Bất động sản - Nhà đất

Nên gửi tiền hay vàng vào ngân hàng các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.56K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Hiện tại vc mình có khoảng 200tr và 1 cây vàng. Đang phân vân ko biết nên gửi tiền hay mua vàng gửi vào ngân hàng. Em thì thiên vào vàng vì nghĩ vàng ko mất giá. Cái nào lợi hơn? Lãi cái nào cao hơn? hiện nay lai$ của tiền và vàng bao nhiêu %/ 1 tháng.Vì định rút lãi theo chu kì 3 tháng để mua sữa cho con.

Và nên chọn ngân hàng nào tốt nhất ạ.

Mong các mẹ giúp đỡ nhé.

• 338 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Tớ thì đang gửi VND và USD, LS VND tương đối ổn nhưng về lâu dài thì tiền Việt quá mất giá. Đang tính chuyển sang Gold. Nếu gửi tiết kiệm thì bạn vào trang Smartfinance.vn để lựa chọn xem ngân hàng nào LS cao nhất rồi vào trang web của ngân hàng đó để tham khảo. Hiện tại có Techcombank, HDbank, habubank có thể được xem là sự lựa chọn.
    Nếu bạn chọn vàng thì mua rồi gửi tiết kiệm cũng được. LS tương đương với LS của USD.

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bây giờ có tiền, em nghĩ nên đầu tư vào kinh doanh.

Nếu không tự làm thì có thể mua cổ phần của các công ty nhỏ.

Mua cổ phần chứ không phải chơi chứng khoán nhé,

• 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn có 200tr thì nên gửu 100tr vào ngân hàng nào đó có lãi suất cao còn 100tr thì nên đầu tư vào kinh doanh hoặc mua cổ phiếu.:Applause:
    Cả nhà cùng vui.

• 157 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em hỏi chút ạ, nếu mình gửi vàng nhưng ko phải vàng thỏi, vàng miếng mà là nữ trang thì sau này lấy ra ở Bank có là nguyên cái nữ trang ấy của mình không ạ (câu hỏi hơi stupid, em nghĩ là không thể đúng miếng vàng đó được nhưng em băn khoăn thế thì công chế tác nữ trang là coi như mình mất đúng ko ạ?)

• 2,049 Bài viết

• 1,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntltt Xem bài viết
    Em hỏi chút ạ, nếu mình gửi vàng nhưng ko phải vàng thỏi, vàng miếng mà là nữ trang thì sau này lấy ra ở Bank có là nguyên cái nữ trang ấy của mình không ạ (câu hỏi hơi stupid, em nghĩ là không thể đúng miếng vàng đó được nhưng em băn khoăn thế thì công chế tác nữ trang là coi như mình mất đúng ko ạ?)
    Kiểu này là thuê két của ngân hàng, bạn phải trả thêm tiền để ngân hàng giữ hộ bạn.

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntltt Xem bài viết
    Bon chen trả lời. Ngân hàng giữ vàng mình cho mình lãi mỗi tháng thực chất là họ huy động vốn của mình để đầu tư vào cái khác, sinh lãi và trích 1 phần nhỏ lãi đó cho mình. Cho nên mình gửi vào sau này họ trà lại ko đúng như vàng của mình ban đầu đâu. Và một số ngân hàng họ chỉ nhận vàng 9999 cho chất lượng và họ bán ra ko bị lỗ nhìu. Chứ trả đúng vàng như bạn nói họ kinh doanh chẳng được gì, giống như họ giữ ko công bạn vậy, cũng jống như bạn trên đây nói chắc mình trả thêm tiền mướn họ giữ quá.

• 421 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Hiện tại vc mình có khoảng 200tr và 1 cây vàng. Đang phân vân ko biết nên gửi tiền hay mua vàng gửi vào ngân hàng. Em thì thiên vào vàng vì nghĩ vàng ko mất giá. Cái nào lợi hơn? Lãi cái nào cao hơn? hiện nay lai$ của tiền và vàng bao nhiêu %/ 1 tháng.Vì định rút lãi theo chu kì 3 tháng để mua sữa cho con.

Và nên chọn ngân hàng nào tốt nhất ạ.

Mong các mẹ giúp đỡ nhé.

Vợ chồng mình cũng có ít tiền, đang bảo vay mượn them để mua mảnh đất nhỏ ngoại thành mà xem ra khó quá, đang định đi gửi NH mà cũng đang phân vân xem nên gửi theo hình thức nào, vàng hay tiền VND hay USD. Thực ra cũng có ít nhưng vẫn phải tính, các nhà kinh doanh thông thái tiếp tục góp ‎ y đi để cả nhà tham khảo.

• 458 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

mình gửi ở Techcombank thì thấy nếu gửi tiền VND lãi suất là 10.49%/năm còn vàng là 3.45%/năm nhưng chắc mình chuyển hết sang gửi vàng vì nếu để lâu dài thì mặc dù gửi vàng lãi suất thấp nhưng sẽ không sợ bị mất giá như tiền đồng

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng lơ ngơ chuyện quản lý tiền bạc lắm, xưa này toàn bỏ vào tiết kiệm, đợt vừa rồi nghe tiền VND mất giá quá nên lấy ra mua USD và vàng, rồi lại quẳng vào ngân hàng. Do cái sự chuyển đổi này, mình chẳng được cộng thêm lãi suất khi đáo hạn tiền gửi, rồi thêm giữ usd và vàng ở nhà cả tháng trời... ko có đồng lời nào hết . Theo mình thấy thì tiền lời gửi usd và vàng quá thấp so với vnd, hơn nữa bữa giờ cả usd và vàng đều lình xình, mình lại đang tính rút usd và vàng ra bán, lấy vnd gửi ngân hàng tiếp. Các bạn ở đây nhiều kinh nghiệm phân tích cho lời khuyên giúp cả cho mình nữa nghe. Cảm ơn trước.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2