Bất động sản - Nhà đất

Nhà chứng tầng 75: "Chìa khóa thành công là sự ổn định cảm xúc" Nhớ câu này trước mỗi lần nhấn Enter nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 209K Lượt đọc
  • 5.09K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 5,150 Bài viết

• 7,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccr Xem bài viết
    Ui giời, con PAC hôm trước Elliot kêu GTNT đến 2 mấy nghìn mà nó xuống nhiều quá, lại ko có thanh khoản nữa. Tính ra con LIX vẫn khá hơn nhỉ. Đợt rồi ra PAC 20.3, ngay sau phiên đỉnh, may ghê. Còn kẹp lại SII, HCM và PET. Tâm lý ai cũng muốn thoát trước kỳ nghỉ 30/4, nghỉ đến 5 ngày, chưa kể "Sell in May" nữa nên chắc TT sẽ giao dịch nhỏ giọt hix
    GTNT tính yếu tố cơ bản của cổ phiếu thôi chị à. Còn sóng sánh do cung cầu hàng ngày thì tính làm sao được. Ớt nghĩ về cơ bản sóng sánh lên xuống rồi giá cổ phiếu về lâu về dài sẽ hội tụ về GTNT. Tất nhiên là còn tùy vào từng con, phụ thuộc cả vào cty đó công bố lợi nhuận có trung thực không hay lại ăn bánh vẽ nữa. Nên càng cty nào càng uy tín trong việc công bố thông tin thì GTNT tính càng chính xác. Thế nên Ớt rất kỵ chơi với mấy thằng công bố thông tin bố láo, lãi lỗ thay đổi loạn xạ, những thể loại đó là tránh xa.
    Riêng yếu tố thanh khoản là một vấn đề đặc trưng của mỗi cổ phiếu roài.
    "Chìa khóa thành công là sự ổn định cảm xúc..." - Warren Buffett
    Key find me on Google: "Giá trị nội tại cổ phiếu", "Mô hình KKMT"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thị trường èo uột, có tg mình ngồi đọc thêm mấy báo cáo tc, bc pt thấy có một chỗ sau không hiểu lắm mong các ace, đặc bịt là làm những ace làm bên ngân hàng chia sẻ, chỉ giúp:
    công ty bds X làm dự án A, sau đó lấy tòan bộ dự án A (quyền sử dụng đất và TS trên
    đất của DA) để thế chấp vay ngân hàng Z. Trong khi đó cty X đem bán các căn hộ cho khách hàng, như thế này có phạm luật không nhỉ? Đem bán tài sản thế chấp or thế chấp các ts đã bán có được không? Nếu cty X phá sản thì căn hộ thuộc về ai - khách hàng hay ngân hàng Z?

Xin chưn thành cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gavini; 18/04/2013 vào lúc 02:31 PM.

• 222 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gavini Xem bài viết
    Thị trường èo uột, có tg mình ngồi đọc thêm mấy báo cáo tc, bc pt thấy có một chỗ sau không hiểu lắm mong các ace, đặc bịt là làm những ace làm bên ngân hàng chia sẻ, chỉ giúp:
    công ty bds X làm dự án A, sau đó lấy tòan bộ dự án A (quyền sử dụng đất và TS trên
    đất của DA) để thế chấp vay ngân hàng Z. Trong khi đó cty X đem bán các căn hộ cho khách hàng, như thế này có phạm luật không nhỉ? Đem bán tài sản thế chấp or thế chấp các ts đã bán có được không? Nếu cty X phá sản thì căn hộ thuộc về ai - khách hàng hay ngân hàng Z?

Xin chưn thành cảm ơn
    Em đoán là về tay ... bầu Kiên

• 1,257 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Các mẹ đọc tâm thư của chủ tịch Ita chưa , trên cafef http://cafebiz.vn/cau-chuyen-kinh-do...315020ca47.chn

Nhiều từ ngữ như đá va vào nhau, mình thấy bức thư này như kim chỉ nam cho hành động với thị trường sắp tới
    Cuộc đời tươi đẹp

• 1,180 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Xin chưn thành cảm ơn

Theo em là thuộc về tay ngân hàng, ngân hàng là bên cho vay có thế chấp giấy tờ hẳn hoi.
    Còn khách hàng khi mua, dưới hình thức hợp đồng góp vốn í, thế thì dĩ nhiên chẳng còn gì nếu công ty vỡ nợ.
    Bằng chứng là có rất rất nhiều người mua nhà mà chẳng có giấy tờ gì chứng mình quyền sở hữu hợp pháp của mình cả (sổ hồng)!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là nhiều khả năng về ngân hàng.
    Nhưng việc cho thế chấp ts kiểu như thế là có hợp pháp không nhi? Nguyên tắc thế chấp ở đây là ntn?
    Tình hình kt vẫn khó khăn, đặc bịt là mảng bds, nếu có ông nào phá sản chác sẽ ảnh hưởng chung đến tâm lý thị trường, thị trường lại lao dốc !

• 1,395 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là nhiều khả năng về ngân hàng.
    Nhưng việc cho thế chấp ts kiểu như thế là có hợp pháp không nhi? Nguyên tắc thế chấp ở đây là ntn?
    Tình hình kt vẫn khó khăn, đặc bịt là mảng bds, nếu có ông nào phá sản chác sẽ ảnh hưởng chung đến tâm lý thị trường, thị trường lại lao dốc !
    Thuộc về nh chứ. Khi cty X bán nhà, khách hàng sẽ ký hđ mua và chuyển tiền vào 1 TK do NH kiểm soát, tiền đó sẽ được NH trừ nợ dần cho Cty X

• 5,150 Bài viết

• 7,239 Được cảm ơn

Chúc cả nhà một tuần giao dịch thành công gặp nhiều may mắn.
    "Chìa khóa thành công là sự ổn định cảm xúc..." - Warren Buffett
    Key find me on Google: "Giá trị nội tại cổ phiếu", "Mô hình KKMT"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi nhà mình có ai uống cafe này không? http://www.copencoffee.com/ . Hôm vừa rồi đi siêu thị thấy cafe bột của hãng này quảng cáo là 100% tự nhiên nên mua về uống thử thấy ngon.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 764 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Nhà mình vắng vẻ, buồn ghê
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)