Bất động sản - Nhà đất

Làm gì với số vốn 100 triệu??? Các mẹ giúp em với!.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.54K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là gia đình em sau khoảng thời gian khá vất vả mới tích góp được số vốn khoảng 100 triệu đồng, muốn đầu tư hay kinh doanh gì đó để có thể có thêm thu nhập(hiện tại gđ em vẫn phải ở thuê, tiền thuê khoảng 4tr/tháng. Ba mẹ em thì nghe mấy người hàng xóm bàn tán đi mua đất ở khu Vĩnh Lộc giá rẻ nên cũng ham, mà thật sự em cũng chưa biết chỗ đó thế nào nữa. Nghe đâu giá 1 lô 4x20 hẻm 6m chỉ khoảng 115tr (đất chưa có sổ đỏ) chỉ là chủ phân lô viết giấy tay bán mà thôi. Hoàn cảnh ko có nhà ổn định nghe mua được đất ai mà ko ham, nhưng em thấy ở đó xa quá, có dọn đến ở cũng ko tiện việc đi làm hay sinh hoạt của cả gđ, mà ko lẽ mua rồi để ko ở đó, mình đâu có quen biết ai gần đó nhờ để ý dùm, mua bán giấy tay cũng ớn ớn, nên em ko tán thành lắm. Nhưng giờ với 100tr em cũng ko biết phải làm gì để sinh lợi nữa, gởi NH thì mỗi tháng được hơn 1tr, đỡ được tiền nhà nhưng nó vẫn nắm đó càng ngày càng mất giá. Các mẹ có kinh nghiệm, hiểu biết chỉ giúp em vài hướng để phát triển với nhé! Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu lắm!

• 168 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

kinh doanh qua mạng thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 428 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bạn thử qua nhà Vàng+Ngoại tệ xem có học hỏi kiếm thêm chút gì được không, mình cũng dùng tiền tiết kiệm được để theo các mẹ ấy học hỏi kinh nghiệm đấy bạn ạ

• 1,150 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemam2 Xem bài viết
    bạn thử qua nhà Vàng+Ngoại tệ xem có học hỏi kiếm thêm chút gì được không, mình cũng dùng tiền tiết kiệm được để theo các mẹ ấy học hỏi kinh nghiệm đấy bạn ạ
    Việc này phải suy nghĩ cẩn thận, không dễ đâu. Mình cũng đã từng theo nhà vàng "học hỏi", cuối cùng đi đứt 50% vốn :Crying:, chỉ thử nếu cảm thấy mất số tiền đó là không thành vấn đề với bạn, còn không phải tìm cách đầu tư an toàn ít rủi ro dĩ nhiên là lãi cũng ít như gửi ngân hàng chẳng hạn rồi từ từ tìm phương án kinh doanh nào phù hợp với mình.

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cụ thể thế nào bạn ha?

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình ko có nguồn hàng, cũng ko biết bắt đầu từ đâu, chứ kinh doanh qua mạng thì mình thích lâu lắm luôn rồi á!

• 111 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên dùng đầu tư vàng.Mọi thứ đều có thể theo chiều hướng xuống tính về lâu dài,duy nhất chỉ có vàng và bất động sản thì ngược lại

• 206 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

100 triêu là $5,000 ; bạn nếu có kiến thức về tiền tệ, thêm chút common sense trong business thì nghe thử các mẹ ở trên, đi buôn vàng / ngoại tệ xem.

• 218 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

uka3011 cho mình ké với, vì mình cũng có câu hỏi giống y như bạn.
    Tiền không phải của mình mà của ba mẹ tích cóp cả đời mới có được.
    Ba mẹ đưa mình nói con làm gì có lãi thì làm. Mình hồi giờ làm công ăn lương có biết làm gì đâu. Với lại hồi đầu năm dư 20tr mình mua cổ phiếu giờ coi như mất 2/3 rồi. Mình thấy mình chẳng có duyên đầu tư gì nên nói mẹ đem gửi ngân hàng tạm đi vì giờ con cũng chẳng biết làm gì.
    Mong chờ tư vấn của các bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều.

• 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mở hàng ăn đi bạn, xong thuê người làm, cũng hay đó

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2