Bất động sản - Nhà đất

Nhà chứng tầng 76: "Chìa khóa thành công là sự ổn định cảm xúc".

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 57.1K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Tin tốt cho CK đây. Giảm LS tiếp.
    http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-t...7-2839264.html
    "Chìa khoá thành công là sự ổn định cảm xúc, bạn không cần phải có chỉ số IQ cao mới có thể làm giàu" - Warren Buffet

Key find me on Google: "Giá trị nội tại cổ phiếu", "Mô hình KKMT"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Tin tốt tiếp cho CK, tin xấu cho BĐS đây:
    http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-t...g-2838197.html
    "Chìa khoá thành công là sự ổn định cảm xúc, bạn không cần phải có chỉ số IQ cao mới có thể làm giàu" - Warren Buffet

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,610 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elliott Xem bài viết
    Em nghĩ NBB ko được như kỳ vọng đâu bác. Hôm qua SSI gửi tin nhắn về chốt ngày của NBB, nói chung là đến tận 1/10/2013 mới giao dịch cổ phiếu huy động thêm. Om mất 3 tháng cũng là một rủi ro. Thị trường lên thì OK, thị trường giảm thì hơi mệt vì có muốn cắt, muốn bán cũng ko được.
    giả sử các bác múc 10k NBB giá trước chốt 23.6. sau điều chỉnh kỹ thuật là 16, có 20k cổ. (khi nào nộp tiền mới bị chôn vốn)

hôm nay xanh 16.5 là lãi 10tr rồi.
    lên 1 giá là lãi 20 triệu.
    đếm cua trong lỗ:
    tương lai giá lên sau này 16 - 16.5 - 17 - 18 - 19- 20 - 21
    số lãi (triệu đ) tương ứng 0 - 10 - 20 - 40 - 60 - 80 - 100

em nằm mơ khoảng giá 2x khi vụ phát hành cổ bổ sung hoàn tất vào tháng 10.. LN sẽ là 100% (bỏ vốn ban đầu 236 tr, và không phải bỏ thêm nữa, vì tiền nộp mua cổ chia 1:1 giá 10 có thể vay ngắn hạn hoặc chốt đúng số cổ đang có trước rồi lấy tiền mỡ nó rán nó)

căn cứ :hàng EPS > 5k thì giá 20 mới có PE <4.

ai lăn chốt với em điểm danh nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tommytino; 27/06/2013 vào lúc 06:30 PM.
    Thèm Chơi Gôn nên Còn Chiên Chứng.
    • 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommytino Xem bài viết
    giả sử các bác múc 10k NBB giá trước chốt 23.6. sau điều chỉnh kỹ thuật là 16, có 20k cổ. (khi nào nộp tiền mới bị chôn vốn)

hôm nay xanh 16.5 là lãi 10tr rồi.
    lên 1 giá là lãi 20 triệu.
    đếm cua trong lỗ:
    tương lai giá lên sau này 16 - 16.5 - 17 - 18 - 19- 20 - 21
    số lãi (triệu đ) tương ứng 0 - 10 - 20 - 40 - 60 - 80 - 100

em nằm mơ khoảng giá 2x khi vụ phát hành cổ bổ sung hoàn tất vào tháng 10.. LN sẽ là 100% (bỏ vốn ban đầu 236 tr, và không phải bỏ thêm nữa, vì tiền nộp mua cổ chia 1:1 giá 10 có thể vay ngắn hạn hoặc chốt đúng số cổ đang có trước rồi lấy tiền mỡ nó rán nó)

căn cứ :hàng EPS > 5k thì giá 20 mới có PE <4.

ai lăn chốt với em điểm danh nào
    Đúng là đếm cua trong lỗ. HA ha. TK hiện tại mới có 10k cổ thôi, lấy đâu tăng 1 giá được 20 tr. He he.
    Lỡ nó ko tăng mà giảm thì cứ giảm 1 giá thì chắc chắn mất 10 triệu (10k cổ chưa về TK) dù bác có bán sạch 10k cổ đang có đi rồi. Hi hi. Chém thế thôi, chứ chúc bác thành công và may mắn. 3 tháng nữa khả năng chứng chắc vẫn tốt nên NBB chắc cũng khó giảm.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Câu trước bây giờ có vàng bán vẫn đc giá cao hơn là găm hàng
    câu sau là dù vàng có xuống nhưng vàng trong nước vẫn
    sẽ cao hơn vàng thế giới chứ sẽ không về sát giá hoặc bằng
    vàng thế giới
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elliott Xem bài viết
    Ko hiểu ý bạn nói vì câu trước đá câu sau.
    • 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruocnamhuong Xem bài viết
    Câu trước bây giờ có vàng bán vẫn đc giá cao hơn là găm hàng
    câu sau là dù vàng có xuống nhưng vàng trong nước vẫn
    sẽ cao hơn vàng thế giới chứ sẽ không về sát giá hoặc bằng
    vàng thế giới
    Thế tức là vàng có bán vàng thì khả năng lại vàng rẻ hơn cũng thấp. Hi hi. Thế thì bán làm gì bây giờ nữa. Có bán thì bán lúc 44-48 ý chứ.

• 2,134 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Cho mình hỏi NBB nhận cổ tức 16% ngày 1/10/2013 có nghĩa là 1 cổ phiếu sẽ được 1,600đ và tới ngày 1/10 mới chuyển về tk của mình phải k nhỉ? Còn quyền mua 1:1 giá 10,000đ từ ngày 8/7 đến 26/7 nghĩa là trong khoảng thời gian đó mình sẽ được mua cổ phiếu NBB với giá 10,000đ ah? Rẻ nhỉ vì bây h NBB đang có giá 16,500?
    Còn BMP ngày 5/7 sẽ nhận được cổ tức 2k/1cp phải k? Còn 30% cổ phiếu mới khi nào mình mới nhận được vậy? Mình đk tk ở Bảo Việt mà trong bảng nó không hiện ra mấy cái cổ tức bằng tiền với bằng cổ phiếu này nên thấy rối quá. Nó còn ghi điều chỉnh giá tham chiếu rồi tính ra mình lỗ cả 30% mới ghê chứ?
    • 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi richname01 Xem bài viết
    Cho mình hỏi NBB nhận cổ tức 16% ngày 1/10/2013 có nghĩa là 1 cổ phiếu sẽ được 1,600đ và tới ngày 1/10 mới chuyển về tk của mình phải k nhỉ? Còn quyền mua 1:1 giá 10,000đ từ ngày 8/7 đến 26/7 nghĩa là trong khoảng thời gian đó mình sẽ được mua cổ phiếu NBB với giá 10,000đ ah? Rẻ nhỉ vì bây h NBB đang có giá 16,500?
    Còn BMP ngày 5/7 sẽ nhận được cổ tức 2k/1cp phải k? Còn 30% cổ phiếu mới khi nào mình mới nhận được vậy? Mình đk tk ở Bảo Việt mà trong bảng nó không hiện ra mấy cái cổ tức bằng tiền với bằng cổ phiếu này nên thấy rối quá. Nó còn ghi điều chỉnh giá tham chiếu rồi tính ra mình lỗ cả 30% mới ghê chứ?
    NBB rẻ gì mà rẻ, bạn phải có NBB trước ngày hôm nay thì bạn mới có quyền mua và quyền ăn cổ tức. Giá TC điều chỉnh của NBB hôm nay là 16 nên coi như từ 16 này tăng lên bao nhiêu mới bắt đầu có lãi (tính cả cổ mua thêm 10k nhé).
    BMP chắc cổ phiếu thưởng tầm 1 tháng sau về. Cty ck thống kê lỗ tạm thời BMP là 30% là đúng rồi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,870 Bài viết

• 9,113 Được cảm ơn

Mời mọi người qua uống trà ở nhà mới.
    Nhà chứng tầng 77

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)