy đảm bảo nhanh chóng lấy lại vấn lớn lắm
    Đầu tư ít nhưng hiệu quả cao
    Trường cấp 1-2-3 ít photo lắm, đại học thì phù hợp hơn!

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho thuê truyện tranh chăng?

Mà cụ thể nhà chị ở đâu, biết chính xác thì mới góp ý được chứ ạ. Với lại có thể những nhận định của chị chưa chắc đã đúng. Em thấy nhu cầu photo của cấp 3 là cũng lớn lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vnapple; 25/12/2009 vào lúc 07:50 AM.

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em2010us Xem bài viết
    Xung quanh có người bán kem rồi thì mình bán chi nữa, nên bán những gì mà xung quanh chưa ai bán í. Hay là bạn cứ cho thuê như nhà mình này cho người ta thuê đến tháng lấy xiền xài khỏe re khỏi cần nhọc công tính toán.:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3