Bất động sản - Nhà đất

Kinh nghiệm mở cửa hàng bán quần áo trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,em đang tính mở shop online trên mạng bán quần áo trẻ em hàng việt nam,vốn ban đầu khoảng bao nhiêu được ạh?em chưa có điều kiện mở mặt bằng.Lại không thời gian đi trực tiếp xem hàng,có chị nào đã làm qua cho em xin chút kinh nghiệm.xin cảm ơn :LoveStruc:,rất mong các chị giúp.Trang 0903.908665 YM uyenkatty@yahoo.com

• 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Khoảng nửa tỷ là kinh doanh OK cho 1 baby shop ( mini thôi nhé ):Thinking::Thinking::Thinking:

• 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị nào có kinh nghiệm kinh doanh cho em xin chút kinh nghiệm với ạ:LoveStruc:

• 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang muốn mở 1 cửa hàng bán quần áo trẻ em. Mình muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn đã mở và đang kinh doanh trong lĩnh vực này. HIện tại mình đang cân nhắc giữa việc mở 1 cửa hàng nhỏ 16m2-25m2 hay mở 1 spa làm đẹp thư giãn? Các mẹ cho lời khuyên nhé!
    Có mẹ nào biết địa điểm nào ở Hà Nội đang cần cho thuê thì chỉ giúp mình nhé! Xin cám ơn nhiều nhiều!:Smiling:

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mở Spa lãi nhiều nhưng vốn bỏ ra không ít đâu bạn chắc phải gấp 3,4 lần mở hàng quần áo.Mở Sờ pa thì bạn phải đi học một khóa về chăm sóc sắc đẹp đấy.Chẳng nhẽ chủ mà không biết cái đơn giản nhất là mát xa mặt hay toàn thân chưa?Cái gì đơn giản hơn thì làm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vc mình dự định qua tết cũng mở 1 shop chuyên bán quần áo VÀ ĐỒ dùng trẻ em hàng nhập, hàng VNXK, nhưng vẫn chưa đâu và đâu, vì nguồn hàng VNXK kiếm mối dài lâu thì cũng khó quá, còn hàng dùng cho bé chủ yếu nhập từ đức như sữa tắm, dầu gội, kem đánh răng...mình rối nhất là khoản chưa có người trông coi cửa hàng, vì 2vc đều đi làm cả.. cứ thế này, thì chẳng bít bao giờ mở dc 1 shop cho riêng mình đây:Battin ey:

• 2,042 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Sao các chị không mua lại một shop chuyển nhượng. Như thế mình vừa có cái gốc rồi dần dần thay đổi theo ý của mình mà vẫn duy trì được sự bán hàng ạ.

• 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naxinhxinh Xem bài viết
    vc mình dự định qua tết cũng mở 1 shop chuyên bán quần áo VÀ ĐỒ dùng trẻ em hàng nhập, hàng VNXK, nhưng vẫn chưa đâu và đâu, vì nguồn hàng VNXK kiếm mối dài lâu thì cũng khó quá, còn hàng dùng cho bé chủ yếu nhập từ đức như sữa tắm, dầu gội, kem đánh răng...mình rối nhất là khoản chưa có người trông coi cửa hàng, vì 2vc đều đi làm cả.. cứ thế này, thì chẳng bít bao giờ mở dc 1 shop cho riêng mình đây:Battin ey:
    Chị muốn lấy hàng phone em nhé!
    0953367749 Em ở Hoàn Kiếm.
    Đảm bảo hàng cho chị luôn. Làm ăn lâu dài mà

• 266 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Sao các chị không mua lại một shop chuyển nhượng. Như thế mình vừa có cái gốc rồi dần dần thay đổi theo ý của mình mà vẫn duy trì được sự bán hàng ạ.
    mịe nó nói ngon ăn nhỉ!rooling:rooling:rooling:
    nếu như shop đó ăn nên làm ra thì họ sẽ ko bao h phải bán(95% là như vậy!).
    họ chỉ phải bán đi khi shop đó làm ăn kém mà thôi, mà họ đã kém rồi, mình mua xong muốn thay đổi cũng gặp khó nhiều lắm.(điều này chỉ thực sự tốt khi mẹ nó biết chắc trong đầu cửa hàng này gặp phải sai lầm nào?cách sửa của mình ra sao?phương án gì phát triển hay khác biệt ko?....)
    ===>nói chung làm kiểu này là rủi ro lớn, lợi nhuận cao!

• 196 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng chuẫn bị mở Shop cho Mẹ và bé ở Quận 4, cũng chạy xoắn xít cả nè